๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 02:46:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1001 1002 1003 [1004] 1005 1006 1007 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1114330 ครั้ง)
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #15045 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 09:35:31 AM »

bgh น่าสนมั้ยครับ  ควรจะเข้าที่ราคาใหน
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #15046 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 10:31:59 AM »

สวัสดีครับ สมาชิกกระทู้หุ้นทุกท่าน  TCC  ติดเครื่องหมาย Ts เปิดมาวิ่งกราวรูดหลุด เส้น 7 วันแล้วครับ ส่วน BGH ยังรอลุ้น
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15047 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 11:08:38 AM »

สวัสดีครับ สมาชิกกระทู้หุ้นทุกท่าน  TCC  ติดเครื่องหมาย Ts เปิดมาวิ่งกราวรูดหลุด เส้น 7 วันแล้วครับ ส่วน BGH ยังรอลุ้น

TCC ติด Cash Balance ครับ... คือ กลต. เขาสงสัยว่าโดนปั่น!!!...
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #15048 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 11:11:57 AM »

TCC ติด Cash Balance ครับ... คือ กลต. เขาสงสัยว่าโดนปั่น!!!...
ซื้อต้องเงินสด ใช่หรือเปล่าครับ เลยวอลลุ่มหาย ราคาลง ขอคำแนะนำพี่สมชายช่วยชี้แนะด้วยครับ จะขายทิ้งยอมขาดทุน หรือทนถือ..ดีครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15049 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 11:16:18 AM »

ซื้อต้องเงินสด ใช่หรือเปล่าครับ เลยวอลลุ่มหาย ราคาลง ขอคำแนะนำพี่สมชายช่วยชี้แนะด้วยครับ จะขายทิ้งยอมขาดทุน หรือทนถือ..ดีครับ

ตัดสินใจให้ไม่ได้หรอกครับ นายสมชายเคยโดนกับ True มาแล้วครั้งนึงครับ(หน้ามืดเลย) คนจะปั่นหุ้นเขาก็ทำกราฟให้สวย แล้วก็ปั่น... พวกเราเข้าตามไปก็เพราะกราฟสวยนั่นแหละครับ...

บางตัวมันก็วิ่งต่อ แต่บางตัวมันก็รูดลงครับ... มาถึงตรงนี้เหลือแต่เจ้ามือล้วนๆแล้วครับ เพราะรายย่อยไม่อยากแตะแล้ว เขาเลยชิงกันขายทำนองกินด้วยกัน ใครลุกทีหลังจ่ายเงินรอบโต๊ะครับ...
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #15050 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 11:31:20 AM »

ตัดสินใจให้ไม่ได้หรอกครับ นายสมชายเคยโดนกับ True มาแล้วครั้งนึงครับ(หน้ามืดเลย) คนจะปั่นหุ้นเขาก็ทำกราฟให้สวย แล้วก็ปั่น... พวกเราเข้าตามไปก็เพราะกราฟสวยนั่นแหละครับ...

บางตัวมันก็วิ่งต่อ แต่บางตัวมันก็รูดลงครับ... มาถึงตรงนี้เหลือแต่เจ้ามือล้วนๆแล้วครับ เพราะรายย่อยไม่อยากแตะแล้ว เขาเลยชิงกันขายทำนองกินด้วยกัน ใครลุกทีหลังจ่ายเงินรอบโต๊ะครับ...
ขอบคุณพี่สมชายมากครับ ผมเผ่นดีกว่า ยอดขาดทุน เสียค่าลงทะเบียนวิชาหุ้น ประสบการณ์อีกแล้ว
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #15051 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 11:39:55 AM »

ปล่อย TCC ไปแล้ว ตัวนี้ผมน่าจะได้  เพราะกราฟสวย... วันที่เข้าถือราคาวิ่ง... ไปหลายช่อง.. ไม่ได้ขายเพราะขาดประสบการณ์  อ๋อยวันถัดมา... ตั้งขาย 1.62 แต่ราคาไปแค่ 1.61.... ก็ขายไม่ได้อีก... อ๋อย. มาวันนี้ต้องขาย...ยอมขาดทุน.. ตกใจ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15052 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:12:23 PM »

โดนเหมือนกันครับ 19 สต โหดร้าย แต่คิดในแง่ดี เป็นประสพการณ์ครับฮิฮิฮิ (ไม่อยากลุกคนสุดท้ายเดียวโดนจ่ายรอบวงเหมือนอาจารย์ว่าครับ)

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15053 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:26:30 PM »

เวลาเกาะเส้น 7 วัน ต้องพยายามหาวิธีซื้อให้ชิดเส้น 7 วันมากที่สุดโดยที่ไม่หลุดลงไปข้างล่างด้วยนะครับ... ตรงนี้ยากมาก เพราะทุกคนก็จ้องชิงเหลี่ยมกันตรงนี้, แล้วที่แสบก็คือเวลารายใหญ่แย่งซื้อในราคาที่ต้องการไม่ได้ ก็จะเลิกแย่งซื้อ แต่จะเปลี่ยนเป็นขายให้หลุดเส้น 7 วันไปเลย แล้วไปรอรับใหม่ข้างล่างครับ...

วิธีทุบหุ้นสลัดรายย่อยนี่ก็ไม่เหมือนกันขึ้นอยู่กับฝีมือของแต่ละรายด้วย เพราะบางทีทุบเพลินหลุดลงไปแล้วกราฟเสียรูป คนอื่นเลยขายทิ้งกันใหญ่ อย่างนี้คนที่เพิ่งทุบหุ้นไปหวังจะช้อนซื้อก็เลยต้องเปลี่ยนใจขายตามน้ำฯ แล้วไปชิงเหลี่ยมกันใหม่ที่ข้างล่าง หรือไม่ก็ทิ้งหุ้นตัวนั้นไปเลยครับ...

