๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 05:15:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1113659 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #120 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 09:41:44 AM »

ขอบพระคุณพี่สมชายครับ
อย่างนี้เดี๊ยวbidรอที่ .5 ดีกว่า  Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:30:28 AM »

นั่งดู Bliss แล้วสนุกครับ... ออกไม้โตได้ทั้งฝั่งซื้อและฝั่งขาย...

หรือว่าแนวต้านจะเป็น Low ของวันที่ 9 ม.ค. ก็ได้นะครับ... ที่ .67 (หลังแก้ราคาแตกพาร์แล้ว) ถ้าหากวันนี้"วกกลับ"ขึ้นบวกได้สำเร็จ...

หรือว่ากำลังมีใครแย่งหุ้นกับคุณหญิงอ้อหว่า... เย้
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #122 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:42:51 AM »

เมื่อวานผมอัด .71 กับ .68 ไปแล้วครับ ถ้า .5 ก้จะซื้ออีก เอิ๊กๆ ตอนนี้ลุ้นวกกลับแรงๆอ๊ะครับ  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #123 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:22:42 AM »

ลุ้นให้มาแถว .5 ซะทีจะได้ถัว  Grin

korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #124 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:28:07 AM »

ผมปล่อย iec ไป1.54  ถือมาพักใหญ่ลงตลอด หลังจากปล่อยขึ้นทุกวันเลยครับ เสียดายจริง ๆ ช่วงนี้ไม่กล้าจับอะไรเลยครับ  ผมมือใหม่ด้วยเล่นไปเสียวไปครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #125 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:30:55 AM »

ส่วนใหญ่เป็นcycleหละครับพอลงถึงจุดมันก็จะขึ้นไปเอง
ส่วนตัวแล้ว ถ้าผมยอมcut loss ก้มักจะมองหาตัวใหม่ที่มีgainสูงกว่าครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:41:09 AM »

Bilss ยังน่ากลัวอยู่ครับ หากยังมีไม้ใหญ่ฝั่งขาย...

เมื่อ 10.56 มีไม้ใหญ่ขายโป้งเดียวที่ .64 ตั้ง 31 ล้านหุ้นครับ... โป้งเดียวไม้เล็กตามขายเป็นพรวนเลย...

เวลานี้ 11.39 ยังไม่เห็นมีไม้ใหญ่ฝั่งขายครับ... แต่มี Order ขวางฝั่งซื้อรออยู่ที่ .60 อยู่ตั้ง 31 ล้านหุ้นเช่นกันครับ ถ้าไม่ผ่าน แล้ววันพรุ่งนี้ไม่แดง ค่อยน่าพิจารณาหน่อยครับ...

อ้อ... ตัวเลขจากการคำนวณ Fibonachi บอกว่าแนวรับอยู่ที่ 0.51 ครับ...
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #127 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 12:27:46 PM »

แม่นเหมือนจับวางเลยครับพี่ฮา  เยี่ยม ผม bid รอที่ .50 เนี่ยหละครับจะได้ถัว  น้ำลายหก พี่ฮาดูค่าคำนวนจากโปรแกรมอะไรหรอครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #128 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 02:48:02 PM »

แม่นเหมือนจับวางเลยครับพี่ฮา  เยี่ยม ผม bid รอที่ .50 เนี่ยหละครับจะได้ถัว  น้ำลายหก พี่ฮาดูค่าคำนวนจากโปรแกรมอะไรหรอครับ

แฮ่ๆ...

ไม่แม่นน่ะซิครับ ลงไปที่ 0.54 แล้วเด้งครับ...
ดีแล้วครับ ขอให้ขึ้นแรงๆ...
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #129 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 03:02:03 PM »

ใกล้ๆเคียงสุดๆแล้วหละครับ  เยี่ยม เพื่อนผมเห็นมา .55 มันก็โดดเข้าเลย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:58:16 PM »

ที่จริงนายสมชายไม่ได้แม่นยำครับ... กราฟหุ้นมันเป็นขาลง ทายว่าลงยังไงมันก็ถูกครับ...

แต่คุณแมวบ้าถามเรื่องโปรแกรมสำหรับดูหุ้นทาง PM ด้วย ซึ่งนายสมชายไม่ได้มีความลับอะไร เลยเอามาตอบในนี้ครับ...

คือนายสมชายใช้หลายตัว มีทั้งโปรแกรมที่เขียนเอง โดยครอบบน Artificial Intelligence ชนิด Neuron Network ที่เคยใช้พยากรณ์อากาศครับ อันนี้ซับซ้อนมาก แต่ปัญหาคือสามารถพยากรณ์ได้แค่วันต่อวัน เมื่อเลยวันนี้ไปแล้วก็ต้องเอาตัวเลขของวันนี้ไปคำนวณใหม่... แล้วเอาเข้าจริงชักไม่คุ้มค่า คือ 1) หุ้นมันไม่ได้เดินตามทฤษฏีอีเลียตเวฟเสมอ เช่นเกิดข่าวใหญ่ ก็ต้องจับรูปแบบกันใหม่, 2) กินพลังประมวลผลของเครื่องคอมฯ มาก ถึงขนาดใช้ Core 2 Quad Q6600 ประมวลผลบนแรม 2 Gb ก็ยังต้องใช้เวลา 8 ชั่วโมงครับ แล้วได้ผลลัพธ์วันรุ่งขึ้นก็ต้องประมวลผลใหม่ทุกคืน... ซื้อวันรุ่งขึ้นแล้วต้องรีบขาย ถือแช่เป็นขาดทุนครับ 3) คนทั่วไปเขาไม่คิดละเอียดแบบนี้ ผลลัพธ์เลยเอาละเอียดไม่ได้...

