๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 04:48:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 77 78 79 [80] 81 82 83 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1112377 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #1185 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:26:39 AM »

หลงรัก
ครับ
เป็นกำลังใจครับ
ผมหมดแรงแล้ว
 หลงรัก

wisit ( เอก ) - รักในหลวง
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #1186 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:43:23 AM »

พี่ฮาครับ secc เกิดอะไรขึ้นหรอครับ เห็นเพื่อนบอกว่าเจ้าของหนีไปแล้วหรอครับ

ได้ข่าวมาว่า " ที่ผ่านมาทางผู้บริหารมีการทำ Big Lot นอกตลาดกับทางนักลงทุนรายใหญ่นามสกุลดัง ในราคาที่สูงกว่าราคาตลาดเพื่อหวังให้ราคาหุ้นในกระดานสูงขึ้นตามไปด้วย โดยมีข้อตกลงว่าจะรับซื้อคืนในภายหลัง แต่ทางผู้ริหารรายนี้ไม่สามารถหาเงินเพื่อมาซื้อหุ้น Big Lot นั้นคืนได้ทำให้รายใหญ่ได้ขายหุ้นนั้นออกมา และลือต่อว่าผู้บรหารรายนั้นได้หลบหนีออกนอกประเทศไปแล้ว "

ข้อพึงระวังสำหรับหุ้นเก็งกำไรโดยเฉพาะที่มีข่าวว่ารายใหญ่เข้าเก็บหุ้นตัวไหนๆก้อตาม
หรือโดยเฉพาะอย่างยิ่งหลังๆมานี่ การทำ Big Lot หากท่านตามเข้าไปเก็งกำไรได้ก้อให้
ถือว่าได้เงินค่าขนม แต่หากผิดปกติด้วย vol ให้ขายทุกราคา

** ลองเช็คราคาหุ้น TUCC ย้อนหลังช่วงประมาณเดือนมิถุนายน ที่ผ่านมาได้ครับ
จากราคา 10 บาท ลงมา 7 วันทำการ ปิดที่ 2.80 บาท

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #1187 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 04:21:40 PM »

ตกใจหน้าซีด ไหว้ ขอบพระคุณครับพี่เอก  ไหว้

วันนี้กำลังจะปิดตลาดไหงหลายตัวโยนหุ้นทิ้งกันใหญ่เลย  ตกใจหน้าซีด

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #1188 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:44:44 PM »

ตกใจหน้าซีด ไหว้ ขอบพระคุณครับพี่เอก  ไหว้

วันนี้กำลังจะปิดตลาดไหงหลายตัวโยนหุ้นทิ้งกันใหญ่เลย  ตกใจหน้าซีด

เท่าที่ทราบครับว่าต่างชาติยังมองเราเชิงลบ ทั้งเศรษฐกิจ การเมือง (ถึงแม้ว่าจะหยุดการชุมนุม แต่การตั้งรัฐบาลยังไท่น่ามีข้อสรุปเร็ว)
ทั้งสถาบันจัดอันดับต่างปรับลดเครดิตเรา เช่น S&P ลดเครดิตไทยสู่เชิงลบ (นี่ Moody's ยังไม่มานะ)
ฺBBL ก้อโดนลดเครดิตด้วย แบงค์อื่นยังไม่โดน เห็นแล้วมันเหนื่อยครับ
ระมัดระวังตัวการลงทุนหน่อยครับ เพราะถ้าเข้าไปดูตัวเลขการ short sale ของ ตลท. ผรั่งเดินหน้า short ไม่หยุดแม้หุ้นเราขึ้น

ยินดีครับพี่แมวบ้า เอาไว้จะขอคำแนะนำพี่เรื่อง Glock บ้างดีกว่า อิอิ..

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #1189 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:19:17 PM »

เท่าที่ทราบครับว่าต่างชาติยังมองเราเชิงลบ ทั้งเศรษฐกิจ การเมือง (ถึงแม้ว่าจะหยุดการชุมนุม แต่การตั้งรัฐบาลยังไท่น่ามีข้อสรุปเร็ว)
ทั้งสถาบันจัดอันดับต่างปรับลดเครดิตเรา เช่น S&P ลดเครดิตไทยสู่เชิงลบ (นี่ Moody's ยังไม่มานะ)
ฺBBL ก้อโดนลดเครดิตด้วย แบงค์อื่นยังไม่โดน เห็นแล้วมันเหนื่อยครับ
ระมัดระวังตัวการลงทุนหน่อยครับ เพราะถ้าเข้าไปดูตัวเลขการ short sale ของ ตลท. ผรั่งเดินหน้า short ไม่หยุดแม้หุ้นเราขึ้น

ยินดีครับพี่แมวบ้า เอาไว้จะขอคำแนะนำพี่เรื่อง Glock บ้างดีกว่า อิอิ..

เห็นตัวเลขต่างชาติขายกองทุนขาย รายย่อยซื้อแล้ว หนาวเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยินดีครับพี่ เรื่องกล๊อคผมก็พอถูๆไถๆได้บ้างครับ  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1190 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:47:19 PM »

คนเล่นหุ้นที่เป็นนักลงทุนจริงๆ (Value Invester) คงแย่ครับ... มูลค่าแท้จริงของหุ้นเหลือน้อยลงมาก...
ทำการบ้านมาดีแล้ว คำนวณมูลค่าเผื่อโน่นนี่ก็แล้ว... แต่ปัจจัยพื้นฐานเปลี่ยนปุ๊บ นี่เกิดเรื่องเลยครับ...

แต่นักเก็งกำไรเห็นว่าเรื่องนี้ไม่น่ากลัวครับ... ฝรั่งขายเราก็ขายมั่ง อย่างมากเราก็ขาดทุนช่วงห่างระหว่าจุดซื้อกับจุดทิ้งของ ซึ่งไม่มากเกินสองสามช่องครับ...

ราคาหุ้นอยู่ที่ต่ำเราก็เล่นที่ต่ำๆ... ราคาหุ้นอยู่ที่สูงเราก็เล่นที่สูงๆ เหมือนกับเรือลอยอยู่ผิวน้ำเสมอครับ น้ำลดน้ำขึ้นเราก็ลอยอยู่ผิวน้ำ...

ตัวอย่างที่ดีคือวันนี้แหละครับ... เปิดเสียสูงแต่ไม่มีใครดันราคาต่อ...
ในระหว่างชั่วโมงเทรดมีไม้โตหนาแน่นทั้งขายและซื้อ... หากใครหลักไม่ดีเห็นไม้โตหนาๆ ก็วิ่งตามตั้งแต่เช้าตลาดเปิด... แต่ในที่สุดราคาค่อยๆอ่อนลงตามลำดับครับ... ใครเข้าที่ ATO เพราะเห็นข่าวดี โดนเชือดตั้งแต่ ATO เลย...

นายสมชายนั่งเฝ้า TTA เห็นไม้สุดท้ายทิ้งของที่ ATC ราคารูดลงหลายช่อง... น่ากลัวมาก...
วันนี้คนที่รวยคือคนที่เมื่อวาน... ส่วนคนที่ซื้อวันนี้อกแตกตายเลยครับ...
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #1191 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:21:38 PM »

ผมว่าจะขายเมื่อเช้าแต่เห็นว่าข่าวดีเลยยังไม่ขาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน เสียดายจังเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน เก็บใส่กระเป๋าต่อไป  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #1192 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:48:51 PM »

ผมเองเคยซื้อหุ้น RCL ตั้งแต่ราคา 10 บาทกว่า ซื้อมาขายไปหลายครั้งกำไรมากที่สุดที่เคยเล่นมา

แต่มาติดตอนที่ราคา 34 บาท อยู่ 3 ปี ตอนนั้นคิดว่าถืออย่างเดียว เราถือได้ เป็นนักลงทุนข้ามชาติเลย

และได้ขายไปขาดทุนไม่มาก แต่ตอนนี้ผมเองยังไม่แน่ใจว่าคนที่ติดหุ้นตอน SET แถวๆ 700 จุด จะได้

มีโอกาสออกโดยขาดทุนไม่มากภายใน 3 ปีหรือเปล่า เหนื่อยจัง....

showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1193 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:23:08 PM »

คนเล่นหุ้นที่เป็นนักลงทุนจริงๆ (Value Invester) คงแย่ครับ... มูลค่าแท้จริงของหุ้นเหลือน้อยลงมาก...
ทำการบ้านมาดีแล้ว คำนวณมูลค่าเผื่อโน่นนี่ก็แล้ว... แต่ปัจจัยพื้นฐานเปลี่ยนปุ๊บ นี่เกิดเรื่องเลยครับ...

