๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:14:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่าปืนใดคือ"สุดยอดปืนสั้น Auto"แห่งยุค  (อ่าน 27529 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:27:51 PM »

svi หรือที่บ้านเราเรียกว่า infinite ไงครับ นั้นอ่ะสุดยอดแล้ว

แต่ตอนนี้ต้องยกให้ sti ครับ เพราะ svi ราคามันเกินเอื้อม

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:31:50 PM »

svi หรือที่บ้านเราเรียกว่า infinite ไงครับ นั้นอ่ะสุดยอดแล้ว

แต่ตอนนี้ต้องยกให้ sti ครับ เพราะ svi ราคามันเกินเอื้อม

รับรองสำเนาครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:35:13 PM »

รูเกอร์ มาร์ค 2
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:38:13 PM »

รูเกอร์ มาร์ค 2

สุดยอดแห่งยุคยังไงครับ...อยากทราบเหตุผลจริงๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:40:42 PM »

เหมือนเลือกดาราสาวๆไปติดเกาะกับเราสัก10ปี  ดูเหมือนง่ายในตอนแรก แต่ตอนต้องเลือกนี่ซิ คนนั้นก็สวย คนนี้ก็ถูกใจ คนโน้นก็เด็กกว่า............................
Sam_Bourne
ไม่ฆ่าน้อง.....ไม่ฟ้องนาย.....ไม่ขายเพื่อน "เกียร์ดินแดง"
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักปืน หวงปืน ห่วงปืน แต่ยังไม่เคย"ควงปืน"ออกงาน

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:47:52 PM »

ขอบพระคุณที่ช่วยกันตอบนะครับ

ปืนมีไว้..."ป้องกันตัว" หัวมีไว้..."คิด" จิตมีไว้..."ไตร่ตรอง"
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:49:53 PM »

..ร้านแขก(บ้างร้าน) มันบอกว่าต้อง Uzi Eagleเท่านั้นนะนายจ้า เยี่ยม เพราะโลหะที่ใช้ผลิดเกรดเดียวกับปืนกลของอิสราเอล นำมาจากแร่บนดาวอังคาร..เชื่อฉานนะนายจ้า.. คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:52:44 PM »

มันตอบอยากกว่าที่คิด.....ทั้งอดีตทั้งปัจจุบันคงไม่มีใครเกิน 1911 ไปได้ครับ  ถ้าไม่สุดยอดก็คงไม่มีใครก๊อปปี้ทำออกมาขายไม่รู้ไม่รู้ว่ายี่ห้ออะไรต่อมิอะไรจนนับไม่ถ้วนแล้ว   ถ้าไม่สุดยอดจริงไม่ดีจริงก็คงไม่อยู่ได้มาถึงทุกวันนี้นะครับ  1911.... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:59:14 PM »

ปืน1911 ครับ เพราะพัฒนามาสุดยอดแล้วส่วนยี่ห้อแล้วแต่ชอบ หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 01:09:34 PM »

สุดยอดปืน
กล๊อก เยาะเย้ย

เหตุผล
1. ทำให้คนถกเถียงกันมากที่สุด ขำก๊าก
2. ทำให้คนงมงายมากที่สุด ทั้งในเรื่องคุณสมบัติ ประสิทธิภาพ และความเหมาะสมสำหรับบุคคลต่างๆ (อิ อิ) คิก คิก
3. ทำกำไรและชื่อเสียงให้กับผู้ผลิตได้มากทั้งที่ออกแบบปืนมารุ่นเดียว ยิ้มีเลศนัย

เห็นด้วยครับพี่ ปืนที่ออกแบบมาแค่รูปทรงเดียว มีจุดยืนมากๆ  เยี่ยม

ส่วน1911 นั้นเขาดังมานานแล้วครับ เข้าขั้นอมตะนิรันกาลไปแล้ว  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 01:09:41 PM »

ปืนที่สุดยอด......คือปืนที่เข้ากับคนที่ใช้ปืนมากที่สุด

แต่ละท่านจะมีความรู้สึกไม่เหมือนกัน......ปืนที่ตัวเองยิงดีที่สุด.....ยิงแล้วมีความมั่นใจ

มีความรู้สึกดี นั้นแหละครับคือ สุดยอดปืน Smiley
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 01:18:51 PM »

สุดยอดในทางใดครับ Huh

เพราะจะให้เอา Les Baer มาเปรียบกับ Glock ก็ดูเหมือนไม่ให้เกียรติทั้งสองฝ่าย Grin Grin Grin

สุดยอดในด้านการออกแบบครับ
เลสแบร์ใช้แบบของ1911ที่ออกแบบมาเมื่อเกือบร้อยปีมาปรับปรุง
ส่วนกล๊อคออกแบบมาโดยไม่ได้ยึดติดกับแบบของปืนชนิดไหน
อันนี้ตามความคิดของผมครับ มิได้มีเจตนาจะเชียร์กล๊อคแต่อย่างใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2008, 01:24:20 PM โดย TWC » บันทึกการเข้า

สบายดี.........
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 01:25:18 PM »

สุดยอดในทางใดครับ Huh

เพราะจะให้เอา Les Baer มาเปรียบกับ Glock ก็ดูเหมือนไม่ให้เกียรติทั้งสองฝ่าย Grin Grin Grin

เลสแบร์ใช้แบบของ1911ที่ออกแบบมาเมื่อเกือบร้อยปีมาปรับปรุง
ส่วนกล๊อคออกแบบมาโดยไม่ได้ยึดติดกับแบบของปืนชนิดไหน
อันนี้ตามความคิดของผมครับ มิได้มีเจตนาจะเชียร์กล๊อคแต่อย่างใด

ความหมายของผมคือ ปืนอย่าง Les Baer มันเข้าขั้นเทพ ไปแล้ว ไม่ว่าจะแบบ หรือฝีมือการผลิต ... ในขณะที่ปืนโรงงานอย่าง Glock มันเป็นปืนใช้งานทั่วไป ทนทาน เชื่อถือได้ ... ถึงจะมีคนพยายามทำให้เป็นเทพ (สไลด์แคสเปียน ลำกล้องบาร์สโต) ก็ยังไม่ได้รับความนิยมเท่าแบบดั้งเดิม

เมื่อมาเทียบกัน ผมรู้สึกว่ามันเทียบกันไม่ได้ เพราะสุดยอดคนละด้าน ....

เหมือนเลือกดาราสาวๆไปติดเกาะกับเราสัก10ปี  ดูเหมือนง่ายในตอนแรก แต่ตอนต้องเลือกนี่ซิ คนนั้นก็สวย คนนี้ก็ถูกใจ คนโน้นก็เด็กกว่า............................
เห็นด้วยครับ ... ตามนี้เลย Grin Grin Grin

ถ้าลำบากใจหรือตอบยากก็เอาตามใจท่านเลยครับ เราตอบไม่ได้อิงเกณฑ์อื่นครับนอกจากใจของเรา
ถ้าเอาตามใจผม .... ผมขอ HK USP Compact .45 ACP ครับ

เพราะเป็น .45 ๘ นัด มุมด้ามแบบ 1911 มีคันห้ามไก และลดนกในตัวเดียวกัน มีคันล็อกสไลด์ต่อขายาว และโครงโพลิเมอร์ครับ

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2008, 01:36:42 PM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 01:26:57 PM »

ขออนุญาตครับ

ดูเหมือนกระทู้ล่อเป้า...แต่พออ่าน ๆ ไปแล้ว ไม่ใช่...

ท่าน จขกท. ถามว่า "ยุคนี้" ยุคแบบไหนครับ ทศวรรษ หรือ ศตวรรษ

ถ้าศตวรรษ ต้องยกให้ ๑๙๑๑ ทุกแบบครับ มีดีในตัวไปคนละอย่าง

ถ้าทศวรรษ ต้องโพลิเมอร์ ครับ และจ้าวแห่งปืนประเภทนี้ ก็ กล็อก ครับ..(โดยเฉพาะ กล็อก๑๙ Grin)

ด้วยความเคารพครับ
posaidon
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 01:27:52 PM »

บราวนิ่ง เบบี้ .25  ACP  ครับ เล็กที่สุดในโลกของปืน ออโต้ซุกซ่อน ได้ง่ายที่สุด พกพาได้ทั้งวันโดยไม่รู้สึกอะไร....เหมือนของเด็กเล่น  แต่ต่างกันที่ ใช้ฆ่าคนได้  ออกแบบ มาก่อน 1911 ด้วยซ้ำไป ..... คือ ปี 1906  

" แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ศัตรูกล้ามาประจัญ จักอาจสู้ ริปูสลาย " รัชกาลที่ 6
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์