๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:15:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1093 1094 1095 [1096] 1097 1098 1099 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1052632 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16425 เมื่อ: มีนาคม 31, 2020, 03:10:28 PM »

น้ำมันจากกลุ่ม Opec วันนี้ ราคา ไม่ถึง usd 25

รู้ไหมต้นทุน Saudi อยู่ที่ กี่ usd/บาเรล แล้ว รัสเซีย USA เป็นเท่าไร ?

ราคาแบบนี้ใครได้ใครเสีย ?

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16426 เมื่อ: มีนาคม 31, 2020, 09:12:29 PM »

ราคาน้ำมันลงอีกแล้วนะครับ Grin Grin Grin  นำมันโลกใช้ลดลง 26% เพราะแต่ละประเทศ lock down กันหนัก ไวรัสแพร่ระบาด
แถมสายการบินหยุดเลย  แต่ Saudi บอกจะเพิ่มกำลังการผลิตขึ้นอีก 555555

O M G มันอะไรกันนี่ เอารถ V12 ออกมาวิ่งเล่นกันดีกว่า 5555555 ถ้าน้ำมันตำ่กว่า USD 20 ต่อบาเรล เชลออยของ USA ถึงล้มละลาย แล้วเศรษฐกิจโลกก็อาจจะถึงล้มด้วยได้

ที่ถามว่าต้นทุนการการผลิตน้ำมัน การขุดน้ำมัน มีใครรู้ไหมครับ ว่ารายใหญ่ของโลกเขามีต้นทุนต่างกันเท่าไร ? ? ? เดี๋ยวมาบอกครับ

ถ้ารู้แล้วจะรู้เลยใครคือ King of Oil ของแท้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #16427 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 07:15:46 PM »

ราคาน้ำมันลงอีกแล้วนะครับ Grin Grin Grin  นำมันโลกใช้ลดลง 26% เพราะแต่ละประเทศ lock down กันหนัก
ไวรัสแพร่ระบาดแถมสายการบินหยุดเลย  แต่ Saudi บอกจะเพิ่มกำลังการผลิตขึ้นอีก 555555

O M G มันอะไรกันนี่ เอารถ V12 ออกมาวิ่งเล่นกันดีกว่า 5555555 ถ้าน้ำมันตำ่กว่า USD 20 ต่อบาเรล
เชลออยของ USA ถึงล้มละลาย แล้วเศรษฐกิจโลกก็อาจจะถึงล้มด้วยได้

ที่ถามว่าต้นทุนการการผลิตน้ำมัน การขุดน้ำมัน มีใครรู้ไหมครับ ว่ารายใหญ่ของโลกเขามีต้นทุนต่างกันเท่าไร ? ? ?
เดี๋ยวมาบอกครับ

ถ้ารู้แล้วจะรู้เลยใครคือ King of Oil ของแท้

5555  ราคาน้ำมันดิบ จะเป็นเท่าไหร่ก็ตาม แต่ค่ากระบวนการกลั่น " คงที่ " นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16428 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 08:07:35 AM »

5555  ราคาน้ำมันดิบ จะเป็นเท่าไหร่ก็ตาม แต่ค่ากระบวนการกลั่น " คงที่ " นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ใช่ครับ โรงกลั่นมีต้นทุนตายตัว เหมือนอู่แท๊กซี่แหละยาย ไม่มีคนมาเช่าขับก็เสียค่ารถอยู่ดีถ้าจอดทิ้งไว้เฉยๆ Grin Grin Grin

ไม่เกี่ยวกับผู้ผลิตน้ำมัน

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16429 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 08:30:01 AM »

น้ำมันล้นโลก ! ผลจากอภิมหาล็อกดาวน์ ไม่มีที่จะเก็บอยู่แล้ว

https://www.khaosod.co.th/around-the-world-news/news_3869844

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16430 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 08:37:34 AM »

