กล้องติดปืนยาวขนาด.22 ยี่ห้อ cz 452-2e lux

<< < (9/10) > >>

wing zero:
อ้างจาก: esko ที่ มกราคม 16, 2008, 07:03:01 PM

หากใช้ยิงเล่น ในสวนมะพร้าว เช่นกระรอก หนู กล้องสองตัวตามที่เจ้าของกระทู้สอบถามไม่ทราบใช้ตัวไหนดี ทุนน้อยครับ

ผมขอแนะนำ Bushnell Trophy 3-9X40 ครับ เลือกรุ่นที่ผลิตในญี่ปุ่นนะครับ งานเนียนเรียบร้อยกว่ามากครับ

Gun_drums:
ซื้อหรือยังครับ จขกท. ผมก็เป็นอีกคนที่สนใจแบบ จขกท อยู่ครับ   

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด:
ถ้าต้องการแบบที่ลังขยายไม่สูงนัก ผมแนะนำแบที่มีเส้นใยแบบมิลดอทครับ เพราะมันมีสเกลสำหรับเล็งดักเล็งเผื่อ หรือใช้เล็งปราณีตโดยใช้ดอทกำหนดจุดรอบจุดที่เล็งเพื่อให้ตำแหน่งที่เล็งมันนิ่งขึ้น

พรานบอย ชุมไพร:
อ้างจาก: Gun_drums ที่ มกราคม 21, 2008, 05:06:07 PM

ซื้อหรือยังครับ จขกท. ผมก็เป็นอีกคนที่สนใจแบบ จขกท อยู่ครับ  

ยังเลยครับกำลังหาข้อมูลอยู่ครับ

bamboo:
เพิ่งมีโอกาสได้ไปทดสอบ CZ 452 standard พร้อมกล้อง Bushnell Sportman 3x9 - 40 mm ขาตั้งกล้องสูง ที่ สนยป.ตร.เมื่อวาน (09.03.51)หลังจากที่ซื้อปืนและกล้องมาเมื่อ 18 ก.พ.ที่ผ่านมาโดยร้าน ม. ใช้เครื่องปรับศูนย์กล้องคร่าวๆให้ พอถึงสนามเลยต้องยิงปรับศูนย์กล้องที่ระยะ 25 เมตร ด้วยการพาดยิงกับถุงทราย.. 5 นัดแรกก่อนปรับผลออกมาคือลงต่ำประมาณ 1 นิ้ว ออกซ้ายมากไปครึ่งนิ้ว จากนั้นก็ยิงไปปรับไปหมดกระสุนรวมทั้งหมดจากการปรับ 20 เม็ด จากนั้นให้ลูกชาย 2 คน 14 และ 9 ขวบหัดยิงบ้าง เออ..คนโตยิงแม่นเหมือนกันแฮะ ต่อไปสงสัยจะแย่งผมยิงแน่เลย.. ผลโดยรวมของปืนกระบอกนี้รวมทั้งกล้องคุ้มค่าราคาและประทับใจมาก..ยิงในช่วงท้ายๆ กลุ่มละ 5 นัด ที่ 25 เมตร มีร้อยรูซะ 1-2 เม็ดในการยิงแต่ละกลุ่ม..ครั้งต่อไปจะขยับไปยิงที่ 50 เมตร เรื่อยไปจนถึง 100 เมตร ครับ...

อ้อ..เมื่อวานที่สนาม สปยป.ตร.ลูกซ้อม 9 มม.ขาดตลาด มีแต่ลูกจริงราคา 1300 บาท เลยไม่ได้ยิง 75 D Compact ครับ...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว