๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:27:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1049 1050 1051 [1052] 1053 1054 1055 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1114868 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15765 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 10:30:15 AM »

น้าแปลองจับจังหวะของหุ้นแต่ละตัวก่อนครับ เหมือนสไนเปอร์ก่อนจะเหนี่ยวไก ก็สังเกตุคลื่่น ลม ความร้อนอุณหภูมิ ถ้ามั่นใจก็กลั้นหายใจนิดหน่อย แล้วเหนี่ยวไก
ขอบคุณครับเดี๋ยวลองใหม่ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15766 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 10:53:25 AM »

ลองบางจากดูครับ หาจังหวะเข้าดี ๆ เด้งละ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15767 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 11:11:50 AM »

ลองบางจากดูครับ หาจังหวะเข้าดี ๆ เด้งละ
BCPใช่ไหมครับ ถ้าใช่ผมได้มาที่ราคาเฉลี่ย๓๒.๗๘ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15768 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 02:06:18 PM »

หุ้นBCPทำไมราคามันแปลกจังครับเสนอซื้อที่๓๕.๕๐แต่เสนอขายที่๓๑.๕๐ครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15769 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 02:18:59 PM »

banpuก็เหมือนกันครับทำไมราคาเสนอซื้อมันสูงกว่าเสนอขายครับ แบบนี้มีนัยยะอะไรต้องระวังอะไรบ้างครับหรือเข้าไปรับไว้เลยครับ แต่ผมก็เข้าไปรอรับไว้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 02:21:12 PM โดย แปจีหล่อ » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15770 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 02:38:26 PM »

ได้คำตอบแล้วครับ แบบนี้มันเคาะกะลาให้ผมดีใจนี่เอง๕๕๕

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15771 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 04:09:56 PM »

ราคายังไม่เปิดตลาดครับ ato ซื้อขายตามราคาเปิด. วันนี้ดูดี ๆ ว่าจะมีคนกดราคา bcp อีกหรือเปล่าลองดูครับ ชอบเทขายตอนสี่โมง

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15772 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 04:25:34 PM »

bcpผมตั้งซื้อไว้ที่๓๒.๗๕กับ๓๒.๒๕ครับ เมื่อวานก็ตั้งไว้แบบนี้แหละครับแล้วก็ได้มาเดี๋ยวพรุ่งนี้ถ้าเปิดตลาดได้มาจริงๆแล้วลักษณะมันขึ้นแบบนี้อีกจะขายเอากำไรซักครึ่งนึงก่อนเอาไว้รอรับอีกและจะได้เฉลี่ยตัวอื่นที่ยังแดงอยู่ครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15773 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 04:43:22 PM »

วันนี้ค่อยยังชั่วค่อนมาทางเขียวแล้วครับ ติดลบวันนี้บวกนิดหน่อย อิอิอิ คืนนี้นั่งเปิดตำราศึกษาต่อพรุ่งนี้ว่ากันใหม่ครับ

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15774 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 08:48:03 PM »

ชีวิตยังไม่สิ้นดิ้นกันต่อไป ทดลองเรื่อย ๆ พอได้สูตรสำเร็จค่อยเริ่มหัดว่ายน้ำจริงครับน้าแป  มันมีอีกหลายเรื่องหลายปัจจัย ลูกเล่นของเจ้ามือ เทคนิคเคล็ดลับต่าง ๆ อีกหลายเรื่องมันถ่ายทอดออกเป็นหนังสือไม่ได้ (ถ้าได้เบียร์สักสองขวดแล้วจะเล่าให้ฟัง ฮิ ฮิ ฮิ) ต้องถามเอาจากปรมาจารย์จริง ๆ เสียดาย อาจารย์สมชายไม่อยู่ ตอนนี้ผมเหลือที่พึ่งเดียวอาจารย์ รุ่นพี่ผม คนนี้ยอมยกนิ้วให้เก่งจริง ๆ ครับ เทคนิคลูกเล่น กลยุทธ์ต่าง ๆ ที่แกเอามาเล่าให้ฟังเหมือนในหนัง แต่มันเป็นเรื่องจริง หุ้นหลายตัวที่แกแนะนำผมเล่น ดูตามประวัติเก่า ๆ ได้ครับแต่ละตัวสุดยอดทั้งนั้น และขึ้นมาตามโผทุกครั้ง IEC SIRI CNT Npark  บางทีผมเลือกหุ้นเอง แต่ตัดสินใจไม่ได้ก็โทรถามให้ช่วยดูให้เหมือนวันก่อน BCP ถ้าดูตามกราฟตัดลงต้องขาย แกฟันธงให้ถือต่อต้องยอมเชื่อเพราะเชื่อครูบาอาจารย์แล้ว ได้ดีทุกคน

