๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 04:08:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันยิงปืนชิงถ้วยพระราชทานของค่ายวิภาวดีรังสิต จ.สุราษฎร์ธานี  (อ่าน 36225 ครั้ง)
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 06:58:43 PM »

คุณ skajy คงยังไม่เคยมาแข่งที่สนามสุราษฎร์ฯ  จึงยังไม่ทราบกติกาบางอย่างของสนามนี้   มีคำอธิบายให้ครับ..ว่า

..ประเภทมือใหม่  ระยะ 10 เมตร  ผู้ที่ชนะเลิศรางวัลพระราชทาน  จะได้ถ้วยของสนามนี้เพียงครั้งเดียวเท่านั้นครับ  ครั้งต่อไปจะไม่

อนุญาตให้แข่งซ้ำในรุ่นเดิม Grin   (เฉพาะระยะ 10 เมตร นะครับ  นับเฉพาะผู้ชนะเลิศ   ที่ 2 ถึง 5 ไม่นับรวมครับ)

..เช่นเดียวกันกับระบบ IPSC   ผู้ที่เข้าแข่งขันที่ยังไม่มี Class ของทางสมาคมฯ  (ถือว่า อยู่ class U )  หากลงแข่งขันที่สนามนี้ฯ

และเป็นผู้ชนะเลิศ  ได้รับรางวัลพระราชทาน   เมื่อจะแข่งในครั้งต่อไป  ทางสนามฯจะขอให้ไปเข้าแข่งในแม็ทช์ของสมาคมฯเพื่อ

ปรับ class ก่อน    หากยังไม่ไปปรับ class   และต้องการลงแข่งที่สนามนี้   ทางสนามฯก็จะขอให้ลงแข่งใน class C ครับ  (โดยถือว่า

เป็นกฏของสนามนี้  ถึงแม้ว่า จะไม่มี class อย่างเป็นทางการก็ตาม Smiley)     มีอยู่หลายท่านแล้วครับ  ที่ทางสนามฯขอให้ลงแข่งใน

class C   และท่านเหล่านั้น  ก็มีสปิริตที่เคารพในกติกาของสนามฯในกรณีนี้   ถ้าท่าน skajy อยู่ จ.ชุมพร  ก็สอบถามได้จากคุณ

พงศธรดูครับ    Smiley    (เพราะคุณพงศธร ชุมพรฯ  ยังไม่มี class แต่ต้องลงแข่งใน class C ที่สนามนี้ฯโดยกติกาข้อดังกล่าวนี้ครับ)

...สำหรับนักกีฬาที่มี class อยู่แล้ว  ไม่ว่า  ท่านเหล่านั้น  จะอยู่ class ใดก็ตาม  นานเท่าใดแล้วก็ตาม  เป็นเอกสิทธิ์เฉพาะบุคคลของท่าน

นักกีฬานั้นๆครับ   ผู้จัดแข่งก็ต้องยึดถือตาม class ของสมาคมฯเป็นบรรทัดฐานครับ  ทุกอย่างมีกฎมีเกณฑ์มีกติกาบังคับอยู่แล้วครับ Grin

...ชี้แจงมาด้วยความเคารพครับ....หวังว่าคงจะทำให้ท่านเข้าใจขึ้นมาบ้างนะครับ หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2005, 09:23:11 PM โดย BSW » บันทึกการเข้า
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 10:58:41 AM »

คุณ BSW อธิบายได้ชัดเจนดีครับ เพื่อนๆที่จะไปแข่งน่าจะสบายใจได้ครับ
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 12:32:51 PM »

สืบเนื่องมาจากข้อความที่ผมได้ลงไว้ครั้งก่อน
  ทำให้มี พี่ ผู้ใหญ่ ที่นับถือ แสดงความเป็นหว่ง ว่าอาจไม่เหมาะสม
  ผมเองก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
   เพราะข้อความดังกล่าวนั้นอาจทำให้ผู้จัด และทางสนามเสียหายได้
  จึงยากอธิบายว่าไม่ได้มีเจตนาไปทางนั้นจริง ๆ
  แต่ถ้าบางคำที่กล่าวไปก่อให้เกิดความรู้สึกเช่นนั้นก็ต้องขอโทษจริงๆ

หวังว่าคงไม่ถือโทษโกรธเคืองกันนะครับ
  คิดซะว่าผมเป็นน้อง ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสมยังไงก็ว่ากล่าวตักเตือนกันได้
  น้อมรับฟังเสมอครับ
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 04:43:50 PM »

....ด้วยความยินดีครับ    และขอบคุณครับ  Grin

..หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม   ขอความกรุณาติดต่อกับทางสนามฯโดยตรงได้ที่ หมายเลขโทรฯ 077-285161-3 ต่อ 45671 ครับ .

