๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:37:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการทำคะแนนทะลุ500สำหรับปืนTOZ35  (อ่าน 4451 ครั้ง)
TULATULA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 10:13:08 AM »

ขอความรู้จากท่านอาจารย์หน่อยครับ ผมใช้TOZ35กระสุนCCIฝึกได้1เดือนคะแนนที่ได้420-450 ขอบคุรล่วงหน้าที่กรุณาถ่ายทอดวิทยายุทธ
ttt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 01:22:49 PM »

Smiley ไม่ใช่อาจารย์ครับ เอาเท่าที่ผมจำได้นะครับ ตอนนี้อย่าพึ่งไปนับคะแนน( ห้ามเลยครับ )
หรือจะลองยิงหลังเป้าก็ได้ครับ ยิงไปเรื่อยๆ ไม่ต้องเก็บเป้ามาดู ไม่ต้องคาดหวังผล
เน้นซ้อมขั้นตอนต่างๆตั้งแต่ การยืน การจับปืนการหายใจ เหนี่ยวไก ค่อยๆเพิ่มน้ำหนักไกไปจนลั่น ปัง
แล้วปล่อยให้แรงรีคอย ผ่านมาทางอุ้งมือ แขน และลำตัว ปืนกระดกเป็นแนวตรง ทำความรู้สึกให้ได้แบบนี้เรื่อยๆ
ประมาณนี้ก่อนครับ Cheesy
TULATULA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 03:27:11 PM »

ขอบคุณครับจะลองไปฝึกดู........ผลเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบ
seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 05:32:51 PM »

ผมว่ามาลองยิงอัดลมให้แน่น ๆ ก่อนดีไหมครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 11:55:20 PM »

สมัยโน้นไปสมัครคัดตัวทีมยิงปืนสั้นอัดลมโค้ชเอาทั้งหมดที่มาสมัครมาอบรมเบื่องต้นแล้วให้ลงไปยิงคนละสิบนัดไม่ต้องปรับศูนย์แล้วคัดเอาผู้ได้กลุ่มแคบๆเก็บแล้วคัดแบบนี้ไปเรื่อยจนได้ห้าคนครบแล้วเรื่มซ้อมนับคะแนนให้ปรับศูนย์ได้ซ้อมไปเรื่อยเดือนกว่า(ทุกวัน)วันละชุด (เมือก่อน 40 นัด+ sighting 10)อาทิตย์สุดท้ายก่อนแข่งยิงวันละสองชุดมีกติกาว่ายิงอย่าให้หลุด 9 เอาแค่นั้นเท่าทุน(เข้า 9 หมดก็ 360 แล้ว ยิง 4 คนก็คูณ 4 ขอสู้แค่ทีมพอ)เข้า 10 กำไรไปเป้าไหนหลุด 9 ปรับ 1 บาทช่วงวันท้ายๆจนแข่งยิงจนอยู่ 360+ ได้ แถมผลการแข่งขันนะ ทีมสีแดง(มือเก่าทั้งนั้น)ที่ 1 ทีมสีฟ้า(ซ้อมมาเกือบสองเดือนเอง) ที่ 2 ทีมสีเลือดหมู ที่ 3 (อยากชนะแค่มีนี้ทีมเดียวแหละมันฝังใจ เฮ้ยน้องยิงแม่นจัง 5 นัดโดนเป้าตั้งนัดนึง) ส่วนทีมสีน้ำเงินอดเหรียญ  ทั้งนี้ทั้งนั้นขอถือโอกาศขอบคุณทีมสีชมพู ในยุคนั้น (นะครับอาจารย์) ทีมแดงเหลือง ทีมน้ำเงินทองและทีมสีเขียว ที่มาแข่งอุ่นเครื่องให้

อย่างคุณ seatuch ว่าฝึกจากอัดลมยิงอัดลม 60 นัดให้ได้ 500+ ก่อนหรือเอาไม่ให้หลุด 9 ก็ได้เทคนิตนี้ท่าน สมัคร ชัยนเรศ เป็นผู้คิดและนำมาใช้เพื่อเร่งพัฒนาทีมจาก 0 เลยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์