๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:36:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1112354 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #420 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 08:20:02 AM »

วันนี้จะหลุด 600 มั้นน๊าาาาาาาา  บู่

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #421 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 10:25:26 AM »

แค่ครึ่งชั่วโมง แดงเถือก ลบ24 จุด   ตกใจ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #422 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 10:35:56 AM »

กู่ไม่กลับ...ไปยาวแล้วครับ... แนวนี้ VI ก็คงไม่ไหวเหมือนกันครับ เห็นทีต้องลาญาติโยมกันไปก่อนครับ....สาธุ  ไหว้

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #423 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 10:41:47 AM »

ตื่นมาแสบตาจัง แดงไปหมด อเมกาท่าจะเจ๊งหนักงานนี้

USA:ธนาคารสหรัฐดิ้นควบกิจการขณะวิกฤติวอลล์สตรีททวีความรุนแรง
       นิวยอร์ค--18 ก.ย.--รอยเตอร์

กระแสการควบกิจการในย่านวอลล์สตรีททวีความรุนแรงขึ้นเมื่อวานนี้
ในขณะที่ตลาดหุ้นสหรัฐดิ่งลงสู่จุดต่ำสุดรอบ 3 ปี และบีบบังคับธนาคารขนาดใหญ่
ให้พยายามหาหุ้นส่วนเพื่อควบกิจการ
       ภาคการเงินสหรัฐในช่วงนี้กำลังเผชิญกับความเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ที่
สุดนับตั้งแต่เกิดภาวะเศรษฐกิจตกต่ำในทศวรรษ 1930 เป็นต้นมา โดยในช่วงนี้
ตลาดมุ่งความสนใจไปที่ข่าวเกี่ยวกับการเทคโอเวอร์บริษัทต่างๆ ซึ่งรวมถึง
มอร์แกน สแตนเลย์ วาณิชธนกิจขนาดใหญ่อันดับสองของสหรัฐ, วอชิงตัน มิวชวล
ซึ่งเป็นธนาคารเงินออมอันดับหนึ่งของสหรัฐที่มีฐานะอ่อนแอลง และ HBOS ซึ่งเป็น
ผู้ปล่อยกู้จำนองขนาดใหญ่ในอังกฤษ
       นายแฟรงค์ ฮูซิค ซึ่งเป็นผู้บริหารในบริษัทฮูซิค แคปิตัล แมเนจเมนท์
กล่าวว่า "สิ่งนี้บ่งชี้ถึงความเปลี่ยนแปลงที่กำลังสั่นคลอนพื้นฐานของระบบการเงิน
ในปัจจุบัน"
       ความพยายามในการทำข้อตกลงในช่วงนี้เกิดขึ้นหลังจากธนาคารกลาง
สหรัฐ (เฟด) เข้าช่วยเหลือบริษัทอเมริกัน อินเตอร์เนชั่นแนล กรุ๊ป (AIG) ซึ่ง
เป็นบริษัทประกัน ด้วยการปล่อยเงินกู้ 8.5 หมื่นล้านดอลลาร์ในวันอังคาร
อย่างไรก็ดี การให้ความช่วยเหลือในครั้งนี้แทบไม่สามารถลดความกังวลของ
นักลงทุนลงได้
       ราคาหุ้นมอร์แกน สแตนเลย์และราคาหุ้นโกลด์แมนซึ่งเป็นคู่แข่งที่มีขนาด
ใหญ่กว่า ดิ่งลง 43 % และ 27 % ตามลำดับ ถึงแม้ทั้งสองบริษัทประกาศผลกำไร
รายไตรมาสที่ดีเกินคาดในวันอังคาร โดยขณะนี้มอร์แกนและโกลด์แมนเป็นวาณิชธนกิจ
สำคัญเพียง 2 แห่งที่ยังคงอยู่รอดได้ในย่านวอลล์สตรีท
       การดิ่งลงของราคาหุ้นในครั้งนี้ทำให้เกิดข่าวลือว่า มอร์แกนและโกลด์แมน
อาจจำเป็นต้องควบกิจการกับธนาคารพาณิชย์เพื่อที่จะอยู่รอดต่อไป
       หลังจากตลาดปิดทำการเมื่อวานนี้ มอร์แกน สแตนเลย์ก็หารือเรื่องการควบ
กิจการกับวาโชเวีย ซึ่งเป็นธนาคารขนาดใหญ่ระดับภูมิภาค
       หนังสือพิมพ์นิวยอร์ค ไทมส์รายงานว่า นายจอห์น แมค ซึ่งเป็นซีอีโอของ
มอร์แกนได้รับโทรศัพท์จากวาโชเวียเมื่อวานนี้ แต่เขากำลังพิจารณาทางเลือกอื่นๆด้วย
       แหล่งข่าวกล่าวว่า บริษัทวอชิงตัน มิวชวลกำลังหาทางขายกิจการ หลังจาก
เสียเงินจำนวนมากไปกับธุรกิจจำนอง โดยบริษัทที่มีแนวโน้มเข้าซื้อวอชิงตัน มิวชวล
รวมถึงซิตี้กรุ๊ป, เจพีมอร์แกน, เวลส์ ฟาร์โก และ HSBC
       ส่วนในอังกฤษนั้น แหล่งข่าวกล่าวว่า ธนาคารลอยด์ส ทีเอสบีได้ทำข้อตกลง
ซื้อธนาคาร HBOS ซึ่งเป็นผู้ปล่อยกู้จำนองรายใหญ่ในราคา 1.2 หมื่นล้านปอนด์
(2.2 หมื่นล้านดอลลาร์) โดยใช้หุ้น
       กระแสควบกิจการได้ลุกลามไปยังธุรกิจการค้าอื่นๆด้วยเช่นกัน โดยบริษัท
คอนสเตลเลชัน เอ็นเนอร์จี ซึ่งเป็นบริษัทไฟฟ้าของสหรัฐกำลังหารือกับผู้มีแนวโน้ม
ซื้อกิจการ หลังจากราคาหุ้นคอนสเตลเลชันดิ่งลง 58 % ในสัปดาห์นี้ เนื่องจาก
นักลงทุนกังวลว่า วิกฤติสินเชื่ออาจสร้างความเสียหายต่อการค้าไฟฟ้าของบริษัท

