๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:00:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาสนามซ้อมยิงปืนใกล้บ้านครับ  (อ่าน 6303 ครั้ง)
tom+
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 04:45:42 AM »

รบกวนอีกแล้วครับ อยากหาสนามซ้อมยิงปืน เอาใกล้บ้าน (ผมอยู่พระราม3) เพื่อจะได้เป็นสมาชิก รอขอป.3
60วัน และอยากลองหัดเรียนรู้ปืนแบบ 1911 ก่อนหามาใช้ซักกระบอก น่ะครับไม่ทราบว่าที่สนามจะมีคนคอยแนะนำวิธีการใช้ปืนแบบนี้รึเปล่า ช่วงซ้อมจะมีปืนให้เช่าไหมครับ มือใหม่จริงๆ ส่วนตัวเคยใช้แต่ลูกโม่น่ะครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 05:11:39 AM »

ข้ามสพานกรุงเทพไปวงเวียนใหญ่  ข้ามสะพานพุทธ  ไปสนามหลวง  มีสนามรด.
ข้ามสพานขึงวงเเหวนไปพระประเเดง  สุขุมวิท  เเยกบางนา  มีสนามราชนาวีบางนา
ขึ้นทางด่วนลงดินเเดง  มีสนาม ร1รอ.วิภาวดี

นึกได้เท่านี้ครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 09:35:35 AM »

เจ้าของกระทู้อยู่บ้านกรุงงเทพฯ ใกล้บ้านกรุงเทพฯก็นนทบุรีอีกแห่งครับ..
สนามบางบัวทอง  Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
choochoo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 10:39:34 AM »

สนาม ร1รอ.วิภาวดี มีแค่ระยะ 25 ม. สำหรับปืนสั้นและลูกซอง สนามอยู่ใกล้บ้านผมมาก แต่พอถอย 453 มาคงต้องไปยิงที่รามอินทราครับ
tom+
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 03:33:16 PM »

สนาม ร1รอ.วิภาวดี มีแค่ระยะ 25 ม. สำหรับปืนสั้นและลูกซอง สนามอยู่ใกล้บ้านผมมาก แต่พอถอย 453 มาคงต้องไปยิงที่รามอินทราครับ
ขอบคุณนะครับ แต่ทำไมต้องย้ายไปรามอินทราด้วยล่ะครับ แล้ว453คือไรครับ
เจ้าของกระทู้อยู่บ้านกรุงงเทพฯ ใกล้บ้านกรุงเทพฯก็นนทบุรีอีกแห่งครับ..

ขอบคุณครับเคยผ่านแถวนั้นบ้าง ไกลไปหน่อยครับขากลับกลัวจะวังเวง
ข้ามสพานกรุงเทพไปวงเวียนใหญ่  ข้ามสะพานพุทธ  ไปสนามหลวง  มีสนามรด.
ข้ามสพานขึงวงเเหวนไปพระประเเดง  สุขุมวิท  เเยกบางนา  มีสนามราชนาวีบางนา
ขึ้นทางด่วนลงดินเเดง  มีสนาม ร1รอ.วิภาวดี

นึกได้เท่านี้ครับ
เท่านี้ก็เยี่ยมแล้วครับ นึกภาพออกเลย ขอบคุณนะครับ
M60-16 (ทัน)
ยิงให้แม่น ต้อง ซ้อม ซ้อม ซ้อม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 09:33:31 PM »

ผมผ่านไปแถวสนามบางบัวทองบ่อยๆ ไม่เคยสังเกตุเลย ไม่งั้นได้ไปหลายเที่ยวแล้วเนี่ย
หน้า: [1]
  พิมพ์