๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 05:49:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 138 139 140 [141] 142 143 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545586 ครั้ง)
turboboost
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #2100 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 07:04:36 PM »

เพิ่งรับไซก้ามาครับยังไม่ได้ลองยิงว่าจะมีปัญหาอะไรบ้างไหม

แต่ลองใส่แม๊กตามภาพครับ 8 นัดโรงงานแน่นฟิตผ่านฉลุย แต่ติดปัญหาแม๊กเปาใส่ไม่สุดครับ ช่วงด้านหน้าออกแรงขืนใส่ได้ครับ แต่ด้านหลังกดลงไปมันไม่สุดดัง แป๊ก! เหมือนแม๊กโรงงานครับ

ต้องปาดแต่งออกยังไงครับ ไหว้

ลองดู youtube ครับ  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=IAeUFCuMjwU

ขอบคุณครับพี่ จะได้หนักๆสมใจละครับคราวนี้
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #2101 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 07:43:58 PM »

ปืนบ้านเราตลาดไม่ใช่ผู้ซื้อเป็นผู้กำหนด  ถ้าถามผมซื้อมาแล้ว มันไม่แพงหรอกครับ ของผมรุ่นเดียวกันซื้อเมื่อปลายปี 54  ก็ราคานี้แหล่ะครับ

แต่หลังจากที่ซื้อแล้ว หลังจากนั่นสักเดือนหรือสองเดือนถัดมา มีปืนเข้ามาแยอะ ราคากลับมาอยู่ไม่เกิน 60K ซึ่งแล้วแต่ร้าน

ทดลองเล่นไปเรื่อยๆ เดี๋ยวได้เสียเงินเพิ่ม แน่นอนครับ..จะให้สนุก ลองยิงเล่นๆ ลองผิดลองถูกไปก่อนครับ ถ้าไม่คิดจะแต่งอะไร?

หากรู้สึกว่าบางครั้งรีคอยล์พานท้ายปัจจุบันมันกระแทกแรง ให้ลองหายางรองพานท้ายตรงรุ่นมาใส่ดูครับ จะได้ความรู้สึกต่างกันมากเลย

ข้อเสียของปืนพวกนี้สำหรับผมคือ มันเปลืองลูก   แต่เห็นแม็กฯ เปาฯ   แล้ว มันน่าลองจริงๆครับ ..รวดเดียวหมด ผมจะเอาอยู่หรือเปล่าไม่รู้.. Smiley Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2013, 07:47:19 PM โดย SA-KE » บันทึกการเข้า

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #2102 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 09:45:07 PM »

ไหวดิครับ  ระดับคุณ SA-KE ไหวอยู่แล้วววววว เยี่ยม

เล่าให้ฟัง.....ผมซื้อ SGS 5 ราคา 6หมื่นห้า  ทั้งหลังวังทีแค่ 2 ตัว

พอเห็นตัวนี้ละใช่...ซื้อเลย  อยู่อีกไม่กี่วันเห็น 5 หมื่นและต่อมา 4 หมื่นห้า

คืดดูแล้วกัน 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #2103 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 11:07:50 AM »

ผมเห็น " พี่ต้อย"  ในหัวข้อกระทู้ไซก้านี้แล้ว ผมนึกถึง "พี่เจษ"  ทุกที  ... ไหว้

มีโอกาสจะบอกเจ้า  "เล็ก"  หากไปเมาหรือผ่านไปแถวบ้านพี่ต้อยเมื่อไหร๋? 

หากเจ้าของบ้านเผลอ  ..ให้ช่วยแอบหยิบแม็กฯ เปา ที่ตกหล่นแถวนั่น  มาให้ลองจะดีกว่า  .. Cheesy Cheesy

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #2104 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 03:02:24 PM »

เพิ่งรับไซก้ามาครับยังไม่ได้ลองยิงว่าจะมีปัญหาอะไรบ้างไหม

แต่ลองใส่แม๊กตามภาพครับ 8 นัดโรงงานแน่นฟิตผ่านฉลุย แต่ติดปัญหาแม๊กเปาใส่ไม่สุดครับ ช่วงด้านหน้าออกแรงขืนใส่ได้ครับ แต่ด้านหลังกดลงไปมันไม่สุดดัง แป๊ก! เหมือนแม๊กโรงงานครับ

ต้องปาดแต่งออกยังไงครับ ไหว้

รุ่นนี้รับมาเท่าไหร่ครับ

ร้านไหน ครับ ให้แม็กกี่ตัวครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้ Grin
เป็นชื่อผู้จัดการครับ ร้านในเครือยูเนี่ยนกันส์สงขลาครับ  ราคา63k ได้แม๊ก2ตัวครับ แพงหน่อยเพราะเป็นปืนหน้าร้านครับ ปัจจุบันราคาจองร้านตัวนี้58k ครับ แต่ผมขี้เกียจรอครับ

รุ่นนี้ก้อเป็น 8 นัดใช่มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ พี่turboboost  ไหว้  Grin

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
turboboost
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #2105 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 08:48:20 PM »

รุ่นนี้ก้อเป็น 8 นัดใช่มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ พี่turboboost  ไหว้  Grin
[/quote]
8 นัดครับผม
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #2106 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 10:05:49 AM »

ผมเห็น " พี่ต้อย"  ในหัวข้อกระทู้ไซก้านี้แล้ว ผมนึกถึง "พี่เจษ"  ทุกที  ... ไหว้

มีโอกาสจะบอกเจ้า  "เล็ก"  หากไปเมาหรือผ่านไปแถวบ้านพี่ต้อยเมื่อไหร๋? 

