๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 01:47:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 87 88 89 [90] 91 92 93 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1113509 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #1335 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 10:52:56 AM »

ย่อมาจะแดงแล้วครับพี่ฮา  Cheesy
แมวไม่เฝ้ากระดาน หันมาเฝ้ากระทู้จนกว่าพี่ฮาจะconfirmครับ  คิก คิก หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #1336 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 10:55:25 AM »

หลงรัก
ครับ
เข้ามาเชียร์ ตาม อาจารย์สมชายครับ
แหล่งความรู้ แหล่งเงินค่าขนม
 หลงรัก

menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #1337 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 03:16:39 PM »

วันนี้ ปิดตา  ปิดหู ปิดปาก 

ขืนเปิดตา นั่งดูราคาแล้วคงกระโจนเข้าไปรับมีดแน่ๆ  อ๋อย
ขืนเปิดหู  มาร์คงพ่นน้ำลายใส่หูซะแฉะ  กิ๊วก๊าว
ขืนเปิดปาก คงโทรสั่งตามแรงเชียร์ของมาร์เป็นแน่นอน นอนแน่  อ๋อย

รักในหลวง
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #1338 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 03:25:43 PM »

วันนี้ลองตั้งซื้อในกระดาษดู มีกำไรหลายพันครับ ตัวที่เล่นPTTAR  TOP

Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #1339 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 03:28:50 PM »

วันนี้ลองตั้งซื้อในกระดาษดู มีกำไรหลายพันครับ ตัวที่เล่นPTTAR  TOP

เยี่ยมครับ  แต่ อย่าลืมดูผลประกอบการ ทั้งปีนะครับ ว่าเล่นแล้วได้กำไร หรือเล่นแล้วทุนหด

ผมเองเจอทั้งสองอย่าง

รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #1340 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 03:31:00 PM »

ลืมไป อีกอย่าง อย่าลืมฝึก stop loss ในกระดาษด้วยนะครับ  จะช่วยได้มากครับ

รักในหลวง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1341 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 03:53:22 PM »

รอบนี้คงหมดแล้วครับ... ครั้งที่แล้วทำท่าจะหมด แต่มาร์คได้เป็นนายกฯ เลยได้หายใจหน่อย...
หากวันพรุ่งนี้ไม่พ้น High ของเมื่อวาน... ก็เตรียมเงินสดเอาไว้เล่นรอบใหม่ได้ครับ... เย้

สำหรับท่านที่เล่นในกระดาษ นั่นคือวิถีแห่งเศรษฐีครับ...
เล่นในกระดาษจนมั่นใจว่าเป็นมือเก่าแล้วค่อยลงสนามนะครับ...

อย่าลืมหาความรู้จากเว็บลุงโฉลกครับ...
หากถามตัวเองแล้วได้คำตอบว่าทำไมซื้อ และเหตุผลเดิมๆ ได้กำไรได้เหมือนเดิม... ผ่านด่านที่หนึ่ง...
หากถามตัวเองแล้วได้คำตอบว่าทำไมขาย และเหตุผลเดิมๆ ได้ตัดขาดทุนได้เหมือนเดิม... ผ่านด่านที่สอง...

จากนั้นมานั่งปิดราคาเดิม ทำนายราคาของวันถัดไป แล้วเฉลย... ทำซ้ำๆ แล้วซื้อในกระดาษขายในกระดาษ(ที่จริงใน Metastock มีฟังก์ชั่นนี้แล้ว)...

มั่นใจเต็มที่ แล้วมาเป็นแมงเม่าเหมือนนายสมชายครับ... เย้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1342 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 04:00:31 PM »

หากดูตามเว็บหุ้นทั้งหลาย เช่นพันธ์ทิพย์ห้องสินธร, ตลาดหุ้น, กระทิงเขียว, หรือ Settrade.com ฯลฯ... จะเห็นว่าคนโน้นรวย คนนี้รวย มีแต่คนได้กำไรทั้งสิ้นครับ... แต่ได้กำไรจริงหรือเปล่าเราก็ไม่รู้ ที่แน่ๆ หากนายสมชายย้อนเวลาได้จะไปหากินอย่างอื่นครับ...

ถลำลงมาแล้วเหมือนขี่หลังเสือ เลิกแล้วที่ขาดทุนไปก็จะไม่ได้คืนครับ... นี่คืออุทาหรณ์ให้ท่านอื่นนะครับ... กึ๋ยส์

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #1343 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 07:35:15 AM »

วันที่ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2551 ปีที่ 18 ฉบับที่ 6594 ข่าวสดรายวัน

นักลงทุนเตรียมฟ้องเอส.อี.ซี.

นายวิชัย พูลวรลักษณ์ นายกสมาคมส่งเสริมผู้ลงทุนไทย เปิดเผยว่า สมาคมอยู่ระหว่างรวบรวมรายชื่อผู้ถือหุ้นรายย่อยที่ได้รับความเสียหายจากการลงทุนในบริษัท เอส.อี.ซี. ออโต้เซลล์ แอนด์ เซอร์วิส จำกัด(มหาชน) หรือ เอสอีซีซี ให้ได้มากที่สุด เพื่อดำเนินการฟ้องร้องผู้บริหารและกรรมการบริษัท ทั้งทางแพ่งและอาญา คาดว่าดำเนินการฟ้องได้ในเดือน ม.ค.52 ส่วนความเสียหายเฉพาะจากการลงทุนในหุ้นเอสอีซีซี คาดว่าอยู่ที่ 1,000 ล้านบาท ซึ่งเหตุการณ์ครั้งนี้ถือว่าร้ายแรงที่สุดตั้งแต่ตั้งตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทยมา ไม่เคยมีครั้งใดที่ผู้บริหารทำผิดอย่างเปิดเผย และมากถึงขนาดนี้

นายธีระชัย ภูวนารถนรานุบาล เลขาธิการสำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์(ก.ล.ต.) กล่าวว่า คาดว่าจะสามารถสรุปผลการตรวจสอบเอสอีซีซีและดำเนินการทางกฎหมายกับผู้กระทำผิดได้ในเร็วนี้ และได้มีหนังสือถึงกรรมการและกรรมการตรวจสอบแต่ละราย กำชับว่า หากไม่ดูแลให้เอสอีซีซีดำเนินการตามที่สำนักงาน ก.ล.ต.สั่งการ กรรมการแต่ละรายจะมีความรับผิดด้วย ส่วนกรณีการมีใบหุ้นปลอม ปัจจุบันสำนักงาน ก.ล.ต. และศูนย์รับฝากหลักทรัพย์อยู่ระหว่างศึกษาแนวทางแก้ไขปัญหา

ทั้งนี้เหตุดังกล่าวเกิดจากกรณีนายสมพงษ์ วิทยารักษ์สรรค์ ประธานกรรมการบริษัท เอส.อี.ซี.กรุ๊ป ซึ่งดำเนินธุรกิจจำหน่ายรถยนต์นำเข้าพรีเมียม หลบหนีไปต่างประเทศ หลังจากสร้างความเสียหายให้บริษัทเป็นมูลค่านับหมื่นล้านบาท

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1344 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 07:44:08 AM »

ขอบคุณคุณแมวครับ...

ถ้าเล่นหุ้นแบบที่เราเล่นบนเว็บนี้คงทิ้งหุ้นเอาวันแรกที่รูดแล้วครับ... น่ากลัวมาก ลงไม่เหลือดีเลย...
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #1345 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 08:15:28 AM »

ขอบคุณคุณแมวครับ...

ถ้าเล่นหุ้นแบบที่เราเล่นบนเว็บนี้คงทิ้งหุ้นเอาวันแรกที่รูดแล้วครับ... น่ากลัวมาก ลงไม่เหลือดีเลย...

ครับพี่ เห็นแล้วก็แปลกใจว่ามันลงขนาดนี้บางวันยังมีvolเข้ามาเล่นกันอีก ไม่กลัวไฟกันจริงๆ  ตกใจหน้าซีด

Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #1346 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 08:26:12 AM »

เมื่อก่อนผมเล่นโดยที่มีความรู้น้อย ซื้อแล้วได้กำไรก็ดีไป
ซื้อหุ้นแล้วหุ้นลง เกิดอาการเสียดาย ตัดขาดทุนไม่เป็น ( stop loss ) เจ็บตัวหนักมาก

ได้ความรู้จากพี่สมชาย (ฮา) กับจากเว็ปลุงโฉลก ที่พี่สมชายแนะนำ ทำให้หาค่าขนมกินได้บ้าง
ถ้าเข้าผิดทางก็ไม่เจ็บหนักเหมือนเมื่อก่อน เพราะเรา ตัดขาดทุนพอเป็นบ้างแล้ว เยส......

แต่จังหวะเข้าซื้อนี่ ยังต้องฝึกอีกเยอะ

รักในหลวง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1347 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 08:41:38 AM »

เมื่อก่อนผมเล่นโดยที่มีความรู้น้อย ซื้อแล้วได้กำไรก็ดีไป
ซื้อหุ้นแล้วหุ้นลง เกิดอาการเสียดาย ตัดขาดทุนไม่เป็น ( stop loss ) เจ็บตัวหนักมาก

ได้ความรู้จากพี่สมชาย (ฮา) กับจากเว็ปลุงโฉลก ที่พี่สมชายแนะนำ ทำให้หาค่าขนมกินได้บ้าง
ถ้าเข้าผิดทางก็ไม่เจ็บหนักเหมือนเมื่อก่อน เพราะเรา ตัดขาดทุนพอเป็นบ้างแล้ว เยส......

แต่จังหวะเข้าซื้อนี่ ยังต้องฝึกอีกเยอะ

ดู High ใกล้ที่สุดครับ... ทะลุ High ด้วยไม้โตๆ ตามได้เลยครับ...
แค่ไหนโต แค่ไหนเล็กต้องตามดูนิสัยหุ้นสักพักครับ... และพยายามเลือกหุ้นใน Top 10 Most Value ครับ...

ที่จริงมีรายละเอียดแยะกว่านี้... ในเว็บลุงโฉลกจะมีโหลดโปรแกรมสำหรับใช้งานคู่กับ Metastock ช่วยสแกนหา High ใกล้สุดให้ด้วยครับ...

แต่นายสมชายไม่ได้ใช้ เพราะใช้ตาเราดูเองตัดสินใจดีกว่า เนื่องจากโปรแกรมของลุงโฉลกไม่รู้นิสัยหุ้น เขาเลยตั้งค่า Sensitivity เอาไว้ต่ำ กลัวคนขาดทุนจะบาปแก่คนเขียนโปรแกรม และต้องรอให้ตลาดปิดเสียก่อนครับ... เลยมักช้าเกินการ...
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #1348 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 01:58:45 PM »

วันนี้ลองเล่นในกระดาษ กรุงไทยครับ ได้ .06 สต. ได้ค่าขนมครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1349 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 03:27:52 PM »

Set แดงแล้วครับ... อย่าเผลอยื่นมือรับนะครับ...

มีดแมงมุมกำลังหล่นครับ...
หน้า: 1 ... 87 88 89 [90] 91 92 93 ... 1118
  พิมพ์