๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:57:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1052688 ครั้ง)
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #810 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 04:31:20 PM »

relax time....ah....circuit breaked.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

มาจนได้ Tongue Tongue หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  (กองเชียร์อย่างผมยังเซ็ง)
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #811 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 04:38:41 PM »

ปิด 387.43 -45.44 จุด  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2008, 04:49:07 PM โดย atom_99_atom » บันทึกการเข้า
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #812 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 05:25:35 PM »

ตลท.สั่งพักการซื้อขายหุ้นชั่วคราว หลังรูดหนัก43.29จุด ร่วงต่ำกว่า 400 จุด ครั้งที่ 3 ในรอบ 30 ปี

ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย (ตลท.) สั่งพักการซื้อขายหุ้นเป็นการชั่วคราวครึ่งชั่วโมง หรือ เซอร์กิต เบรกเกอร์ หลังหุ้นดิ่งลง 10% เมื่อเวลา 16.04 น. วันนี้ ซึ่งถือเป็นครั้งที่ 2 ในรอบปี

รายงานข่าวแจ้งว่า เมื่อเวลา 16.04 น.ดัชนีหุ้นไทยร่วง 43.29 จุด หรือ 10% มาที่ 389.58 ด้วยมูลค่าการซื้อขาย 1.05 หมื่นล้านบาท

การหยุดทำการซื้อขายหลักทรัพย์เป็นการชั่วคราวเป็นไปตามเกณฑ์ของตลท. ซึ่งในระดับที่ 1 เมื่อดัชนีหุ้นลดลงเท่ากับหรือมากกว่า 10% จะหยุดทำการซื้อขายหลักทรัพย์ทั้งหมดเป็นการชั่วคราวเป็นเวลา 30 นาที

สำหรับระดับที่ 2 เมื่อดัชนีหุ้น ยังคงลดลงจนถึงเท่ากับหรือมากกว่า 20% ของดัชนีราคาวันทำการก่อนหน้า จะหยุดทำการซื้อขายอีกครั้งหนึ่งเป็นเวลา 1 ชั่วโมง

ตลท.ใช้เซอร์กิต เบรกเกอร์ ถือเป็นครั้งที่ 3 นับตั้งแต่เปิดดำเนินการปี 2518 โดยครั้งแรกใช้เมื่อวันที่ 19 ธ.ค.49 ที่ดัชนีลดลง 10.14% เป็นผลจาก ความกังวลที่ธนาคารแห่งประเทศไทยประกาศใช้มาตรการสำรอง 30% สำหรับการนำเข้าเงินทุนระยะสั้นและครั้งที่ 2 เมื่อวันที่ 10 ต.ค.ที่ผ่านมา ที่ตลาดหุ้นไทยปรับลงตามตลาดหุ้นทั่วโลกจากความวิตกภาวะเศรษฐกิจถดถอยจากวิกฤติสถาบันการเงิน

ดิ่งนรก..  ตกใจ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #813 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 05:33:14 PM »

กลุ้มใจ ใครช่วยที เฮ้อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #814 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 06:14:12 PM »

กลุ้มใจ ใครช่วยที เฮ้อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ก็ช่วยให้กำลังใจว่า อย่าท้อ นะขอรับ ว่าแต่ว่า cut loss ไปยังล่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #815 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 06:34:44 PM »

เพิ่งกลับมาครับ...

มีคนโทรไปหานายสมชายระงมเลย... Braker ครั้งที่สามของประวัติศาสตร์...

โอ๋ย...
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #816 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 06:40:45 PM »

นายสมชายขายทิ้งทั้งหมดไปแล้วครับ... สาเหตุที่ขายเพราะมันทำ New Low ใหม่เอาวันนี้เองครับ...
ส่วนท่านอื่นต้องแล้วแต่พิจารณาเองครับ...

ขาดทุนโขอยู่ มือใหม่ที่จะเล่นหุ้นลองคิดดูครับ... ว่าทำไมนายสมชายถึงได้ปรามนักหนา...
ขอบคุณครับพี่สมชาย เพิ่งไปสมัครของกิมเองมา รอเล่นอยู่(เกือบไป)  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินสงสัยต้องรอ 300 จุดแล้วค่อยเข้าไป Grin Grin  ตอนนี้คงมีแต่กองทุนที่ถือไว้เยอะ เมื่อวานเจอฝรั่งที่เพิ่งไปขายกล่อง เครื่องเพชร บอกว่ายูรู้ไหมยุโรบ กำลังดาวมากๆ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #817 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 06:48:31 PM »

ถึงขนาดนี้ฝรั่งกลับบ้านหมดหรือยังครับท่านฮา  สงสัยว่าผมจะกลับเข้าตลาดอีกทีก็ต้องปีหน้าแล้วครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #818 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 06:53:09 PM »

สงสัยต้องรอ 300 จุดแล้วค่อยเข้าไป Grin Grin 

ผมว่ารอ 200 จุด (สมัยสงคราวอ่าวเปอร์เซีย) ก่อนค่อยเข้าน่าจะ save กว่านะขอรับ Grin
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #819 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 06:59:52 PM »

ผมว่าตอนเล่นที่ 700 จุด นี่มีความสุขไม่เครียดเลยนะครับ เล่นตอนหุ้นกะทิงดีกว่าเล่นตอนหุ้นหมีครับ  ถ้า 300 นี่คงจะซึมยาว

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #820 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 07:03:42 PM »

สงสัยต้องรอ 300 จุดแล้วค่อยเข้าไป Grin Grin 

ผมว่ารอ 200 จุด (สมัยสงคราวอ่าวเปอร์เซีย) ก่อนค่อยเข้าน่าจะ save กว่านะขอรับ Grin

ผมว่าถ้าทุกคน คิดว่า 300 จุดมักจะลงไม่ถึง แต่ถ้าทุกคนคิดว่าไม่มีทางลงถึง300 จุดแบบนี้ลงแน่ๆ
เห็น มีคนแสดงทรรศนะว่าถ้า PTT ลงถึง 100 เมื่อไหร่ ตลาดจะตกใจ ลงมาถึง 320 จุด แบบนี้จะรอดูครับว่าแม่นหรือไม่แม่น พ่อเคยสอนว่าเมื่อปี 40 ซื้อหุ้นไว้ 5 ล้าน บาทเหลือ คิดเป็นเงิน ไม่กี่แสน  7 ปีผ่านไปไม่เคยไปดูหุ้นเลย กลับไปขายได้เงิน มา 4.2 ล้านบาท แล้วไม่เคยเข้าตลาดหุ้นเลย วันนี้ถามพ่อผมว่าเดี๋ยวรอ 300 จุด จะเอาตึกแถวกับเงินเข้าไปซื้อแล้วรออีก 2 ปีค่อยขาย ผมเลยถามพ่อไม่เคล็ดอีกหรือ Grin Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #821 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 07:16:23 PM »

เเม่ยายผมจะเข้าไปช้อนptt ตอนที่ราคา170+-   กับจดๆจ้องๆเเบงค์กรุงเทพ

ถ้าเข้าตอนนั้นคงโดนอีกเหมือนเดิม  รอบต้มยำกุ้งก็โดนรถยุโรปคันใหญ่ๆไปหลายคัน   เมื่อไม่นานก็โดน itv

คราวนี้ยังดีเรื่องหุ้นที่เเค่เกือบโดน    เเต่ไปโดนทองเเท่งเเทน

ผมเตือนเเล้วขนาดโปรๆเเบบจ้องหน้าคอมวิเคราะห์ตาไม่กระพริบยังไม่ชัวร์

เเล้วอาเเปะอาม่าเเค่นั่งจ้องหน้าจอทีวีจะไปทันอะไร

ตอนนี้ผมกำลังสนใจเเล้วมันจะเป็นอาเเปะหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ อิ อิ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #822 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 08:32:59 PM »

นายสมชายว่าไม่ต้องสนใจหรอกครับ ว่าหุ้นมันจะลงไปถึงไหน หรือขึ้นถึงไหน...

เราก็คอยดูว่ามันขึ้นทะลุจุดสูงครั้งสุดท้ายด้วย Volume แยะๆ กว่าที่เคยลงมาจุดต่ำสุดครั้งสุดท้าย ทะลุปุ๊บก็ซื้อตาม... อย่างนี้เรียกว่าซื้อที่ New High...

พอมันแผ่วลงหักหัวลง ก็ขายครับ หากขาขึ้นก็ขายหมู... แต่ถ้ามันทะลุ New High ใหม่เราก็ซื้อใหม่อีกก็ได้ ไม่เห็นเป็นไรเลยนี่ครับ... ทุกครั้งที่ New High ก็ซื้อไปเรื่อย หักหัวลงก็ขายไปเรื่อย... กำไรทุกครั้ง กำไรน้อยไม่สน แต่ต้องกำไร...

