๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:56:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ประเทศไทยเรามีโรงงานผลิตปืน บ้างไหมคับ ถ้ามีที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 4669 ครั้ง)
Kap@ng.S&W
l Iove S&W
Newbie
*

คะแนน 0

เมื่อไรประเทศเราจามีความสุขซะที

« เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 07:35:49 PM »

อยากรู้ว่าประเทศเรามีสถานที่ผลิตปืนบ้างไหมคับ ถ้ามีแล้วมีที่ไหนบ้าง อยากรู้ว่าทำไมไทยไม่ผลิตเองให้สุ้ตลาดนะคับ เพราะเห็นเพื่อนบ้างเราเค้าก้อมีกันหมด

I LOVE S&W.
w@t
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 09:58:56 AM »

อยู่นครสวรรค์  ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
bigonesiam
เจ็บแล้วจำเป็นคน เจ็บแล้วทนเป็นควาย
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 10:25:27 AM »

แถวบ้านผมผลิตเองยิงเองแล้วก้อให้ผมพาไปโรงพยาบาลเองครับ ตกใจ ตกใจ ไหว้ ไหว้

ผิดครั้งแรกเป็นคูร  ผิดครั้งที่สองเป็นควาย
ศักดิ์ศรี สำคัญยิ่งกว่าชีวิต และสิ้นสุดไปพร้อมกับชีวิตด้วยเช่นกัน
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 10:41:16 AM »

อยู่นครสวรรค์  ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มีแต่โรงงานผลิตกระสุนครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 10:48:10 AM »

พักนี้อาบังคงต้องสะอึกเยอะหน่อย คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยี๊ ขำก๊าก
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 10:52:43 AM »

..Sig Sauer อยู่ที่แพร่ครับ ตอนนี้กำลังเคลียร์พื้นที่ คือกำลังโคนป่าสักโดยการเอาสารเคมีไปใส่ในต้นไว้ ให้แห้งตายยืนต้น แล้วโค่นแปรรูป พื้นที่ก็ตั้งโรงงานผิดปืนซะเลย(ร้านอยู่โฆษณาปกหลังด้านนอก อวป. บอกมาว่าอย่างงี้ อ่านแล้วก็ผ่านไปครับ อิอิ  คิก คิก)

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 11:23:19 AM »

ขออนุญาตครับ

โรงงานผลิตปืน.... Grin เท่าที่ทราบ เพื่อการพานิชย์ ไม่มีครับ 

ที่มีก็เป็นจินตนาการ(ในฝัน) กับในนิยายแถว ๆ ถนนอุณากรรณ 

กล็อกผลิตจากนครสวรรค์ , ซิกฯ จากแพร่ , โคลท์ที่นครศรีธรรมราช ฯลฯ แล้วแต่ใครจะได้ยิน  Grin

ส่วนที่ผ่าน ๆ มา ที่ไม่ใช่เพื่อการพานิชย์ อันนี้ผมไม่ชัดเจน ขอผ่านรอท่านผู้รู้ดีกว่าครับ

ด้วยความเคารพครับ
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 12:43:18 PM »

บริษัท เจ.เค.ดีเฟ้นซ์ฯ    ได้รับอนุญาตให้ตั้งโรงงานผลิตอาวุธปืนพกสั้น  ยี่ห้อซิก ซาวเออร์     ตามคำสั่ง ปร.37     

โดยระบุสถานที่ตั้งโรงงาน  ที่ตำบลแม่หล่าย  อ.เมือง  จ.แพร่

แต่จนถึงปัจจุบันนี้   ก็ยังไม่เปิดสายการผลิตครับ. Grin Cheesy Grin
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 01:03:51 PM »

โรงงานพาณิชย์ อาจไม่มี แต่ปืนไทยทำ มี  Grin

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 03:41:37 PM »

ข้อมูลไม่ถูกต้องครับ
ที่นครสวรรค์  มีโรงงานผลิตอาวุธปืนอยู่ด้วย   ได้รับใบอนุญาตตั้งโรงงานมาประมาณสองปีแล้ว  กำลังขอใบอนุญาตเปิดการผลิต
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 03:44:18 PM »

ที่นครสวรรค์  มีโรงงานผลิตอาวุธปืนอยู่ด้วย   ได้รับใบอนุญาตตั้งโรงงานมาประมาณสองปีแล้ว  กำลังขอใบอนุญาตเปิดการผลิต
ยี่ห้ออะไรครับ หวังว่าคงไม่ใช่กล็อคให้อาบังไปหลอกลูกค้านะครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
waterfall
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 05:03:15 PM »

ที่นครสวรรค์  มีโรงงานผลิตอาวุธปืนอยู่ด้วย   ได้รับใบอนุญาตตั้งโรงงานมาประมาณสองปีแล้ว  กำลังขอใบอนุญาตเปิดการผลิต

ดีใจครับที่ไทยเรามีโรงงานผลิตอาวุธปืนถ้าหากจำหน่ายเมื่อใดจะอุดหนุนครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 05:55:16 PM »

ถ้าผลิตได้เองในประเทศเหมือนฟิลิปปินส์ ราคาจะถูกกว่าที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ไม๊ครับ...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 06:41:26 PM »

ถ้าผลิตได้เองในประเทศเหมือนฟิลิปปินส์ ราคาจะถูกกว่าที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ไม๊ครับ...

ขออนุญาตครับ.......ไทยจะได้ช่วยไทยครับ

Pragmatism
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 06:50:01 PM »

ใช่ครับ ...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์