๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:11:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1052638 ครั้ง)
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 08:00:52 AM »

ต้องรอ อาจารย์ สมชาย ฮา ครับ ตัวจริงเสียงจริง ของผม ทั้งช้อนแลทัพพีหักไปหมดแล้วตอนนี้ยังมีที่มีรายได้ประจำ ไม่งั้นเสร็จ

เข้าใจความรู้สึกของคนติดหุ้นมานานแล้วว่ามันทรมานจะตัดใจขายก็ไม่ได้เสียดายขาดทุน ถือไว้รอ นายกทักษิณกลับมาดีกว่าสถาณะการณ์น่าจะดีขึ้น

ต่างประเทศทั่วไปว่าเศรษฐกิจโลกจะร้อนเป็นไฟ แต่นักวิเคราะห์ไทย บอก เมืองไทยไม่มีปัญหา สบายมาก รับรองไม่ถดถอย เศรษฐกิจจะรุ่งเรือง ผมจะเชื่อใครดีครับ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 08:17:27 AM »

ต้องรอ อาจารย์ สมชาย ฮา ครับ ตัวจริงเสียงจริง ของผม ทั้งช้อนแลทัพพีหักไปหมดแล้วตอนนี้ยังมีที่มีรายได้ประจำ ไม่งั้นเสร็จ

เข้าใจความรู้สึกของคนติดหุ้นมานานแล้วว่ามันทรมานจะตัดใจขายก็ไม่ได้เสียดายขาดทุน ถือไว้รอ นายกทักษิณกลับมาดีกว่าสถาณะการณ์น่าจะดีขึ้น

ต่างประเทศทั่วไปว่าเศรษฐกิจโลกจะร้อนเป็นไฟ แต่นักวิเคราะห์ไทย บอก เมืองไทยไม่มีปัญหา สบายมาก รับรองไม่ถดถอย เศรษฐกิจจะรุ่งเรือง ผมจะเชื่อใครดีครับ ฮิ ฮิ

""รอ นายกทักษิณกลับมาดีกว่าสถาณะการณ์น่าจะดีขึ้น""  เอาอย่างงั้นเหรอครับ   

อเสวนา จะ พาลานัง
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 09:08:53 AM »

เขามีหมายเหตุตัวเล็กหรือเปล่าว่า "ตั้งอยู่บนสมมติฐานการนำเข้าและส่งออกเป็นไปตามที่คาดการณ์ไว้" Grin Grin

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 09:19:39 AM »

ผมมองว่าตลาดหุ้นจะ sideway รอข่าว ครม. แล้วลงต่อครับ

EGCO ยังหาแนวรับไม่เจอ ช่วงนี้น่าจะมีแต่แรงขาย

PTTAR ข้อมูลน้อย ไม่กล้าตัดสินใจ ถ้าดูจากที่ท่าน "แมวบ้า" เข้าไปซื้อ แต่ยังไม่แน่ใจ .... ผมก็เดาเอาว่า ๓๕ -๓๖ นี่ซื้อได้ครับ Grin

อย่าถามว่าวิเคราะห์จากไหน ขอบอกว่า เดาเอาล้วน ๆ  Grin Grin Grin Grin

ผมยังไปไม่ถึงขั้นท่าน "สมชาย (ฮา)" ที่คำนวณเอา  เยี่ยม เยี่ยม

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 10:06:22 AM »

กระโดดเข้า PTTAR เข้าไปก็ยังเสียวๆอยู่ครับ รอผลประกอบการณ์  Undecided
ส่วน TYM ผมก็เข้าเป็นรอบๆครับตั้งแต่ 3.xx ตัวนี้ปั่นเห็นๆแต่นิสัยใช้ได้เลย แมงเม่าอย่างผมรอTYMประกาศผลประกอบการไตรมาส4เพราะกำไรเท่ากับสามไตรมาสรวมกัน แต่ราคาตอนนี้อย่าพึ่งเข้าไปเล่นไฟกันน๊ะครับรอรับแถวๆ 5.2ดีกว่า  Grin
อยากจะซื้อพวก Bank แต่ก็ยังกลัวๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2008, 11:26:22 AM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 12:04:16 PM »

แฮ่ๆ... มาแล้วครับ...

