๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:42:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1052640 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #480 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 10:59:48 AM »

ขอให้นายสมชายพูดผิดนะครับ...

PTTAR แนวรับอยู่แถวๆ 17.80 ครับ... กึ๋ยส์

ฟังหูไว้หูครับ... คือ MACD มันตัดลงแบบไม่มี Divergence เลยครับ...

โอ๋ย... นายสมชายพลาดแล้วครับ...

PTTAR ขณะนี้บวก 4 ช่องครับ...

แง๊... พาเอาคุณแมวบ้าพลาดไปด้วย... โอ๋ย
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #481 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 03:43:16 PM »

คุณสมชายครับมีหุ้นอยู่ตัวใครเขาขึ้นมันก็ไม่ขึ้นใครเขาลงมันก็ไม่ลง  cpall  เซเว่นอีเลเว่น  น่ะครับแปลกดีผมขายทิ้งไปหลายเดือนก่อนกะว่าลงเยอะๆจะซื้อกลับตอนนี้ก็ราคาเก่าครับ ช่วงนี้หุ้นราคาต่ำกว่าบุ๊ควาลิวมีหลายตัวนะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #482 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 04:18:01 PM »

เรียนถามพี่ สมชาย(ฮา)

แล้ว SCCC เป็นอย่างไรบ้างครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

กำลังนั่งดูกราฟย้อนหลังอยู่ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #483 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 04:33:14 PM »

พี่สมชายคิดว่า egco กับ kbank น่ารับที่เท่าไรครับ...ไหว้

ระยะกลางและระยะยาว...
นายสมชายว่าเข้าได้ทั้งสองตัวแล้วครับ...

ระยะสั้นไม่เกิน 5 วันทำการ...
egco ราคาปิดสุดท้ายวันศุกร์ 63.5 บาท ควรจะขึ้นไปที่ 66.5 ไม่เกินวันพุธนี้ครับ...

ส่วน kbank นายสมชายพยายามหาวิธีอ่านกราฟตั้งแต่เย็นวันศุกร์ อ่านไม่ชัดเจนเลยครับ... นั่งปิดราคาวันถัดไปทำนายแล้วเปิดเฉลย ได้ผลพลาด 90 เปอร์เซ็นต์ครับ... แฮ่ๆ

วันนี้วันพุธแล้ว...
egco ปิดที่ 64.5 ครับ... ยังไม่ถึงเป้าหมาย วันพรุ่งนี้ลุ้นต่อครับ(นายสมชายไม่ได้ซื้อไว้)...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #484 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 04:40:08 PM »

คุณสมชายครับมีหุ้นอยู่ตัวใครเขาขึ้นมันก็ไม่ขึ้นใครเขาลงมันก็ไม่ลง  cpall  เซเว่นอีเลเว่น  น่ะครับแปลกดีผมขายทิ้งไปหลายเดือนก่อนกะว่าลงเยอะๆจะซื้อกลับตอนนี้ก็ราคาเก่าครับ ช่วงนี้หุ้นราคาต่ำกว่าบุ๊ควาลิวมีหลายตัวนะครับ

หุ้นตัวนี้นายสมชายว่ดูยากที่สุดอีกตัวนึงครับ... บางจังหวะราคากระโดดแบบเป็น Gap ใหญ่ ที่ไม่สามารถอธิบายย้อนหลังได้ด้วยกราฟครับ... ตัวอย่างเช่น 14 ก.ค. 51 และ 15 พ.ค. 51 กระโดดพรวดดด... แล้วไม่ลงมาปิด Gap เลยหลายวัน...

คาดว่าคนเล่น เขาเล่นที่ข่าว... ซึ่งนายสมชายไม่ถนัดครับ...
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #485 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 05:51:24 PM »

ขอให้นายสมชายพูดผิดนะครับ...

PTTAR แนวรับอยู่แถวๆ 17.80 ครับ... กึ๋ยส์

ฟังหูไว้หูครับ... คือ MACD มันตัดลงแบบไม่มี Divergence เลยครับ...

โอ๋ย... นายสมชายพลาดแล้วครับ...

PTTAR ขณะนี้บวก 4 ช่องครับ...

แง๊... พาเอาคุณแมวบ้าพลาดไปด้วย... โอ๋ย

แค่พี่ดูกราฟแล้วเอามาบอกก็เป็นพระคุณมากแล้วครับพี่ ไหว้ เดี๊ยวมันก็คงลงมาให้รับล่ะครับพี่  หลงรัก
วันนี้เลยเจียดเงินส่วนนึงไปลงหุ้นผีบอกครับ  คิก คิก
ได้ข่าวมาว่าไทยง้วนกำลังจะมาครับ  Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #486 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 02:39:22 PM »

อาจารย์สมชายครับขอความคาดเดานะครับ คิดว่าคืนนี้สภาเมกันจะผ่านงบเจ้ดแสนล้านดอลไหมครับถ้าไม่ผ่านเงินฝรั่งหนึ่งล้านๆบาทในตลาดหุ้นไทยไหลกลับประเทศแน่ๆหุ้นไทยหาพื้นเหยียบไม่เจออ่ะครับ  พอดีผมถือทองไว้จำนวนหนึ่งคาดเดาทิศทางยากจัง  ตอนนี้ก็ไม่มีหุ้นในมือเลยครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #487 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:13:41 PM »

อย่าเรียกนายสมชายว่าอาจารย์เลยครับ... แฮ่ๆ...

