๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 11:49:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกกรดคริกโก้  (อ่าน 7292 ครั้ง)
anusorn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2005, 10:54:07 PM »

เพื่อน ๆ ท่านใดมีข้อมูลปืนลูกกรดยาวยี่ห้อคริกโก้บ้างครับ  ใช้ดีหรือเปล่า เที่ยบกับปืนลูกกรดออโตยุกใหม่ ๆ ได้มั๊ยครับ พอดีไปเจอมากระบอกหนึ่ง อายุประมาณ 30 ปี สภาพยังดีมากเลย ไม่รู้คุณภาพปืนเป็นอย่างไรขอข้อมูลด้วยครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2005, 10:58:42 PM »

.......... Grin Cheesy...รอท่านซับฯ  มาตอบเลยครับ  เพราะขานั้นใช้ลูกกรด ตัวนี้อยู่เลยครับ... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2005, 11:09:15 PM »

ถ้าคุณ  Submachine  จะเข้ามาตอบ ก็ ขอรูปด้วยได้ไหมครับ  อยากเห็นมาก (รูปปืน)  เพราะเป็นที่กล่าวขวัญถึงมากปืนกระบอกนี้ .......     Wink

ขอบคุณครับ     Cheesy

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2005, 11:15:36 PM »

:Smiley จะดูปืนนายซับ...

ฉีดวัคซีนบาดทะยักกันหรือยังคับ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2005, 11:21:22 PM »

ฉีดวัคซีนบาดทะยักกันหรือยังคับ...

ฉีดแล้วครับ ........  Cheesy

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2005, 11:33:14 PM »

.............. Grin...แอบแซวท่านซับฯกันตอนนี้ 5 ทุ่มครึ่ง   เจ้าตัวคงไปเมาแล้ว..แอบหลับอยู่ที่ไหนซักที่...ถึงไม่มาตอบจักกะที... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2005, 11:33:42 PM »

ฉีดวัคซีนบาดทะยักกันหรือยังคับ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

หุๆๆๆๆ   ปืนนายซับ....พี่หมอ ก็..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2005, 12:49:25 AM »

หลงรัก  ใช้ดีครับ.....เป็นปืนที่ผลิตจากเยอรมัน        สมัยก่อนต้นทุนไม่สูงมากจึงสั่งเข้ามา

ผมซื้อมาประมาณปี  ๑๙    ราคาตอนนั้นแพงกว่า   ซีแซด    จำได้ว่าซื้อมา  ๓๔๐๐    (ใหม่)

ซีแซดอยู่ประมาณ   สองพัน (ใหม่)

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2005, 06:16:13 AM »

Smiley.เพียงได้ยิงสัมผัสในระยะสั้น สั้น .แม่นยำดีครับ เป็นออโต แต่เลือกที่จะยิงแบบเก็บปลอกไม่ให้กระเด็น โดยกดคันรั้งเข้าชิดตัวปืน. เป็นปืนเก่าเยอรมันผลิต ที่น่าใช้มากครับ. Cheesy

muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2005, 07:39:08 AM »

เข้ามารอพี่ซับอีกคน  Grin Grin:VOV: หลงรัก หลงรัก

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2005, 07:48:43 AM »

โดนอีกดอก......55555
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2005, 01:16:30 PM »

................ Grin..ขุดขึ้นมาให้ท่านซัพฯ... อีกที..Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2005, 01:28:13 PM »

แจ้งให้ อีตาซับใน...ทราบแร้วววย์...ครับ
ทาง land line (Q code)

บอกว่า...ถ้ามาช้า....วิดพื้นสิบ....อิ อิ
เร็ว ๆ เข้า อีตาซับใน....เดี๋ยวมีเหนี่ยว....เดี๋ยวมีเหนี่ยว...(พี่มะขิ่นสั่ง)
post ไม่ดี...มีเหนี่ยว แล้วปลดออกจาก Melancholia แหง๋ม ๆ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

แถมด้วย...พื้นที่ที่มีฝนตก...ในวันนี้ (13 ก.ค.) เวลาประมาณ 12.15 น. ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2005, 01:31:53 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2005, 03:48:50 PM »

อ้าว..ตาย .. เลื้อยเพลิน...
เพิ่งเห็น....

คือลูกกรด krico เป็นปืนที่ผลิตจากเยอรมัน เชื่อถือได้ครับ...
แต่ก่อนราคาแพงกว่าซีแซดไม่มากนัก...
ลูกกรด คริกโก้..จะมีศูนย์หน้าเป็นตุ่มกลม ไม่เหมือนปืนลูกกรดอื่นๆที่ตัดฉาก...
ของผมก็ราวๆใกล้ๆ40ปี...

ช่วงที่ไม่อยู่บ้าน ปืนเก็บไว้อย่างเดียว เลยเกิดสนิมรุม (ไม่ใช่สนิมขุม Grin)
ทำการล้างสนิม และเอามาซ่อมที่ กทม. รมดำใหม่ ย้อมไม้ใหม่

ที่เหลือยังยิงได้แม่นเหมือนเดิม

แต่ที่ผมบอกเป็น...ลูกกรด ลูกเลื่อนนะครับ คงไม่สามารถเอาไปเทียบกะออโตได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2005, 04:01:03 PM »

อ้าว..ตาย .. เลื้อยเพลิน...
เพิ่งเห็น....

คือลูกกรด krico เป็นปืนที่ผลิตจากเยอรมัน เชื่อถือได้ครับ...
แต่ก่อนราคาแพงกว่าซีแซดไม่มากนัก...
ลูกกรด คริกโก้..จะมีศูนย์หน้าเป็นตุ่มกลม ไม่เหมือนปืนลูกกรดอื่นๆที่ตัดฉาก...
ของผมก็ราวๆใกล้ๆ40ปี...

ช่วงที่ไม่อยู่บ้าน ปืนเก็บไว้อย่างเดียว เลยเกิดสนิมรุม (ไม่ใช่สนิมขุม Grin)
ทำการล้างสนิม และเอามาซ่อมที่ กทม. รมดำใหม่ ย้อมไม้ใหม่

ที่เหลือยังยิงได้แม่นเหมือนเดิม

แต่ที่ผมบอกเป็น...ลูกกรด ลูกเลื่อนนะครับ คงไม่สามารถเอาไปเทียบกะออโตได้

ยิงแม่นดีหรือเปล่า? พาดยิงศูนย์เปิดกลุ่มที่ระยะ 25 เมตร 50 เมตรเท่าไหร่?

ยิงมากๆ ติดขัดหรือเปล่า?

ใช้กระสุนปลอกยาวอย่างสติงเกอร์ป้อนกระสุนเข้ารังเลิงได้ดีไม่ติดขัดหรือเปล่า?

ชิ้นส่วนไหนเป็นจุดอ่อน พังง่าย?

รูปทรงแปลกแค่ไหนถึงหากระเป๋าปืนใส่ไม่ได้ถึงต้องใส่กระเป๋าเดินทางข้ามทวีป?

: I

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1]
  พิมพ์