๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 10:10:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1112253 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #240 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:17:58 PM »

เขาบอกว่าให้ขายก่อนปันผลนะครับขึ้นxdแล้วราคาวูบแน่ๆ
ส่วนตัวผมเลิกแล้วครับติดดอยอยู่ทุกตัวนี่ขนาดเล่นแนวviนะเนี่ยแต่ละตัวทอปเทนทั้งนั้น เลิกไปเล่นทองดีกว่า

ก็ไม่แน่เสมอไปน๊ะครับ แต่ส่วนใหญ่ราคาจะลงมาเท่ากับจำนวนเงินที่ปันผล และก็มีบางส่วนที่วูบต่ำกว่านั้น และก็อีกหละครับบางส่วนสวนทางขึ้นท่าเดียวเลยเพระผลประกอบการเด่นกว่าไตรมาสเดียวกันของปีที่แล้วแบบก้าวกระโดด
ถ้าพี่เล่นแบบviถือไว้ยาวๆไม่เจ็บตัวแน่ครับ  Cheesy

ปล.เป็นกำลังใจให้กับสมาชิกชมรมยอดดอยครับ  Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #241 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:30:57 AM »

เขาบอกว่าให้ขายก่อนปันผลนะครับขึ้นxdแล้วราคาวูบแน่ๆ
ส่วนตัวผมเลิกแล้วครับติดดอยอยู่ทุกตัวนี่ขนาดเล่นแนวviนะเนี่ยแต่ละตัวทอปเทนทั้งนั้น เลิกไปเล่นทองดีกว่า

สวัสดีครับท่าน captainkid...

ไม่ได้ทักกันานนะครับ...

แหมได้ลงรูปในอวป.เล่ม 404 ด้วย...

หล่อดีนะครับ...

แต่เริ่มอวบเหมือนผมแล้วนะครับ...คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #242 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:06:20 AM »

แหะ...

เซ็งมาก นายสมชายขยับไม่ได้เลย... หากมีตังค์จะจ้อง TTA ครับ หากกระเด้งวันนี้จะตาม... จ๊ากซ์

ถ้านายสมชายเข้าไปแล้ว จะตามวันนี้อีกครับ... แหม รำคาญ Ever จัง...

เฮ้อ... เซ็งเป็ด..
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #243 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:18:35 AM »

... แหม รำคาญ Ever จัง...

ทนถือเอาไว้ดีกว่าครับ   พอ turn around ก็จะมี vol มาเอง        อย่าไปรำคาญใจครับ.  หลงรัก     

อย่าเสียกำลังใจครับ  กราฟของคุณสมชาย (ฮา)  เคยแม่นมากๆ     ขอให้มั่นใจในตัวเองนะครับ Grin Cheesy Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 10:20:10 AM โดย Boonsawad » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #244 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:44:16 AM »

... แหม รำคาญ Ever จัง...

ทนถือเอาไว้ดีกว่าครับ   พอ turn around ก็จะมี vol มาเอง        อย่าไปรำคาญใจครับ.  หลงรัก     

อย่าเสียกำลังใจครับ  กราฟของคุณสมชาย (ฮา)  เคยแม่นมากๆ     ขอให้มั่นใจในตัวเองนะครับ Grin Cheesy Grin

แฮ่ๆ... ขอบพระคุณครับ...
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #245 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:48:24 AM »

EVER พี่ฮาเริ่มมาแย๊วววว  เยี่ยม

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #246 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:51:38 AM »

EVER พี่ฮาเริ่มมาแย๊วววว  เยี่ยม
[/color]

ตอนที่ลงมาเยอะๆผมเองไม่กล้าที่จะซื้อไว้ พอขึ้นก็ได้แต่เสียดาย นั้งทำตาปลิบๆ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #247 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:04:42 AM »

[/color]

