๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:13:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1111329 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #435 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 03:03:39 PM »

ถามรายตัวดีกว่าครับ ว่าตัวไหนอยู่ก้นเหวที่ตรงไหน...
โดยปรกติเราจะรู้ล่วงหน้าไม่เกินหนึ่งวันครับ...

หุ้นทั้งตลาดแยะไป เอาแค่สองตัวนี้... TTA, TOP ช่วงบ่ายไม่ลงแล้วครับ...
ที่จริง TTA กระทบก้นเหวไปแล้วเมื่อวันที่ 16 ครับคงไม่ลงต่อจากนี้สักพักนึง... ส่วน Top กระทบก้นเหววันนี้เอง...

อยากดูตัวไหนมั่งเล่าครับ...
คุยกันวันนี้แล้วมันก็ค้างเอาไว้บนบอร์ด วันหลังเปิดราคาไล่ย้อนหลังดูก็สนุกดีนะครับ... ฮา

ผิดมั่งถูกมั่ง...
เวลากำไรก็มาบอกกัน แต่ขาดทุนงี้เงียบเลยครับ... ฮา(อีกที)

ท่านใดซื้อ TTA กับ Top เอาไว้ตอนเที่ยง... ซื้อตามนายสมชาย...

ตอนนี้ให้ขายนะครับได้กำไร 4 ช่องแล้ว... อย่าถือยาวครับ...

นายสมชายกำลังเคาะขายเดี๋ยวนี้...
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #436 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 03:24:19 PM »

หลงรัก พี่ฮาได้ค่าขนมตั้งสี่ช่องแน๊ะ  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #437 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 03:34:32 PM »

TTA ขายหมูครับ...

หนอยแน่ะ มันขึ้นไปที่ 28.25... ฮา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #438 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 03:35:43 PM »

หุ้นแดงแจ๋ยังกล้าเข้าไปโรมรันพันตู  Brave heart   ครับคุณสมชาย (หุ้นลงผมก็ไม่กล้าซื้อ ทองลงเยอะเมื่อสองวันก่อนอ่านขาดแต่ใจไม่ได้ ผมก็ไม่ได้ซื้ออีก ตอนนี้ไม่อยากส่องกระจก เกลียดขี้หน้าตัวเอง...ฮาจ๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน )

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #439 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 03:42:10 PM »

หุ้นแดงแจ๋ยังกล้าเข้าไปโรมรันพันตู  Brave heart   ครับคุณสมชาย (หุ้นลงผมก็ไม่กล้าซื้อ ทองลงเยอะเมื่อสองวันก่อนอ่านขาดแต่ใจไม่ได้ ผมก็ไม่ได้ซื้ออีก ตอนนี้ไม่อยากส่องกระจก เกลียดขี้หน้าตัวเอง...ฮาจ๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน )

ใช้วิธีนั่งเฝ้าครับ... แฮ่ๆ...

ลองดูตอนนี้ซิครับ... ลบแค่ 10.11 ขณะที่เมื่อเช้าลบก้นกะทะไปถึง 33 จุด...
ใครขายไปช่วงเช้า... ตอนนี้ 15.48 น. ถ้าซื้อไม่ทันเป็นนั่งกอดเข่าแล้วครับ...
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #440 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 03:47:19 PM »

ใครขายเมื่อเช้าคงน้ำตานองเลยครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #441 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 04:24:27 PM »

โห... ผันผวนมาก...

เหลือติดลบแค่ 3 จุดกว่าๆครับ...
สูงสุดต่ำสุดห่างกันตั้ง 30 จุด...
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #442 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 04:42:22 PM »

วันนี้มันส์จริงๆครับพี่ สุดยอดดดดดด

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #443 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 05:12:52 PM »

โห... ผันผวนมาก...

เหลือติดลบแค่ 3 จุดกว่าๆครับ...
สูงสุดต่ำสุดห่างกันตั้ง 30 จุด...

เปิดเว็บดูตอนเช้ากับตอนเย็น เล่นเอาอึ้งเลยครับ  Cheesy
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #444 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 05:21:30 PM »

วิ่งเป็นรถไฟเหาะเลย...

ผมนั่งดูอยู่ข้างนอก...

เลยแค่เสียวนิดๆ...หัวเราะร่าน้ำตาริน
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #445 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 12:14:53 AM »

ผมเห็นด้วยกับท่านสมชาย (ฮา) ครับ      ผมเลิก cut loss นานแล้วครับ    แต่ก็ซื้อหุ้นยากขึ้นเช่นกัน   ไม่รีบร้อนตัดสินใจซื้อ Grin  

ห้วงนี้  หากมีเงินเย็นๆ    รออีกสักนิดนึงให้สะเด็ดน้ำก่อน   ทะยอยเก็บตัวใหญ่ทีละเล็กละน้อยครับ    (ดูแนวรับตาม Fibo ก็ได้)

เต็มพอร์ทตามเป้าหมายเมื่อใด   หยุดซื้อแล้วหันหลังให้ตลาดสักปีหนึ่งหรือสองปี     ค่อยหวนกลับมาดู     ผมมั่นใจว่าทั้งจากปันผลและส่วน

