๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 08:47:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1110925 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #510 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 10:08:19 AM »

แหย่ขาPTTARราคาatoไปนิดหน่อย ขายกินขนมเรียบร้อยครับ  น้ำลายหก

เย้... ได้ค่าขนม...
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #511 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 10:12:20 AM »

แหย่ขาPTTARราคาatoไปนิดหน่อย ขายกินขนมเรียบร้อยครับ  น้ำลายหก

หลงรัก เย้ ได้ค่าขนมอีกตัวแล้วครับ ซื้อN-park ราคา ato มานิดหน่อย แล้วตั้งขาย 0.1 เลย มีคนมาเหมาะหมดแถว  หลงรัก กึ๋ยๆ 10% หวานๆ  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #512 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 10:28:47 AM »

ไหว้ ขอบคุณพี่สมชายที่ชี้แนะครับ ไหว้

ก่อนอื่นนายสมชายออกตัวก่อนว่าแลกเปลี่ยนความเห็นกันนะครับ ไม่ได้ตั้งตนเป็นอาจารย์แต่อย่างใด... ในบอร์ดนี้มีหลายท่านเล่นหุ้นระดับเซียน แต่ไม่ได้แสดงตนครับ... ส่วนนายสมชายไม่มีอาชีพอะไรชัดเจนนอกจากนั่งเฝ้าหุ้น เลยชวนคุยไปเรื่อยเปื่อยครับ...

หุ้น Samart เป็นหุ้นที่มีคนดูแลราคาครับ... ราคามีรูปแบบไม่แน่นอนแล้วแต่คนทำราคา...
ที่ผ่านมารูปแบบจะเป็นกระชากขึ้นวันเดียวหรือสองวัน... แล้วค่อยๆลง ซึ่งเราไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะกระชากขึ้น...

ตามตำราฝรั่งเจอหุ้นแบบนี้ให้ดูที่ MFI หรือ Money Flow Indictor เมื่อไหร่ที่แตะขอบล่าง... แปลว่าหุ้นหมดมือเจ้ามือ เจ้ามือจะซื้อคืน ให้เราแย่งของที่ข้างล่าง หรือคอยตามน้ำแล้วปล่อยที่ข้างบน... หรือไม่ก็ใช้วิธีที่สองคือ MFI แตะขอบบนแต่ราคายังอยู่ต่ำแปลว่าเจ้ามือเก็บของแล้ว แต่กดราคาไว้ ให้เราซื้อเก็บรอเวลากระชากขึ้น แล้วปล่อยที่ข้างบน...

แต่ Samart มีคุณลักษณะพิเศษคือ เจ้ามือลากขึ้นวันเดียวหรือสองวันครับ แล้วดึงราคาไว้ไม่เกินสามสี่วันเพื่อปล่อยของ แปลว่าที่ตามน้ำไป เจ้ามือไม่ดันราคาต่อ ต้องปล่อยของตามน้ำเจ้ามือขาลง... กึ๋ยส์

ลองดูกราฟซิครับ... ว่าจะเหมือนนายสมชายว่าไว้หรือไม่...

ส่วน MFI ให้ดูจาก Metastock ครับ... เส้นกราฟสูงแปลว่าเงินไหลเข้ามาอยู่ในหุ้น หรือมีคนเก็บของที่ราคาสูงขึ้น... เส้นกราฟลงแปลว่าเงินไหลออกจากหุ้น หรือคนปล่อยของราคาถูกลงแตกต่างจาก 14 RSI ที่... MFI เอา Volume เข้ามาคำนวณด้วย แต่ RSI เอาราคาอย่างเดียวไม่สน Volume ครับ...