ตอนที่ลงมาเยอะๆผมเองไม่กล้าที่จะซื้อไว้ พอขึ้นก็ได้แต่เสียดาย นั้งทำตาปลิบๆ

อย่าไปเล่น ever เลยครับ ได้มันมาเดี๋ยวมันก็เอากลับไป เอากลับไปเยอะกว่าที่ได้มันมา........ด้วยความเคารพครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #248 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:07:41 AM »

EVER พี่ฮาเริ่มมาแย๊วววว  เยี่ยม

วันนี้ขึ้นทะลุ 1.39 ไป... แนวโน้มระยะสั้นที่กำลังชี้ลง เลยเปลี่ยนเป็นชี้ขึ้นแล้วครับ...
เหลือกำแพงที่ 1.52 อีกหนึ่งกำแพง... หากทะลุได้ก็มีแนวต้านให้ขายอยู่ที่ 1.8 ครับ...

คราวที่แล้ว ever ผ่านแนวต้านที่ 1.8 ไม่ได้ แล้ววันนั้นนายสมชายไม่ได้เฝ้าหน้าจอ วันรุ่งขึ้นก็ไม่ได้ขาย จำได้ว่าต้องไปศาลแพ่ง(ฟ้องผู้รับเหมาสร้างบ้าน) เผลอแผล็บเดียวรูดลงจนขาดทุน... ฮา... ขอให้วันนี้ปิดบวก แล้ววันจันทร์ทะลุเส้น 1.52 ครับ จะดีใจมาก...

ส่วน TTA ทะลุกำแพงแนวต้านจนไม่เหลือหรอแล้วครับ เพียงแต่ยังไม่ทราบว่าจะขึ้นวันไหน... ถ้าเอา Fibonachi มาวัดเทียบดูแล้วจะได้เป็นวันที่ 11 มิ.ย. 51 ครับ... เพียงแต่ตัวนี้บางทีมันก็ขึ้นก่อน แล้ววันที่นายสมชายว่า ก็เลยกลายเป็นยอดคลื่น วิ่งขึ้นแค่วันเดียวแล้วลงวันนั้นครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #249 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:10:11 AM »

[/color]

อย่าไปเล่น ever เลยครับ ได้มันมาเดี๋ยวมันก็เอากลับไป เอากลับไปเยอะกว่าที่ได้มันมา........ด้วยความเคารพครับ

รู้สึกเช่นกันครับ...

ตัวนี้ Vol น้อยมาก จะซื้อจะขายต้องค่อยๆหยอด ไม่งั้นราคากระเพื่อม... ที่แสบคือชอบปิดต่ำๆ กดให้พวก Day trade ต้องคายของก่อนตลาดปิดครับ... แล้วเจ้ามือคอยเก็บของที่ ATC ...
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #250 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:36:49 AM »

ผมเป็นหนึ่งในแมงเม่าครับพี่ฮา ระหว่างวันขึ้นไม่ขาย ลองเสี่ยงatcดู โดนไปอีกสองช่อง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #251 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:56:47 AM »

ผมเป็นหนึ่งในแมงเม่าครับพี่ฮา ระหว่างวันขึ้นไม่ขาย ลองเสี่ยงatcดู โดนไปอีกสองช่อง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีบางช่วงนายสมชายคอยซื้อพร้อมเจ้ามือที่ atc ครับ วันรุ่งขึ้นปล่อยของหลังตลาดเปิดไม่เกินครึ่งชั่วโมง... แต่เล่นได้ไม่กี่วัน เจ้ามือมันเปลี่ยนทาง... ฮา

ที่นายสมชายซื้อเอาไว้แยะเป็นเพราะช่วงนั้นว่างมากเกิดอยากเป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่เข้าประชุมฯ กับเขามั่ง... เพราะดูใน Settrade จะเห็นว่ากรรมการบางคนถือหุ้นแค่ 2 ล้านกว่าๆ หุ้นเท่านั้นเองครับ แต่เอาเข้าจริงพบว่ามีคนกอดหุ้นแน่น... ฮา