นายสมชายกำไรอยู่ดีๆ พอข้ามปีปุ๊บ... ต้องขายหนีตาย กลายเป็นขาดทุนครับ...

เรื่องมีอยู่ว่าตลาดหุ้นเปิดมาวันที่ 2 ม.ค. 51 แล้วคอมพิวเตอร์ของกิมเอ็งดั๊นนนเสีย... ข้อมูลราคาปิดของวันที่ 2 ม.ค. ที่ควรจะได้ดูตอนเย็นเพื่อจะได้วางแผนของวันที่ 3 ม.ค. ก็ไม่ได้ดู... วันที่ 3 ม.ค. 51 หุ้นตกวันที่สองของปี นายสมชายทำอะไรไม่ได้เลย ได้แต่นั่งดูราคารูดลงๆ ไม่กล้าซื้อไม่กล้าขาย... จนตลาดปิดของวันที่ 3 ม.ค. 51 ถึงได้ข้อมูลของ 2 และ 3 ม.ค. 51 พร้อมกัน...

โหลดข้อมูลราคาปิดทั้งตลาด... นั่งแช่งไอ้คนดูแลระบบคอมพิวเตอร์ของ บล.กิมเอ็งในใจตลอดทุกวินาที่ที่นั่งดูกราฟครับ... นายสมชายขอด่าตรงนี้อีกรอบนึง โทร. ไปด่าเช้าด่าเย็นจนคนที่นั่นจำเสียงนายสมชายได้แล้วครับ... คาดว่ามีคนรุมด่าแยะ ทราบว่า ผจก. สาขางามวงศ์วานโดนนายใหญ่ตำหนิฯ... สมน้ำหน้า...

คือโหลดกราฟดูแล้ว คอมพิวเตอร์มันสั่งขายหุ้นเป็นรายการยาวเหยียด รายการยาวเป็นคืบ... ภาพรวมคือ"ต้องหนีตาย"ถ้ารู้ตั้งแต่คืนวันที่ 2 ม.ค. 51 นายสมชายหนีตายตั้งแต่วันที่ 3 ม.ค.51 ครับ... แต่นี่มารู้เอาคืนวันที่ 3 ม.ค. 51 หลังจากได้ราคาปิดทั้งตลาดมาแล้ว ซึ่งหนีตายแบบเจ็บตัวครับ...

ก่อนปีใหม่นายสมชายเข้า PSL กับ TTA แต่ทิ้งเอาเมื่อ Port แดง... วันนี้เข้า PSL ครับ เต็ม Port.. ฮา...

มีสัญญาณซื้อหลายตัวแล้วครับเช่น CPALL, ADVANCE, TTA โดย MACD ตัดขึ้นเมื่อวานครับ (สำหรับ PSL ตัดขึ้นในวันนี้)...

EGCO ราคาควรจะนิ่งอยู่ตรงนี้อีกสักพักครับ... เครื่องมือ(อ่านรูปแบบคลืนตามทฤษฎี Elliotte)ของนายสมชายบอกว่าเป้าหมายอยู่ที่ 93.24/89.76 ซึ่งราคาวันนี้ป้วนเปี้ยนอยู่แถวนี้ครับ(12.08 น. อยู่ที่ 95.00) ดังนั้นไม่น่าลงต่อ แต่ถ้าจะซื้อควรจะรอให้สัญญาณเทคนิคตัวอื่นชี้เป็นแนวโน้มขาขึ้นเสียก่อนครับ(MACD ให้สัญญาณระยะกลางเชื่อได้มากที่สุดครับ)...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2008, 12:08:08 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 12:09:14 PM »

แฮ่ๆ... มาแล้วครับ...

