๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 11:01:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบสมิธ MP9C  (อ่าน 105730 ครั้ง)
jirawat ruangwong
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #180 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 07:13:07 PM »

รอชมผลงานต่อเนื่องครับ
ตอนนี้ปืนผมเริ่มเข้ามือเเล้วครับพี่ธนพงศ์
yala_kabang
สู้เพื่อนแผ่นดิน พิทักษ์ถิ่นปลายด้ามขวานทอง
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #181 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 08:34:23 PM »

ซื้อมา 1 กระบอก เยี่ยมมากครับ
blackears
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #182 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 03:11:57 PM »

สวัสดีพี่ๆทุกคนก่อนนะครับ ผมพึ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่กำลังหาข้ออมุลอยู่อ่ะครับ ตอนแรกจะเอากล็อก 19 ให้ได้เลยครับ  แต่พอมาเห็น mp9c แล้วถูกใจ ครับ  เลยอ่านกระทู้มาเรื่อยๆก็ยิ่งแน่ใจว่าจะเอาแต่ผมอยู่ต่างจังหวัด หาดูตัวเป็นๆยากจริงๆครับ  แต่ก็ว่าจะไปจองอยู่

ผมได้ราคาโครงการมา 42k ครับ  แต่ยังไม่ได้โทรถามร้านเลยครับว่ามีของเลยหรือว่าต้องรอ  เลยอยากสอบถามนิดนึงครับ  เห็นพี่ๆบางคนบอกว่าไม่มีเซฟ  บางคนก็บอกว่าได้ตัวมีเซฟ ก็เลยงงๆครับเท่าที่อ่านมาจับใจความได้ว่า ถ้าแม็ก 10 นัด เป็นรุ่นไม่มีเซฟ  ถ้าเป็น 12นัด มันจะมีเซฟ  อันนี้ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยครับ  ช่วยอธิบายหน่อยครับ Grin  เพราะตัวที่ผมดูไว้เค้าระบุว่า 12 นัดอ่ะครับ  ผมก็อยากได้ตัวที่มันมีเซฟด้วยครับ

ตัวนี้มันจะเป็นปืนตัวแรกของผมเลยครับ  ในชุดที่เราจะได้มีอะไรบ้างครับ  กลัวได้ไม่ครบเพราะยังไม่เคยซื้อปืนเลยครับ    ถามแค่นี้ก่อนแล้วกันนะครับ  นึกออกจะมาขอความรู้อีกนะครับ   ขอบคุณครับ เยี่ยม
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #183 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 10:06:25 PM »

สวัสดีพี่ๆทุกคนก่อนนะครับ ผมพึ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่กำลังหาข้ออมุลอยู่อ่ะครับ ตอนแรกจะเอากล็อก 19 ให้ได้เลยครับ  แต่พอมาเห็น mp9c แล้วถูกใจ ครับ  เลยอ่านกระทู้มาเรื่อยๆก็ยิ่งแน่ใจว่าจะเอาแต่ผมอยู่ต่างจังหวัด หาดูตัวเป็นๆยากจริงๆครับ  แต่ก็ว่าจะไปจองอยู่

ผมได้ราคาโครงการมา 42k ครับ  แต่ยังไม่ได้โทรถามร้านเลยครับว่ามีของเลยหรือว่าต้องรอ  เลยอยากสอบถามนิดนึงครับ  เห็นพี่ๆบางคนบอกว่าไม่มีเซฟ  บางคนก็บอกว่าได้ตัวมีเซฟ ก็เลยงงๆครับเท่าที่อ่านมาจับใจความได้ว่า ถ้าแม็ก 10 นัด เป็นรุ่นไม่มีเซฟ  ถ้าเป็น 12นัด มันจะมีเซฟ  อันนี้ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยครับ  ช่วยอธิบายหน่อยครับ Grin  เพราะตัวที่ผมดูไว้เค้าระบุว่า 12 นัดอ่ะครับ  ผมก็อยากได้ตัวที่มันมีเซฟด้วยครับ

