๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 05:24:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1111047 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #1710 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 10:54:40 AM »

หลงรัก
ครับ
ขอบคุณอาจารย์ครับ
 หลงรัก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1711 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 02:52:24 PM »

Top มันไม่วิ่ง แต่ก็ไม่ติดลบจนมุดต่ำทำ New Low ครับ... เวลานี้มันอยู่ที่ 24.00 บาท...

นายสมชายยังถืออยู่ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1712 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 11:22:50 AM »

Top มันไม่วิ่ง แต่ก็ไม่ติดลบจนมุดต่ำทำ New Low ครับ... เวลานี้มันอยู่ที่ 24.00 บาท...

นายสมชายยังถืออยู่ครับ...

ปล่อย Top แล้วครับ... ระยะวิ่งเหลือน้อยแล้ว...

เล็ง KTB (ทะลุ 4.20 แล้ว), หรือ ACL(หุ้นนิ่งนานแล้ว) ว่าจะซื้อช่วงบ่ายๆ ครับ...
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #1713 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 03:47:49 PM »

หลงรัก
ครับ
ได้ 870  1 กระบอกแล้วครับ
 หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2009, 04:21:03 PM โดย DAWJONE SA 45 NM » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #1714 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 04:48:38 PM »

หลงรัก
ครับ
หุ้นในพอดผม หากินอยู่กับ KTB  BECL  PTTAR  TOP  WORK  ล่าสุด TTA
หมุนไปมาอยู่แค่นี้ครับ
 หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2009, 01:51:10 PM โดย DAWJONE SA 45 NM » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1715 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 04:52:56 PM »

ขึ้นหมด ยกเว้นเรือ รอต่อไป... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1716 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 04:54:56 PM »

ยินดีด้วยครับ... ได้ค่าขนมเป็นลูกซอง 5 นัดมาตรฐาน จำนวนหนึ่งกระบอกเชียวครับ... เย้

วันนี้นายสมชายเข้า TTA ครับ... ตัวที่เล็งเอาไว้มี KTB ชนแนวต้านพอดี, ACL ก็น่าเข้า แต่นึกยังไงก็ไม่ทราบครับ คีย์ซื้อ TTA สงสัยเพราะนายสมชายได้ตังค์บ่อย... ฮา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1717 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 04:59:44 PM »

ยินดีด้วยครับ... ได้ค่าขนมเป็นลูกซอง 5 นัดมาตรฐาน จำนวนหนึ่งกระบอกเชียวครับ... เย้

วันนี้นายสมชายเข้า TTA ครับ... ตัวที่เล็งเอาไว้มี KTB ชนแนวต้านพอดี, ACL ก็น่าเข้า แต่นึกยังไงก็ไม่ทราบครับ คีย์ซื้อ TTA สงสัยเพราะนายสมชายได้ตังค์บ่อย... ฮา

ยินดีด้วยเช่นกันครับ  Grin

แล้วถ้าเสียคิมเบ่อร์ไปกระบอกทำไงดีครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1718 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 05:04:37 PM »

ขึ้นหมด ยกเว้นเรือ รอต่อไป... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรือยังไม่ทะลุแนวต้านครับ... TTA = 13.00 บาท

แต่รอบนี้แปลกที่ Volume หนาๆ ดันทะลุแนวต้านเป็น Gap หลายตัว... เช่น TOP เปิดมามี Gap และ PTTEP มีไม้โตๆ ไม้ละล้านหุ้นหรือไม่ก็ค่อนล้านหุ้นอย่างน้อย 6 ครั้งในวันนี้ครับ(ต้องเปิดหน้าจอรายนาทีฯ) ใครว่า PTT กับ PTTEP ไม่มีขาใหญ่ปั่นเนี่ย ต้องดูกราฟรายนาทีวันนี้ครับ ดูแล้วจะปลงว่าหุ้นเมืองไทยมันก็แค่นี้เองหนอ... เฮ้อ

ดังนั้นนายสมชายว่าที่ขึ้นไปแล้วคงไม่หย่อนมาในสี่ห้าวันข้างหน้าครับ... เพราะรายใหญ่คงประคองเอาไว้...
ส่วนคนที่ตกรถไฟก็มีทางเลือกคือตามแห่ตัวที่ขึ้นไปแล้ว โดยมองหาแนวต้านป้ายหน้า... หรือไม่ก็เสี่ยงดวงเอาตัวที่ยังไม่ขึ้นและประวัติไม่เสียหายมาก(ที่จริง PSL กำไรดีกว่า TTA)...

นายสมชายเลยสมัตรใจรอขบวน TTA ครับ... เพราะยังไงหุ้นก็ยังราคาต่ำ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #1719 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 12:56:33 PM »

ยินดีด้วยเช่นกันครับ  Grin

แล้วถ้าเสียคิมเบ่อร์ไปกระบอกทำไงดีครับ  คิก คิก

ครับ
คนเสียกันมากครับ
พอดผมรวมเงินที่ลงทุนไป 5******บาท
ขายวันนี้เหลือ 2****** เอง
วอลโวS 80 หายไป 1 คันครับ
ไม่ขายไม่ขาดทุนครับ
ได้ปันผลมา 100.000 เอง
มากกว่าแบงนิดเดียว

นี่ถ้าไม่ติด เงินจำนวนนี้ทำผลงานได้ 30% สบายครับ

ทุกวันนี้ผมซื้อได้ครั้งละ 6******  ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2009, 02:04:12 PM โดย DAWJONE SA 45 NM » บันทึกการเข้า

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1720 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 12:59:18 PM »

กบข.ก็หัวอกเดียวกันครับ...ทรัพย์สินก็ด้วย.....ผมก็ด้วยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #1721 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 01:10:51 PM »

หลงรัก
ครับ
หุ้นในพอดผม หากินอยู่กับ KTB  BECL  PTTAR  TOP  WORK  ล่าสุด TTA
หมุนไปมาอยู่แค่นี้ครับ
 หลงรัก

ครับ
จริงแล้วหุ้นที่ผมเล่นมีอสังหาด้วยครับ
รวมเป็น KTB  BECL  PTTAR  TOP WORK  SPALI  LH  TTA
ตัวที่เจ็บมากปล่อยออกเมื่อไหร่ ไม่เข้าเด็ดขาด WORK

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1722 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 08:55:36 PM »

คนเล่นหุ้นเสียเป็นส่วนใหญ่ครับ กว่าจะพบวิธีการเล่นที่ได้กำไรก็มักเข้าเนื้อไปแยะ... แล้วคนส่วนใหญ่จะหาวิธีเล่นไม่พบจนกว่าจะหมดเงินเลิกไป หรือไม่พบจนตลอดชีวิตครับ...

นายสมชาย Port ไม่ใหญ่ครับ เพราะต้องเอาเงินที่ได้ ไปผ่อนบ้าน+ใช้จ่ายในครัวเรือน... การเล่นหุ้นของนายสมชายจึงเป็นอาชีพ ต้องนั่งเฝ้าตลาดฯ กำไรเล็กน้อยก็ต้องขาย ขาดทุนนิดหน่อยก็ต้องขายตัดขาดทุนเพื่อรักษาขนาดพอร์ตไว้ครับ จะไม่ค่อยได้มีโอกาสเอากำไรไปสมทบเพื่อขยายขนาดพอร์ต ยกเว้นตลาดกระทิงจริงๆ...

นายสมชายถูกบังคับต้องได้กำไรสม่ำเสมอ เล็กๆน้อยๆก็ต้องเอาครับ และต้องตัดขาดทุนไม่ให้บานปลาย ส่วนกำไรมากหรือน้อยจะขึ้นกับสภาพตลาดครับ... ช่วงตลาดกระทิงก็ได้มากหน่อยเพราะไม่ต้องตัดขาดทุนบ่อย ส่วนช่วงตลาดหมีอาจตัดขาดทุนสามสี่ครั้ง แล้วได้กำไรแค่ครั้งเดียว ซึ่งส่วนเหลื่อมได้เงินจริงๆ น้อยมากครับ...

คนเล่นหุ้นที่รู้วิธีได้เงินจะทราบว่ามันไม่มีสูตรสำเร็จ แต่รู้ว่าหากทำแบบนี้ได้จะกำไร 8 ครั้งจาก 10 ครั้ง... แล้วที่เหลือจะปล่อยให้สภาพตลาดเป็นตัวกำหนดผลตอบแทนครับ...

เว็บเกี่ยวกับหุ้นแทบทั้งหมดไม่มีใครรู้จริง แม้แต่กระทิงเขียวหรือสินธรที่พันทิพย์ก็ตาม... ส่วนใหญ่จะเฉลยเมื่อเหตุการณ์ผ่านไปแล้ว แต่น้อยคนมากที่จะเข้ามาบอกก่อนว่าวันนี้ซื้ออะไร แล้ววันหลังมาบอกว่าที่เพิ่งซื้อไปนั้นขายไปแล้ว ได้กำไรแล้ว...

นายสมชายอยากเรียนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ทั้งที่แสดงตัวหรือไม่แสดงตัว(มี E-mail หลายท่าน ที่นายสมชายไม่เคยพบในเว็บปืนฯ) ว่าเรื่องแนวรับแนวต้านที่เกิดจาก New High และ New Low นั้นเป็น"ของจริง"ที่สามารถตามพิจารณาจากกราฟราคาย้อนหลังได้ครับ...

1) New High ให้ซื้อ และ New Low ให้ขายทิ้ง... และ 2) "ทุกครั้ง"ที่หุ้นขึ้น จะต้องอยู่เหนือเส้นค่าเฉลี่ย 7 วันเสมอ...

สองข้อข้างบนคือกฏเหล็กครับ... ท่านใดไม่เชื่อให้เอาไม้บรรทัดทาบเส้นกราฟในแนวนอนกับกราฟหุ้นได้ทุกตัวที่เป็นหุ้นมาตรฐานไม่ใช่หุ้นปั่น จะพบว่าไม่มีข้อยกเว้นครับ และนี่คือวิถีธรรมชาติโดยไม่ต้องใช้ Indicator ที่คำนวณยุ่งยากอื่นใดเลยครับ...
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1723 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 09:03:14 AM »

คนเล่นหุ้นเสียเป็นส่วนใหญ่ครับ กว่าจะพบวิธีการเล่นที่ได้กำไรก็มักเข้าเนื้อไปแยะ... แล้วคนส่วนใหญ่จะหาวิธีเล่นไม่พบจนกว่าจะหมดเงินเลิกไป หรือไม่พบจนตลอดชีวิตครับ...

........................

นายสมชายอยากเรียนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ทั้งที่แสดงตัวหรือไม่แสดงตัว(มี E-mail หลายท่าน ที่นายสมชายไม่เคยพบในเว็บปืนฯ) ว่าเรื่องแนวรับแนวต้านที่เกิดจาก New High และ New Low นั้นเป็น"ของจริง"ที่สามารถตามพิจารณาจากกราฟราคาย้อนหลังได้ครับ...

1) New High ให้ซื้อ และ New Low ให้ขายทิ้ง... และ 2) "ทุกครั้ง"ที่หุ้นขึ้น จะต้องอยู่เหนือเส้นค่าเฉลี่ย 7 วันเสมอ...

สองข้อข้างบนคือกฏเหล็กครับ...
ท่านใดไม่เชื่อให้เอาไม้บรรทัดทาบเส้นกราฟในแนวนอนกับกราฟหุ้นได้ทุกตัวที่เป็นหุ้นมาตรฐานไม่ใช่หุ้นปั่น จะพบว่าไม่มีข้อยกเว้นครับ และนี่คือวิถีธรรมชาติโดยไม่ต้องใช้ Indicator ที่คำนวณยุ่งยากอื่นใดเลยครับ...

ยอดเยี่ยมมากๆเลยครับท่าน  เยี่ยม  หลงรัก  เยี่ยม   

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #1724 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 09:11:58 AM »

หลงรัก
ครับ
อาจารย์เป็นนักวิเคราะห์ตัวยงครับ เยี่ยม
ตามอาจารย์ได้ค่าขนมเสมอ
 หลงรัก
อาจารย์ครับ KTB แนวต้านนี้จะพ้น แล้วไปหาแนวถัดไปมั้ยครับที่ราคาไหนครับ
BECL จะไปถึงแนวต้านที่ราคาเท่าไหร่ครับ ผมถือไว้พอสมควร
 หลงรัก

สองข้อข้างบนคือกฏเหล็กครับ... ท่านใดไม่เชื่อให้เอาไม้บรรทัดทาบเส้นกราฟในแนวนอนกับกราฟหุ้นได้ทุกตัวที่เป็นหุ้นมาตรฐานไม่ใช่หุ้นปั่น จะพบว่าไม่มีข้อยกเว้นครับ และนี่คือวิถีธรรมชาติโดยไม่ต้องใช้ Indicator ที่คำนวณยุ่งยากอื่นใดเลยครับ...

หลงรัก

หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 1118
  พิมพ์