นายสมชายกำไรอยู่ดีๆ พอข้ามปีปุ๊บ... ต้องขายหนีตาย กลายเป็นขาดทุนครับ...

เรื่องมีอยู่ว่าตลาดหุ้นเปิดมาวันที่ 2 ม.ค. 51 แล้วคอมพิวเตอร์ของกิมเอ็งดั๊นนนเสีย... ข้อมูลราคาปิดของวันที่ 2 ม.ค. ที่ควรจะได้ดูตอนเย็นเพื่อจะได้วางแผนของวันที่ 3 ม.ค. ก็ไม่ได้ดู... วันที่ 3 ม.ค. 51 หุ้นตกวันที่สองของปี นายสมชายทำอะไรไม่ได้เลย ได้แต่นั่งดูราคารูดลงๆ ไม่กล้าซื้อไม่กล้าขาย... จนตลาดปิดของวันที่ 3 ม.ค. 51 ถึงได้ข้อมูลของ 2 และ 3 ม.ค. 51 พร้อมกัน...

โหลดข้อมูลราคาปิดทั้งตลาด... นั่งแช่งไอ้คนดูแลระบบคอมพิวเตอร์ของ บล.กิมเอ็งในใจตลอดทุกวินาที่ที่นั่งดูกราฟครับ... นายสมชายขอด่าตรงนี้อีกรอบนึง โทร. ไปด่าเช้าด่าเย็นจนคนที่นั่นจำเสียงนายสมชายได้แล้วครับ... คาดว่ามีคนรุมด่าแยะ ทราบว่า ผจก. สาขางามวงศ์วานโดนนายใหญ่ตำหนิฯ... สมน้ำหน้า...

คือโหลดกราฟดูแล้ว คอมพิวเตอร์มันสั่งขายหุ้นเป็นรายการยาวเหยียด รายการยาวเป็นคืบ... ภาพรวมคือ"ต้องหนีตาย"ถ้ารู้ตั้งแต่คืนวันที่ 2 ม.ค. 51 นายสมชายหนีตายตั้งแต่วันที่ 3 ม.ค.51 ครับ... แต่นี่มารู้เอาคืนวันที่ 3 ม.ค. 51 หลังจากได้ราคาปิดทั้งตลาดมาแล้ว ซึ่งหนีตายแบบเจ็บตัวครับ...

ก่อนปีใหม่นายสมชายเข้า PSL กับ TTA แต่ทิ้งเอาเมื่อ Port แดง... วันนี้เข้า PSL ครับ เต็ม Port.. ฮา...

มีสัญญาณซื้อหลายตัวแล้วครับเช่น CPALL, ADVANCE, TTA โดย MACD ตัดขึ้นเมื่อวานครับ (สำหรับ PSL ตัดขึ้นในวันนี้)...

EGCO ราคาควรจะนิ่งอยู่ตรงนี้อีกสักพักครับ... เครื่องมือ(อ่านรูปแบบคลืนตามทฤษฎี Elliotte)ของนายสมชายบอกว่าเป้าหมายอยู่ที่ 93.24/89.76 ซึ่งราคาวันนี้ป้วนเปี้ยนอยู่แถวนี้ครับ(12.08 น. อยู่ที่ 95.00) ดังนั้นไม่น่าลงต่อ แต่ถ้าจะซื้อควรจะรอให้สัญญาณเทคนิคตัวอื่นชี้เป็นแนวโน้มขาขึ้นเสียก่อนครับ(MACD ให้สัญญาณระยะกลางเชื่อได้มากที่สุดครับ)...

ไหว้ พี่สมชาย(ฮา) มาแล้ว  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 05:51:30 PM »

ว่าแต่มีใครเข้า CPALL, TTA, PSL บ้างไหมครับ... หากเข้าเอาใกล้เที่ยงวันนี้ ช่วงบ่ายคงยิ้มแต้ทุกตัวครับ โดยเฉพาะ CPALL กระชากนิ่มๆใช้เวลาครึ่งชั่วโมงไต่จาก 10.10 ไปปิดที่ 10.70 ... ฮา

ส่วน Advance รูปกราฟยังไม่เสียนะครับ เมื่อวานบวกไปแล้ววันนี้เลยชะลอตัวครับ...

