๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 01:40:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาวุธชนิดใหม่ที่น่ากลัว  (อ่าน 3426 ครั้ง)
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 08:17:10 AM »

ผมคิดว่า  เป็นจุดบกพร่องของสังคมครับ

หากสังคมเราดี  ก็ไม่น่าจะเกิดเหตุร้ายอะไร  

เราไม่ควรจะโทษเขามากนะครับ  เราต้องเข้าใจเขา  

เพราะถือว่าเป็นผู้ป่วย... (มองโลกในแง่ดีจังนะเรา)  

สาเหตุอาจมาจากสิ่งแวดล้อมสั่งสมให้เขาทำอะไรโดยไม่รู้ถูกผิด

เราต้องหันมาสนับสนุนคนดีนะครับ  

ให้คนดีได้ปกครองบ้านเมือง  และควบคุมคนไม่ดี  

ไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้ (ในหลวงของเราได้ตรัสไว้ครับ)  

พุทธโธ.........ธัมโม.............สังโค..... ไหว้ ไหว้ ไหว้  "เข้าวัดดีกว่า" คิก คิก คิก คิก

ขับรถอยู่แถวไหนครับ

เคยดูภาพผู้เสียหายไหมครับ บางท่านตาบอด หลายๆท่านเสียโฉม

หมดยุค องค์คุลีมาร กลับใจแล้วครับ
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 07:23:58 PM »

ผมคิดว่า  เป็นจุดบกพร่องของสังคมครับ  หากสังคมเราดี  ก็ไม่น่าจะเกิดเหตุร้ายอะไร  เราไม่ควรจะโทษเขามากนะครับ  เราต้องเข้าใจเขา  เพราะถือว่าเป็นผู้ป่วย... (มองโลกในแง่ดีจังนะเรา)  สาเหตุอาจมาจากสิ่งแวดล้อมสั่งสมให้เขาทำอะไรโดยไม่รู้ถูกผิด  เราต้องหันมาสนับสนุนคนดีนะครับ  ให้คนดีได้ปกครองบ้านเมือง  และควบคุมคนไม่ดี  ไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้ (ในหลวงของเราได้ตรัสไว้ครับ)  พุทธโธ.........ธัมโม.............สังโค..... ไหว้ ไหว้ ไหว้  "เข้าวัดดีกว่า" คิก คิก คิก คิก

ถ้าคนพวกนี้ถือว่าเป็นผู้ป่วย พวกจี้ ปล้น ฆ่า ข่มขืน ก็คงถือเป็นผู้ป่วยด้วยมั้ง...

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 08:34:48 PM »

ผมคิดว่า  เป็นจุดบกพร่องของสังคมครับ  หากสังคมเราดี  ก็ไม่น่าจะเกิดเหตุร้ายอะไร  เราไม่ควรจะโทษเขามากนะครับ  เราต้องเข้าใจเขา  เพราะถือว่าเป็นผู้ป่วย... (มองโลกในแง่ดีจังนะเรา)  สาเหตุอาจมาจากสิ่งแวดล้อมสั่งสมให้เขาทำอะไรโดยไม่รู้ถูกผิด  เราต้องหันมาสนับสนุนคนดีนะครับ  ให้คนดีได้ปกครองบ้านเมือง  และควบคุมคนไม่ดี  ไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้ (ในหลวงของเราได้ตรัสไว้ครับ)  พุทธโธ.........ธัมโม.............สังโค..... ไหว้ ไหว้ ไหว้  "เข้าวัดดีกว่า" คิก คิก คิก คิก

ถ้าคนพวกนี้ถือว่าเป็นผู้ป่วย พวกจี้ ปล้น ฆ่า ข่มขืน ก็คงถือเป็นผู้ป่วยด้วยมั้ง...
นั่นสินะ....รัฐบาลเขาสร้างโรงพยาบาลพิเศษสำหรับคนพวกนี้แล้ว  แต่เปลี่ยนชื่อใหม่ เป็น "คุก" ไง  ดูแลอย่างดี  ไม่ต้องออกไปไหน เยี่ยม  ดูอย่างเมืองนอก  เขตที่ระเบียบค่อนข้างดี  ดูง่ายๆ เลย ก็คือ ไม่จำเป็นต้องมีรั่วบ่านเลย...  แต่พี่ไทย มีรั้วสูง 3 ม.  มันยังมาปล้นได้เลย...  ยิ่งกว่า ในหนังซะอีก... เศร้า

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 09:12:44 PM »

..... ในเบื้องต้นก็ต้องระมัดระวังตัวเองก่อนอื่นอยู่แล้วครับ  ไม่ให้โชคดีไปพบหรือเจอกับอะไรที่ไม่ดีอย่างอื่นด้วย  ไม่ใช่ระวังแต่ก้อนหินอย่างเดียว ..... เฮ้อ ..

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์