๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:32:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ CZ 456 .22 LR บ้าง  (อ่าน 16163 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 11:52:02 AM »

ชอบ 456 รุ่นลำกล้องยาวๆ  ซื้อ จากัวร์ มาเหลาราง ถ่วงน้ำหนัก  ได้ปืนใหม่สบายใจกว่าครับ

456 เป็นปืนเก่าเก็บ  โรงงานนำมาขายแบบ "รุสต๊อก"  ปีแรกที่เข้ามาขายถูกกว่า 452 อยู่สองสามพัน ยิ่งรุ่น ยาว+หนัก ขายแต่เก้าพันกว่า (ปืนใหม่ 452 ขณะนั้นขายหมื่นสอง)   แต่พอใช้กันไปสักพักถึงทราบว่ามันแม่นจริง  และ "หมดแล้วหมดเลย"  ใครที่ซื้อไว้ สภาพดีๆ เรียกราคาได้เหนือปืนใหม่ครับ  แต่กระบอกไหนเจ้าของเคยเอาลงแข่งชนะมาแล้ว... ให้ราคาสามเท่าของราคาซื้อก็ยังไม่ยอมขาย
....จุดประกายอีกแล้วครับ...อาจารย์...

...มีคนใกล้ ๆ บอกขาย 452 รุ่น เอกคลูซีฟ (ลำ 28 นิ้ว)...

...ที่ 28,000...ปืนมือเดียวจากห้าง....คิดหนักครับ....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
joofy"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 12:45:41 PM »

ถ้าอย่างที่อาจารย์ว่ามาผมก็ถือว่าโชคดีอยู่ไม่น้อยซิครับ เพราะกระบอกที่ผมมีอยู่  เจ้าของเดิมคว้าถ้วยรางวัลมาเพียง36ใบแค่นั้นเอง เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ผมได้เห็นการยิง10นัด 10X รูเดียวกันที่ระยะ50เมตร  ตกใจ(เจ้าของปืนยิงนะครับ) ผมเองก็เพิ่งเข้าวงการปืนลูกกรดใหม่ๆซะด้วยครับ แกได้สอนเทคนิคสำคัญอยู่ไม่กี่ข้อให้ผมได้ซุ่มซ้อมอยู่เหมือนกันครับ
   ทุกวันนี้ก็ดีใจอยู่เหมือนกันครับที่ยิงได้เหมือนเจ้าของคนเดิม (ปืนจะได้ไม่น้อยใจครับ) Wink  มีคำแนะนำสำหรับคนที่กำลังหาปืนรุ่นนี้อยู่นะครับ ว่ามันเหมือนสารเสพติดนะครับ ถ้าคุณยิงได้ดังใจสั่ง คุณก็จะรักและมีอารมณ์ที่อยากได้มากกว่า1กระบอกนะครับ Grin เอ้าว่าแล้วใครมีจะขายก็บอกมาครับ Grin Grin
พอจะบอกเทคนิคสำคัญได้ไหมครับ
ball.utd
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 12:46:48 PM »

เก็บเงินสินสอดไปดูตัวเข้าสาวก่อน คุยกันรู้เรื่อง จะรับกลับบ้าน โดยไม่บอกภรรยา
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 02:13:06 PM »

ขอขอบคุณอาจารย์ที่ถามถึงครับ ปืนกระบอกนี้ครั้งแรกมาอยู่ในมือผมเมื่อปี2546 ซุ่มฝึกซ้อมอยู่ประมาณ4เดือน ก็โดนเพื่อยุให้ขายออกเพื่อไปเล่นAnschutz สรุปว่าผมก็ขายให้เพื่อนที่อยู่ที่ทำงานเดียวกันไปครับ โดยมาสัญญาลูกผู้ชายว่า ถ้าวันใดอยากขายต้องนำมาขายคืนผมเท่านั้น และแล้วปืนกระบอกนี้ก็หวนกลับมาหาผมเมื่อปี2550เมื่อกลางปีนี้เองครับ ตอนนี้ได้มาสะสม1ถ้วยแล้วครับ(สำหรับปืนกระบอกนี้นะครับ) ผมไม่อยากนำปืนข้ามไปหลายจังหวัดเพื่อร่วมการแข่งขันครับ มีความเสี่ยงเรื่องการเดินทาง การนำพา ถ้าผมอยู่กรุงเทพฯก็คงได้ร่วมแข่งหลายสนามครับ(น่าเสียดาย)
  สำหรับปืนCZ Mod4 ลำกล้องหนา เมื่อนำมาเทียบกับAnschustรุ่นอื่น มีหลายคนบอกว่า1710ยิงได้แม่นกว่า  แต่ทางภาคตะวันออกถ้ามีการแข่งขันปืนยาวพาดยิง50เมตร ถ้ามีCZลำกล้องหนาเข้าแข่งด้วย ผมยังไม่เคยเห็นAnschutz 1710 ชนะสักที

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 02:32:37 PM »

456 มันมีหลายรุ่นนะครับ ถ้าไม่ใช่ลำกล้องหนาเหมือนที่พี่ครูดำโพสละก็ เล่น452เอ็กเซกครูทีฟดีกว่าครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 03:00:28 PM »

456 มันมีหลายรุ่นนะครับ ถ้าไม่ใช่ลำกล้องหนาเหมือนที่พี่ครูดำโพสละก็ เล่น452เอ็กเซกครูทีฟดีกว่าครับ
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ลำกล้องที่ยาวทำให้วความเร็วปลายลำกล้องเป็นความเร็วSub-sonicไปในตัว ยิงได้แม่นยำมากครับ ที่สำคัญrecoilน้อยด้วยครับ 10นัด 60วิทำได้แน่นอนครับ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 04:07:43 PM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ลำกล้องที่ยาวทำให้วความเร็วปลายลำกล้องเป็นความเร็วSub-sonicไปในตัว ยิงได้แม่นยำมากครับ ที่สำคัญrecoilน้อยด้วยครับ 10นัด 60วิทำได้แน่นอนครับ
...เก็บเป็นข้อมูลครับ.....ขอบคุณครับ...

...ว่าแต่ 452 เอกคลูชีพ...พรอมกล้อง-3-9 *32 ราคา 28,000 ราคาเป็นอย่างไรบ้างครับ..คุณ วูดดี้....ขอบคุณครับ

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
NoTUSS
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 08, 2008, 12:04:06 AM »

ผมชอบหมดทุกตัวครับแต่ไม่มีตังซื้อแต่ใจรักครับ

ของฝากจากชายแดนใต้
sp-01
มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนเป็นหมา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

มีปืนแต่ไม่ได้ใช้ปืน

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 08:55:14 PM »

ทุกคนซื้อตามความชอบส่วนตัวครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 10:16:44 AM »

456 ของคุณ wooddy ลำกล้องยาวเกิน 24 นิ้ว ใช่ไหมคับ 
engagement_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 121

"เกิดมาในดินแดน_จักต้องแทนคุณแผ่นดิน"

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 05:30:42 PM »

ครูดำ ไม่บอกไปล่ะครับ ว่า
ถ้าไม่ใช่ลำกล้องหนา
ซื้อปืนใหม่ ไปเลย.......... แลบลิ้น

แต่  ผมชอบ ตัวนี้

พี่ yod ครับ คนบ้านเดียวกัน เลยชอบเหมือนพี่ด้วยคนนะครับ

ผมขอชอบด้วยคนจะผิดมั๊ยครับเนี่ย  สวยมาก เยี่ยม

.....ประชาธิปไตยจะประสบผลสำเร็จได้ จะต้องประกอบไปด้วยปัจจัยเหล่านี้อยู่ในหมู่ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 51%ขึ้นไป คือ 1.ความรู้หนังสือ 2.ความตื่นตัวทางสังคม เศรษฐกิจ การเมือง และที่สำคัญที่สุดคือ 3.ศีลธรรม มิฉะนั้นแล้วประชาธิปไตยจะเป็นเพียงเครื่องมือในการหลอกลวงประชาชนเท่านั้น จาก Prabhat Ranjan Sarka.....
P2499
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 06:50:52 PM »

cz 465  ถ้าแบบลำกล้องบาง จะมีทั้งศูนย์พับ ศูนย์ตาย และศูนย์ไมโคร (แพงที่สุด) ถ้าจะซื้อต้องดูให้ดี ว่าเป็นแบบไหนมีศูนย์ครบหรือเปล่าลำกล้องคดหรือบวมหรือเปล่า ราคาอุปกรณ์ครบ (ศูนย์ไมโคร)น่าจะอยู่ที่ 32 กรณีสภาพที่ 80% และต้องดูก้านลูกเลื่อนว่าหลวมมากหรือไม ถ้าเป็นไปได้ควรทดลองยิงลูกcci ธรรมดาศูนย์เปิด ระยะ 50 หลาเป้า isu น่าจะเต็ม100(ฝีมือต้องดี)ถ้าตัดสินใจไม่ซื้อผมขอชมของเป็นรายต่อไป
ซื้อปืนใหม่ ไปเลย.......... แลบลิ้น