ตัวนี้นายสมชายจะจำไว้เลยว่าเล่นได้ไม่มาก เพราะทุนจดทะเบียนน้อยมาก(306 ล้านบาท) หุ้นหมุนเวียนในตลาดเฉลี่ยไม่เกิน 10 ล้านบาทต่อวัน เมื่อไหร่มีคนเก็บของได้จำนวนหนึ่ง เจ้ามือจะรู้เพราะหุ้นขาดมือ... เมื่อนั้นเจ้ามือจะกดราคาเอาไว้ยาววววว จนกว่าจะทนไม่ได้แล้วคายของออกมา...

แต่ถ้าเราอึดเอาไว้ เจ้ามือจะกลัวโดนแย่งของ แล้วในที่สุดก็ต้องดันราคาครับ เพราะปล่อยให้ราคาต่ำในขณะที่ทั้งตลาดขึ้น อาจโดน Take Over ได้ง่ายๆ... ซึ่งสอดคล้องกับที่พี่บุญสวัสดิ์บอกครับ... เย้

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #252 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:05:01 PM »

มีบางช่วงนายสมชายคอยซื้อพร้อมเจ้ามือที่ atc ครับ วันรุ่งขึ้นปล่อยของหลังตลาดเปิดไม่เกินครึ่งชั่วโมง... แต่เล่นได้ไม่กี่วัน เจ้ามือมันเปลี่ยนทาง... ฮา

ที่นายสมชายซื้อเอาไว้แยะเป็นเพราะช่วงนั้นว่างมากเกิดอยากเป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่เข้าประชุมฯ กับเขามั่ง... เพราะดูใน Settrade จะเห็นว่ากรรมการบางคนถือหุ้นแค่ 2 ล้านกว่าๆ หุ้นเท่านั้นเองครับ แต่เอาเข้าจริงพบว่ามีคนกอดหุ้นแน่น... ฮา

ตัวนี้นายสมชายจะจำไว้เลยว่าเล่นได้ไม่มาก เพราะทุนจดทะเบียนน้อยมาก(306 ล้านบาท) หุ้นหมุนเวียนในตลาดเฉลี่ยไม่เกิน 10 ล้านบาทต่อวัน เมื่อไหร่มีคนเก็บของได้จำนวนหนึ่ง เจ้ามือจะรู้เพราะหุ้นขาดมือ... เมื่อนั้นเจ้ามือจะกดราคาเอาไว้ยาววววว จนกว่าจะทนไม่ได้แล้วคายของออกมา...

แต่ถ้าเราอึดเอาไว้ เจ้ามือจะกลัวโดนแย่งของ แล้วในที่สุดก็ต้องดันราคาครับ เพราะปล่อยให้ราคาต่ำในขณะที่ทั้งตลาดขึ้น อาจโดน Take Over ได้ง่ายๆ... ซึ่งสอดคล้องกับที่พี่บุญสวัสดิ์บอกครับ... เย้

เจ้าเอาไว้บูชาครับ  วันไหนเจ้าไม่เข้ายังต้องจุดธูปเลยครับ ดังนั้นสู้กับเจ้ามักจะไม่ประสบผลดีครับ  EVER  IEC  MINT และ อีกหลายตัวเจ้าเฮี๊ยนเหลือหลายพึงระวังครับ  แต่พี่สมชายใจเกินร้อยนี่ยกเว้นให้แกคนครับเจ้ากลัว  รู้สึกว่าตอนนี้ หุ้น EVER  จะนิ่งๆสงสัยเจ้ากำลังนับหุ้นอยู่มังครับเพราะพี่สมชายเก็บทีเยอะ  เจ้าเลยรู้ตัว ...ฮามั่งครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #253 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:20:02 PM »

เจ้าเอาไว้บูชาครับ  วันไหนเจ้าไม่เข้ายังต้องจุดธูปเลยครับ ดังนั้นสู้กับเจ้ามักจะไม่ประสบผลดีครับ  EVER  IEC  MINT และ อีกหลายตัวเจ้าเฮี๊ยนเหลือหลายพึงระวังครับ  แต่พี่สมชายใจเกินร้อยนี่ยกเว้นให้แกคนครับเจ้ากลัว  รู้สึกว่าตอนนี้ หุ้น EVER  จะนิ่งๆสงสัยเจ้ากำลังนับหุ้นอยู่มังครับเพราะพี่สมชายเก็บทีเยอะ  เจ้าเลยรู้ตัว ...ฮามั่งครับ

ที่จริงแล้วเจ้ามือก็ทราบเท่าๆ กับคนที่อมหุ้นเอาไว้แหละครับ ว่าหุ้นขาดมือจากเจ้ามือไปจำนวนเท่าใด ก็ทุนจดทะเบียนแค่ 309 ล้านบาท ราคาพาร์หุ้นละ 1 บาท ราคาตลาดวันนี้อยู่แถว 1.40 บาท และมีหุ้นหมุนเวียนเฉลี่ย(ช่วงไม่วิ่ง)มูลค่าแค่ 10 ล้านบาทต่อวัน... ปล่อยหุ้นออกไปแล้วเก็บคืนได้ไม่ครบตามจำนวนสักสามสี่วัน เมื่อไล่เก็บหุ้นคืนทีไร เป็นได้เห็นราคากระฉอกไปสามสี่ช่องไปเสียทุกที... เจ้ามือก็พอทราบครับ ว่ามีคนแย่งหุ้นไปแล้ว... วิธีแก้คืนคือเขย่าของถล่มไม้เดียวสามสี่ช่องให้คายออกมา แต่ถ้าถล่มในชั่วโมงจะโดนซื้อไม้โตสวนกลับ เจ้ามือก็เสี่ยงหุ้นหลุดมืออีก... เราเลยเห็นเจ้ามือถล่มราคาเอาก่อนตลาดปิดไม่กี่นาที แล้วซื้อคืนเอาที่ ATC ครับ... บางทีวันได้ผล บางวันที่ ATC กลายเป็นราคาบวก... ฮา... เพราะมีคนแย่งอีก... อ่ะ

นายสมชายว่าเจ้ามือตอนนี้เริ่มหนาวแล้วครับ เพราะมีคนเก็บหุ้นตัวนี้หนักมือมากกว่านายสมชายหลายคน หากทราบว่าเก็บไปแค่เก็งกำไร เดี๋ยวก็ต้องดันราคาให้คนซื้อไปมีกำไรมั่ง ม่ายงั้นเขาก็ไม่ปล่อยของ...

แต่ที่แสบคือ... ลองดูข้อมูลใน Settrade ซิครับ จะเห็นว่ากรรมการบริษัท และผู้ถือหุ้นรายใหญ่แต่ละคนในนั้นถือหุ้นน้อยมาก แค่ 10 กว่าเปอร์เซ็นต์เอง... ด้วยความที่ทุนจดทะเบียนต่ำแค่นี้ หากคนเก็บหุ้นไปหวัง Take Over ละก้อ... เจ้ามือต้องประเมินกลยุทธใหม่แล้วครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 07:25:54 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #254 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:21:32 PM »

สวัสดีครับ พี่ชาว เวปอวป.
ไม่ได้เข้ามาอ่านในนี้เกือบปีแล้ว เลยเพิ่งมาเจอกระทู้นี้ครับ
ยังไงขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ตอนนี้พอร์ตมีดังนี้ครับ
BGH 31 บ.
TOP 69 บ.  กิ๊วก๊าว
PTT 366 บ.  กิ๊วก๊าว
PTTEP 185 บ. ครับ

ยังไงรบกวนแนะนำด้วยครับ  ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 1118
  พิมพ์