น้ำมันท่วม ยิ่งกดดันเศรษฐกิจ Dow future ก็ลบ ยุโรปตลาดลบ

เมื่อวานวันแรกกองทุน SSF ที่รัฐบาลตั้งขึ้นมาพยุงเศรษฐกิจ เปิดทำการ แต่พยุงหุ้นไม่อยู่เลย ซื้อน้อยมาก รายย่อยซื้อเยอะเมื่อวาน เจ๊งครับ
ตลาดบ้านเรา จะขายรีบขาย ต่างชาติขายเยอะ

โควิดสองเดือนไม่รู้จบรึเปล่า เช็คปืนกันครับ คนไม่มีตัง 70% ของคนในอุตสาหกรรมใหญ่ในประเทศไม่มีงานแล้ว 
โจร โขมย ปล้น ขิงทรัพย์ อยู่ห่างไกล อยู่ลับตาคนระวังกันหน่อย

หุ้นเราไม่เด้งนะครับ หลุดแนวรับอีกแล้ว
โอเว่อโซล ไม่ได้หมายความว่าลงอีกไม่ได้นะครับพี่น้อง ต้องระวังกัน

Hero Member

« ตอบ #16431 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 11:21:42 AM »

น้ำมันท่วม ยิ่งกดดันเศรษฐกิจ Dow future ก็ลบ ยุโรปตลาดลบ

เมื่อวานวันแรกกองทุน SSF ที่รัฐบาลตั้งขึ้นมาพยุงเศรษฐกิจ เปิดทำการ
แต่พยุงหุ้นไม่อยู่เลย ซื้อน้อยมาก รายย่อยซื้อเยอะเมื่อวาน เจ๊งครับ
ตลาดบ้านเรา จะขายรีบขาย ต่างชาติขายเยอะ

โควิดสองเดือนไม่รู้จบรึเปล่า เช็คปืนกันครับ
คนไม่มีตัง 70% ของคนในอุตสาหกรรมใหญ่ในประเทศไม่มีงานแล้ว  
โจร โขมย ปล้น ขิงทรัพย์ อยู่ห่างไกล อยู่ลับตาคนระวังกันหน่อย

หุ้นเราไม่เด้งนะครับ หลุดแนวรับอีกแล้ว
โอเว่อโซล ไม่ได้หมายความว่าลงอีกไม่ได้นะครับพี่น้อง ต้องระวังกัน

555  จำนวนผู้ติดเชื้อ โคโรน่า ไวรัส 19 ขณะนี้มีจำนวนเป็นล้านราย (ยืนยันข่าว) นะคะ

สองวันก่อน เพรสซิเด้นท์ทรัมป์  พูด  " Very very painful for the next 2 weeks. "  

แปลว่าจะมีการสูญเสียชีวิตผู้คนจำนวนมากในอีกสองสัปดาห์ ข้างหน้า

ระดับยักษ์เบอร์หนึ่งของโลก  กล้าสื่อสารอย่างนี้  คงมีข้อมูลลึกๆเต็มมือ

ถัดมาอีกวัน  " The USS Roosevelt "  เรือบรรทุกเครื่องบินที่มีกำลังพล ห้าพัน

ออกมาแถลง มีผู้ติดเชื้อไวรัส จำนวนเป็นร้อย ในเรือลำนี้ กำลังขอให้ประธานาธิดี สั่งการ

ส่วนสารขันธ์ของเรา  ถึงแม้ปรากฎผู้ติดเชื้อจำนวนน้อย กว่าภูมิภาคอื่น

มีการพูดกันว่า  ประสิทธิภาพ ของการแสวงหาพาหะของโรค เราต่ำ

ต่ำหมายความว่า  " ไม่ได้กระทำการเชิงรุก ค้นหาเป้าหมาย " คือมึงป่วยค่อยมาหาหมอ

อังกฤษ มิสเตอร์บอริส จอห์นสัน ออกมาฟาดจีน บอกว่า  " ปิดบังจำนวนผู้เสียชีวิต "

