๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:40:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ แนะนำวิธีล้างปืน การดูแลรักษาปืน kahr หน่อยคะ  (อ่าน 5945 ครั้ง)
muaoun1969
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 05:11:50 PM »

พอดีซื้อปืน Kahr mk9 elite03  มาเมื่อกลางเดือนที่ผ่านมา ยิ่งไปเกือบร้อยนัดแล้วแต่ยังไม่ได้ล้างปืนเลยซักครั้ง ไม่ทราบว่าพวกพี่ท่านใดใช้ปืนรุ่นนี้บ้าง อยากจะข้อความรู้เกี่ยวกับวิธีการล้าง การใช้ปืนที่ถูกต้อง การเก็บรักษาไม่ให้มันเป็นสนิม  เคยเข้าไปดูวิธีถอดปืนจาก youtube แล้วแต่เป็นภาษาอังกฤษทั้งหมดเลย ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะทำถูกขั้นตอนมั้ย ถ้าพวกพี่ๆท่านใดมีเว็บทีอธิบายเป็นภาษาไทยช่วยแนะนำหนูหน่อยนะคะ หรือไม่ก็ช่วยแนะนำในเบื้องต้นก็ได้คะ ขอบคุณคะ
pat4994
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 05:27:52 PM »

ให้ที่สนามล้างให้ก่อนสิครับ แล้วก็ถามจากคนล้างก็ได้ครับ ดูเค้าถอดอะไรทำยังไง สองสามครั้ง น่าจะทำได้เองนะครับ

หรือไม่ก็ถามเอาจากครูฝึกที่สนามก็ได้ครับ

อีกทางเสริชหากระทู้ดูครับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:04:30 PM »

ให้ผมลองยิงได้ไหมครับ แล้วจะสอนให้วิธีถอดให้ เพราะตอนนี้กำลังอยากได้ตัวนี้อยู่พอดี

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:21:22 PM »

แนะนำใช้ฟังก์ชั่น ค้นหา  พิมพ์คำว่า "ล้างปืน" ค้นดูกระทู้เก่าๆก่อนครับ  มีพูดไว้เยอะและละเอียดดี

....ตามล่า...อีตอแหล
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:52:37 PM »

โห... ยังไม่เคยถอดล้างเลยหรือครับ  ตกใจ ลองถามคนที่เป็นปืนดูนะครับ...  Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
www.wd40thailand.com
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 05:25:24 PM »

ผมแนะนำ WD40 ใช้ล้างปืนดีครับครับ หอมดีด้วย) >> สำหรับล้างคราบตะกั่วจากลำกล้องออกไม่เป็นปัญหากับตัวปืนกันสนิมและหล่อลื่นได้ดีกว่า ใช้ได้กับทั้งโพลิเมอร์และเหล็กครับ
WD-40 รวมทั้งโซแนกส์ (SONAX) ใช้เช็ดผิวกันสนิมได้ดี หล่อลื่นก็พอได้ แต่ Sonax จะเหม็นและจุดติดไฟครับ
ถ้าใช้น้ำยาถูกต้อง จะเสียเวลาน้อยมาก และลดจำนวนครั้งที่ก้านแส้ผ่านเข้าออกลำกล้องปืนได้ด้วย

ลองดูตาม link นี้นะครับ
http://www.wd40thailand.com/gun.php

chalo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:36:09 PM »

ผมใช้ปืน kahr รู้สึกว่ามีคนใช้น้อย  ของผมใช้ kahr cw 9 ไกปืนลึกมาก  ไม่ทราบว่ารุ่นอื่นเป็นหรือเปล่า 
ผมตั้งกระทู้ใหม่ไม่เป็นว่าทำอย่างไร  ขอผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:20:15 PM »

ให้ผมลองยิงได้ไหมครับ แล้วจะสอนให้วิธีถอดให้ เพราะตอนนี้กำลังอยากได้ตัวนี้อยู่พอดี

น่าจะนัดกับสารวัตรไปยิง...

แล้วให้สารวัตรสอนถอดปืน...

และสาธิตการล้างปืนให้ดูไปเลย...

ได้ประโยชน์ร่วมกันทั้งสองฝ่าย... Cheesy
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 12:13:53 AM »

หลงรัก

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 12:06:32 PM »

ปืนตระกุลKahr   เป็นระบบไกดับเบิ้ลล้วนใช่ไหมครับ   หรือเป็นระบบอื่น   เเล้วน้ำหนักไกอยุ่ที่ประมาณเท่าไรครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 02:23:41 PM »

เห็นตัวปืนจริงเล็ก เหมาะกับผู้หญิงใช้มากๆ แต่ราคาแพงกว่า cz75compact
ได้ยินคำล่ำลือว่ายิงแม่นซะอีกด้วยครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
403-414-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 09:02:24 AM »

ผมใช้ปืน kahr รู้สึกว่ามีคนใช้น้อย  ของผมใช้ kahr cw 9 ไกปืนลึกมาก  ไม่ทราบว่ารุ่นอื่นเป็นหรือเปล่า 
ผมตั้งกระทู้ใหม่ไม่เป็นว่าทำอย่างไร  ขอผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
เหมือนกันทุกรุ่นครับ ถึงไกจะลึกแต่เบาและราบเรียบดีมาก

เห็นตัวปืนจริงเล็ก เหมาะกับผู้หญิงใช้มากๆ แต่ราคาแพงกว่า cz75compact
ได้ยินคำล่ำลือว่ายิงแม่นซะอีกด้วยครับ  ไหว้
แต่ถ้าเทียบราคาที่เมืองนอก ผมว่าราคาkahrก็สมเหตุผลและแม่นมากครับ(สำหรับปืนลำกล้อง3นิ้ว)

ความฝันอันสูงสุด http://www.youtube.com/watch?v=WhJukD1WWEY&feature=related
หน้า: [1]
  พิมพ์