BCP ผมดูมาสักพักแล้วครับ ถ้ามันไม่ขึ้นก็จะขอกินปันผลไปสักพักก็ได้ครับ ไม่เป็นไร ปีหนึ่งเล่นหุ้นปีละสามสี่ครั้งพอครับ วันพรุ่งนี้น่าจะประกาศผลประกอบการละครับลุ้นเอา ส่วนอีกตัว Intuch ประกาศจ่ายปันผลแล้ว 2.23 ครึ่งปี ราคาหุ้น 82 บาท เทียบแล้วได้เยอะกว่าเงินฝาก ดูแนวโน้มแล้วราคาหุ้นจะแพงขึ้นทุกวันเลยพยายามจะสะสม ยาว ๆ ละครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15775 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 09:19:31 PM »

ชีวิตยังไม่สิ้นดิ้นกันต่อไป ทดลองเรื่อย ๆ พอได้สูตรสำเร็จค่อยเริ่มหัดว่ายน้ำจริงครับน้าแป  มันมีอีกหลายเรื่องหลายปัจจัย ลูกเล่นของเจ้ามือ เทคนิคเคล็ดลับต่าง ๆ อีกหลายเรื่องมันถ่ายทอดออกเป็นหนังสือไม่ได้ (ถ้าได้เบียร์สักสองขวดแล้วจะเล่าให้ฟัง ฮิ ฮิ ฮิ) ต้องถามเอาจากปรมาจารย์จริง ๆ เสียดาย อาจารย์สมชายไม่อยู่ ตอนนี้ผมเหลือที่พึ่งเดียวอาจารย์ รุ่นพี่ผม คนนี้ยอมยกนิ้วให้เก่งจริง ๆ ครับ เทคนิคลูกเล่น กลยุทธ์ต่าง ๆ ที่แกเอามาเล่าให้ฟังเหมือนในหนัง แต่มันเป็นเรื่องจริง หุ้นหลายตัวที่แกแนะนำผมเล่น ดูตามประวัติเก่า ๆ ได้ครับแต่ละตัวสุดยอดทั้งนั้น และขึ้นมาตามโผทุกครั้ง IEC SIRI CNT Npark  บางทีผมเลือกหุ้นเอง แต่ตัดสินใจไม่ได้ก็โทรถามให้ช่วยดูให้เหมือนวันก่อน BCP ถ้าดูตามกราฟตัดลงต้องขาย แกฟันธงให้ถือต่อต้องยอมเชื่อเพราะเชื่อครูบาอาจารย์แล้ว ได้ดีทุกคน

BCP ผมดูมาสักพักแล้วครับ ถ้ามันไม่ขึ้นก็จะขอกินปันผลไปสักพักก็ได้ครับ ไม่เป็นไร ปีหนึ่งเล่นหุ้นปีละสามสี่ครั้งพอครับ วันพรุ่งนี้น่าจะประกาศผลประกอบการละครับลุ้นเอา ส่วนอีกตัว Intuch ประกาศจ่ายปันผลแล้ว 2.23 ครึ่งปี ราคาหุ้น 82 บาท เทียบแล้วได้เยอะกว่าเงินฝาก ดูแนวโน้มแล้วราคาหุ้นจะแพงขึ้นทุกวันเลยพยายามจะสะสม ยาว ๆ ละครับ
กราฟตามรูปนั้นตรงพื้นที่สีเข้มนั้นคืออะไรครับareaBBน่ะครับแปลว่าอะไรครับ

