๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:40:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บปืนด้วยซองสูญญากาศ  (อ่าน 1993 ครั้ง)
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 09:28:25 PM »

พอดีได้อ่านในกระทู้หนึง มีสมาชิกแนะนำเกี่ยวกัยการเก็บกระสุนในซองสูญญากาศ  พอดีไปเดิน ร้าน 60บาทรักษา2โรค อิอิ ล้อเล่น  Grin
ร้าน ทุกอย่าง 60 บาทที่ central พระรามสอง เจอถุงสูญญากาศขนาดใหญ่สำหรับเก็บผ้าห่ม ก็เลยเกิดความคิดบรรเจิด เอามาใส่ปืนท่าจะดี เนื่องจาก ผมไม่ค่อยได้อยู่บ้านนานๆกลับที คราวที่แล้วถอดลำกล้อง  10/22 ออกแล้วห่อกระดาษไว้ อีกหกเดือนกลับไปเอาออกมาดูเจอสนิมขุม 2 จุดน้ำตาแทบตก  Cry

ถุงที่ผมซื้อมามีขนาด 80x90ซม. ก็เลยจับ 870 กะ 10/22 ถอดเป็นสองท่อน จัดการชะโลมน้ำมันแล้วเอาผ้าห่อส่วนที่แหลมคมไว้กันถุงแตก เอายัดใส่ถุง แล้วก็อาเครื่องดูดฝุ่นดูดอากาศออกก็เรียบร้อย เอาเก็บใส่กล่องหรือตู้ก็ได้

ขออภัยที่ไม่ได้ถ่ายภาพขั้นตอนมาด้วยเนื่องจากรีบครับ

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 09:36:34 PM »

พี่ครับ ระวัง ส่วนที่ห่อผ้า จะเป้นสนิมนะครับ ของอาผมเป้นสนิมเพราะผ้านี่แหล่ะ ทางที่ดีส่วนที่คม ผมเนะนำ แผ่น พลาสติค แร๊ปฟิล์มห่อ(ใช้ห่ออาหาร) ดีกว่าครับ เพราะผ้ามันดูด ความชื้นไว้ครับ เอว่าแตต่ผ้า ที่พี่ห่อลูกซอง นี่ ผ้าออม้ลูกหรือ ปล่าว ครับ  อิอิอิ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หน้า: [1]
  พิมพ์