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #424 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:20:47 AM »

-33 จุด แนว 600 ไม่มีแรงต้านแม้แต่น้อย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #425 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:26:08 AM »

-33 จุด แนว 600 ไม่มีแรงต้านแม้แต่น้อย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทั้งจุกทั้งเสียดเลยครับท่านแมว หัวเราะร่าน้ำตาริน

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #426 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:28:53 AM »

อย่าขายทิ้งครับ... หุ้นมันไม่มีคนรับซื้อ...
ขายไม่ทันหมดพอร์ต ราคามันก็รูดลงไปกองสามสี่ช่อง...
เวลาเราซื้อคืน เคาะซื้อก็จะไม่มีคนขาย...

แบบนี้เวลาเด้งขึ้น ซื้อนิดเดียวราคากระโดดสามสี่ช่องเช่นกันครับ... จะซื้อไม่ทัน...

นายสมชายผ่านสงครามอ่าว, ผ่านพฤษภาทมิฬ, ผ่านต้มยำกุ้ง, ผ่านหม่อมอุ๋ย, ฯลฯ...

ที่เจ็บหนักไม่ใช่ราคาหุ้นลงนะครับ... แต่เจ็บเพราะคัตลอส แล้วซื้อไม่ทัน...
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #427 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:31:58 AM »

อย่าขายทิ้งครับ... หุ้นมันไม่มีคนรับซื้อ...
ขายไม่ทันหมดพอร์ต ราคามันก็รูดลงไปกองสามสี่ช่อง...
เวลาเราซื้อคืน เคาะซื้อก็จะไม่มีคนขาย...

แบบนี้เวลาเด้งขึ้น ซื้อนิดเดียวราคากระโดดสามสี่ช่องเช่นกันครับ... จะซื้อไม่ทัน...

นายสมชายผ่านสงครามอ่าว, ผ่านพฤษภาทมิฬ, ผ่านต้มยำกุ้ง, ผ่านหม่อมอุ๋ย, ฯลฯ...

ที่เจ็บหนักไม่ใช่ราคาหุ้นลงนะครับ... แต่เจ็บเพราะคัตลอส แล้วซื้อไม่ทัน...

ขอคาระวะครับ  Grin +1

พี่สมชายพอจะฟันทิ้ง(ธง) คร่าวๆได้มั้ยครับ ครานี้จะลงลึกแค่ไหน ถึง300มั้ยครับ  Grin

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #428 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:46:49 AM »

ผมเห็นด้วยกับท่านสมชาย (ฮา) ครับ      ผมเลิก cut loss นานแล้วครับ    แต่ก็ซื้อหุ้นยากขึ้นเช่นกัน   ไม่รีบร้อนตัดสินใจซื้อ Grin  

ห้วงนี้  หากมีเงินเย็นๆ    รออีกสักนิดนึงให้สะเด็ดน้ำก่อน   ทะยอยเก็บตัวใหญ่ทีละเล็กละน้อยครับ    (ดูแนวรับตาม Fibo ก็ได้)

เต็มพอร์ทตามเป้าหมายเมื่อใด   หยุดซื้อแล้วหันหลังให้ตลาดสักปีหนึ่งหรือสองปี     ค่อยหวนกลับมาดู     ผมมั่นใจว่าทั้งจากปันผลและส่วน

ต่างของราคาหุ้น   ให้ผลตอบแทนอย่างคุ้มค่าครับ Wink    

หมายเหตุ......การลงทุนมีความเสี่ยง  โปรดตัดสินใจให้รอบคอบด้วยตัวท่านเอง ไหว้
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #429 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:49:37 AM »