วันนี้ Set หลุดเส้น 7 เสียด้วย... ก็มีแนวโน้มว่าคนที่ไล่ราคาก็น้อยลง แต่คนขายที่ทุบหุ้น/คนขายทำกำไรจะมีมากกว่าฝ่ายซื้อครับ...
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #15054 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:28:36 PM »

ขอบคุณพี่สมชายมากครับ ที่ถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์ด้านหุ้น  ไหว้
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #15055 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:50:05 PM »

+ ลุงสมชายครับ
รักในหลวง - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #15056 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 02:32:51 PM »

รบกวนถาม อ.สมชายครับ SST ดูแล้วอาการหนักไม้ครับ ผมกำลังตัดสินใจจะทิ้ง cut loss หรือถือต่อดีครับ ขอบคุณมากครับ อ.สมชาย  ไหว้ ไหว้

ลักษณะ คน 6 ประเภท
ไม่รู้ไม่ชี้         คือคนไม่รับผิดชอบ
ไม่รู้แล้วชี้       คือคนอวดตัว หลงตัว
ไม่รู้แล้วไม่ชี้   คือคนซื่อตรง คนรู้ตัว
รู้แล้วไม่ชี้       คือคนเห็นแก่ตัว ใจดำ
ชี้แล้วไม่รู้       คือคนขอไปที คนไม่รู้จริง
รู้แล้วชี้           คือบัณฑิตครู ผู้ประเสริฐ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15057 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 02:47:03 PM »

รบกวนถาม อ.สมชายครับ SST ดูแล้วอาการหนักไม้ครับ ผมกำลังตัดสินใจจะทิ้ง cut loss หรือถือต่อดีครับ ขอบคุณมากครับ อ.สมชาย  ไหว้ ไหว้

sst มีช่วงวิ่งอยู่ระหว่าง 24.9 - 20.3 ครับ, มันตัดเส้น 7 วันลงมาตั้งนานแล้วครับ...

หุ้นวิ่งแรงแบบนี้เล่นยาก เพราะมันสูงโด่งพ้นเส้น 7 วันขึ้นไปมาก(ตีนมันลอย) หากรอให้มันตัดเส้น 7 วันแล้วก็มักลงมาต่ำมาก ครั้นจะขายทำกำไรก็ไม่รู้ว่ามันจะวิ่งต่อหรือไม่น่ะครับ... หุ้นวิ่งแรงแบบนี้นายสมชายมักขายหมู เพราะเวลาราคาหุ้นมันวิ่งหนีเส้น 7 วันไปแยะแล้วเราไม่รู้ว่าจะหาจุดอะไรขายดี เลยขายเอาไว้ก่อนครับ...

นายสมชายตัดสินใจให้ไม่ได้ครับ แต่ถ้าเป็นนายสมชายจะตัดใจขายไปแล้วตั้งแต่ตัดเส้น 7 วันครับ... นายสมชายนั่งดูกราฟแล้วก็เซ็งตามไปด้วยเหมือนกันครับ ตัวนี้โหด...
รักในหลวง - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #15058 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 03:04:34 PM »

sst มีช่วงวิ่งอยู่ระหว่าง 24.9 - 20.3 ครับ, มันตัดเส้น 7 วันลงมาตั้งนานแล้วครับ...

หุ้นวิ่งแรงแบบนี้เล่นยาก เพราะมันสูงโด่งพ้นเส้น 7 วันขึ้นไปมาก(ตีนมันลอย) หากรอให้มันตัดเส้น 7 วันแล้วก็มักลงมาต่ำมาก ครั้นจะขายทำกำไรก็ไม่รู้ว่ามันจะวิ่งต่อหรือไม่น่ะครับ... หุ้นวิ่งแรงแบบนี้นายสมชายมักขายหมู เพราะเวลาราคาหุ้นมันวิ่งหนีเส้น 7 วันไปแยะแล้วเราไม่รู้ว่าจะหาจุดอะไรขายดี เลยขายเอาไว้ก่อนครับ...

นายสมชายตัดสินใจให้ไม่ได้ครับ แต่ถ้าเป็นนายสมชายจะตัดใจขายไปแล้วตั้งแต่ตัดเส้น 7 วันครับ... นายสมชายนั่งดูกราฟแล้วก็เซ็งตามไปด้วยเหมือนกันครับ ตัวนี้โหด...

ขอบพระคุณ อ.สมชาย มากครับ

ลักษณะ คน 6 ประเภท
ไม่รู้ไม่ชี้         คือคนไม่รับผิดชอบ
ไม่รู้แล้วชี้       คือคนอวดตัว หลงตัว
ไม่รู้แล้วไม่ชี้   คือคนซื่อตรง คนรู้ตัว
รู้แล้วไม่ชี้       คือคนเห็นแก่ตัว ใจดำ
ชี้แล้วไม่รู้       คือคนขอไปที คนไม่รู้จริง
รู้แล้วชี้           คือบัณฑิตครู ผู้ประเสริฐ
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #15059 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 03:16:55 PM »

ลุงสมชายครับbigc ถ้าbuyสวนตอนนี้ ทำได้มั้ยครับ
หน้า: 1 ... 1001 1002 1003 [1004] 1005 1006 1007 ... 1118
  พิมพ์