๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 07:04:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่าปืนใดคือ"สุดยอดปืนสั้น Auto"แห่งยุค  (อ่าน 27587 ครั้ง)
infarno
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #105 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 05:53:33 AM »

ตอบยากมากๆครับ แล้วแต่คนใช้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #106 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 08:13:29 AM »

เห็นด้วยว่าตอบยากมาก.....เพราะต่างคนต่างใจต่างมุมมอง

ขออนุญาตนำเสนอบ้าง
ปืนที่เคยทำให้ผมนอนไม่หลับเพราะอยากได้ แต่ไม่มีเงิน คือ Hammerli 208S

เป็น Sport Pistol ขนาด .22 ผลิตที่สวิส ... เคยเป็นเจ้าของสถิติโลกปืนสั้นมาตรฐาน
เป้าทดสอบ Hammerli 208S ยิง 5 นัดที่ระยะแข่งขัน 25 เมตร เข้าเป็นกระจุกเดียว ดีเกินไปสำหรับวงสิบที่โต 50mm.
ต้องเลิกการผลิต เพราะดีเกินไป แพงเกินไป จนไม่สามารถแข่งทางธุรกิจ
การลดฝีมือ เปลี่ยนวัสดุ ย้ายฐานผลิต ลดคุณค่าของปืน Hammerli ไม่ยอมทำ ใช้วิธีออกโมเดลใหม่ที่ต้นทุนถูกลง
จนในที่สุด Hammerli ก็ถูกควบรวมกิจการกับ SIG และเปลี่ยนแนวปรัชญาการผลิตไป

ตอนนั้น (2542) Hammerli แจ้งการผลิต lot สุดท้าย แบ่งๆกันไปตามเอเย่นต์เดิม ..เป็น Hammerli 208S รุ่นสุดท้าย..
...... ของไทยมีเข้ามา 3 กระบอก .......

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #107 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 09:23:07 AM »

ในความคิดส่วนตัวผม
- 1911 สุดยอดความเป็นออโตแห่งมวลมนุษยชาติ ทั้งในแง่การออกแบบ ประวัติศาตร์ที่ยาวนาน การนำมาผลิตใหม่โดยที่แทบไม่ต้องแก้ไขแบบเดิม ฯลฯ
- ตระกูลกล็อค สุดยอดของนวัตกรรมแห่งการใช้งานยุคใหม่ และ......
- กล็อค 36 สุดยอดปืนออโตที่ผมมีเพียงกระบอกเดียว ปืนราคาแสนห้าในมือคนอื่น สู้ปืนกระบอกนี้ของผมไม่ได้ครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
oilatp2006
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #108 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 12:01:26 PM »

glock ครับ
WPRAYUTH
ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #109 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 02:30:14 PM »

Glock ครับ ยืนยัน

เป็นพี่น้องกัน  ต้องรักกัน  มีอะไรต้องแบ่งปันกัน  ไม่ทะเลาะกัน
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #110 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 02:48:25 PM »

กล๊อค 19ด้วยคนครับเคยยิงสองแม็ก ไม่เคยยิงมาก่อนเลย กลุ่มก็ยังดีมาก ลูกจริงไม่ค่อยสบัด ซิกสบัดกว่า HK p13 ก็สบัดกว่า  แต่แปลกไม่เห็นทหารสหรัฐเอาเข้าประจำการ  มีทหารประเทศไหนเอาเข้าประจำการบ้างครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Kun_ki
Diligentia, Vis, Celeritas
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #111 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 12:47:31 AM »

ท่านคิดว่าปืนใดคือ"สุดยอดปืนสั้น Auto"แห่งยุค       ตอบอยากนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก โดนชก
แต่ผมว่าGlock ครับ เพราะพื่งซื้อครับ
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์