๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 03:09:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานมหกรรมรวมพลคนรักกีฬาบีบี. ครั้งที่ 3  (อ่าน 6688 ครั้ง)
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 11:20:15 AM »

“ งานมหกรรมรวมพลคนรักกีฬาบีบี. ครั้งที่ 3”
ณ.บริเวณสนามยุทธกีฬา
กองพันที่ 1 กรมทหารราบที่ 11 รักษาพระองค์

วันเสาร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2551 เวลา 16.00 น. - 21.00 น. - วันอาทิตย์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2551 เวลา 10.00 น. - 19.00 น

กิจกรรมภายในงาน

•   การแข่งขัน TCS ครั้งแรงของประเทศไทย
•   การแข่งขันปืนยิงเร็ว ตัดโฟม ครั้งแรกของประเทศไทย
•   การประกวดเครื่องแต่งกายชุดรบ(open)
•   กิจกรรม บูทถ่ายภาพที่ระลึก จากทีมช่างมืออาชีพ
•   บอร์ดนิทัศการแนะนำความรู้เกี่ยวกับกิจกรรม BB
•   กิจกรรมแสดงโชว์ทางยุทธวิธี จากหน่วยงานราชการ
•   กิจกรรมโรยตัวทางยุทธวิธี
•   งานแสดงยุทธยานยนต์
•   กิจกรรมจับสลากของรางวัลภายในงานจากบัตรเข้างาน
•   การสาธิตการยิงปืนแบบ IDPA โดยใช้ BB Gun
•   การสาธิตยิงปืนสั้น โดย ทีม 843 (แชมป์ประเทศไทย)
•   การสาธิต การยิงปืน IPSC โดยใช้ปืนจริง และ BB Gun
•   นิทรรศการอาวุธโบราณ จากกองพันทหารราบที่ 1 กรมทหารราบที่ 11 รักษาพระองค์
•   พิธีมอบเวชภัณฑ์ให้กับเจ้าหน้าที่ปฎิบัติชายแดนภาคใต้
•   การยิงปืน M16  และกิจกรรม อื่นๆตลอดทั้งวัน

รูปแบบการจัดงาน

ในปีนี้รูปแบบของการจัดงานรวมพลฯ จะมีกิจกรรมให้ร่วมสนุก เพื่อความสนุกที่แตกต่างออกไปมีหลายกิจกรรมครับ ขอไล่เลียงรูปแบบกิจกรรมให้ฟังดังนี้ ยังคงเหมือนเดิมกับกิจกรรมการยิงปืน M16 A2 ของจริงมาก่อนมีสิทธิ์ก่อน กิจกรรมต่อมา ยังคงเป็นกิจกรรมการยิงปืนจริงเหมือนกันครับ แต่เป็นปืนสั้นชาวบ้าน กับปืนลูกซองกับทีม 843 ทีมแชมป์ประเทศไทยปีล่าสุด ท่านใดที่สนใจอยากก้าวไปเป็นนักกีฬายิงปืนจริง ก็อย่าพลาด หรืออยากเป็นนักกีฬายิงปืน IPSC ปีนี้มีดี ต้องมาโชว์จากผู้คร่ำหวอดกับวงการ IPSC นำโดยคุณหนึ่ง ร้าน Guns & Guys อยากรู้ว่ายิงให้เร็วและแม่นทำได้จริงเหรอคำตอบมีในงาน ถามตอบกันสดๆ ที่ขาดไม่ได้ กับปืน Custom ที่บางกระบอกมีเงินก็หาซื้อไม่ได้ ใครชอบแบบไหนลองมาแวะเวียนชมได้ พร้อมรับคำแนะนำ สำหรับท่านที่ต้องการเป็นนักกีฬาในอนาคต 

กิจกรรมสาธิต การช่วยตัวประกันยังคงมีเหมือนเดิม จากหน่วยปฎิบัติการพิเศษแต่สถานที่ เป็นสิ่งปลูกสร้างอาคาร รบในเมืองของทางสนามที่พึ่งสร้างเสร็จสดๆร้อนหลายท่านคงได้ทดลองไปบ้างแล้วนะครับ