ตัวนี้มันจะเป็นปืนตัวแรกของผมเลยครับ  ในชุดที่เราจะได้มีอะไรบ้างครับ  กลัวได้ไม่ครบเพราะยังไม่เคยซื้อปืนเลยครับ    ถามแค่นี้ก่อนแล้วกันนะครับ  นึกออกจะมาขอความรู้อีกนะครับ   ขอบคุณครับ เยี่ยม

ไม่จริงครับ ของผมสั่ง สน.อส. รุ่นแรก ครับ ได้แม็ก 12 นัด ไม่มีเซฟข้างนอกครับ (เซฟแม็กกาซีน) ส่วนกระบอกที่จ่ายในปัจจุบัน มีเซฟ อยู่ภายนอก และ ไม่มีเซฟแม็กกาซีน ครับ

เมื่อรับปืน ทุกท่านจะได้รับปืน 1 กระบอก ซองกระสุน 2 ซอง กล่องใส่ปืน คู่มือ หนังสือรับประกันสินค้า กุญแจ ครับ น้ำมันกับกระสุนไม่มีแถมครับ ไปหาซื้อเอาเองที่ร้านแถว "วังบูรพา" ครับ

oh.pistol
Full Member

คะแนน 10

..อย่ากลัวในสิ่งที่ยังไม่ได้เริ่มกระทำ..

« ตอบ #184 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 01:08:45 PM »

+เพิ่มครับ 1.ซองพกใน 2.นำมัน 1 กระป๋อง 3.กระสุน 12 นัด ครับ เยี่ยม เยี่ยม

ตัวนี้มันจะเป็นปืนตัวแรกของผมเลยครับ  ในชุดที่เราจะได้มีอะไรบ้างครับ  กลัวได้ไม่ครบเพราะยังไม่เคยซื้อปืนเลยครับ    ถามแค่นี้ก่อนแล้วกันนะครับ  นึกออกจะมาขอความรู้อีกนะครับ   ขอบคุณครับ เยี่ยม

ไม่จริงครับ ของผมสั่ง สน.อส. รุ่นแรก ครับ ได้แม็ก 12 นัด ไม่มีเซฟข้างนอกครับ (เซฟแม็กกาซีน) ส่วนกระบอกที่จ่ายในปัจจุบัน มีเซฟ อยู่ภายนอก และ ไม่มีเซฟแม็กกาซีน ครับ

เมื่อรับปืน ทุกท่านจะได้รับปืน 1 กระบอก ซองกระสุน 2 ซอง กล่องใส่ปืน คู่มือ หนังสือรับประกันสินค้า กุญแจ ครับ น้ำมันกับกระสุนไม่มีแถมครับ ไปหาซื้อเอาเองที่ร้านแถว "วังบูรพา" ครับ

"^_^" ทอดหุ่ย กาแฟโบราณ  เมืองสงขลา "^_^"
                .....หน้ามหา'ลัยทักษิณ.....

>>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<
ooat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 11:32:58 AM »

กำลังจะซื้อกระบอก2 อยู่ครับ mp9c เป็นตัวเต็งอยู่ แต่ก็ดู walter ppk/s ไม่รู้เอาอะไรดี ใครพอมีประสบการณ์ ช่วยแนะด้วยครับ
px project-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #186 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 04:48:38 PM »

กำลังจะซื้อกระบอก2 อยู่ครับ mp9c เป็นตัวเต็งอยู่ แต่ก็ดู walter ppk/s ไม่รู้เอาอะไรดี ใครพอมีประสบการณ์ ช่วยแนะด้วยครับ
MP9C รับรอง จะติดใจครับ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"
ooat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #187 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:32:44 AM »