แล้วถ้าหุ้นคามืออยู่... เกิด New Low หมายความว่ามันลงมาต่ำกว่าของเดิม ก็ขายดื้อๆทุกครั้งแหละครับ... ขาดทุนก็ขาย... ขายแล้วมันหักหัวขึ้นใหม่ ก็ซื้อใหม่ก็ได้นี่ครับ มักซื้อได้ต่ำกว่าเดิมทุกที เพราะเวลาลงมันจะมีหยักเล็กๆ พอพ้นหยักเล็กๆหยักแรก ก็เกิด New High ที่หยักเล็กนั้นแหละครับ...

ทุกครั้งที่ซื้อขาย ไม่สนใจว่าราคาเดิมเท่าไหร่ ขอแต่ว่าขายได้แพงกว่าที่ซื้อ... แค่นี้เองก็พอครับ...

นายสมชายคิดแค่นี้จริงๆ หากย้อนดูที่นายสมชาย Post ที่ผ่านมาก็บอกอย่างนี้ทุกทีครับ... ว่าทะลุแนวต้านแล้วนายสมชายตามแล้วนะ... แนวต้านที่ว่าคือก็คือที่ New High แหละครับ...

ที่นายสมชายว่ามาทั้งหมดเอามาจากเว็บลุงโฉลกครับ... http://www.chaloke.com/

ดังนั้น Set จะลงไปที่ไหนก็ไม่กลัว...

แต่ที่น่ากลัวคือใจเราเองครับ ว่ากล้าเริ่มไหมครับ กับวิธีนี้... แฮ่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2008, 08:39:09 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #823 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:28:32 PM »

ตอนนี้รอรอบครับ

เกือบไปแล้ววันนี้ นึกว่าก้นเหวแล้ว ยังตกลงไปอีก น่ากล้วมากครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #824 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:41:01 PM »

นายสมชายว่าไม่ต้องสนใจหรอกครับ ว่าหุ้นมันจะลงไปถึงไหน หรือขึ้นถึงไหน...

เราก็คอยดูว่ามันขึ้นทะลุจุดสูงครั้งสุดท้ายด้วย Volume แยะๆ กว่าที่เคยลงมาจุดต่ำสุดครั้งสุดท้าย ทะลุปุ๊บก็ซื้อตาม... อย่างนี้เรียกว่าซื้อที่ New High...

พอมันแผ่วลงหักหัวลง ก็ขายครับ หากขาขึ้นก็ขายหมู... แต่ถ้ามันทะลุ New High ใหม่เราก็ซื้อใหม่อีกก็ได้ ไม่เห็นเป็นไรเลยนี่ครับ... ทุกครั้งที่ New High ก็ซื้อไปเรื่อย หักหัวลงก็ขายไปเรื่อย... กำไรทุกครั้ง กำไรน้อยไม่สน แต่ต้องกำไร...

แล้วถ้าหุ้นคามืออยู่... เกิด New Low หมายความว่ามันลงมาต่ำกว่าของเดิม ก็ขายดื้อๆทุกครั้งแหละครับ... ขาดทุนก็ขาย... ขายแล้วมันหักหัวขึ้นใหม่ ก็ซื้อใหม่ก็ได้นี่ครับ มักซื้อได้ต่ำกว่าเดิมทุกที เพราะเวลาลงมันจะมีหยักเล็กๆ พอพ้นหยักเล็กๆหยักแรก ก็เกิด New High ที่หยักเล็กนั้นแหละครับ...

ทุกครั้งที่ซื้อขาย ไม่สนใจว่าราคาเดิมเท่าไหร่ ขอแต่ว่าขายได้แพงกว่าที่ซื้อ... แค่นี้เองก็พอครับ...

นายสมชายคิดแค่นี้จริงๆ หากย้อนดูที่นายสมชาย Post ที่ผ่านมาก็บอกอย่างนี้ทุกทีครับ... ว่าทะลุแนวต้านแล้วนายสมชายตามแล้วนะ... แนวต้านที่ว่าคือก็คือที่ New High แหละครับ...

ที่นายสมชายว่ามาทั้งหมดเอามาจากเว็บลุงโฉลกครับ... http://www.chaloke.com/

ดังนั้น Set จะลงไปที่ไหนก็ไม่กลัว...

แต่ที่น่ากลัวคือใจเราเองครับ ว่ากล้าเริ่มไหมครับ กับวิธีนี้... แฮ่ๆ
เยี่ยม เยี่ยม

อ่านเวปลุงโฉลกมาพักนึงแล้วครับหลังจากที่พี่ฮาแน๊ะนำ แต่.......ใจตัวเองเนี่ยล่ะครับ.....ที่ยังทำตามไม่ได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 1118
  พิมพ์