ถ้าผมจะทำบ้านจัดสรรขาย

<< < (3/7) > >>

Akira:
แถวนั้นเขาขายกัน 42-46ตารางวา ประมาณ 8-9 แสน  ถ้าระดับ 60ตารางวา  ขายกันอยู่ที่ 1ล้านนิดๆครับ

แต่ละโครงการยังขายกันไม่หมด

ราคาที่ดินก็ซื้อ-ขายกันประมาณ ตารางวา ละ 1500-2000 บาท(ยกแปลง 30-50ไร่)

จุดของที่ดินผม  ยังไม่มีคนอยู่มากนัก  มีตึกแถวค้าขายอยู่่ฝั่งตรงข้าม

ข้อสำคัญ คือ  ผมไม่ค่อยรู้ตลาดบ้านที่ ระยองเลย

ก็กลัวเจ็บหนักเหมือนกันครับ  เลยกะขายไม่แพงแต่ปิดโครงการเร็ว(หวังไว้นะครับ อืมมม)

ตอนนี้เบื่องานประจำมากเลย  กะลาออกมาทำโครงการ มันซะเลยครับ

PU45™:

ขออวยพรให้กิจการสำเร็จลุล่วงดังตั้งใจไว้นะครับ

ทิดเป้า:
ลองเจาะกลุ่ม พนง.ในนิคม.อุตสาหกรรมดูครับ...ทราบว่า ปีหน้ามีหลาย รง.ขยาย - เปิดใหม่ ส่วนมากจะรับเด็กจบใหม่ ...เข้าคุยกับฝ่ายบุคคล (เกือบทุกรง.จะมีสวัสดิการให้กู้เพื่อซื้อที่อยู่อาศัย) รง.ชอบที่จะให้ พนง.อยู่เป็นกลุ่ม สะดวกในการติดต่อ - รับ ส่ง)เสนอโครงการ หาแนวร่วมที่เป็นคนเก่า - หน.งานซัก 2-3 คน / รง. ...มีทีมขยัน แข็งๆ ความสำเร็จแค่เอื้อม มีตัวอย่างแล้วหลายๆรายครับ

เอาใจช่วยครับ

Pandanus:
เอาแบบไม่เสี่ยง ก็ ทำพลางขายพลาง  ลูกค้าเกลียดนิดเกลียดหน่อยช่างมัน

ขายบ้านตัวอย่าง เอาสตางค์มาก่อน ..

อ้างจาก: babor ที่ ธันวาคม 27, 2007, 06:47:17 PM

อ้างจาก: Glock_pk ที่ ธันวาคม 27, 2007, 06:34:35 PM

60ตรว. 8แสน ราคาสวยมากเลยครับ แถวบ้านผม60ตรว.2ล้านอัพ  :~) :~)

งั้นแลกกันไหมเบิ้ม ผมเอา 60 ตรว. แถวบ้านเบิ้ม  ;D  ส่วนเบิ้มก็มาเอาที่ดิน ๑ ลูกควน ใกล้ ๆ บ้านผมไปเลย ::008::

แล้ว ถ้าเขาไม่แลก

หนึ่งลูกควนนั้น  ผมขอแลกกับที่ผมเอามั๊ย   มีครบนอกจากเอกสารถือครอง

ตั้งแต่ห้วยถึงสัน  สิบกว่าลูกควน  ดินดี องศากว้าง ตั้งชื่อว่า ควน-หมา-ถด

thutsayu - รักในหลวง:
ตีผังหรือยัง(ในกระดาษ)
ขนาด 100 แปลง น่าจะเป็นโครงการขนาดใหญ่  ระบบสาธารณูปโภคต้องเรียบร้อย
และต้องมีใบอนุญาตจัดสรร(แบ่งแยกเกิน 9 แปลง)
แนะนำให้ขายกระดาษให้ได้ก่อนครับ เดี๋ยวจะมีปัญหาเวลาปลอดจำนองเป็นแปลงๆ เพราะกำไรจะกลายเป็นดอกเบี้ยไปหมดครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว