๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:13:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ CZ 456 .22 LR บ้าง  (อ่าน 16194 ครั้ง)
ball.utd
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 12:37:44 PM »

มีเพื่อนจะขายให้ผม27,00 ไม่รู้ว่าแพงไปหรือเปล่า ไม่ข้อมูล เพื่อนชาวเวปคนไหนที่ใช้อยู่บ้างครับ ขอความคิดเห็นและข้อมูลครับ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 12:41:28 PM »

เป็นปืนที่มีเข้ามา น้อย หายาก แม่นยำสูง (ตั้งแต่เกิด) 

สมาชิกหลาย ๆท่านหากันอยู่ เข้าใจ ว่า ราคา 27,000

ถ้าสภาพ ดี เดิม ๆ รับโทรศัพท์กันไม่ทันแน่นอน

ถ้าไม่รับไว้บอกผม ได้ นะครับ  Grin Grin

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 01:12:01 PM »

สงสัยครับทำไมไม่รีบไปดูและเอาถ้าสภาพดีๆ.  เยี่ยม
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 01:17:01 PM »

มีเพื่อนจะขายให้ผม27,00 ไม่รู้ว่าแพงไปหรือเปล่า ไม่ข้อมูล เพื่อนชาวเวปคนไหนที่ใช้อยู่บ้างครับ ขอความคิดเห็นและข้อมูลครับ

เอาง่ายๆ น่ะครับ
ถ้ากระบอกที่จะขายรูปร่างไม่เหมือนใน 3 รุ่นนี้นะ ไม่จำเป็นต้องไปซื้อแพงขนาดนั้น

ซื้อ 452 ลำกล้องหนาปืนใหม่สบายใจกว่าครับ

แบบนี้

แบบนี้

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 01:29:37 PM »

ครูดำ ไม่บอกไปล่ะครับ ว่า
ถ้าไม่ใช่ลำกล้องหนา
ซื้อปืนใหม่ ไปเลย.......... แลบลิ้น

แต่  ผมชอบ ตัวนี้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 08:09:33 PM »

เอาง่ายๆ น่ะครับ
ถ้ากระบอกที่จะขายรูปร่างไม่เหมือนใน 3 รุ่นนี้นะ ไม่จำเป็นต้องไปซื้อแพงขนาดนั้น

ซื้อ 452 ลำกล้องหนาปืนใหม่สบายใจกว่าครับ

แบบนี้

แบบนี้

ครูดำครับ อืม.....เออ.....อ่า.......ทำไงดี มีแต่รูป แต่อยากได้ของจริง แบบในรูปนั่นแหละครับ
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

แต่ผมว่า ขึ้นอยู่กับว่าจะใช้งานแบบไหนมากกว่าครับ ถ้าเอาไว้เฝ้าไร่นา พืชสวนผสม อาจจะไม่เหมาะ เพราะ 456 เนี่ย มันเป็นปืนยิงเป้า ใหญ่ ยาว หนัก  ไม่คล่องตัวเท่า พวกลำกล้องบาง เบา สั้น เล็ก ครับ  Grin Grin Grin เช่น 452/453/เซเบิล หรืออื่นๆอีกหลายตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2008, 08:13:19 PM โดย Sniper69 » บันทึกการเข้า

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 08:14:46 PM »

ครูดำ ไม่บอกไปล่ะครับ ว่า
ถ้าไม่ใช่ลำกล้องหนา
ซื้อปืนใหม่ ไปเลย.......... แลบลิ้น

แต่  ผมชอบ ตัวนี้

พี่ yod ครับ คนบ้านเดียวกัน เลยชอบเหมือนพี่ด้วยคนนะครับ

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 08:15:40 PM »

ปล่อยวางบ้างเถอะครับ   Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 08:28:52 PM »

ปล่อยวางบ้างเถอะครับ   Grin Grin

สำหรับ  Sniper69  เนี่ยเหรอครับ ครูดำ บอกเลยว่ายากครับ ถามที่ไร บอก หมดแล้ว ๆ เจอถูกใจคว้าหมับ ๆ

นี่กะจะตัดหน้าให้ได้สักกระบอก ก็เจ้า 456 นี่ล่ะครับ กำลังเพ้อหาอยู่  Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 08:54:57 PM »

ปล่อยวางบ้างเถอะครับ   Grin Grin

นั่นนะซิ ครูดำ ปล่อย วาง มาทางผมบ้างเถิดครับ  Grin Grin Grin

สำหรับ  Sniper69  เนี่ยเหรอครับ ครูดำ บอกเลยว่ายากครับ ถามที่ไร บอก หมดแล้ว ๆ เจอถูกใจคว้าหมับ ๆ

นี่กะจะตัดหน้าให้ได้สักกระบอก ก็เจ้า 456 นี่ล่ะครับ กำลังเพ้อหาอยู่

จริงๆ หมดตูดแล้ว  Grin Grin Grin

BLUE ZONE
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 09:46:28 PM »

ชอบ 456 รุ่นลำกล้องยาวๆ  ซื้อ จากัวร์ มาเหลาราง ถ่วงน้ำหนัก  ได้ปืนใหม่สบายใจกว่าครับ

456 เป็นปืนเก่าเก็บ  โรงงานนำมาขายแบบ "รุสต๊อก"  ปีแรกที่เข้ามาขายถูกกว่า 452 อยู่สองสามพัน ยิ่งรุ่น ยาว+หนัก ขายแต่เก้าพันกว่า (ปืนใหม่ 452 ขณะนั้นขายหมื่นสอง)   แต่พอใช้กันไปสักพักถึงทราบว่ามันแม่นจริง  และ "หมดแล้วหมดเลย"  ใครที่ซื้อไว้ สภาพดีๆ เรียกราคาได้เหนือปืนใหม่ครับ  แต่กระบอกไหนเจ้าของเคยเอาลงแข่งชนะมาแล้ว... ให้ราคาสามเท่าของราคาซื้อก็ยังไม่ยอมขาย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 10:12:46 PM »

เห็นทางสว่างเลยขอขอบคุณ อ.ผณิศวร ครับ ไหว้

Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 10:35:19 PM »

ถ้าอย่างที่อาจารย์ว่ามาผมก็ถือว่าโชคดีอยู่ไม่น้อยซิครับ เพราะกระบอกที่ผมมีอยู่  เจ้าของเดิมคว้าถ้วยรางวัลมาเพียง36ใบแค่นั้นเอง เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ผมได้เห็นการยิง10นัด 10X รูเดียวกันที่ระยะ50เมตร  ตกใจ(เจ้าของปืนยิงนะครับ) ผมเองก็เพิ่งเข้าวงการปืนลูกกรดใหม่ๆซะด้วยครับ แกได้สอนเทคนิคสำคัญอยู่ไม่กี่ข้อให้ผมได้ซุ่มซ้อมอยู่เหมือนกันครับ
   ทุกวันนี้ก็ดีใจอยู่เหมือนกันครับที่ยิงได้เหมือนเจ้าของคนเดิม (ปืนจะได้ไม่น้อยใจครับ) Wink  มีคำแนะนำสำหรับคนที่กำลังหาปืนรุ่นนี้อยู่นะครับ ว่ามันเหมือนสารเสพติดนะครับ ถ้าคุณยิงได้ดังใจสั่ง คุณก็จะรักและมีอารมณ์ที่อยากได้มากกว่า1กระบอกนะครับ Grin เอ้าว่าแล้วใครมีจะขายก็บอกมาครับ Grin Grin
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 08:49:59 AM »

บอกราคาเปรียบเทียบให้นะครับ  ปืนใหม่ ซีแซด 452 รุ่น LUX ในสหรัฐฯ ราคาประมาณ 380 เหรียญ  แต่เจ้า Model 4 ลำกล้องหนา+ยาว เก่าๆ สภาพดี  เรียกกัน 7-8 ร้อยเหรียญครับ  ยิ่งถ้ามีชุดศูนย์รูครบเครื่องยิ่งแพง

ลืมถามคุณ Woody.... หลังจากรับมาอยู่ด้วยแล้ว ได้ถ้วยเพิ่มอีกกี่โหลครับ
เจ้าของเก่าคงมีความรู้สึกเหมือนช่างที่ตีง้าวนิลมังกรให้กวนอู  ปืนดีอยู่กับมือดีๆ เหมาะกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2008, 10:25:57 AM โดย ผณิศวร » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 08:51:19 AM »

คุณ Wooddy กะจะเหมาหมดเลยเหรอครับ... Angry Angry Angry
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์