ต่างของราคาหุ้น   ให้ผลตอบแทนอย่างคุ้มค่าครับ Wink    

หมายเหตุ......การลงทุนมีความเสี่ยง  โปรดตัดสินใจให้รอบคอบด้วยตัวท่านเอง ไหว้
[/quote

ว่าตามด้วยครับ 

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #446 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 02:22:27 AM »

วันนี้มันส์จริงๆครับพี่ สุดยอดดดดดด

รอดไปได้ก็มันส์ครับท่านแมว

แต่ดูเฉยๆ แค่ สยอง บรึ๋ย อ๋อย

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #447 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 06:56:05 AM »

สุภาษิตวันนี้  "เดินตามผู้ใหญ่ ได้ตังค์กินขนม"  ไหว้ ขอบคุณพี่สมชาย(ฮา)ครับ ไหว้

เอาข่าวทองมาฝากครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

วิกฤตการเงินสหรัฐ ทำให้ราคาทองดีดวันเดียว 100 $ เชื่อราคาผันผวนช่วงสั้น คงเก็งกำไรทองคำระวังด้วย
Posted on Thursday, September 18, 2008

ความ วิตกกังวลเรื่องวิกฤตการเงินสหรัฐ ก็ทำให้มีการโยกเงินลงทุนกลับเข้าไปเก็งกำไรในตลาดโภคภัณฑ์กันอย่างคึกคัก อีกครั้ง ส่งผลให้ราคาทองคำในตลาดโลก ตลอด 24 ชั่วโมงที่ผ่านมา ดีดตัวอย่างร้อนแรง และสร้างประวัติศาสตร์ในการซื้อขายใหม่ เพราะราคาปรับตัววันเดียว 100 ดอลลาร์สหรัฐ โดยหลังจากปิดตลาดฮ่องกง ที่ออนซ์ละ 785-786 ดอลลาร์สหรัฐ เมื่อวาน ราคาทองคำไต่ระดับขึ้นมาเรื่อย ๆ ในตลาดลอนดอน ตลาดนิวยอร์ค ตลาดซิดนีย์ และตลาดฮ่องกง เพราะเปิดตลาด ราคาปรับขึ้นมาแกว่งบริเวณออนซ์ละ 868-869 ดอลลาร์สหรัฐ ก่อนไต่ระดับขึ้นมาปิดตลาดวันนี้ ที่ออนซ์ละ 885-886 ดอลลาร์สหรัฐ

สำหรับ ราคาขายทองคำในประเทศ ซึ่งวันนี้ผันผวนสูง เนื่องจากราคาทองคำในตลาดโลกทะยานตัวในการซื้อขายวันเดียว มากถึงออนซ์ละ 100 ดอลลาร์สหรัฐ ก่อนจะเริ่มอ่อนตัวลงมา แต่กระนั้น ราคาขายทองคำแท่ง ที่สมาคมค้าทองคำประกาศในครึ่งวันเช้ากลับสูงกว่าภาคบ่าย 50-100 บาท ส่งผลให้มีประชาชน และคนที่หันมาเก็งกำไรทองคำในต้นสัปดาห์ นำทองคำมาขายคืนให้กับร้านค้าทองเป็นจำนวนมาก จนต้องแจกบัตรคิว

อย่าง ไรก็ตาม ตลอดการซื้อขายภาคบ่าย ราคาทองคำเริ่มนิ่ง และซื้อขายกันในอัตราเดียว โดยทองรูปพรรณ รับซื้อ บาทละ 13,249.84 บาท และขายออก บาทละ 13,950 บาท ขณะที่ทองคำแท่ง รับซื้อ บาทละ 13,450 บาท และขายออก บาทละ 13,550 บาท

และภาวะทองคำผันผวนน่าจะดำเนินต่อไป เพราะนายจิตติ ตั้งสิทธิ์ภักดี นายกสมาคมค้าทองคำ ชี้แจงสาเหตุที่ทำให้ราคาทองคำสร้างประวัติศาสตร์หน้าใหม่ ว่า เกิดจากการเก็งกำไรของบรรดากองทุนประกันความเสี่ยง (Hedge Funds) ซึ่งหวาดวิตกกับความผันผวนของราคาหุ้นทั่วโลก อันเนื่องจากวิกฤตการเงินสหรัฐ และสถานการณ์เช่นนี้ น่าจะดำเนินต่อไปในระยะสั้น ๆ จนทำให้ราคาทองคำแกว่งตัวได้อย่างผันผวน

มันนี่ ชาเนล - วรนนท์ อัศวพิริยานนท์

ที่มา  http://www.moneychannel.co.th/BreakingNews/tabid/98/newsid533/66884/Default.aspx

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #448 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 08:16:30 AM »

รอดไปได้ก็มันส์ครับท่านแมว

แต่ดูเฉยๆ แค่ สยอง บรึ๋ย อ๋อย

โล่งใจไปเย๊อะเลยครับพี่foon  Grin

วันนี้มาลุ้นกันใหม่ครับว่าจะreboundขึ้นมาอีกหรือเมื่อวานเป็นแค่บอลกระเด่งพื้น กึ๋ยยยยย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #449 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 09:18:05 AM »

สงสัยเละเทะครับ... แฮ่ๆ...
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 1118
  พิมพ์