แล้ว mp9c สำหรับมือผู้หญิงจะใหญ่ไปมั๊ยครับ และถ้าพกพาด้วยจะใหญ่ไปมั๊ย แฟนต้องออกพื้นที่บ่อยครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #188 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:52:11 AM »

แล้ว mp9c สำหรับมือผู้หญิงจะใหญ่ไปมั๊ยครับ และถ้าพกพาด้วยจะใหญ่ไปมั๊ย แฟนต้องออกพื้นที่บ่อยครับ

ด้ามเปลี่ยนได้ 3 ขนาดครับ S M L ครับ

ooat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #189 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 12:07:47 PM »

ด้ามเปลี่ยนได้ 3 ขนาดครับ S M L ครับ

ขอบคุณมากครับพี่ Thanapong แล้วที่ให้มาเป็นด้านขนาดไหนครับ และตอนนี้ด้ามมีขายทั่วไปมั๊ยครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #190 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 12:44:01 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ Thanapong แล้วที่ให้มาเป็นด้านขนาดไหนครับ และตอนนี้ด้ามมีขายทั่วไปมั๊ยครับพี่

แถมมาให้ทั้ง 3 ขนาดเลยครับ โดยที่ใส่มากับปืนเป็นขนาด M ครับ

• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #191 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 12:41:55 AM »

สำหรับผม มันเล็กไปนิดนึงครับ กริปปืนทีแล้วรู้สึกไม่มั่นคง

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #192 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 01:24:14 PM »

สำหรับผม มันเล็กไปนิดนึงครับ กริปปืนทีแล้วรู้สึกไม่มั่นคง

เปลี่ยนสิครับ มีทั้ง เล็ก กลาง ใหญ่ ครับ

oh.pistol
Full Member

คะแนน 10

..อย่ากลัวในสิ่งที่ยังไม่ได้เริ่มกระทำ..

« ตอบ #193 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 02:53:45 PM »

+1 ครับ ต้องเปลี่ยนกริป S-M-L ครับ เยี่ยม

เปลี่ยนสิครับ มีทั้ง เล็ก กลาง ใหญ่ ครับ

"^_^" ทอดหุ่ย กาแฟโบราณ  เมืองสงขลา "^_^"
                .....หน้ามหา'ลัยทักษิณ.....

>>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<
sniper01
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #194 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 11:14:17 PM »

รุ่นนี้เป็นสนิมได้ด้วยเหลอครับ แล้วเวลาขึ้นสนิม ส่วนมากจะเกิดตรงจุดไหนเหลอครับ เพราะเห็นว่าตัว สไลท์ เป็น stainless ลมดำ หรือ ทำสีดำ ประมาณนี้ใช้มั้ยครับ เลยสงสัยอยู่ครับว่า ถ้าเป็น stainless แล้ว น้องหนิมขึ้นได้ด้วยเหลอครับ พอดีสนใจตัวนี้มากๆ เลยครับ เพราะดันไปอ่านเจอจากกระทู้ ของคุณ Thanapong รักในหลวง (ทดสอบ Smith&wesson M&P9C ระยะ 100 เมตร ) ก็เลย ได้เกิดความรัก ใน รูปร่างหน้าตา และ ความสามารถ ของเจ้าตัวนี้ขึ้นมาเลยทีเดียวครับ เลยอยากทราบในเรื่องของน้องสนิม จากผู้ที่มีประสบการณ์ผู้ที่ได้ครอบครอง เจ้าSmith&wesson M&P9C หนะครับว่าเป็นยังไงกับบ้าง เพื่อเป็นความรู้ เอาไว้ป้องกัน น้อง หนิม เผื่อว่าในอนาคตจะได้ครอบครอง เจ้า Smith&wesson M&P9C บ้างครับ...ขอบคุณล่วงหน้าเลยแล้วกันครับ...ระวังสนิมที่ศูนย์หลังนะคับก็เพราะเป็นเหล็กคับไม่ไช่stainless
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14
  พิมพ์