ทั้งจุกทั้งเสียดเลยครับท่านแมว หัวเราะร่าน้ำตาริน

แง๊ ค่ากระสุนหายไปเป็นลัง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมเห็นด้วยกับท่านสมชาย (ฮา) ครับ      ผมเลิก cut loss นานแล้วครับ    แต่ก็ซื้อหุ้นยากขึ้นเช่นกัน   ไม่รีบร้อนตัดสินใจซื้อ Grin  

ห้วงนี้  หากมีเงินเย็นๆ    รออีกสักนิดนึงให้สะเด็ดน้ำก่อน   ทะยอยเก็บตัวใหญ่ทีละเล็กละน้อยครับ    (ดูแนวรับตาม Fibo ก็ได้)

เต็มพอร์ทตามเป้าหมายเมื่อใด   หยุดซื้อแล้วหันหลังให้ตลาดสักปีหนึ่งหรือสองปี     ค่อยหวนกลับมาดู     ผมมั่นใจว่าทั้งจากปันผลและส่วน

ต่างของราคาหุ้น   ให้ผลตอบแทนอย่างคุ้มค่าครับ Wink    

หมายเหตุ......การลงทุนมีความเสี่ยง  โปรดตัดสินใจให้รอบคอบด้วยตัวท่านเอง ไหว้

ขอบพระคุณครับพี่ฮา พี่Boonsawad  ไหว้
ยังดีที่ส่วนใหญ่อยู่ในพวกblueครับ ไม่ขายก็รอปันผล

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #430 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 12:01:11 PM »

ขอคาระวะครับ  Grin +1

พี่สมชายพอจะฟันทิ้ง(ธง) คร่าวๆได้มั้ยครับ ครานี้จะลงลึกแค่ไหน ถึง300มั้ยครับ  Grin

ถามรายตัวดีกว่าครับ ว่าตัวไหนอยู่ก้นเหวที่ตรงไหน...
โดยปรกติเราจะรู้ล่วงหน้าไม่เกินหนึ่งวันครับ...

หุ้นทั้งตลาดแยะไป เอาแค่สองตัวนี้... TTA, TOP ช่วงบ่ายไม่ลงแล้วครับ...
ที่จริง TTA กระทบก้นเหวไปแล้วเมื่อวันที่ 16 ครับคงไม่ลงต่อจากนี้สักพักนึง... ส่วน Top กระทบก้นเหววันนี้เอง...

อยากดูตัวไหนมั่งเล่าครับ...
คุยกันวันนี้แล้วมันก็ค้างเอาไว้บนบอร์ด วันหลังเปิดราคาไล่ย้อนหลังดูก็สนุกดีนะครับ... ฮา

ผิดมั่งถูกมั่ง...
เวลากำไรก็มาบอกกัน แต่ขาดทุนงี้เงียบเลยครับ... ฮา(อีกที)
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #431 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 12:04:31 PM »

ช่วงขาดทุน มันพูดไม่ออกครับพี่ ค้างยอดดอยเต็มปอด จุกอก แง๊

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #432 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 12:19:22 PM »

ผมเห็นด้วยกับท่านสมชาย (ฮา) ครับ      ผมเลิก cut loss นานแล้วครับ    แต่ก็ซื้อหุ้นยากขึ้นเช่นกัน   ไม่รีบร้อนตัดสินใจซื้อ Grin 

ห้วงนี้  หากมีเงินเย็นๆ    รออีกสักนิดนึงให้สะเด็ดน้ำก่อน   ทะยอยเก็บตัวใหญ่ทีละเล็กละน้อยครับ    (ดูแนวรับตาม Fibo ก็ได้)

เต็มพอร์ทตามเป้าหมายเมื่อใด   หยุดซื้อแล้วหันหลังให้ตลาดสักปีหนึ่งหรือสองปี     ค่อยหวนกลับมาดู     ผมมั่นใจว่าทั้งจากปันผลและส่วน

ต่างของราคาหุ้น   ให้ผลตอบแทนอย่างคุ้มค่าครับ Wink     

หมายเหตุ......การลงทุนมีความเสี่ยง  โปรดตัดสินใจให้รอบคอบด้วยตัวท่านเอง ไหว้

ขอบพระคุณครับ...

ฟิโบแนคชี่... เป็นตัวเลขมหัศจรรย์จริงๆ ครับ...
ใช้เป็นแนวรับแนวต้านได้เลยครับ... ถ้าแนวเส้นสอดคล้องกับทิศทาง MACD แล้ว Strong มากครับ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #433 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 02:26:55 PM »

วันนี้ผมผ่าตัดเสร็จ...

ออกมากินข้าว...

เห็นราคาหุ้นแล้วแทบสลบ...

ยังโชคดีที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้...

พอมีแรงดิ้นต่ออีกหน่อย...คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #434 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 02:59:12 PM »

อ.รุต ถือตัวไหนไว้หรือครับ...
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 1118
  พิมพ์