๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 10:38:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่าปืนใดคือ"สุดยอดปืนสั้น Auto"แห่งยุค  (อ่าน 27595 ครั้ง)
Sam_Bourne
ไม่ฆ่าน้อง.....ไม่ฟ้องนาย.....ไม่ขายเพื่อน "เกียร์ดินแดง"
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักปืน หวงปืน ห่วงปืน แต่ยังไม่เคย"ควงปืน"ออกงาน

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 01:44:35 PM »

ปืน1911 ครับ เพราะพัฒนามาสุดยอดแล้วส่วนยี่ห้อแล้วแต่ชอบ หลงรัก
1911 มันยิงยากไปนิด ตรงที่แรงรีคอยด์เยอะ ถ้าฝึกไม่ดียิงแบบ ปังๆๆ ไม่ได้
ลองยิง4กระบอกนี้เทียบกันดู  แล้วคุณจะรู้ว่าลำบากใจขนาดไหน...

ปืนมีไว้..."ป้องกันตัว" หัวมีไว้..."คิด" จิตมีไว้..."ไตร่ตรอง"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 01:50:46 PM »

ปืนออโตที่ผลิตในอิสราเอล .............ที่ลอกแบบระบบปฏิบัติการมาจากปืนตระกูล 75 ของ CZ ...................ติดยี่ห้อชื่อรุ่นปืนกลมือ แล้วเอามาเจาะพอทในเมืองไทย แล้วโฆษณาชวนเชื่อ ให้เศรษฐีมือใหม่ในราคาเป็นแสนบาท...................ทั้งที่ราคาที่อเมริกา ถูกกว่า Glock

เป็นสุดยอดปืนออโต ในเรื่องการ"ปั่น"ราคา

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 01:53:56 PM »

สุดยอดของปืนก็คือ    ปืนนั่นเอง   หาใช่มีดไม่

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 02:07:10 PM »

สุดยอดของปืนก็คือ    ปืนนั่นเอง   หาใช่มีดไม่

ตกใจ ตกใจ อูย ... โดนคำคมบาด  เยี่ยม เยี่ยม

Sam_Bourne
ไม่ฆ่าน้อง.....ไม่ฟ้องนาย.....ไม่ขายเพื่อน "เกียร์ดินแดง"
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักปืน หวงปืน ห่วงปืน แต่ยังไม่เคย"ควงปืน"ออกงาน

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 02:34:15 PM »

http://hunting.about.com/od/guns/l/aastpistolofCa.htm
ฝรั่งบอกว่า 1911 Auto pistol of the 20th century
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2008, 02:55:11 PM โดย Sam_Bourne » บันทึกการเข้า

ปืนมีไว้..."ป้องกันตัว" หัวมีไว้..."คิด" จิตมีไว้..."ไตร่ตรอง"
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 02:39:15 PM »

สุดยอดของปืนก็คือ    ปืนนั่นเอง   หาใช่มีดไม่

ตกใจ ตกใจ อูย ... โดนคำคมบาด  เยี่ยม เยี่ยม
ท่านโกวเล้งมาเอง...  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 02:44:46 PM »

สุดยอดในทางใดครับ Huh

เพราะจะให้เอา Les Baer มาเปรียบกับ Glock ก็ดูเหมือนไม่ให้เกียรติทั้งสองฝ่าย Grin Grin Grin

เลสแบร์ใช้แบบของ1911ที่ออกแบบมาเมื่อเกือบร้อยปีมาปรับปรุง
ส่วนกล๊อคออกแบบมาโดยไม่ได้ยึดติดกับแบบของปืนชนิดไหน
อันนี้ตามความคิดของผมครับ มิได้มีเจตนาจะเชียร์กล๊อคแต่อย่างใด

ความหมายของผมคือ ปืนอย่าง Les Baer มันเข้าขั้นเทพ ไปแล้ว ไม่ว่าจะแบบ หรือฝีมือการผลิต ... ในขณะที่ปืนโรงงานอย่าง Glock มันเป็นปืนใช้งานทั่วไป ทนทาน เชื่อถือได้ ... ถึงจะมีคนพยายามทำให้เป็นเทพ (สไลด์แคสเปียน ลำกล้องบาร์สโต) ก็ยังไม่ได้รับความนิยมเท่าแบบดั้งเดิม

เมื่อมาเทียบกัน ผมรู้สึกว่ามันเทียบกันไม่ได้ เพราะสุดยอดคนละด้าน ....

เหมือนเลือกดาราสาวๆไปติดเกาะกับเราสัก10ปี  ดูเหมือนง่ายในตอนแรก แต่ตอนต้องเลือกนี่ซิ คนนั้นก็สวย คนนี้ก็ถูกใจ คนโน้นก็เด็กกว่า............................
เห็นด้วยครับ ... ตามนี้เลย Grin Grin Grin

ถ้าลำบากใจหรือตอบยากก็เอาตามใจท่านเลยครับ เราตอบไม่ได้อิงเกณฑ์อื่นครับนอกจากใจของเรา
ถ้าเอาตามใจผม .... ผมขอ HK USP Compact .45 ACP ครับ

เพราะเป็น .45 ๘ นัด มุมด้ามแบบ 1911 มีคันห้ามไก และลดนกในตัวเดียวกัน มีคันล็อกสไลด์ต่อขายาว และโครงโพลิเมอร์ครับ

Grin

หึ หึ...ก็จริงครับ มันเทียบกันไม่ได้อยู่แล้ว

สบายดี.........
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 03:26:08 PM »

ปืนออโตที่ผลิตในอิสราเอล .............ที่ลอกแบบระบบปฏิบัติการมาจากปืนตระกูล 75 ของ CZ ...................ติดยี่ห้อชื่อรุ่นปืนกลมือ แล้วเอามาเจาะพอทในเมืองไทย แล้วโฆษณาชวนเชื่อ ให้เศรษฐีมือใหม่ในราคาเป็นแสนบาท...................ทั้งที่ราคาที่อเมริกา ถูกกว่า Glock

เป็นสุดยอดปืนออโต ในเรื่องการ"ปั่น"ราคา

สุดยอดจริงๆ ครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 03:57:53 PM »

สไตเออร์ เอ็ม ๙ เอ ๑ ครับ..........ปืนยุคอวกาศ.... ยิ้มีเลศนัย
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 04:01:04 PM »

Glock๑๙ ครับ รูปทรง ทะมัดทะแมง ไม่มีนกให้เกะกะ การนำออกมาใช้ ก็คล่องตัว ครับเหมาะมือ เคยได้ลองจับ ๒ - ๓ ครั้ง เลยประทับใจ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 04:04:59 PM »

ผมว่าปืนออโตสุดยอดทุกกระบอกครับ  แล้วแต่คนมีกระบอกไหนและจะชอบกระบอกไหน  หลงรัก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 04:08:15 PM »

เห็นด้วยกับท่าน Pandanus ครับ...

ปัญหาที่ทำให้ตอบยากคือคำว่าแห่งยุคครับ...

เพราะปีนที่ออกแบบในแต่ละช่วงเวลาก็มีพื้นฐานทางวิศวกรรมที่ต่างกันออกไป...

นำมาเปรียบเทียบกันยาก...Cheesy
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 04:09:07 PM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ พวก ปืนตระกูล 1911 นะครับ

@nocha
อยู่อย่างผู้แพ้ ดีกว่าเก็บชัยชนะจากคนไม่มีทางสู้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 04:32:42 PM »

''ความสุดยอด'' ของปืนคงจะแยกได้หลากหลายครับ...เช่น  สุดยอดนวัฒกรรมปืนแห่งยุค....สุดยอดปืนสะสม หายาก.....สุดยอดปืนต่อสู้....สุดยอดของปืนยิงเป้าแข่งขัน   แต่หนึ่งเดียว ที่สุดยอด คือ''ตัวท่าน''ที่จะเลือกเองครับผม...
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 04:38:10 PM »

ไม่รู้จะตอบอะไร.... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์