เรื่องราคาหุ้น... ช่วงนี้นายสมชายว่าจะขึ้นก็ไม่ขึ้นจริง จะลงก็ไม่ลงจริง...
แต่ทรงๆ ทรุดๆ ไปเรื่อยๆ ครับ...

ไม่ได้คาดเดาจากข่าวนะครับ... เดาเอาจากพวกค่าเฉลี่ยทั้งหลายแหล่ของหุ้นมันไม่มีดีเลย...
คนที่ถือหุ้นเอาไว้ตอนนี้หากขาย ก็จะขายขาดทุนถ้วนหน้า... พวกที่เพิ่งซื้อใหม่ ก็ขายหมดได้ตั้งแต่กำไรสองช่องสามช่องแล้วครับ...

ดังนั้นถ้าข่าวไม่ดีจริงๆ แบบยุบสภาในไทย นายสมชายว่ายังไง๊ ราคาหุ้นก็ไม่พรวดขึ้น... คนต้องกินต้องใช้ พอเงินในมือหมดก็ค่อยๆ ทยอยขายเอามาใช้จ่าย...

ปลายปีจะมีรายการลดแลกแจกแถมกระหน่ำตั้งแต่สินค้าเล็กๆ เช่นเสื้อผ้า ไปจนถึงสินค้าใหญ่ เช่นรถยนต์ หรืออสังหาฯ ที่จะโดนลีแมนฯ ขายกระหน่ำเอาตังค์กลับบ้านมันอีก... โหย... ข่าวรัฐบาล US. ผ่านงบ ก็คือให้กู้ ผลดียังไม่เกิดในเร็ววันนี้น่ะครับ...

ว่าตามกราฟ...
นายสมชายว่าเล่นสั้นได้กำไร... ส่วนเล่นกลาง/ยาว ต้องหลับตาซื้อหุ้นที่กิจการมีกำไร แล้วรอขายต้นปีหน้าครับ...

หากนึกไม่ออกให้เลือกกลุ่มอสังหาฯ เอาตัวพี/อี ต่ำๆ กำไรดีแต่ราคายังไม่ไปไหนครับ ดอกเบี้ยจะลดลงไปอีกเรื่อยๆ เพราะไม่มีใครกู้เงินแบ็งค์ไปลงทุน คนก็จะซื้อบ้านครับ... ฮา

ส่วนทิศทางราคาทอง นายสมชายไม่ทราบเลยครับ... เย้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #488 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 09:55:56 PM »

พี่สมชายคิดว่า egco กับ kbank น่ารับที่เท่าไรครับ...ไหว้

ระยะกลางและระยะยาว...
นายสมชายว่าเข้าได้ทั้งสองตัวแล้วครับ...

ระยะสั้นไม่เกิน 5 วันทำการ...
egco ราคาปิดสุดท้ายวันศุกร์ 63.5 บาท ควรจะขึ้นไปที่ 66.5 ไม่เกินวันพุธนี้ครับ...

ส่วน kbank นายสมชายพยายามหาวิธีอ่านกราฟตั้งแต่เย็นวันศุกร์ อ่านไม่ชัดเจนเลยครับ... นั่งปิดราคาวันถัดไปทำนายแล้วเปิดเฉลย ได้ผลพลาด 90 เปอร์เซ็นต์ครับ... แฮ่ๆ

วันนี้วันพุธแล้ว...
egco ปิดที่ 64.5 ครับ... ยังไม่ถึงเป้าหมาย วันพรุ่งนี้ลุ้นต่อครับ(นายสมชายไม่ได้ซื้อไว้)...

วันนี้วันศุกร์ที่ 26 ครบ 5 วันทำการแล้ว... ราคาปิดที่ 65 บาทครับ แต่ MACD ตัดขึ้น...
หากนายสมชายซื้อเอาไว้จะยังไม่ปล่อย... ยังคงเป้าเดิมที่ 66.5 ครับ...

Kbank ปิดที่ 64.5 รูปกราฟท่าทางไม่เลวครับ... แต่ MACD ตัดขึ้น...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #489 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 12:43:30 AM »

ขอบคุณครับพี่สมชาย...ไหว้

ผมยังไม่ได้รับทั้งสองตัวเลยครับ...

ช่วงนี้มันหนาวๆครับ...คิก คิก
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #490 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 04:47:35 PM »

พี่สมชายครับ ลองดูหุ้นสื่อสารอย่าง SAMART หน่อยสิครับ ว่าทางเทคนิคกราฟเป็นอย่างไรบ้าง มีสัญญาณซื้อบ้างหรือยัง ผมสังเกตุดูว่าช่วง 2-3 วันนี้ อาการตอนปิดตลาดจะดึงปิดบวกตลอด เหมือนกับมีรายการเพื่อเก็บของ หรืออย่างไรก็ไม่รู้....

ไหว้ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้

ปล. ผมมีตัวนี้ถืออยู่เชิงดอยนิดหน่อย \ แถวๆนี้ 5.9 - 6.0 รับได้ไหมครับ 

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #491 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 09:10:19 PM »

พี่สมชายครับ ลองดูหุ้นสื่อสารอย่าง SAMART หน่อยสิครับ ว่าทางเทคนิคกราฟเป็นอย่างไรบ้าง มีสัญญาณซื้อบ้างหรือยัง ผมสังเกตุดูว่าช่วง 2-3 วันนี้ อาการตอนปิดตลาดจะดึงปิดบวกตลอด เหมือนกับมีรายการเพื่อเก็บของ หรืออย่างไรก็ไม่รู้....

ไหว้ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้

ปล. ผมมีตัวนี้ถืออยู่เชิงดอยนิดหน่อย \ แถวๆนี้ 5.9 - 6.0 รับได้ไหมครับ 

ก่อนอื่นนายสมชายออกตัวก่อนว่าแลกเปลี่ยนความเห็นกันนะครับ ไม่ได้ตั้งตนเป็นอาจารย์แต่อย่างใด... ในบอร์ดนี้มีหลายท่านเล่นหุ้นระดับเซียน แต่ไม่ได้แสดงตนครับ... ส่วนนายสมชายไม่มีอาชีพอะไรชัดเจนนอกจากนั่งเฝ้าหุ้น เลยชวนคุยไปเรื่อยเปื่อยครับ...

หุ้น Samart เป็นหุ้นที่มีคนดูแลราคาครับ... ราคามีรูปแบบไม่แน่นอนแล้วแต่คนทำราคา...
ที่ผ่านมารูปแบบจะเป็นกระชากขึ้นวันเดียวหรือสองวัน... แล้วค่อยๆลง ซึ่งเราไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะกระชากขึ้น...

ตามตำราฝรั่งเจอหุ้นแบบนี้ให้ดูที่ MFI หรือ Money Flow Indictor เมื่อไหร่ที่แตะขอบล่าง... แปลว่าหุ้นหมดมือเจ้ามือ เจ้ามือจะซื้อคืน ให้เราแย่งของที่ข้างล่าง หรือคอยตามน้ำแล้วปล่อยที่ข้างบน... หรือไม่ก็ใช้วิธีที่สองคือ MFI แตะขอบบนแต่ราคายังอยู่ต่ำแปลว่าเจ้ามือเก็บของแล้ว แต่กดราคาไว้ ให้เราซื้อเก็บรอเวลากระชากขึ้น แล้วปล่อยที่ข้างบน...

แต่ Samart มีคุณลักษณะพิเศษคือ เจ้ามือลากขึ้นวันเดียวหรือสองวันครับ แล้วดึงราคาไว้ไม่เกินสามสี่วันเพื่อปล่อยของ แปลว่าที่ตามน้ำไป เจ้ามือไม่ดันราคาต่อ ต้องปล่อยของตามน้ำเจ้ามือขาลง... กึ๋ยส์

ลองดูกราฟซิครับ... ว่าจะเหมือนนายสมชายว่าไว้หรือไม่...

ส่วน MFI ให้ดูจาก Metastock ครับ... เส้นกราฟสูงแปลว่าเงินไหลเข้ามาอยู่ในหุ้น หรือมีคนเก็บของที่ราคาสูงขึ้น... เส้นกราฟลงแปลว่าเงินไหลออกจากหุ้น หรือคนปล่อยของราคาถูกลงแตกต่างจาก 14 RSI ที่... MFI เอา Volume เข้ามาคำนวณด้วย แต่ RSI เอาราคาอย่างเดียวไม่สน Volume ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2008, 10:13:09 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #492 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 09:16:36 PM »

แงๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน เรือจมทั้งอาทิตย์ วันจันทร์เปิดมาเรือจมอีกแน่ๆ ฮือๆๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #493 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 10:13:45 PM »

TtA นายสมชายว่าเข้าได้แล้วครับ... นายสมชายเข้าที่ 27 ถ้วน เมื่อวันศุกร์...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #494 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 10:23:14 PM »

กองเรือ ไตตานิค ไม่ได้เล่นเป็นปีแล้วครับท่านสมชาย ฮิ ฮิ ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลาดูเลยครับ ผมเลี้ยงลูกอย่างเดียวเลยครับ วันดีคืนดีจะไปซื้อ โทรศัพท์ True ไว้ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 1118
  พิมพ์