หากท่านใดสนใจเรื่อง Artificial Intelligence ชนิด Neuron Network มีฝรั่งทำซอฟต์แวร์ออกมาคล้ายๆกับของนายสมชายโดยมีหลักการคือ... ฝังอินดิเคเตอร์ข้างล่างเอาไว้ แล้วทดลองกับข้อมูลย้อนหลัง... จนได้ค่าที่ดีที่สุดครับ... หุ้นแต่ละตัวในแต่ละช่วงเวลาจะไม่เหมือนกันด้วย...
         * Moving Averages Convergence-Divergence
         * Elder Ray Bear Power
         * Linear Regression Oscillator
         * Simple/Exponential Moving Averages
         * Commodity Channel Index Line
         * Commodity Channel Index Histogram
         * Relative Strength Index
         * Stochastic Oscillator
         * Bollinger Bands
         * Quadrant Lines
         * Williams %R

ดาวน์โหลดที่นี่ครับ http://www.stockneuromaster.com/ แตกต่างกับของนายสมชายคือ นายสมชายฝังแพทเทินอีเลียตเอาไว้ด้วย... แต่ได้ผลลัพธ์คล้ายกัน คือบอกแม่นแค่วันเดียวเหมาะสำหรับ Daytrade เท่านั้นครับ... ฮา

โปรแกรมอีกตัวนึงอยู่ที่เว็บลุงโฉลกครับ... ที่นี่ http://www.chaloke.com/ ที่นี่ง่ายกว่า และแม่นกว่าในระยะยาวครับ... ไม่เหมาะสำหรับ Daytrade ครับ...ให้อ่านศึกษาดู มีความรู้แยะมากครับ...

ขอให้โชคดีครับ... เย้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2008, 11:44:31 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #131 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:12:33 PM »

ขอบพระคุณครับพี่สมชายที่เอาความรู้มาแบ่งปันกัน ไหว้ เดี๊ยวจะลอง dw มาเล่นดูครับ ขอถามเพิ่มเติมหน่อยน๊ะครับพี่ คำว่าฝังindicatorมันคือะไรหรอครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #132 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 07:26:46 AM »

การฝัง Indicator คือการเอาวิธีคิดตามอินดิเคเตอร์นั้นมาบังคับให้แต่ละ Node ของ Neuron Network คำนวณตามวิธีการครับ... คือตัวเอ็นจิ้นฯ จะมีโหนดแบ่งเป็นแต่ละชั้น เรียกเลเยอร์ สามารถตั้งได้ว่าให้มีกี่เลเยอร์ และมีกี่โหนด ให้ประมวลผลพร้อมกัน... โดยเลเยอร์แรกสุดรับข้อมูลตัวแปรแล้วประมวลผลส่งข้อมูลให้เลเยอร์หลังประมวลผลต่อ...

แต่ละโหนดจะประมวลผลทางสถิติและประมวลผลตามกรอบที่ตั้งเอาไว้ครับ... เรื่องของ Neuron Network ไปไกลมากถึงขั้นหลายหน่วยกิต หลายวิชาเรียนทั้ง Course work และ Lab ในมหา'ลัยมาตรฐาน... แล้วก็ไม่แน่ว่า อจ. จะเก่งไหม... ฮา

แล้วเอาเข้าจริงก็เหมาะสำหรับเล่นสนุกๆเท่านั้น หวังให้ทำกำไรหุ้นจริงจังไม่ได้ครับ... เพราะเล่น DayTrade มีเรื่องอื่นประกอบด้วยแยะครับ... โดยเฉพาะ"ดวง"

สรุป... นายสมชายว่าไปอ่านในเว็บลุงโฉลกจะได้อะไรมากกว่าครับ... นายสมชายเข้าใจว่า เป็นเว็บดีที่สุดเท่าที่เจ้าของความรู้ ยอมเปิดเผยอยู่ในขณะนี้ครับ...

คือเรื่องเล่นหุ้น เนีย... ใครตั้งตัวเป็นอาจารย์ ก็จะมีคำถามว่ารวยแล้วหรือยังถ้ายังไม่รวยอย่าตั้งตัวเป็นอาจารย์ครับ ยกเว้นลุงโฉลก... ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2008, 07:29:31 AM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #133 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:21:54 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  55555  ชอบประโยคสุดท้ายจังเลยครับ หลงรัก
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #134 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:39:53 AM »

ขอบพระคุณครับพี่สมชาย  หลงรัก

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 1118
  พิมพ์