นายสมชายเข้า PSL ตั้งแต่เช้าช่วงบ่ายไม่ได้เฝ้า... ตอนนี้ยังไม่ได้ขาย หากเฝ้าจอคงขายที่ราคาปิดเอาค่าขนมนิดหน่อยตามนิสัยคนชอบเล่นสั้นครับ... เย้
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 06:16:35 PM »

หลงรัก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 06:23:29 PM »

ว่าแต่มีใครเข้า CPALL, TTA, PSL บ้างไหมครับ... หากเข้าเอาใกล้เที่ยงวันนี้ ช่วงบ่ายคงยิ้มแต้ทุกตัวครับ โดยเฉพาะ CPALL กระชากนิ่มๆใช้เวลาครึ่งชั่วโมงไต่จาก 10.10 ไปปิดที่ 10.70 ... ฮา

ส่วน Advance รูปกราฟยังไม่เสียนะครับ เมื่อวานบวกไปแล้ววันนี้เลยชะลอตัวครับ...

นายสมชายเข้า PSL ตั้งแต่เช้าช่วงบ่ายไม่ได้เฝ้า... ตอนนี้ยังไม่ได้ขาย หากเฝ้าจอคงขายที่ราคาปิดเอาค่าขนมนิดหน่อยตามนิสัยคนชอบเล่นสั้นครับ... เย้

หุ้นเรือลงเยอะน่าซื้อจริงๆครับ เสียดายไม่มีตังค์ซื้อ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 07:48:31 PM »

รอพี่สมชายอยู่ตั้งนาน  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

M60-16 (ทัน)
ยิงให้แม่น ต้อง ซ้อม ซ้อม ซ้อม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 08:03:01 PM »

ปีที่แล้ว โดนไปเยอะมากๆ (เมียไม่รู้) ปีใหม่นี้ขอตั้งหลักก่อน เปิดศักราชมาก็ลงโครม.................เลย น่ากลัวมาก
ผมมารอรับที่ 690/710 ครับ น่าจะปลอดภัย แต่ถ้าลงมาไม่ถึง ปีนี้จะไม่ซื้อสักตัวเลยครับ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 08:09:23 PM »

ปีที่แล้ว โดนไปเยอะมากๆ (เมียไม่รู้) ปีใหม่นี้ขอตั้งหลักก่อน เปิดศักราชมาก็ลงโครม.................เลย น่ากลัวมาก
ผมมารอรับที่ 690/710 ครับ น่าจะปลอดภัย แต่ถ้าลงมาไม่ถึง ปีนี้จะไม่ซื้อสักตัวเลยครับ

หุ้นนี่เจ็บแบบเงียบๆครับพี่ ไม่ค่อยมีใครรู้   แบร่  Grin

ผมว่าช่วงนี้เหมาะสำหรับเก็บมากเลยนะครับ ราคาลงมาหลายตัว  Grin

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 08:46:36 AM »

เมื่อวานถือจังหวะหุ้นขึ้นปล่อยหนีตายออกไปเกือบหมดport  ไหว้ วันนี้สงสัยจะนองเลือดตลาดยุโรปและเพื่อนบ้านเราลบกันแดงเถือกเลย  อ๋อย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 10:04:12 AM »

ใครที่ตามนายสมชายเข้าเรือ หาจังหวะขายเองนะครับ ขณะนี้ได้กำไรประมาณเกือบ 10% จากเที่ยงวันวานครับ... นายสมชายมีโรคประจำตัวว่าถือหุ้นได้แป๊บเดียวแล้วมักขายเร็ว...

ขายเร็วแล้วมักขายหมู แต่ถ้าถือค้างคืนจะขาดทุนครับ... เป็นอย่างนี้มานานยังแก้ไม่หายครับ...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 1118
  พิมพ์