พี่ yod ครับ คนบ้านเดียวกัน เลยชอบเหมือนพี่ด้วยคนนะครับ

ผมขอชอบด้วยคนจะผิดมั๊ยครับเนี่ย  สวยมาก เยี่ยม
P2499
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 06:53:53 PM »

cz 465  ถ้าแบบลำกล้องบาง จะมีทั้งศูนย์พับ ศูนย์ตาย และศูนย์ไมโคร (แพงที่สุด) ถ้าจะซื้อต้องดูให้ดี ว่าเป็นแบบไหนมีศูนย์ครบหรือเปล่าลำกล้องคดหรือบวมหรือเปล่า ราคาอุปกรณ์ครบ (ศูนย์ไมโคร)น่าจะอยู่ที่ 32 กรณีสภาพที่ 80% และต้องดูก้านลูกเลื่อนว่าหลวมมากหรือไม ถ้าเป็นไปได้ควรทดลองยิงลูกcci ธรรมดาศูนย์เปิด ระยะ 50 หลาเป้า isu น่าจะเต็ม100(ฝีมือต้องดี)ถ้าตัดสินใจไม่ซื้อผมขอชมของเป็นรายต่อไป Grin
cz 465  ถ้าแบบลำกล้องบาง จะมีทั้งศูนย์พับ ศูนย์ตาย และศูนย์ไมโคร (แพงที่สุด) ถ้าจะซื้อต้องดูให้ดี ว่าเป็นแบบไหนมีศูนย์ครบหรือเปล่าลำกล้องคดหรือบวมหรือเปล่า ราคาอุปกรณ์ครบ (ศูนย์ไมโคร)น่าจะอยู่ที่ 32 กรณีสภาพที่ 80% และต้องดูก้านลูกเลื่อนว่าหลวมมากหรือไม ถ้าเป็นไปได้ควรทดลองยิงลูกcci ธรรมดาศูนย์เปิด ระยะ 50 หลาเป้า isu น่าจะเต็ม100(ฝีมือต้องดี)ถ้าตัดสินใจไม่ซื้อผมขอชมของเป็นรายต่อไป

somjai-wipakha
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 07:06:57 PM »

น้าท่านไดมีขอมูลของปืนยาวลูกกรดขนาด .22  ของ cz ที่บริเวณลำกล้องพิมพ์ว่า  BRNO  MOD.581 AUTO และศูนย์ท้ายเป็นแบบพับ  มี 2 พับ 50 กับ 75 บ้างมัยครับ  อยากทราบว่าราคามือสองเท่าไร่  มีระยะหวังผลกี่เมตร แล้วเขาเรียกว่ารุ่นอะไร ผลิตปีไหน  ราคามือ 1 เท่าไร่ รบกวนช่วยส่ง mail ให้ผมด้วยครับ พอดีมีเพื่อนจะขายให้ผม e-mail  somjai_inject@hotmail.com  โทร 0817813600  ต้นน้ำ  ขอบคุณครับ
somjai-wipakha
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 07:10:39 PM »

น้าท่านไดมีขอมูลของปืนยาวลูกกรดขนาด .22  ของ cz ที่บริเวณลำกล้องพิมพ์ว่า  BRNO  MOD.581 AUTO และศูนย์ท้ายเป็นแบบพับ  มี 2 พับ 50 กับ 75 บ้างมัยครับ  อยากทราบว่าราคามือสองเท่าไร่  มีระยะหวังผลกี่เมตร แล้วเขาเรียกว่ารุ่นอะไร ผลิตปีไหน  ราคามือ 1 เท่าไร่ รบกวนช่วยส่ง mail ให้ผมด้วยครับ พอดีมีเพื่อนจะขายให้ผม e-mail  somjai_inject@hotmail.com  โทร 0817813600  ต้นน้ำ  ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์