๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:52:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องปืนหน่อยครับ  (อ่าน 1264 ครั้ง)
vor
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 08, 2008, 05:01:56 PM »

คือ พ่อผมทำปืนหายแล้วได้ไปแจ้งความไว้แล้ว จากนั้นก็หาปืนกระบอกนั้นเจอครับ ทีนี้ไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไงครับ ไม่ทราบว่าเขาจะอายัดใบ ป.4 ไปแล้วหรือยัง แล้วผมสามารถตรวจสอบได้จากที่ไหนครับ แล้วถ้าเขาอายัดไปแล้ว พ่อผมจะต้องทำยังไงต่อไปครับ รบกวนด้วยนะครับ ใบอนุญาตอยู่ใน กทม. ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2008, 05:06:34 PM »

ถอนแจ้งความที่ส.น.ก่อนสอบถามดูว่าส่งสำนวนไปกองทะเบียนหรือเปล่า ใบป.4 ส่งคืนกองทะเบียนหรือเปล่าครับ ถ้ายังก็สามารถระงับที่ส.น.ที่แจ้งความครับ
vor
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2008, 05:31:55 PM »

คือเรื่องมันเป็นแบบนี้ครับ สอบถามที่ สน. แล้วครับ แต่คนที่รับเรื่องเขาย้ายไปแล้วครับ (คือมันเป็นปีเลยครับกว่าจะหาปืนเจอ)เลยไม่รู้ว่าส่งสำนวนไปหรือยังครับ ส่วนใบ ป.4ตัวจริงยังอยู่ที่คุณพ่อครับ พ่อไม่ได้ให้ตัวจริงตำรวจไปให้สำเนาไปครับ ผมเลยอยากทราบว่าแบบนี้ต้องทำยังไงบ้างครับ รบกวนอีกครั้งนะครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2008, 06:15:15 PM »

Smiley เช็คกับวังไชยยาได้ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
vor
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2008, 08:03:18 PM »

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำตอบครับ
เด็กเส้น
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2008, 08:56:31 PM »

ถ้าอยู่ ต่างจังหวัด ก็ไปที่  อำเภอนะครับ                    ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2008, 09:09:37 PM »

แปลกใจว่าตอนแจ้งความหาย ทำไมร้อยเวรไม่ขอคืน ป.4 แบบนี้เข้าใจว่ายังไม่มีการแจ้งยกเลิกจากนายทะเบียน

ลองตรวจสอบที่อำเภอดูครับ ..... ปัญหาอยู่ที่ตอนแจ้งหายน่ะง่าย แต่แจ้งหาเจอนี่ไม่ง่ายอย่างที่คิดนะครับ

เตรียมคำตอบให้ดีๆ

uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2008, 08:02:09 AM »

ปกติถ้า ป4ตัวจริงยังอยู่ไม่น่าจะดำเนินการแจ้งอายัติได้ครับ โทรถามที่วังไชยาละกันครับ ถ้าอยู่ กทม ถ้าตจว.ติดต่อที่อำเภอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2008, 06:44:58 AM โดย uthen » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์