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2005, 10:30:51 PM โดย BSW » บันทึกการเข้า
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 11:40:40 PM »

Grin  พี่ BSW ผมยังไม่เคยได้ถ้วยชนะเลิศ 10 ม. ของสนามนี้เลย จะลงแข่งได้ไหมเนี่ย น้ำลายหก

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 08, 2005, 06:43:21 AM »

ผมขอตอบแทนพี่ BSW (แบบเดาใจ)
ถ้าคุณ usedguns คิดอยากลงแข่งสิบเมตรจริง ๆ   เป็นผมไม่ขัดข้องครับ

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 08, 2005, 09:46:14 AM »

Grin  พี่ BSW ผมยังไม่เคยได้ถ้วยชนะเลิศ 10 ม. ของสนามนี้เลย จะลงแข่งได้ไหมเนี่ย น้ำลายหก

.....ท่าน Choltit  เดาใจถูกแฮะ....อิอิ    กล้าลงแข่งไม่ล่ะ.... หลงรัก

....55555  ผมทราบว่าท่านถามเล่นๆ Grin      แต่มี pm ถามมาจริงๆ   เลยต้องเข้ามาตอบครับ   

...ที่ช่องจำหน่ายชุดยิงในวันแข่งขัน  จะมีใบประกาศติดไว้ว่า   ไม่อนุญาตให้นักกีฬาระดับมือโปรระยะ 25 เมตร  ลงแข่งขัน

ในประเภทปืนสั้นชาวบ้าน

(.....การจัดแข่งหลายๆครั้งที่ผ่านมา  ก็ประกาศแบบนี้ไว้ครับ ) 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2005, 10:23:57 AM โดย BSW » บันทึกการเข้า
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 08, 2005, 09:54:58 PM »

Cheesyถึงทางสนามไม่ขัดข้อง ผมคงมิกล้า ระยะ 10-15 เมตรนี่ใครไม่เคยลงแข่ง
คงจะไม่รู้ถึงความรู้สึกว่ามันบีบหัวใจขนาดไหน แถมยิงเสร็จก็ไปไหนไม่ได้
ต้องคอยนั่งเฝ้าคะแนนตัวเองอีก...ฮา   
     ต้องยอมรับว่าใครที่จะเป็นแชมป์ระยะนี้ต้องมีความอดทนสูง ฝีมือเยี่ยม
และยิงปืนภายใต้ความกดดันได้ดี
     แต่ถ้าเป็นแชมป์หลายครั้งแล้ว ก็ขยับมา 25 เมตรกันบ้างนะครับ แบ่งที่
ให้เพื่อนๆ นักกีฬามือใหม่ๆ ได้ภูมิใจกับตำแหน่งแชมป์ เหมือนกับท่านบ้าง Grin   

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 08, 2005, 11:16:41 PM »

อ้างถึง
ไม่เห็นมีลูกซองรณยุทธ เลยยยยยยยยยยยย
อ้างถึง
ใช่ๆ ไม่เห็นมีลูกซองรณยุทธ เฮ้อ ลูกเมียน้อยก็เป็นอย่างแหละเนอะเฮีย ! ฟิลิปปินส์ก็ไม่ได้ไป เศร้าใจแท้ๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

.....ขออภัยจริงๆครับ ไว้ไปพบกันที่ สนาม กบร. วันที่ 12-13 พ.ย. 48 ครับ

รอ IPSC Shotgun Level III เลยดีไหมครับ Cheesy

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 08, 2005, 11:19:42 PM »

อ้างถึง
ไม่เห็นมีลูกซองรณยุทธ เลยยยยยยยยยยยย
อ้างถึง
ใช่ๆ ไม่เห็นมีลูกซองรณยุทธ เฮ้อ ลูกเมียน้อยก็เป็นอย่างแหละเนอะเฮีย ! ฟิลิปปินส์ก็ไม่ได้ไป เศร้าใจแท้ๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

.....ขออภัยจริงๆครับ ไว้ไปพบกันที่ สนาม กบร. วันที่ 12-13 พ.ย. 48 ครับ

รอ IPSC Shotgun Level III เลยดีไหมครับ Cheesy

...จะจัดเมื่อไหร่ครับ  :Smiley Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 08:30:57 AM »

อ้างถึง
อ้างถึง

...จะจัดเมื่อไหร่ครับ :Smiley Cool

.....ผมก็รอ  อยู่เช่นกันครับ ... ถึงตอนนั้นก็อยู่รุ่น senior แล้ว...จะยังมีแรงลงแข่งรึไม่ก็ไม่ทราบ?   ธ.ค.นี้ ก็เป็นซีเนียร์แล้วจ้า...    (พี่ coda ขยับไปแล้ว  ผมกับท่านท้าวคำสิงห์  กำลังจะตามหลังกันไปในเดือนเดียวกันครับ..อิอิ)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 12:10:28 PM »

...จะจัดเมื่อไหร่ครับ :Smiley Cool

ปลายปีครับ 
IPSC Shotgun หรือลูกซองรณยุทธตามกติกา IPSC สากล

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 12:12:41 PM »

.....ผมก็รอ อยู่เช่นกันครับ ... ถึงตอนนั้นก็อยู่รุ่น senior แล้ว...จะยังมีแรงลงแข่งรึไม่ก็ไม่ทราบ? ธ.ค.นี้ ก็เป็นซีเนียร์แล้วจ้า... (พี่ coda ขยับไปแล้ว ผมกับท่านท้าวคำสิงห์ กำลังจะตามหลังกันไปในเดือนเดียวกันครับ..อิอิ)

คราวนี้มี ส.ว.หลายท่านแล้วสิครับ   ถ้ามาก ๆ กลายเป็นรวมเขี้ยวลากดินแหง๋

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 12:18:20 PM »

สำหรับ production และ revolver ใช้กติกาสากลครับ. Grin   

หลงรัก   น่าสน น่าสน  Smiley

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 05:27:34 PM »

ปลายปีครับ 
IPSC Shotgun หรือลูกซองรณยุทธตามกติกา IPSC สากล

....ดีใจที่มีข่าวที่น่ายินดีเช่นนี้    จะได้มีการจัดแบบเป็นทางการซะทีครับ....เอาด้วยคนแน่ๆครับ Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์