๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 01:44:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่าปืนใดคือ"สุดยอดปืนสั้น Auto"แห่งยุค  (อ่าน 27585 ครั้ง)
Sam_Bourne
ไม่ฆ่าน้อง.....ไม่ฟ้องนาย.....ไม่ขายเพื่อน "เกียร์ดินแดง"
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักปืน หวงปืน ห่วงปืน แต่ยังไม่เคย"ควงปืน"ออกงาน

« เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 11:36:39 AM »

ขอความเห็นนะครับ ปืนสั้นที่เราๆท่านๆใช้กันอยู่ คิดว่ารุ่นใดยี่ห้อใดคือสุดยอดปืนสั้นในยุดนี้ ขอเหตุผลประกอบชักนิดหน่อยก็ดีนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูง (ไม่นับรีโวลเวอร์นะครับ) ไหว้

ปืนมีไว้..."ป้องกันตัว" หัวมีไว้..."คิด" จิตมีไว้..."ไตร่ตรอง"
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 11:40:15 AM »

ขายดีก็ G 19  ผมยังไม่มีครับ ดันชอบของแพงแบบบุญหล่นทับ STi ครับ
Sam_Bourne
ไม่ฆ่าน้อง.....ไม่ฟ้องนาย.....ไม่ขายเพื่อน "เกียร์ดินแดง"
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักปืน หวงปืน ห่วงปืน แต่ยังไม่เคย"ควงปืน"ออกงาน

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 11:49:57 AM »

เพิ่มเติมครับ ไม่จำกัดขนาดนะครับ ทุกขนาด แต่ถ้าจำแนกว่า ปืนนี้คือสุดยอดของรุ่นก็ดีนะครับ

***กระทู้นี้บางท่านอาจเห็นว่าไม่สำคัญแต่กระผมคิดว่าถ้าหากทุกท่านร่วมกันตอบแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้จะช่วยเป็นแนวทางในการตัดสินใจเลือก ปืน ของอีกหลายๆท่ายที่ยังไม่มีปืนก็ได้ ที่สำคัญได้ความรู้อีกนะครับ แลกเปลี่ยนความรู้กัน ผมรู้เรื่องปืนี้ท่ายรู้เรื่องปืนนั้น มาแลกกันจะได้มีความรู้ใหม่ๆเพิ่มขึ้นนะครับ

ปืนมีไว้..."ป้องกันตัว" หัวมีไว้..."คิด" จิตมีไว้..."ไตร่ตรอง"
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 11:52:21 AM »

สุดยอดแนวคิดของการออกแบบของยุคนี้
น่าจะเป็นกล๊อคครับ

สบายดี.........
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 11:57:22 AM »

สุดยอดในทางใดครับ Huh

เพราะจะให้เอา Les Baer มาเปรียบกับ Glock ก็ดูเหมือนไม่ให้เกียรติทั้งสองฝ่าย Grin Grin Grin

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 11:58:39 AM »

1911.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 11:58:45 AM »

g26

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:01:39 PM »

STI แล้วกันเกิดเห็นของคนอื่นแล้วอยากได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ยอมรับว่าทำให้เกิดกิเลสจริงๆครับ   ทั้งความสวยงามกับความแม่นยำและลูกก็เยอะ น้ำลายหก น้ำลายหก

ถ้ายอดของความคุ้มค่าก็ต้องคิมเบอร์ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:02:07 PM »

คำถามที่ตอบยากครับ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sam_Bourne
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:04:12 PM »

เอาเป็นว่าผมขออนุญาตแบ่งเป็นสุดยอดตามขนาดปืนละกันนะครับ .22 .357 .38  9 พาราฯ .45 .50 คงหมดแล้ว(มั้ง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2008, 12:31:28 PM โดย Sniper AWP.338 Lapua » บันทึกการเข้า

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:07:31 PM »

สุดยอดปืน
กล๊อก เยาะเย้ย

เหตุผล
1. ทำให้คนถกเถียงกันมากที่สุด ขำก๊าก
2. ทำให้คนงมงายมากที่สุด ทั้งในเรื่องคุณสมบัติ ประสิทธิภาพ และความเหมาะสมสำหรับบุคคลต่างๆ (อิ อิ) คิก คิก
3. ทำกำไรและชื่อเสียงให้กับผู้ผลิตได้มากทั้งที่ออกแบบปืนมารุ่นเดียว ยิ้มีเลศนัย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Iron Man1911
Jr. Member
**

คะแนน 6

ขอเป็น HERO ในใจเธอก็พอ

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:19:46 PM »

เปรียบเทียบกันตัวต่อตัวก็พอไหว แต่ถ้า ให้ บอกว่าปืนยี่ห้อใดสุดยอด ... ยากมาก
อิ อิ ถึงบอกมาก็ไม่เชื่อ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:21:51 PM »

ตอบยากที่สุด...  เทียบราคา บาทต่อบาท ต้องยกให้ glock
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:23:55 PM »

นั่นสิครับ ปืนไหนเป็นปืนออโต้ฯ แห่งยุค อยากรู้จริง ๆ Grin ยิ้มีเลศนัย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Sam_Bourne
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:25:19 PM »

ถ้าลำบากใจหรือตอบยากก็เอาตามใจท่านเลยครับ เราตอบไม่ได้อิงเกณฑ์อื่นครับนอกจากใจของเรา
ของผมก็ STI นี่แหละครับ .45 Edge ลำกล้อง 5 นิ้ว ถ้า .357 ก็ Sig ใหญ่ๆ อย่าง .50 ก็เห็นมี 3-4 ตัวไม่รู้ตัวใหนจะสุดยอดกว่ากันนะครับมี AMT Automag single act. ,LAR Grizzly win mag single act. และ Desert Eagle .50AE ทุกตัวเป็นของสหรัฐฯหมดเลยครับ

หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์