แต่นักเก็งกำไรเห็นว่าเรื่องนี้ไม่น่ากลัวครับ... ฝรั่งขายเราก็ขายมั่ง อย่างมากเราก็ขาดทุนช่วงห่างระหว่าจุดซื้อกับจุดทิ้งของ ซึ่งไม่มากเกินสองสามช่องครับ...

ราคาหุ้นอยู่ที่ต่ำเราก็เล่นที่ต่ำๆ... ราคาหุ้นอยู่ที่สูงเราก็เล่นที่สูงๆ เหมือนกับเรือลอยอยู่ผิวน้ำเสมอครับ น้ำลดน้ำขึ้นเราก็ลอยอยู่ผิวน้ำ...

ตัวอย่างที่ดีคือวันนี้แหละครับ... เปิดเสียสูงแต่ไม่มีใครดันราคาต่อ...
ในระหว่างชั่วโมงเทรดมีไม้โตหนาแน่นทั้งขายและซื้อ... หากใครหลักไม่ดีเห็นไม้โตหนาๆ ก็วิ่งตามตั้งแต่เช้าตลาดเปิด... แต่ในที่สุดราคาค่อยๆอ่อนลงตามลำดับครับ... ใครเข้าที่ ATO เพราะเห็นข่าวดี โดนเชือดตั้งแต่ ATO เลย...

นายสมชายนั่งเฝ้า TTA เห็นไม้สุดท้ายทิ้งของที่ ATC ราคารูดลงหลายช่อง... น่ากลัวมาก...
วันนี้คนที่รวยคือคนที่เมื่อวาน... ส่วนคนที่ซื้อวันนี้อกแตกตายเลยครับ...
เล่นแบบเซียนครับพี่สมชาย นับถือ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1194 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 10:54:05 AM »

แฮ่ๆ...
นายสมชายไม่ใช่เซียนหรอกครับ... แค่ดูกราฟพื้นฐาน...

ว่าแต่ท่านใดยังไม่ได้ทิ้งของ... ดู Low เดิมให้ดีนะครับ...
10.53 น. Set เริ่มแดงแล้ว... ถ้าทะลุ Low เดิมให้พิจารณาทิ้งครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1195 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 08:44:49 AM »

รอดูทิศทางวันนี้ว่าจะขึ้นหรือลงครับ... หลายตัวมาถึงทางสามแพร่งแล้ว...
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #1196 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 08:45:36 AM »

ไหว้ สวัสดีครับพี่ฮา  ไหว้ หลงรัก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1197 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 10:08:33 AM »

TTA ทะลุ 14 แล้ว... จับตามองครับ...
QH ถ้าทะลุ .75 ตามได้...
กลุ่มแบ๊งค์... ทางสามแพร่งวันนี้เช่นกันครับ...

ที่จริงมีหลายตัวน่าสนใจครับ...

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #1198 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 10:17:23 AM »

เปิดมาแรงแบบนี้หนาวๆชอบกลจังครับพี่ เหมือนจะไปไม่รอดซะแล้ว

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1199 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 10:23:53 AM »

เหมือนกับพยายามทำกราฟให้สวยน่ะครับ... ลากให้ทะลุแนวต้าน โดยเฉพาะ TTA...

แต่ลากแล้วเงินหมด ไม่มีใครช่วยดันต่อ... หรือไม่ก็คนดันนั่นแหละลากรายย่อยไปเชือดฯ...

ที่จริงกลุ่มอสังหาฯ, กลุ่มธนาคาร, และกลุ่มพลังงานหากทะลุแนวต้านแล้วไม่ร่วงฯ จะไปได้ไกลเลยครับ...

หน้า: 1 ... 77 78 79 [80] 81 82 83 ... 1118
  พิมพ์