ที่เพิ่มขึ้นมาจากปีก่อนๆที่ไม่มีคือมุมถ่ายภาพ ปีนี้เรา Set up มุมไว้ให้ท่านที่แต่งหล่อ อยากถ่ายภาพกับรถหุ้มเกราะ รถฮัมวี่ รถสิงห์ทะเลทราย แต่งหล่อมาถ่ายได้เลยครับ พร้อมกันนี้เราไดช่างภาพฝีมือดี จากเวป pixpros.net มาถ่ายให้สนนราคาย่อมเยาว์ หรือจะนำเอากล้องมาถ่ายเองก็ได้ไม่ผิดกติกา นิทรรศการอาวุธโบราณของทาง ร.11 ปีนี้มีมาเต็มพิกัด รับรองมีให้ดูอลังการงานสร้างเหมือนปีก่อนแน่นอน การแข่งขัน TCS จากเหล่าทีมมังกรบิน และพี่น้องจากเชียงใหม่ นำโดยท่านแม่ทัพ Jarhead พร้อมทั้งการสาธิตการยิงแบบ IDPA โดยใช้ปืน BB Gun โดยครูเลย์ หรือ uncle ray จากเวป อาวุธปืน

กิจกรรม ยังมีอีกหลายกิจกรรมครับ อาทิ ปืน ค BB ของ ดาบจอร์ช ก็นำมาโชว์ศักยภาพภายในงานรวมพลปีนี้ด้วย ปีนี้งานมี 2 วันนะครับ วันเสาร์ที่ 16 กพ 51 ตั้งแต่เวลา 16.00 - 21.00 น. เอาใจคนทำงานวันอาทิตย์ เลยเพิ่มวันเสาร์ขึ้นมาอีก 1 วัน วันเสาร์จะมีแต่ขายของอย่างเดียว ไม่มีกิจกรรมอื่นๆครับ ส่วนวันอาทิตย์ที่ 17 กพ. 51 ว่ากันตั้งแต่ 10.00 – 19.00 น. เพิ่มเวลาขึ้นอีก 2 ชั่วโมง ตามคำเรียกร้องว่างานจบกันเร็วไป

อีกกิจกรรมที่เราทำมาหลายครั้งแล้วไม่พูดถึงคงไม่ได้คือโครงการจัดซื้อเวชภัณฑ์ให้เจ้าหน้าที่ใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ซึ่งเริ่มต้นด้วย สนามธนบุรี ตามด้วยกล่องรับบริจาคของดาบจอร์ช งานที่ราบ 11 ที่จัดโดยทีมงานของทีม DST จัดขึ้นเมื่อเดือนธันวาคมที่ผ่านมา และยังจะมีอีก หลายสนามก่อนถึงเดือนกพ ปีหน้า จะมีพิธีใหญ่มอบสิ่งของกันในงานครับ

กิจกรรมที่ท้าทายการแต่งปืนอย่างยิ่งคือการแข่งขันการยิงตัดโฟม ด้วยความยาว 60 ซม. ครั้งแรงของประเทศไทย ปืนใครยิงเร็วสุด และอึดสุด รับรางวัลกลับบ้านไปได้เลย พร้อมจารึกชื่อเอาไว้เป็นเกียรติประวัติ

บัตรเข้าชมงาน 20 บาท ครับ สามารถเขียนชื่อชิงรางวัลได้ ไม่มีสละสิทธิ์เพราะถ้าท่านได้ของรางวัลเราจัดส่งให้ถึงบ้าน หากอยู่ในงานสามารถรับของรางวัลกลับบ้านได้เลย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 11:22:59 AM »

งานใหญ่จัง Grin Grin Grin ยอดเลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Um_NLE
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 12:37:56 AM »

คุณผ่องพัฒ เล่น BB ด้วยเหรอครับ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 01:39:36 AM »

คุณผ่องพัฒ เล่น BB ด้วยเหรอครับ
ผมกำลังสนใจอยู่ครับ
ตอนนี้มีแค่ G19 ตัวเดียวเอง อิอิ...เอาไว้ยิงเล่นในบ้านครับ Smiley
ปีที่แล้วผมพลาดไม่ได้ไปดูเพราะงานชนกับทำข่าวที่ ศรภ. พอดี ปีนี้พบกันที่ในงานคร้าบ Grin Grin Grin
chiewchi
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 11:57:25 PM »

