๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:12:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บุคคลธรรมดามีปืนได้กี่กระปอก  (อ่าน 8818 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 12, 2008, 11:24:39 PM »

Shocked      มีได้โดยไม่จำกัดจำนวนครับ  ตามกำลังทรัพย์ของแต่ละท่าน  การเริ่มต้นมีอาวุธปืนก็คงจะเริ่มที่
ต้องบรรลุนิติภาวะแล้ว   หากท่านทั้งหลายเริ่มจากตรงนี้ไปพอท่านมีอายุถึงสัก 55 ขวบ   ท่านก็คงจะมีอาวุธปืน
อยู่ในครอบครองสัก 300 - 400 กระบอกแน่ครับ  ฮ้า 555      Grin  Grin

ถ้าจะให้ได้แบบนั้น เริ่มซื้อได้ อายุ 21 ปี ถึง 55 ปี นั่น 34 ปี = 408 เดือน ต้องซื้อ เดือนละ 1 กระบอก ท่านใด ทำได้นับถือเลยครับเพราะต้องมีเงินเยอะมากถึงจะทำแบบนี้ได้ ยิ่งเดี๋ยวนี้ปืนแพงด้วย คงต้องมีเงินระดับพันล้านแล้วครับ ถึงจะได้แบบนี้

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
NoTUSS
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 12:17:52 AM »

ปัจจุบันมีได้เท่าที่มีตังครับ

ของฝากจากชายแดนใต้
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 02:11:16 AM »

ท่านที่ผมกำลังนึกถึง ท่านซื้อขนาดร้านปืนต้องเอาไปส่งให้ที่บ้าน เอาไปเองไม่ไหว
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 12:34:40 PM »

....มีหลายคนที่ผมรู้จัก...ไม่ได้มีหลักร้อย....แต่มีหลักพัน....บางคนต้องทำห้องเก็บไว้โดยเฉพาะมีพนักงานคอยดูแลอย่างดี...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 12:57:01 PM »

เศรษฐีหลายคนมีรถคันละหลายสิบล้านบาทหลายๆ คัน บ้านราคาร้อยล้านหลายหลัง ไม่มีใครว่าแปลก

เศรษฐีรักปืนมีปืนหลายร้อย หรือเป็นพันกระบอกราคารวมกันหลายร้อยล้านบาทก็ไม่น่าแปลกครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 03:28:08 PM »

เศรษฐีหลายคนมีรถคันละหลายสิบล้านบาทหลายๆ คัน บ้านราคาร้อยล้านหลายหลัง ไม่มีใครว่าแปลก

เศรษฐีรักปืนมีปืนหลายร้อย หรือเป็นพันกระบอกราคารวมกันหลายร้อยล้านบาทก็ไม่น่าแปลกครับ อิ อิ

ผมแค่ครึ่งหนึ่งที่พี่ต๊อกมีก็พอใจแล้วละครับ แงๆๆ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 03:32:34 PM »

ผมแค่ครึ่งหนึ่งที่พี่ต๊อกมีก็พอใจแล้วละครับ แงๆๆ

แม๊ ถ้าผมมี .44 คุณ จะมีแค่ .22 เหรอครับ? อิ อิ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 03:48:28 PM »

แม๊ ถ้าผมมี .44 คุณ จะมีแค่ .22 เหรอครับ? อิ อิ

อย่างฮาเลย ขำก๊าก

รักในหลวง
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 03:50:47 PM »

......หรือมีปืน 4 นิ้ว กับ 2 นิ้วกันดีล่ะ อิ อิ

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 05:10:51 PM »

....มีหลายคนที่ผมรู้จัก...ไม่ได้มีหลักร้อย....แต่มีหลักพัน....บางคนต้องทำห้องเก็บไว้โดยเฉพาะมีพนักงานคอยดูแลอย่างดี...

ใบป. 4 ที่เก็บนี่คงต้องใช้ลังกระดาษ AA ขนาด 5 รีมเลยนะครับเนี่ย Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2008, 05:14:16 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
sasinun รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 05:19:24 PM »

ใบป. 4 ที่เก็บนี่คงต้องใช้ลังกระดาษ AA ขนาด 5 รีมเลยนะครับเนี่ย Grin Grin Grin
ตกใจ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 05:44:15 PM »

มีได้เท่าที่ภรรยาท่านอนุญาตให้ซื้อ............. ยิ้มีเลศนัย ไหว้

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
WPRAYUTH
ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 12:31:15 AM »

ปืนมีได้ไม่จำกัดเพราะกฏหมายไม่กำหนดไว้ แต่ภรรยาเนี่ยถึงกฏหมายไม่ระบุไว้ผมก็ต้องมีได้เพียงคนเดียว หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เป็นพี่น้องกัน  ต้องรักกัน  มีอะไรต้องแบ่งปันกัน  ไม่ทะเลาะกัน
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์