๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:37:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีศึกษาครับ สดๆร้อนๆเมื่อคืนนี้เองครับ  (อ่าน 5206 ครั้ง)
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 12:30:09 PM »

ประมาณ 2 เดือนที่ผ่านมา ..... มีเงาตะคุ่มๆที่รั้วหลังบ้านซึ่งสูงราว 2 เมตร

ซุ่มดูอยู่หลายคืนไม่เห็นมันปีนเข้ามาสักที ...... เหมือนจะประสาทเอง ....... คืนหนึ่ง

ได้ยินสุนัขที่เลี้ยงไว้หลังบ้าน 2 ตัวเห่าดังขรมไปหมด ....... เราก็ซุ่มเตรียมอยู่แล้ว

สักพักก็เงียบไป ........ เราก็สังเกตุว่ามันคงอยู่ในตำแหน่งประมาณนั้น ..... แกล้งเปิดประตู

เสียงดังๆ ...... พร้อมตะโกนด่าแรงๆดุๆออกไปว่า ....... ไอ้หมาเวร ..... เห่าไม่มีเหตุผล ...... เดี๋ยวยิงทิ้งซะหรอก

ตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมา ....... หมาที่โดนด่าก็หลับสบาย ....... เจ้าของหมาก็หายประสาท ...... อิอิ

สงสัยของคุณPU45ครับ...

-ขโมย...แต่ได้ยินว่ายิงทิ้งเลยถอดใจ

-วิตกจริตกันไปเองทั้งคนทั้งหมา...ประมาณ ลมพัดต้นไม้ไหวดังไปหน่อย ไหว้ พอโดนด่าหมาเลยปรับปรุงตัวไม่ปากเปราะ...

-...ผี...รึ...เปรต...มาเกาะรั้วขอส่วนบุญ...แต่ป๊อด...กลัวลูกปืนเหมือนกัน...

Grin
worawut.k
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 01:11:41 PM »

ใจเย็นเกินไปครับ ถ้าสิ่งที่ข้างมาไม่ใช่หินแต่เป็นระเบิดจะเสียใจภายหลังนะครับ ควรทำอะไรสักอย่าง คนพูดภาษาเดียวกันน่าจะคุยกันรู้เรื่องปล่อยเรื่องไว้อย่างนี้อันตรายครับ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 02:26:49 PM »

พอมันขว้างเสร็จมันก้อรีบขี่มอไซค์หนีไป ผมก็เลยชวนน้องออกไปแจ้งความที่โรงพักแปดริ้ว (ตอนเกิดเหตุโทรไปโรงพักแล้วไม่มีคนรับสาย)
เป็นประจำครับ สน.ประเทศไทยโทรไปสายไม่ว่าง ก็ไม่รับ ผมเคยโทรไปจะเเจ้งคนเมาจะตีกันหน้าบ้าน โทรจนมันตีกันเสร็จ เเยกย้ายไปเเล้ว
ยังไม่ติดเลยครับ

ครับ
เป็นเรื่องปกติ

กลัวตรงนี้แหละครับ  มีเรื่องความเป็นความตายโทรหาท่านไม่ติด    ฮัลโหล  . . . . .ทำไม  ไม่รับสาย  แลบลิ้น

ถีบประตูจนพัง + วิ่งเข้ามาปาหินใส่กระจกอีก + ตอนกลางคืนอีก  ท่าน จขกท ใจเย็นมากครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
EAK7418
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 02:54:00 PM »

มีปืนต้องใจเย็น  เกิดตกใจแล้วนิ้วกะตุกไปผลออกมายากจะเดาครับ และขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่แบ่งปันความรู้เพื่อจะได้จำไว้เป็นประสบการณ์ครับ
EAK7418
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 03:09:21 PM »

หน้าต่างครับ
EAK7418
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 03:13:54 PM »

หน้าต่างที่แตกครับ
EAK7418
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 03:14:37 PM »

จากบ้านถึงรั้วครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 03:20:47 PM »

ระยะทางยาว ถ้าปืนเข้ามาแล้วเข้าใกล้ตัวบ้าน วิ่งหนีปืนออกไม่ทันแน่ Grin Grin Grin ค่อยๆยิงก็น่าจะอยู่

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 03:29:02 PM »

870ครับ ดีที่สุด ขึ้นลำให้ดังๆหรือระยะนี้ลูกเป้าบินก็ดีครับ ทั้งหมดล้อเล่นครับที่ถูกต้องคือทำรั้วให้แข็งแรงกว่านี้ครับ

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 03:46:30 PM »

ไม่ถูกต้อง ครับ  พี่ ตุ้ย

รั้วแข็งแรง ยิ่งปีนง่าย

อย่างนี้ ต้องเลี้ยง สุนัข ครับ

ให้เข้าในระยะใกล้ ๆ แล้วปล่อย

โกยอ้าว กันไม่ทันเชียว

ไม่งั้น ขาอาจจะมีหลายรู
   ขำก๊าก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 04:59:58 PM »

หน้าต่างติดเหล็กดัดด้วยครับป้องกันอีกชั้น ส่วนประตูบ้านติดประตูเหล็กด้านในอีกชั้นจะได้แข็งแรง ไม่แน่มันอาจกลับมาอีก แจ้งความแล้วลงบัญทึกประจำวันไว้ด้วยนะครับ 
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 06:53:25 PM »

ท่าน Ro@d แนะนำดีครับ...ผมเชื่อท่าน Ro@d ครับ..
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์