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15776 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 09:53:09 PM »

Area BB คือช่วงสีเทา ๆ เข้ม ๆ ที่คลุมช่วงราคาหุ้นอยู่ครับ อาจารย์ว่าถ้าเกินขึ้นไปข้างบนมาก ๆ มีแนวโน้มที่คนจะขายทิ้งทำกำไร ราคาหุ้นจะไหลลงมาอยู่ในแนว ถ้าราคาหลุดต่ำกว่าแนวมาก ๆ เขาว่าถ้าซื้อไว้แล้วน่าจะได้กำไร ดูง่าย ๆ แต่ในสถาณการณ์จริง มันบีบหัวใจ ถ้าช่วงขึ้นก็อยากได้มากกว่านั้นอีกนิด ขอกำไรอีกนิด โลภมากลาภหาย   บางทีเห็นหลุดลงเหว ไปช้อน ปรากฏว่า มันตกยิ่งกว่าเหวลงไปอีก มีมาแล้วครับ ฮิ ฮิ ฮิ

แต่ตั้งแต่ผมดูแนว Area bb เป็น ทำให้ได้กำไร รู้จักพอเพียงครับ เมื่อก่อนซื้อขายตามอารมณ์หลายปีละครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15777 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 10:13:41 PM »

Area BB คือช่วงสีเทา ๆ เข้ม ๆ ที่คลุมช่วงราคาหุ้นอยู่ครับ อาจารย์ว่าถ้าเกินขึ้นไปข้างบนมาก ๆ มีแนวโน้มที่คนจะขายทิ้งทำกำไร ราคาหุ้นจะไหลลงมาอยู่ในแนว ถ้าราคาหลุดต่ำกว่าแนวมาก ๆ เขาว่าถ้าซื้อไว้แล้วน่าจะได้กำไร ดูง่าย ๆ แต่ในสถาณการณ์จริง มันบีบหัวใจ ถ้าช่วงขึ้นก็อยากได้มากกว่านั้นอีกนิด ขอกำไรอีกนิด โลภมากลาภหาย   บางทีเห็นหลุดลงเหว ไปช้อน ปรากฏว่า มันตกยิ่งกว่าเหวลงไปอีก มีมาแล้วครับ ฮิ ฮิ ฮิ

แต่ตั้งแต่ผมดูแนว Area bb เป็น ทำให้ได้กำไร รู้จักพอเพียงครับ เมื่อก่อนซื้อขายตามอารมณ์หลายปีละครับ
ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมก็กำลังไล่อ่านกระทู้ที่ท่านสมชายตอบไว้เพื่อหาข้อมูลเทคนิคต่างๆอยู่อีกทางหนึ่งครับ ตอนท่านสมชายอยู่ก็ไม่เล่นมาเล่นตอนไม่อยู่ขำตัวเองเหมือนกันครับ ๕๕๕

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15778 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 10:41:27 PM »

ตามรูปนี้ราคาตัดเส้นค่าเฉลีย๗วันขึ้นและอยู่ในโซนค่อนลงล่างของช่วงราคาแสดงว่าเข้าได้แล้วใช่ไหมครับ ผมตั้งซื้อไว้ที่๓๓บาทและ๓๒.๗๕บาทครับ

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15779 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 06:03:16 AM »

เหมือน อ.สมชายว่าครับน้าแป เส้นเข้ามากระจุกตัวอยู่เมื่อไหร่ ปีกผีเสื้อเตรียมคลี่ เตรียมตัวขึ้นรถไฟเหาะ

หน้า: 1 ... 1049 1050 1051 [1052] 1053 1054 1055 ... 1118
  พิมพ์