กล้องติดปืนยาวขนาด.22 ยี่ห้อ cz 452-2e lux

<< < (6/10) > >>

พรานบอย ชุมไพร:
อ้างจาก: Wooddy ที่ มกราคม 16, 2008, 08:50:42 AM

ถ้าเล่นกล้องในราคาประหยัด ส่วนตัวแล้วคิดว่าควรเลือกหน้าเลน40มม.เป็นเกณฑ์ขั้นต่ำนะครับ สำหรับเรื่องกำลังขยายของกล้องก็ควรอยู่ที่3-9เท่า กล้องราคาประหยัดทุกวันนี้ผมเห็นคุณภาพไม่ว่ายี่ห้ออะไรผมว่าไม่แตกต่างกันเลยครับ ส่วนใหญ่กล้องพวกนี้ก็ไว้เฝ้าไร่เฝ้าสวนเป็นหลัก
   ถ้าสามารถเพิ่มปัจจัยขึ้นไปอีกนิด ก็แนะนำBushnell Banner 4-12X40mm. made in Korea รุ่นนี้ใช้ได้ดีครับ เอนกประสงค์พอสมควร ถ้าปัจจัยยังเหลือก็ซื้อขากล้องmillett angle lock อีกสักคู่รับรองว่าไม่ผิดหวังครับ อ้อ..อีกตัวที่อยากแนะนำก็Trophy 3-9X40mm. circle-x reticle made in Japan ราคาน่าจะพอๆกันกับBannerครับ แต่Trophy ดูมีระดับกว่าหน่อยครับ

แล้วถ้าเป็นกล้องBushnell รุ่น SPORTSMAN    3-9x40 พี่ Wooddy ว่าพอใช้ได้หรือไม่ครับ

ขากล้องแบบสูงของเลียวโพวที่แถมกล้องมา พี่ Wooddy ว่าคุณภาพจะดีเท่ากับMillet หรือเปล่าครับ รบกวนถามพี่ ๆ หน่อยนะ ::014::

C.J. - รักในหลวง:
- ขา millett angle lock  ::002::

-กล้อง Bushnell Trophy 3-9X40mm.. ::002::

ราคา..  http://www.mhakimigun.com/riflescope.htm

Wooddy:
กล้องSportsMan ก็ใช้ได้ครับ แต่เส้นreticleออกจะหนาไปนิดครับ แหวนรัดกล้องLeupold ก็ดีครับ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะดีซะทุกรุ่น แหวนที่ดีเมื่อประกบกันแล้ว ต้องกลมให้มากที่สุด Bodyของscopeจะได้ไม่มีรอย หรือบุบครับ เรื่องแหวนรัดกล้องรวมถึงอุปกรณ์ที่ช่วยalignmentแหวนรัดกล้อง ถ้าจะให้พูดก็ว่ากันยาวครับ ส่วนใหญ่จะกัดแหวนรัดกล้องด้วยDouble Milling Cutter เพื่อให้แหวนมีความกลมจริงๆ ซึ่งอุปกรณ์ที่ว่านี้ราคาค่อนข้างแพงครับ แต่บ้านเราก็มีคนมีอยู่หลายคนครับ เป็นอุปกรณ์ส่วนตัวครับ
  เรื่องแหวนของCZเอง ผมเคยซื้อของMillettที่ทำให้สำหรับปืนCZรุ่นนั้นๆครับ ไม่ทราบว่าหมายถึงตัวนี้หรือเปล่า แต่บอกได้เลยว่าราคาจะแพงกว่าทั่วไปนิดหน่อย
  สำหรับกล้องTrophy 6-18X40mm. นั้นถือว่าเป็นรุ่นที่ดีรุ่นหนึ่งเลยครับ ผมติตรงที่ว่าเวลาใส่ฝาflip-upเจ้าตัวobjective จะใส่ไม่สวยครับ (ที่ไม่ได้แนะนำเพราะเกินปัจจัยของ จขกท.ครับ)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว