๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 12:42:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อก  (อ่าน 47151 ครั้ง)
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2005, 10:07:58 AM »

Grinผมเองก็เคยลังเลกับการใช้กล็อกเหมือนกันครับ แต่ยิ่งนานยิ่งรักครับ ฝากบอกเพื่อน อบต. ด้วยครับ ถ้าต้องยิงแล้วยิงให้ถูกอย่างเดียว คนถูกยิงไม่สนใจหรอกครับ ว่าถูกยิงกับปืนยี่ห้ออะไรครับ หลงรัก

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
รักกล็อก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 01:01:55 PM »

ใช่ดีครับ....สดวก...รวดเร็ว...เห็นประสบการณ์มาแล้ว..วัยรุ่นเมาบอกพ่อกูใหญ่...ยกปืนแนวระดับศรีษะ..นิ้วเข้าโกร่ง...ตรงปรี่มาที่ลูกพี่ผมที่นั่งโต๊ะข้างๆ........ลูกพี่ผมกระชากกล็อก19จากเอว....ขึ้นลำ...เล็ง...แล้วบอก  "..จะเอาเหรอไอ้..น้อง"...มันลดปืนลงขอโทษแล้วเช็คบิลกลับ....ก่อนกลับผมลงไปได้ยินมันคุยกันที่รถว่า"...กูจำไม่ได้ว่าปืนกูขึ้นลำหรือป่าว....เซฟด้วย....ขืนกูตุกติก...กูตายแน่....!!!"...เป็นไงครับ...ประสบการณ์จิงๆต่อหน้าเลย.......รักกล็อก...จบ...
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #92 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 02:00:49 PM »

ใช่ดีครับ....สดวก...รวดเร็ว...เห็นประสบการณ์มาแล้ว..วัยรุ่นเมาบอกพ่อกูใหญ่...ยกปืนแนวระดับศรีษะ..นิ้วเข้าโกร่ง...ตรงปรี่มาที่ลูกพี่ผมที่นั่งโต๊ะข้างๆ........ลูกพี่ผมกระชากกล็อก19จากเอว....ขึ้นลำ...เล็ง...แล้วบอก  "..จะเอาเหรอไอ้..น้อง"...มันลดปืนลงขอโทษแล้วเช็คบิลกลับ....ก่อนกลับผมลงไปได้ยินมันคุยกันที่รถว่า"...กูจำไม่ได้ว่าปืนกูขึ้นลำหรือป่าว....เซฟด้วย....ขืนกูตุกติก...กูตายแน่....!!!"...เป็นไงครับ...ประสบการณ์จิงๆต่อหน้าเลย.......รักกล็อก...จบ...
ชอบ............ชอบ..................ชชชชชชช......ชอบ..และขอปรบมือดังๆ ให้เลยครับ
นี่แหละครับ เหตุผลที่ผมมาร่วมชอบ..............ด้วยอีกคนครับ สำหรับกล็อค
....ที่เขาคิดกล็อคขึ้นมา ก็เพื่อเหตุผลที่ท่านรักกล็อคได้ว่าไว้ฉะนี้แล

...เพราะตอนกล็อคอุบัติขึ้นในโลกนี้ ก็อุบัติขึ้นโดยสรุปปัญหา ข้อยุ่งยากทั้งหมดที่จิ๊กโก๋ขี้เมาตามท้องเรื่องนี้ ประสบมานี่แหละครับ .....กล็อคจึงเกิดขึ้น
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #93 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 02:07:41 PM »

มีใครเคยเห็น กล็อค 18 บ้างครับ ที่เขาบอกว่า ยิง full automatics ได้น่ะครับ
เคยเห็นแต่ในวีดีโอ มิล คอล ที่ทดสอบกล็อค 18 ซี ยิงแตงโม ยิงไม้กระดาน เป็นพรืด ๆๆๆ เดียวหมดเลยครับ ใส่กับแม็กกาซีน 30 นัด

เห็นฝรั่งมะริกันยิงโชว์ในวีดีโอ  โครตมันเลยครับ แต่ก่อนจะยิง เห็น เขาต้องเกร็งๆ มือนิดหน่อย สงสัยกลัวรีคอยล์ มันก็เหิร ขึ้นนิด ๆ แต่ฝรั่งตัวโตมาก
ถ้าเป็นผม 160 เซน น้ำหนัก 55 กก สงสัย หงายท้องจ้า 
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #94 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 02:32:36 PM »

ปืนกล็อกเป็นปืนที่ดีมากยี่ห้อหนึ่งครับ แต่ผมไม่เคยคิดจะซื้อเลยซักนิดเดียว
เพราะรูปทรงมันไม่สวยเอาซะเลยกี่รุ่นๆก็เหมือนกันหมด(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
                                            ถ้าให้ฟรีเอาครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #95 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 02:51:32 PM »

ไหน  ๆ กระทุ้ Glock ก็โดนขุดขึ้นมาแล้วนะครับ ..
ผมเองก็เป็นสาวก GLock เหมือนกัน .. ใช้ GLock 19 อยู่ ..
ในความคิดผม .. เลือก Glock เพราะ ..
เห็นว่าแค่เบาดี ยิ่งแม่นยำดี .. ซ้ำได้เร็ว ดูและรักษาง่ายไม่ยุ่งยาก ที่สำคัญจับแล้วเข้ากับมือผมดีจัง
แค่นี้ผมก็ว่าคุ้มกับงบแล้วหล่ะครับ ..
ปล. คงไมมีใครซื้อ Glock มายิงปั้น x กันเล่นนะครับ ..  งานนี้ยกให้พี่ 1911 ไปหล่ะกัน

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #96 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 02:55:57 PM »

ไหน ๆ กระทุ้ Glock ก็โดนขุดขึ้นมาแล้วนะครับ ..
ผมเองก็เป็นสาวก GLock เหมือนกัน .. ใช้ GLock 19 อยู่ ..
ในความคิดผม .. เลือก Glock เพราะ ..
เห็นว่าแค่เบาดี ยิ่งแม่นยำดี .. ซ้ำได้เร็ว ดูและรักษาง่ายไม่ยุ่งยาก ที่สำคัญจับแล้วเข้ากับมือผมดีจัง
แค่นี้ผมก็ว่าคุ้มกับงบแล้วหล่ะครับ ..
ปล. คงไมมีใครซื้อ Glock มายิงปั้น x กันเล่นนะครับ .. งานนี้ยกให้พี่ 1911 ไปหล่ะกัน
มีครับ ผมนี้แหล่ะครับ ชอบเอา กล็อค ๑๙ มาปั้น X เล่น

แต่มันไม่เข้าเอง Grin Grin Grin
paisit
ไม่แม่น
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

ยิงไปเรื่อยๆ งงๆ

« ตอบ #97 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 03:04:50 PM »

สาวกกล๊อคเหมือนกันครับผม

ยิงจนปืนหลวม ยังไม่แม่นซักที เฮ้อ
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #98 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 03:17:46 PM »

เป็นไปได้ไหมครับ คนที่มีปืนเหล็กหลายกระบอกแล้ว ก็อาจอยากลอง โพลิเมอร์บ้าง อย่างผมเป็นต้น Grin

อยู่ในเว็บนี้เสียตังอีกแหงๆ
ด้วยความเคารพ......กระบอกแรกของผม HK P2000 เพราะเข้าใจดีว่า polymer ในส่วนที่เป็น frame ไม่ได้มีหน้าที่รับแรงระเบิดจากกระสุนโดยตรง บริเวนที่เสียดสีกับ slide ก็ทำให้เป็นเหล็กอยู่แล้ว ความเหนียวแน่นทนทาน "เกินพอ" สำหรับหน้าที่ของมัน โครงเหล็กก็ดีถ้าหากคุณต้องการคุณสมบัติอื่นของมันที่ไม่ใช่เรื่องความทนทาน  ฟันธงว่า polymer ทนกว่าที่คุณคิดแน่นอน

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #99 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 03:33:25 PM »

ปืนกล็อกเป็นปืนที่ดีมากยี่ห้อหนึ่งครับ แต่ผมไม่เคยคิดจะซื้อเลยซักนิดเดียว
เพราะรูปทรงมันไม่สวยเอาซะเลยกี่รุ่นๆก็เหมือนกันหมด(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)

เหมือนๆกันนี่ดีครับ......ของผมมีกล็อกกระบอกเดียว.... Wink
G17 บีบๆให้เล็กลงก็กลายเป็น G26 พอใส่ลำกล้องรูโต ก็กลายเป็น G30  Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #100 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 05:03:33 PM »

มาคิดกันดีกว่าครับว่าอยากให้กล๊อกปรับปรุงอะไรบ้าง

1. ปรับด้ามให้เขามือมากขึ้นโดยเป็นมุมด้ามเดิม
2. ศูนย์เรืองแสงโลหะแบบเมโปรไลท์ แบบเคาะหรือแบบปรับได้ ที่มาก็ไม่เห็นเสียอะไรครับแต่กลัวมุมยู่ง่าย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สายลับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 05:14:31 PM »

Smileyผมเคยเห็นของเพื่อน    พกจนลายกันลื่นที่ด้ามสึก   สีจาง  เก่ามากรุ่นแรก  ก๊ยังยิงดี    แต่อย่าไปโดดไฟพังแน่นอน Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #102 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 05:44:03 PM »

เข้ามาดันด้วยคนคร้าบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #103 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 07:12:39 PM »

คนวิจารณ์เค้าคงไม่เคยใช้ Glock ครับเลยไม่รู้ว่ามันยิงนิ่ม หลงรักจริงๆ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #104 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 10:53:42 PM »

มาคิดกันดีกว่าครับว่าอยากให้กล๊อกปรับปรุงอะไรบ้าง

1. ปรับด้ามให้เขามือมากขึ้นโดยเป็นมุมด้ามเดิม
2. ศูนย์เรืองแสงโลหะแบบเมโปรไลท์ แบบเคาะหรือแบบปรับได้ ที่มาก็ไม่เห็นเสียอะไรครับแต่กลัวมุมยู่ง่าย

ของผมมุมยู่ไปแล้ว  ซื้อมา 3 วัน ช้ำใจที่สุดเลยครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์