๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 12:57:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ LLAMA ลาม่า  (อ่าน 158438 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 05:55:19 AM »

Grin คุณ ninja19 ปืนสวยนะครับ รักษาดีนะครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2008, 08:32:58 AM โดย ART » บันทึกการเข้า

sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 10:52:05 AM »

อยากเลี้ยงลาเหมือนกันครับ  ชอบหุ่นเหมือนม้าแต่ตัวเล็กกว่า
นิดหน่อย  เหมาะกับคนมือเล็กอย่างเราดี  ใครเบื่ออยากปล่อย
ราคาเบาๆกระซิบบอกด้วยน่ะครับ  Cheesy
นายจร-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 11:55:49 AM »

มี 38 ซุป ครับ  Smiley

nickak47
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 12:07:18 PM »

อยากเลี้ยงลาเหมือนกันครับ  ชอบหุ่นเหมือนม้าแต่ตัวเล็กกว่า
นิดหน่อย  เหมาะกับคนมือเล็กอย่างเราดี  ใครเบื่ออยากปล่อย
ราคาเบาๆกระซิบบอกด้วยน่ะครับ  Cheesy
เห็นด้วยขอรับ เลี้ยงลาก็พอเลี้ยงม้าไหว
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 12:23:02 PM »

ผมลามา แม็กซ์ทู 9 มม. 17 นัดครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 12:49:25 PM »

Grin คุณ ninja19 ปืนสวยนะครับ รักษาดีนะครับ  Cheesy

......... Grin Grin  ขอบคุณครับ.............. เศร้า  ปืนกระบอกนี้ ตอนซื้อมา เจ้าของยังไม่เสียชีวิต  แต่ตอนไปทำเรื่องโอนดันเสียชีวิต โคตรยุ่งเลย ตอนนี้ก็ยังไม่จบเรื่อง  เศร้า 

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 01:03:59 PM »

ผมลามา แม็กซ์ทู 9 มม. 17 นัดครับ
       มีรูปไหมครับ อยากชมเป็นบุญตานะครับ

m2499
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 01:10:21 PM »

Grinของผม .38 ซูป ตัวเต็ม 5 นิ้ว ลงรูปไม่เเป็น ไปดูที่ กันอิน ล่ะกัน....อยู่กันทอร์ค
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 01:21:12 PM »

ผมเป็นแต่คนเคยมีใช้ ลา  .๓๘/๙ para กับ ๗.๖๕. 
แต่ทั้งสองกระบอกให้เปล่ากับเพื่อน และน้องไปแล้ว.

ประทับใจครับ .๓๘ super ยิงได้กับ ๙ พารา  ไม่เคยขัดลำสักนัด แม่น
ทั้งกระบอกยอมรับว่าลำกล้องหนากว่า Colt  ทำได้เนียน เกลียวคม ทนมาก

ความปราณีตยอมรับได้ เพียงเสียดายที่ชิ้นงาน วัสดุไม่สู้ทนนัก ชอบแตกหัก ปริ
แต่ก็ถือเป็นปืนที่สมราคาตลาดล่าง 
แสดงถึง เทคโนโลยี่ในในสมัยนั้น. ยังต้องพัฒนาอีกมาก

ส่วนตัวแล้ว ชอบยี่ห้อนี้ืมาก มากกว่า ยี่ห้อที่มาจาก จีน. ครับ.  Smiley

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 10:45:20 AM »

ผมเป็นแต่คนเคยมีใช้ ลา  .๓๘/๙ para กับ ๗.๖๕. 
แต่ทั้งสองกระบอกให้เปล่ากับเพื่อน และน้องไปแล้ว.