ผมไปครั้งที่สองมาครับ ได้ไปร่วมฝึกเข้าตีทางยุทธวิธีด้วยครับ จริงๆ ก็แค่สมมติสถาณการณ์ขึ้นมาแล้วก็แบ่งทีม BB สองฝ่ายตั้งรับ กับเข้าตี พอฝ่ายบุกจะบุกก็็ขึ้นรถ GMC เคลื่อนกำลังไปลง ณ สนามฝึกยุทธวิธี จากนั้นก็แบ่งกำลังแล้วก็เลื่อนพลเข้าตีครับ โดยจะมีพี่ๆ ทหารจริงๆ ค่อยตามเราไปด้วยแต่ล่ะหม มีวิทยุสื่อสื่อสารพร้อม เหนื่อยดีครับ... ปีนี้รู้สึกว่าจะมีกิจกรรมมากมายครับ ดีครับ เพื่อนๆ ชาว อวป ถ้าสนใจลองแวะไปดูกันได้ครับ.. แต่ก่อนผมเล่น BB ครับ ตอนนี้เลยหันมาสนใจปืนจริงๆ บ้างครับ เพิ่งมี CZ 452 ครับ รอ Glock 19 อีกกระบอกก็คงพอแล้วครับ ..Smiley
march
รักแล้วรอหน่อย..
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 42

marchgun99@hotmail.com marchgun99.com

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 09:17:33 AM »

Smileyน่าสนใจมากๆ....

มาร์ช 2013 โทร 086 0307337
  โอนเงิน ธ.กสิกรไทย สาขาวังบูรพา ออมทรัพย์ 044 2 77026 3 นายชูศักดิ์ พวงนาค
RbungA+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 11:27:04 PM »

ผมไปครั้งที่สองมาครับ ได้ไปร่วมฝึกเข้าตีทางยุทธวิธีด้วยครับ จริงๆ ก็แค่สมมติสถาณการณ์ขึ้นมาแล้วก็แบ่งทีม BB สองฝ่ายตั้งรับ กับเข้าตี พอฝ่ายบุกจะบุกก็็ขึ้นรถ GMC เคลื่อนกำลังไปลง ณ สนามฝึกยุทธวิธี จากนั้นก็แบ่งกำลังแล้วก็เลื่อนพลเข้าตีครับ โดยจะมีพี่ๆ ทหารจริงๆ ค่อยตามเราไปด้วยแต่ล่ะหม มีวิทยุสื่อสื่อสารพร้อม เหนื่อยดีครับ... ปีนี้รู้สึกว่าจะมีกิจกรรมมากมายครับ ดีครับ เพื่อนๆ ชาว อวป ถ้าสนใจลองแวะไปดูกันได้ครับ.. แต่ก่อนผมเล่น BB ครับ ตอนนี้เลยหันมาสนใจปืนจริงๆ บ้างครับ เพิ่งมี CZ 452 ครับ รอ Glock 19 อีกกระบอกก็คงพอแล้วครับ ..Smiley
ที่กล่าวถึงน่าจะเป็น Airsoft Battle field ครับ ปีนี้มีเหมือนกันแต่งานคนละวันกันครับ น่าจะมีเดือน เมษายนครับ
เนื่องด้วย งานรวมพลฯ ปีนี้ ใช้เวลาในการเตรียมงานค่อนข้างเยอะ กลัวจะมั่วด้วยครับ เลยสรุปกันว่า น่าจะแยกงานกันครับ
ส่วนตัวแล้ว ผมมองว่าคำตอบของคนชอบเล่นปืน คื่อเมื่อศึกษาถึงความปลอดภัยรอบคอบแล้ว อยากให้ก้าวมาเล่นปืนจริงกัน
แต่การจะมาได้ ต้องคำนึงถึงปัจจัยต่างๆนาๆครับ การปลูกฝังเรื่องความปลอดภัยนั้น คงต้องมาเป้นอันดับหนึ่งเวลาอยู่ร่วมกับ
คนหมู่มากครับ วิธีที่น่าจะปลอดภัยมากที่สุดคือ การใช้ปืน BB Gun สุดท้ายผมคิดว่าทุกคน จะจบลงที่ปืนจริงครับ ไม่ว่าจะ
เป็นการพัฒนาเป็นนักกีฬา การแข่งขันยิงปืนประเภทต่างๆ ในลำดับต่อไป หลายๆท่านที่ไม่อยากเปิดเผยตัว หรือเป็นผู้มีชื่อเสียง
ไม่น้อยครับ ที่พัฒนามาจากการชอบเล่นปืน BB Gun จะด้วยเหตุผลใดก็ตาม ในใจของท่านจะทราบเองว่า เริ่มรักปืนมาจากไหนครับ
ผมคนหนึ่งล่ะที่สมัยขาสั้นไปเดินคลองถมซื้อปืนชักยิงทีละนัดมาแกะเล่น แล้วก็พัฒนามาเรื่อยๆจนสุดท้ายก็มาอยู่สนามยิงปืนจนได้
โตมาด้วย ตามสภาพคล่องทางการเงินล่ะก๊าบบบ ยังไงผมก็ทราบว่า มีคุณก้ต้องมีโทษ ซึ่งการจัดงานแต่ละครั้งจะย้ำกันเสมอว่า
ทุกคน ไม่ว่าใครถ้ารักจะเล่น ต้องเน้นปลอดภัยครับ รวมถึงการแจ้งให้ทราบเรื่องการพก และนำพา อย่างปลอดภัย
ซึ่งผมเชื่อเหลือเกินว่าปีนี้ คนที่เล่นกีฬาชนิดนี้คงมาปรกกฏตัวกันมากกว่าปีก่อน ซึ่งคาดการณ์ไว้ว่า น่าจะมากกว่า หนึ่งหมื่นคนครับ
ซึ่งปีก่อนก็ประมาณ 6-7 พันคนครับ ต้องกราบขออภัยหากขาดตกบกพร่องไปครับ เพราะงานเราทำด้วยใจรักไม่ได้ใช้ทุ่มงบจนเกินตัวครับ