หากเจ้าของบ้านเผลอ  ..ให้ช่วยแอบหยิบแม็กฯ เปา ที่ตกหล่นแถวนั่น  มาให้ลองจะดีกว่า  .. Cheesy Cheesy

เสียดายเหมือนกันครับที่คุณเจษไม่ได้เข้าเวปแล้ว  ขาดปรมาจารย์เรื่องไซก้าไปคนนึงเชียว

พักนี้ไม่ค่อยไได้เจอเล็กเลยครับ  ถ้าอยากลองไม่มีปัญหาครับ  มาเอาไปได้เลย Cheesy
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #2107 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 08:59:12 PM »

ผมก็ไม่ค่อยได้เจอเขาเช่นกัน  เพิ่งเจอล่าสุดน่าจะประมาณต้นเดือนที่แล้วครับ

หากมีโอกาสต้องหาทางลองสักครั้งครับ    ขอบคุณมากๆ ครับ "พี่ต้อย"สำหรับแม็ก ฯ ....   ไหว้  

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #2108 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 10:18:15 PM »

ด้วยความยินดีครับ Cheesy ไหว้
turboboost
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #2109 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 12:48:36 PM »

ไปยิงมาเมื่อวันจันทร์ครับมันมาก เคี้ยวมุกเม็ดเลย แม๊กเปาก็ไม่มีติดขัด ผมปรับที่เลข2จากโรงงานครับ เตะแรงมากๆ กระสุนเป็น win 9เม็ดสีดำ ยิงที่ศรภ.ครับ ทั้งสนามมีผมคนเดียวคนน้อยมาก

1.อยากขอแนะนำว่ายางรองพานท้ายไซก้าหน้าตาเป็นยังไงครับ จะได้หาพ่อค้าแถวนี้สั่งมาครับ ยิงแล้วมันเตะหนักและเป็นรอยขีดๆของพานท้ายที่รองไหล่เลยครับ โดนชก

2.แม๊กเป่านี่เราแต่งตะไบไปแล้วไม่พอใจมันมีขายไหมครับตัวลิ้นล๊อคแม๊กที่เราแต่งตะไบออกอะครับ รู้สึกว่าตะไบออกไปเยอะไปหน่อยมันเลยเหลือพลาสติกล๊อคแค่หมิ่นๆนิดเดียวครับ เศร้า

Triple
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #2110 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 02:48:06 PM »

ไหว้  ขอด้วยคนครับ หัวไหล่ซ้ำเลย  ;D1.อยากขอแนะนำว่ายางรองพานท้ายไซก้าหน้าตาเป็นยังไงครับ จะได้หาพ่อค้าแถวนี้สั่งมาครับ ยิงแล้วมันเตะหนักและเป็นรอยขีดๆของพานท้ายที่รองไหล่เลยครับ  โดนชก

ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2111 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 05:54:27 PM »

พรุ่งนี้จะไปลองลูกโดดซะหน่อย ไม่รู้ผลจะเป็นไงบ้าง  น้ำลายหก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #2112 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 07:45:56 AM »

อย่าลืมดูโช๊คด้วยนะครับ  เดี๋ยวเผลอเอาฟูลโช๊คไปยิงลูกโดดเข้า คิก คิก
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #2113 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 07:57:07 AM »

รุ่นพานท้ายพับจะใช้ยางรองแบบนี้ครับ

แปลกดีผมยิงไซก้าหลายนัดแล้วผมว่ามันถีบไม่แรงเลยนะ ผมยิงได้เป็นวัน

แต่วันก่อนลองฮัตซานปั๊ม ยิงไปไม่ถึง 10 นัดก็อยากจะเลิกเลยครับ ระบมไหลมาก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #2114 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 09:19:41 AM »

เข้ามาสนับสนุน

ผมว่ายางรองพานท้ายปืน ช่วยลดได้มากเลยทีเดียวกับอาการรีคอลย์ของตัวปืน

เพราะว่ารุ่นพานท้ายพับ ของเดิมที่ติดมากับปืนมันเป็นเหล็ก ผมยิงแล้วไหล่ช้ำเป็นปกติเหมือนกัน

หากใครอยากเปลี่ยน เป็นพานท้ายตรงรุ่นที่  คุณTanate(รักในหลวง) แน่ะนำมา  ผมเห็นด้วยให้หาเปลี่ยนเลยครับ

เพราะความรู้สึกที่ได้จากการยิง เนื่องจากแรงรีคอยล?จะต่างกันอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ  และจะสนุกลืมเรื่องกลัวไหล่เจ็บไปเลย

แต่อาจจะรู้สึกตึงๆ ในวันถัดมาเท่านั่นเอง...  .... เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2013, 09:22:51 AM โดย SA-KE » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 138 139 140 [141] 142 143 144
  พิมพ์