บอกต่อไปอีก จำนวนผู้เสียชีวิต  มากกว่าเป็นข่าว  15 - 40%

การปิดบังข้อมูลเหล่านี้  ทำให้ประเทศอื่นๆ เตรียมตัว หรือหาทางตั้งรับไม่ทัน

นักวิทยาศาสตร์ พูดว่า " วัคซีนกำลังพัฒนา " แต่ต้องรออีกอย่างน้อย ปีครึ่ง หรือสองปี

5555  ไวรัสตัวนี้  จัดระเบียนโลกใหม่  สะอาดเรี่ยมเร้ เรไร นะคะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

(พี่หมอรุจ กรุณาบอกเขียนผิด ขออนุญาตแก้ไขเป็น " จัดระเบียบโลกใหม่ "  นะคะ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2020, 06:08:11 PM โดย ค..ควาย...ใส่ชฎา » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16432 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 04:35:34 PM »

เมื่อวานวันแรกกองทุน SSF ที่รัฐบาลตั้งขึ้นมาพยุงเศรษฐกิจ เปิดทำการ
แต่พยุงหุ้นไม่อยู่เลย ซื้อน้อยมาก รายย่อยซื้อเยอะเมื่อวาน เจ๊งครับ

555  จำนวนผู้ติดเชื้อ โคโรน่า ไวรัส 19 ขณะนี้มีจำนวนเป็นล้านราย (ยืนยันข่าว) นะคะ

สองวันก่อน เพรสซิเด้นท์ทรัมป์  พูด  " Very very painful for the next 2 weeks. "  

แปลว่าจะมีการสูญเสียชีวิตผู้คนจำนวนมากในอีกสองสัปดาห์ ข้างหน้า

ระดับยักษ์เบอร์หนึ่งของโลก  กล้าสื่อสารอย่างนี้  คงมีข้อมูลลึกๆเต็มมือ

ถัดมาอีกวัน  " The USS Roosevelt "  เรือบรรทุกเครื่องบินที่มีกำลังพล ห้าพัน

ออกมาแถลง มีผู้ติดเชื้อไวรัส จำนวนเป็นร้อย ในเรือลำนี้ กำลังขอให้ประธานาธิดี สั่งการ

ส่วนสารขันธ์ของเรา  ถึงแม้ปรากฎผู้ติดเชื้อจำนวนน้อย กว่าภูมิภาคอื่น

มีการพูดกันว่า  ประสิทธิภาพ ของการแสวงหาพาหะของโรค เราต่ำ

ต่ำหมายความว่า  " ไม่ได้กระทำการเชิงรุก ค้นหาเป้าหมาย " คือมึงป่วยค่อยมาหาหมอ

อังกฤษ มิสเตอร์บอริส จอห์นสัน ออกมาฟาดจีน บอกว่า  " ปิดบังจำนวนผู้เสียชีวิต "

บอกต่อไปอีก จำนวนผู้เสียชีวิต  มากกว่าเป็นข่าว  15 - 40%

การปิดบังข้อมูลเหล่านี้  ทำให้ประเทศอื่นๆ เตรียมตัว หรือหาทางตั้งรับไม่ทัน

นักวิทยาศาสตร์ พูดว่า " วัคซีนกำลังพัฒนา " แต่ต้องรออีกอย่างน้อย ปีครึ่ง หรือสองปี

5555  ไวรัสตัวนี้  จัดระเบียนโลกใหม่  สะอาดเรี่ยมเร้ เรไร นะคะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายพิมพ์ผิด แต่พูดถูก...

ไวรัสโควิด19 จะจัดระเบียบโลกใหม่...

หลังจากนี้ไป หลายอย่างจะไม่เหมือนเดิม...
Hero Member

« ตอบ #16433 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 06:18:29 PM »

ยายพิมพ์ผิด แต่พูดถูก...

ไวรัสโควิด19 จะจัดระเบียบโลกใหม่...

หลังจากนี้ไป หลายอย่างจะไม่เหมือนเดิม...

555 จำนวนผู้ติดเชื้อ  โคโรน่าไวรัส ตัวนี้ เฉพาะในอเมริกา ตัวเลขทะยานพุ่งสูงเกือบ  " สามแสนราย " นะคะ 555

ประธานาธิบดีมีคำสั่ง ให้เตรียม ถุง ( กระสอบ )  เบื้องต้น  แสน หรือ มากกว่าแสน ใบ รองรับเหตุฉุกเฉิน นะคะ

555  วิกฤติครั้งนี้  เป็นปัญหาของพลเมือง ที่อาศัยร่วมกันในโลกใบนี้ เชียวแหละ นะคะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

https://www.matichon.co.th/foreign/news_2114688

https://www.facebook.com/babara.ha.58

หัว...ฆรวย

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16434 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 09:18:23 AM »

เมื่อวานอัดฉีดแรงนะครับ วอลุ่มเกือบแสนล้าน  Grin Grin Grin ระวังแนวต้านด้วย

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16435 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 12:25:32 PM »

ยังไม่ปิดตลาดครึ่งเช้า วอลุ่ม 53,000 กว่าล้าน Grin Grin Grin เยอะมากกก

แล้วปิดเย็นนี้จะเป็นไงเนี่ย นี่ขากลบ 20 จุด มา ลบ 3 จุดหน่อยๆ

ผันผวนมากครับ 555555555

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16436 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 07:05:13 PM »

นึกว่าวันนี้จะเทรด แสนล้าน แค่เก้าหมื่นล้านเหมือนเมื่อวาน Grin Grin Grin แต่วอลุ่มเยอะจริงครับ

ปิดลบนิดหน่อย แนวต้านยังพอมีให้เด้ง

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16437 เมื่อ: เมษายน 13, 2020, 11:05:31 AM »

สรุปรู้ยังต้นทุน Saudi ขุดน้ำมันบาเรลละเท่าไร Grin Grin Grin แล้ว เชวล์ออย กับรัสเซีย กับอาหรับอื่นๆ ต้นทุน บาเลร์ละเท่าไร

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16438 เมื่อ: เมษายน 16, 2020, 08:46:25 PM »

สองวันลงหนักนะครับ Grin Grin Grin ตัวใหญ่ยืนไม่ได้กันทั้งนั้น ถ้าขายก็จะไหลลงน่าดู

น้ำมัน WTI เมื่อวาน หลุด USD 20 /บาเรล
แต่ Opec อยยู่ที่ USD 14 กว่า/บาเรล นะครับ

ตกลงรู้ต้นทุนกันรึยังว่าประเทศไหนมีต้นทุนเยอะน้อยกันแค่ไหน
สำคันที่นี่ต้นทุน Saudi ขุดเจาะอยู่ที่ บาเรลละกี่ USD ? พรุ่งนี้บอกครับ

เชลออยของ USA ก็ยื่นศาล ขอฟ้องล้มละลายไปหลายบริษัทแล้ว  เพราะต้นทุนแพงกว่าราคาขาย
ขาดทุนตลอด ยิ่งดำเนินการยิ่งเจ๊ง ก็ล้มไปเลยดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2020, 09:37:08 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16439 เมื่อ: เมษายน 17, 2020, 08:48:20 AM »

ราคา Opec เมื่อวานบวก USD 3 นะครับ อยู่ที่ USD 17 กว่าต่อบาเรล

WTI USD 19 กว่า +/- นิดหน่อย แต่หลุด 20 ไปบ่อยแล้ว

หน้า: 1 ... 1093 1094 1095 [1096] 1097 1098 1099 ... 1118
  พิมพ์