๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 05:52:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1088706 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 12:24:16 PM »

ใครตามนายสมชายเข้า SPALI ทยอยขายนะครับ... กำไรนิดหน่อยแล้วครับ...

นายสมชายมี 250,000 หุ้น...
เวลาขายจะกวาดหมดช่องครับ รีบหนีก่อนนายสมชายโยนของ...

ไม่มีคนดันราคาครับ... ยังไม่โยน...
ตกลงถือต่อครับ... แฮ่ๆ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 02:52:44 PM »

เมกกะโปรเจ๊คจะช่วยกระตุ้นตลาดได้มากรึเปล่าไม่รู้นะครับ น่าจับตาดู หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 09:51:10 AM »

วันนี้ตาลายครับ...

สัญญาณซื้อเป็นรายการยาวเหยียด ยาวเป็นคืบ... ฮา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 09:55:03 AM »

เป็นที่น่าสังเกตว่ารายการที่ Computer สั่งให้ซื้อมีชื่อหุ้นนอกกลุ่มหลักๆ บ้างแล้วครับ สงสัยจะเริ่มจะย้ายกลุ่มเล่นครับ... เป็นการยืนยันว่าขาขึ้นแน่นอนแล้ว

แปลว่านายสมชายจะเริ่มถือยาวครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 04:06:25 PM »

แน่นอนแล้วครับ นายสมชายถือยาวได้แล้ว... Volume แน่น ออร์เดอร์ในแต่ละคำสั่งหนา มีไม้โตๆ และแผ่กระจายคลุมเกือบทั้งตลาดแบบไม่มีช่องว่างครับ... เกือบทุกตัวที่มีกำไรจะขึ้นนิดขึ้นหน่อยหมดเกือบทั้งตลาดส่วนหุ้นที่นิยม ก็ถูกดันราคากระชากขึ้น...

ช่วงนี้แทบไม่ต้องเลือกหุ้นครับ หลับตาจิ้มเอาตัวที่ติดอันดับ Active ของตลาด... ซื้อแล้ววันนี้ไม่วิ่ง วันพรุ่งนี้มะรืนนี้ก็วิ่งครับ... โอกาสขาดทุนน้อยมาก ยกเว้นไปโยกหุ้นเองหลบไปหลบมาแล้วบังเอิญดวงไม่ดีเจอแต่ช่วงที่ไม่วิ่ง แล้วขายเองก่อนวิ่งครับ...

ขอให้โชคดีทุกท่านครับ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 04:24:37 PM »

แน่นอนแล้วครับ นายสมชายถือยาวได้แล้ว... Volume แน่น ออร์เดอร์ในแต่ละคำสั่งหนา มีไม้โตๆ และแผ่กระจายคลุมเกือบทั้งตลาดแบบไม่มีช่องว่างครับ... เกือบทุกตัวที่มีกำไรจะขึ้นนิดขึ้นหน่อยหมดเกือบทั้งตลาดส่วนหุ้นที่นิยม ก็ถูกดันราคากระชากขึ้น...

ช่วงนี้แทบไม่ต้องเลือกหุ้นครับ หลับตาจิ้มเอาตัวที่ติดอันดับ Active ของตลาด... ซื้อแล้ววันนี้ไม่วิ่ง วันพรุ่งนี้มะรืนนี้ก็วิ่งครับ... โอกาสขาดทุนน้อยมาก ยกเว้นไปโยกหุ้นเองหลบไปหลบมาแล้วบังเอิญดวงไม่ดีเจอแต่ช่วงที่ไม่วิ่ง แล้วขายเองก่อนวิ่งครับ...

ขอให้โชคดีทุกท่านครับ...

ยินดีด้วยครับพี่ แสดงถึงความเชื่อมั่นเริ่มกลับเข้ามา  Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 08:42:14 PM »

วันนี้ผมจะเก็บ tym หละครับ  คิก คิก ไม่รอ 5.2 ล่ะ 5.25 ก็เอาทั้งนั้น  คิก คิก

มีใครเก็บบ้างครับ ตอนนี้ 5.5 อย่าถือจนเพลินละกันเขาว่ารอบนี้จะไปแตะ 6.4 แต่ 6.2ผมก็เปิดตูดหละครับได้บาทนึงก็ดีใจแล้วววว  Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 09:29:23 PM »

วันนี้ผมจะเก็บ tym หละครับ  คิก คิก ไม่รอ 5.2 ล่ะ 5.25 ก็เอาทั้งนั้น  คิก คิก

มีใครเก็บบ้างครับ ตอนนี้ 5.5 อย่าถือจนเพลินละกันเขาว่ารอบนี้จะไปแตะ 6.4 แต่ 6.2ผมก็เปิดตูดหละครับได้บาทนึงก็ดีใจแล้วววว  Cheesy

Grin Grin Grin............ได้เจ้ามือแล้ว น้ำลายหก

korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 11:58:06 AM »

มารอข้อมูลจากพี่ ๆ ครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 12:32:23 PM »

Grin Grin Grin............ได้เจ้ามือแล้ว น้ำลายหก

กลับมา 5.2 อีกล่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ซื้อเพิ่มดีกว่า  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 04:13:27 PM »

นายสมชายเก็บ Spali ได้ครบแล้วนะครับ... Grin
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:10:40 PM »

หลงรัก
ครับ
ผมถอดใจแล้ว รอเก็บเงินสดให้ลูกไปเรียนโท
แล้วครับ
 หลงรัก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:37:47 PM »

หลงรัก
ครับ
ผมถอดใจแล้ว รอเก็บเงินสดให้ลูกไปเรียนโท
แล้วครับ
 หลงรัก

อ้าว... พี่...