ประทับใจครับ .๓๘ super ยิงได้กับ ๙ พารา  ไม่เคยขัดลำสักนัด แม่น
ทั้งกระบอกยอมรับว่าลำกล้องหนากว่า Colt  ทำได้เนียน เกลียวคม ทนมาก

ความปราณีตยอมรับได้ เพียงเสียดายที่ชิ้นงาน วัสดุไม่สู้ทนนัก ชอบแตกหัก ปริ
แต่ก็ถือเป็นปืนที่สมราคาตลาดล่าง 
แสดงถึง เทคโนโลยี่ในในสมัยนั้น. ยังต้องพัฒนาอีกมาก

ส่วนตัวแล้ว ชอบยี่ห้อนี้ืมาก มากกว่า ยี่ห้อที่มาจาก จีน. ครับ.  Smiley

ปืนลาม่ารุ่นนี้ยิงกระสุนได้ ทั้งสองขนาดใช่ไหมครับ หรือ เป็นลาม่า 38  super บางรุ่น ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 06:15:24 PM »

ปืนลาม่ารุ่นนี้ยิงกระสุนได้ ทั้งสองขนาดใช่ไหมครับ หรือ เป็นลาม่า 38  super บางรุ่น ครับ

LLama  จะตี .38/9   หรือ 9/.38 ไว้บนโครงสไลด์ รุ่นหลังสะพาน
ส่วนรุ่นหลังโค้ง ผมแม่แน่ใจว่าจะ ตีไว้หรือไม่..

แต่ถ้าเข้าใจสภาพ..น่าจะทำงานเหมือนกัน.
ยิงกระสุน ได้ทั้ง.38 super และ 9 พารา ควรจะยิงได้ทุกกระบอก  ครับ 

กระบอกที่ผมเคยมีอยู่ ตะก่อนนั้น กระสุน .38 super หาได้ยากมาก
ก็ใช้ยิงกับ กระสุน 9 พารา ยิงไปเยอะมากครับ ไม่เคยขัดลำแม้แต่นัดเดียว  Smiley

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 07:47:09 PM »

LLama  จะตี .38/9   หรือ 9/.38 ไว้บนโครงสไลด์ รุ่นหลังสะพาน
ส่วนรุ่นหลังโค้ง ผมแม่แน่ใจว่าจะ ตีไว้หรือไม่..

แต่ถ้าเข้าใจสภาพ..น่าจะทำงานเหมือนกัน.
ยิงกระสุน ได้ทั้ง.38 super และ 9 พารา ควรจะยิงได้ทุกกระบอก  ครับ 

กระบอกที่ผมเคยมีอยู่ ตะก่อนนั้น กระสุน .38 super หาได้ยากมาก
ก็ใช้ยิงกับ กระสุน 9 พารา ยิงไปเยอะมากครับ ไม่เคยขัดลำแม้แต่นัดเดียว  Smiley

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ สงสัยต้องหามือสองมาใช้ บ้างครับ แบบยิงได้ 2 ขนาด 9พารา  38 super นะครับ

m2499
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2008, 10:14:15 AM »

Grinตัวนี้เลยครับ 9มม./.38 ซูปเปอร์ ตัวเต็ม 5นิ้ว....
ใส่ไกด์รอดยาว กลึงเองแล้วมันขัดๆๆเลยถอดออก..แนะนำหน่อยครับ ทำยังไงดีให้มันไหลลื่น....

Supreeda
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

อิ่มเดียว หลับเดียว

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2008, 10:52:32 AM »

มารายงานตัวเป็นสมาชิก คนรักลา ด้วยคนครับ ผมมีลาม่า 7.65 ตอนนี้กำลังบูรณะอยู่ ว่าแต่ด้ามไม้สวยๆซื้อกันที่ไหนครับ

เป็นคนต้องมีน้ำใจ  เป็นคนไทยต้องรักชาติ  มีอำนาจต้องเป็นธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2008, 11:01:53 AM »

ปล่อย เดิม เดิม ตามภาพของ คุณ โอ ครับ (ชลบุรี) ก็ดีครับ.
นาน นานครั้ง .เพื่อนคอปืนหลายท่าน มักหยิบคำ 

"สูงสุดคืนสู่สามัญ" มาเล่าขานเตือนใจกัน ครับ.  Smiley 

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 30
  พิมพ์