แดงแปร๊ดดดดดด....กันทั้งกระดานจากเหตุสหรัฐฯคว่ำแผนฟื้นฟู..... ขอยาดมหน่อยครับ..... เอื๊อกกก.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #513 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 10:33:58 AM »

หลงรัก เย้ ได้ค่าขนมอีกตัวแล้วครับ ซื้อN-park ราคา ato มานิดหน่อย แล้วตั้งขาย 0.1 เลย มีคนมาเหมาะหมดแถว  หลงรัก กึ๋ยๆ 10% หวานๆ  หลงรัก

อยากกินขนม... อยากกินขนม..... บ้างจัง..... เย้...   น้ำลายหก

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #514 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 10:38:15 AM »

กองเรือ ไตตานิค ไม่ได้เล่นเป็นปีแล้วครับท่านสมชาย ฮิ ฮิ ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลาดูเลยครับ ผมเลี้ยงลูกอย่างเดียวเลยครับ วันดีคืนดีจะไปซื้อ โทรศัพท์ True ไว้ครับ

True ท่าทางสวนตลาดครับ... มีไม่กี่ตัวเขียว...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #515 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 10:45:18 AM »

ตั้งขาย TTA = 24.5, True = 3.2 ครับ...

TTA หลุดแน่วันนี้... ส่วน True วันนี้คงไม่ถึง แต่ตั้งเผื่อเอาฟลุกครับ... ฮา
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #516 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 10:47:03 AM »

อู๊ยยยย วันนี้สวรรค์day trade จริงๆครับพี่ฮา ขอบพระคุณครับพี่ฮาได้กินขนมเยอะเลยวันนี้  ไหว้ หลงรัก
กลั้นใจซื้อ tta 24  ปล่อย 24.3 ไปเรียบร้อยครับ  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #517 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 10:49:39 AM »

ได้เวลาเก็บของ........ ด้วยสุภาษิตที่ว่า "บนวิกฤติ มีโอกาส"  Grin เอ....หรือจะเป็น.."บนวิกฤติ มีวิกฤติกว่า"  เศร้า ยังไงหว่า...

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #518 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 10:55:49 AM »

ส่วนมากผมจะผลิก โอกาสเป็นวิกฤต ครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #519 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 11:00:05 AM »

อู๊ยยยย วันนี้สวรรค์day trade จริงๆครับพี่ฮา ขอบพระคุณครับพี่ฮาได้กินขนมเยอะเลยวันนี้  ไหว้ หลงรัก
กลั้นใจซื้อ tta 24  ปล่อย 24.3 ไปเรียบร้อยครับ  หลงรัก

อ่ะ...
คุณแมวขายปุ๊บ... TTA มันลงเลย...

นายสมชายเก็บ TTA กลับบ้านก้อด้ายยย... ฮา
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #520 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 11:06:45 AM »

อ่ะ...
คุณแมวขายปุ๊บ... TTA มันลงเลย...

นายสมชายเก็บ TTA กลับบ้านก้อด้ายยย... ฮา

แมวอาจจะปล่อยหมูก็เป็นได้ครับพี่ฮา ผมล่ะถนัดนักเรื่องปล่อยหมูซื้อหมาเนี่ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #521 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 11:16:27 AM »

เล่นกันสองคนเท้อไม่เอาด้วยแล้วหัวใจจะวาย Grin Grin

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #522 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 11:18:51 AM »

ตั้งแต่แปดร้อยจุดลงมาถึงนี่ ผมทำรถนิสสันทีน่าหายไปคัน

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #523 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 11:45:47 AM »

เล่นกันสองคนเท้อไม่เอาด้วยแล้วหัวใจจะวาย Grin Grin

สงสัยว่า...บนยุทธภพนี้....คงจะมีจอมยุทธเหลืออยู่แค่สองท่านกระมังครับ... คือ  เยี่ยม  "ท่านซือแป๋ฮา" และ  เยี่ยม  "ท่านเซียนแมวบ้า" ........ เท่านั้น
ส่วนข้าลี้น้อยผู้ต่ำต้อย คงต้องขออำลา...... ไปประลองดวลเพลงสุรากับอาฮุยชั่วครั้งคราว... เอื๊อกกกก.....   หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #524 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 11:49:30 AM »

โอ๊ย ข้าน้อยแมวบ้ายังอ่อนนัก  ไหว้ ได้ค่าขนมนิดๆหน่อยก็ขอคุยโม้ ไอ้ตอนเสียรถเสียบ้านล่ะเงียบเชียบเลยครับ  ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 1118
  พิมพ์