ขอบคุณคุณปิ๊ก และชาว อวป. มากครับที่กรุณาให้มาใช้พื้นที่ในการประชาสัมพันธ์งานในปีนี้ครับ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2008, 11:29:40 PM โดย RbungA+ » บันทึกการเข้า
chiewchi
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2008, 12:46:36 AM »

พี่เอ๋มาเองครับ ผมจำพี่ได้แต่พี่คงจำผมไม่ได้... ขอบคุณครับที่มาให้ความรู้เพิ่มเติม ผมคงจะไปเหมือนเดิมครับงาน Airsoft Battle field  และขอเชิญพี่ๆ ชาว อวป. ลองไปดูนะครับ ขอบคุณครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 04:52:48 PM »

น่าไปชมมากครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 06:41:07 PM »

คุณ ผองพัฒ ติดต่อตาแมวบ้า
แล้วยังครับผม....

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
โก้_มังกรสี่แคว(รักในหลวง)
สังคมดี..ถ้าคนดีไม่ท้อแท้ สังคมแย่..ถ้าคนแพ้เริ่มท้อถอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

FIRE MAN FIRE FIGHTING

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 05:22:22 PM »

น่าไปมากครับ

poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 02:59:00 PM »

น่าสนใจจังเลยค่ะ ถ้าว่างลองไปแว้บ ๆ ดูดีกว่า

RbungA+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2008, 09:51:11 PM »

รายนามร้านค้า ที่ได้Confirm บูทไว้แล้ว มีดังนี้
ร้าน TANK STORE
Classic Army Thailand
Game Gun
Chin Gun
เฮียประเสริฐ คลองถม
MJ123
ช่างปื๊ด
ร้านยิ่งใหญ่ กล้อง CCTV
PAOPPER
X-Force
The Military
ร้านค่าย
เฮียตี๋ คลองถม
รายการสามัคคี 4 เหล่า
ดาบ SAMURAI
VOLVO
ปู 2000
จัน Tactical
ร้าน Full Metal Thai
Sang Fai+Airsoft Access
Pro Bike

สำหรับท่านที่สนใจ ยังสามรถติดต่อ จองบูท
ได้ที่สนามราบ 11  โทร 085 124 2486 คุณก้อง
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 08:53:51 PM โดย RbungA+ » บันทึกการเข้า
RbungA+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 08:54:30 PM »

วันเสาร์-อาทิตย์นี้แล้วครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 10:49:37 AM »

ถามหน่อยครับ IPSC นี่ให้ใครยิงโชว์บ้างครับ เผื่อจะไปดู Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1] 2
  พิมพ์