นายสมชายค่อยๆถือเอาไว้บานตะไทเลย... แฮ่ๆ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 10:34:06 PM »

หลงรัก
ครับ
แล้วครับ
 หลงรัก

นายสมชายค่อยๆถือเอาไว้บานตะไทเลย... แฮ่ๆ

ครับ
คุณสมชายถือไว้มีกำไรแล้วนะครับ
หุ้นตัวนี้ราคายังวิ่งต่อแน่
 หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 10:58:10 PM โดย DawJone ๒๔๙๙ » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 11:54:26 PM »

หลงรัก
ครับ
แล้วครับ
 หลงรัก

ครับ
คุณสมชายถือไว้มีกำไรแล้วนะครับ
หุ้นตัวนี้ราคายังวิ่งต่อแน่
 หลงรัก

ขึ้นแน่นอนครับ...

วันนี้นายสมชายเอาหุ้นขวางฝั่งขวาเอาไว้ที่ 3.62 ตั้งแยะ ครั้งแรกขวางเอาไว้น้อย มีคนมาซื้อเอาไปหมดเลยต้องถอยขึ้นไปทีละช่อง... นายสมชายเลยวัดดวง ทุ่มขวางเอาไว้เกือบหมดพอร์ต มีคนนิรนามช่วยขวางอีกด้วยรวมแล้วล้านกว่าหุ้น กะว่าโดนกวาดซื้อหมดช่องอีกก็กำไรนิดหน่อยก็เอาแล้ว... ฮา... วัดใจหน่อย... พอนายสมชายเก็บหุ้นได้ครบ ชักที่ขวางไว้ออกหมดเมื่อใกล้ 16.00 น. ปรากฏว่ามีคนกวาดขวาหมดช่องอีกจนได้ครับ... ปิดที่ 3.62 พอดี...

วันก่อนเก็บ ACL ได้ไม่มาก เลยไม่มีหุ้นขวางฝั่งขวาเอาไว้... ปรากฏว่าโดนกวาดหมดพรวดเดียว 6 ช่องด้วย Volume แค่ไม่กี่แสนบาท นายสมชายไม่กล้าไล่ซื้อ วันนี้ยังเสียดายอยู่ครับ...

มีย้อนไปอีกก่อนหน้านี้อีก... มีคนดัน BFIT ขึ้นไป 6 ช่องด้วย Volume ไม่เกินสามแสนบาท... นายสมชายเก็บไม่ทันครับ นั่นก็เสียดาย...

ช่วงนี้เป็นโอกาสดี เก็บหุ้นก่อนเจ้ามือตัวจริง แล้วคอยปล่อยของให้เจ้ามือครับ... ถึงเวลาเจ้ามือตัวจริงมาทำราคา เงินแค่นี้ไม่มีทางกดราคาของแล้วเก็บจนครบครับ... เจ้ามือเข้าหุ้นเมื่อไหร่ Volume อย่างกับพายุพัดกระหน่ำ เราทำอะไรไม่ได้เลยครับ...

ช่วงนี้เงินเล็กน้อยของเราสามารถซื้อหุ้นแล้วตั้งฝั่งขวา เพื่อขวางกดราคาได้ ถ้าเราขายเท่าไหร่ไม่ราคาลง... มีคนรับของตลอด... เจ้ามือเองก็ไม่อยากกระหน่ำราคาด้านซ้ายให้เสียราคาของหุ้นตัวเอง... เพราะถ้าถึงรอบขึ้นแล้วไม่ดันราคาจะมีคนอื่นเข้ามาดันราคา ตัวเองจะเสียโอกาสไปครับ ถูกยึดหุ้นเอาไว้เป็นตัวประกัน ถ้าไม่ซื้อคืนจะโดนแบบ"มติชน"โดนเทคโอเวอร์...

ช่วงนี้ถ้านายสมชายเห็นฝั่งขวามีคนตั้งกำแพงของแล้วชักออกเมื่อราคาจริงใกล้ถึง เหมือนนายสมชายเล่นกับ SPALI ... แสดงว่าตัวปลอมกำลังเล่นเกมส์"ตัวประกัน"กับเจ้ามือครับ... แล้วเมื่อไหร่เห็น Volume หนาฝั่งซ้าย ขายเท่าไหร่ไม่ลง... นายสมชายเคาะซ้ายบ้างขวาบ้างครับ แสดงว่าเจ้าตัวจริงมาแล้ว เตรียมปล่อยหุ้นตัวประกันให้เจ้ามือครับ... ฮา
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 1118
  พิมพ์