๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:01:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยแนะนำวิธีใช้ปืนลูกซอง stoeger M 2000 หน่อยครับ  (อ่าน 12997 ครั้ง)
big gun ฮักพ่อหลวง
รักชาติ รักศาสนา รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 4

กินทีละคำ ทำทีละอย่าง เดินทีละเก้า

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 06:47:55 PM »

พี่ๆช่วยแนะนำวิธีใช้ปืนลูกซอง stoeger M 2000  วิธีบรรจุกระสุน, เอากระสุนออก , บำรุงรักษา  และอื่นๆด้วยครับเพราะไม่เคยใช้ปืนลูกชองเลย   Huh Huhขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้

Jr. Member
**

คะแนน 4

กินทีละคำ ทำทีละอย่าง เดินทีละเก้า

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 08:21:21 PM »

ขอถามต่ออีกหน่อยครับ    1. ถ้าจะซื้อจะต้องเลือกลำกล้องกี่นิ้ว18 , 22 หรือ 24นิ้ว พร้อมรายละเอียดอื่นๆด้วยครับครับ   
    2. ปืนของโครงการสวัสดิการกรมการปกครองเราสามารถเลือกความยาวของลำกล้องได้หรือไม่ครับ

noibmw
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 01:04:35 PM »

1.สโตเกอร์m2000มีที่สนอส.ไม่น่าจะมีที่สนสก.มีลำกล้องขนาดเดียวคือ18นิ้วหรือ18นิ้วครึ่งไม่แน่ใจ แต่ก็เหมาะสำหรับการแข่งลูกซอง
สปีดชนิดออโต้
2.วิธีบรรจุกระสุนให้ดึงคันรั้งเปิดช่องบรรจุแล้วหยอดลูกแรก แล้วกดปุ่ม(ต้องออกแรง) จะบรรจุกระสุนเข้าในรังเพลิง นัดต่อๆไปบรรจุเข้าใต้ท้องจนครบอีก4นัด
3.ถ้าคุณเพิ่งได้ปืนมาเมื่อบรรจุนัดแรกแล้วบรรจุเข้าใต้ท้องอาจจะได้อีเพียง2นัด(มัน5นัดไม่ใช่หรือ) ไม่ต้องตกใจ ให้หมุนฝาเกลียวใต้ลำกล้องออกแล้วแกะจุกยางที่ปิดออกโดยใช้ไขควงงัดจุกยางออกแล้วดึงแกนพลาสติกออกมาก็จะทำให้บรรจุได้5นัด
4.บรรจุลูกแล้วจะเอาลูกออกใช้วิธีดึงคันรั้งหลายๆครั้งจะสลัดลูกออก มีปัญหาโทรหาผมได้089-1438778ยินดีที่ได้รู้จักคนที่ใช้ปืนรุ่นเดียวกัน
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 06:23:55 PM »

ขอบพระคุณมากๆครับ ไหว้

bundit_น้อย / รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 394

ชนะ เพื่อแพ้...หรือจะแพ้ เพื่อชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:54:29 AM »

ตามที่ท่าน noibmw กล่าวไว้ครับ ไหว้
แค่เสริมนิดหน่อย เพราะเห็นว่าท่านบอกว่า ไม่เคยใช้ลูกซองมาก่อน

1. ให้ยัดลูกใต้โครงปืน ใส่หลอดบรรจุกระสุนให้เต็ม 4 นัดก็พอ
...เมื่อจะใช้งาน ก็กระชากลูกเลื่อนขวามือเรียกลูกเข้ารังเพลิง ...จะปล่อดภัยครับ ไหว้

หรือ

2. เปิดค้างสไลด์ ยัดลูกในรังเพลิง 1 นัด ปิดสไลด์ ..แล้วยัด ลูกใส่หลอดบรรจุกระสุนใต้โครงปืนอีก 4 นัด
...แล้วเข้าเซ็ฟตรงหลังไกด์ไว้ ก็ได้...เมื่อคุ้นเคยกับปืนแล้วพอสมควร....เพราะมันจะพร้อมยิงครับ ไหว้

...พอมีคลิปใช้ สโตเกอร์ ยิง และบรรจุลูกอยู่ คลิปเดียวครับ (ของคนไทยใช้จริง)
...ลองดูครับ ปืนกระบอกนี้เป็นของผู้การสุพิน ปืนใช้ดีพอๆกับเบนเนลี่เลยครับ  ชอบ ชอบ:VOV:

Test Stoger M 2000

....ความที่ต่าง
ทำให้เราพบโลกอีกมุม ที่ไม่เคยรู้
หรือเพียงรู้ ทว่าไม่เคยสัมผัส
หากมิได้พบพาน คงยากจะเข้าใจ....
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 05:18:14 PM »

หอบเลยคุณน้อย......อิๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 02:30:49 PM »

ตามที่ท่าน noibmw กล่าวไว้ครับ ไหว้
แค่เสริมนิดหน่อย เพราะเห็นว่าท่านบอกว่า ไม่เคยใช้ลูกซองมาก่อน

1. ให้ยัดลูกใต้โครงปืน ใส่หลอดบรรจุกระสุนให้เต็ม 4 นัดก็พอ
...เมื่อจะใช้งาน ก็กระชากลูกเลื่อนขวามือเรียกลูกเข้ารังเพลิง ...จะปล่อดภัยครับ ไหว้

หรือ

2. เปิดค้างสไลด์ ยัดลูกในรังเพลิง 1 นัด ปิดสไลด์ ..แล้วยัด ลูกใส่หลอดบรรจุกระสุนใต้โครงปืนอีก 4 นัด
...แล้วเข้าเซ็ฟตรงหลังไกด์ไว้ ก็ได้...เมื่อคุ้นเคยกับปืนแล้วพอสมควร....เพราะมันจะพร้อมยิงครับ ไหว้

...พอมีคลิปใช้ สโตเกอร์ ยิง และบรรจุลูกอยู่ คลิปเดียวครับ (ของคนไทยใช้จริง)
...ลองดูครับ ปืนกระบอกนี้เป็นของผู้การสุพิน ปืนใช้ดีพอๆกับเบนเนลี่เลยครับ  ชอบ ชอบ:VOV:

Test Stoger M 2000

ขอบคุณครับ +1 ครับ ไหว้

dorn
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2021, 08:11:49 AM »

รบกวนพี่ๆครับ  ทำคันรั้งลูกเลื่อน m.2000 หัก พี่ๆท่านใดพอแนะนำทางหาอะไหล่ได้บ้างครับ  ไหว้
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2021, 07:23:15 PM »

ปืนมะกันเหรอครับ ?? เห็นว่าญาติ ๆ กะ Benelli 
kkm
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2021, 09:10:29 AM »

ผมใช้อยู่ครับลำกล้อง24นิ้วมีเกลียวต๊าปในปากลำกล้องใส่โช็คแต่โช็คใช้ของเบเนลลี่  ขอแชร์ประสบการณ์ในการใช้งานระมัดระวังสลักตัวเล็กๆอยู่ข้างโครงปืนจะหลุดหาย เช่นสลักยึดชิ้นส่วนตัวกันกระสุนถอยออกจากแมกกาซ๊น เป็นต้น ผมแก้โดยใช้กาวหยอดครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์