๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 03:43:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อก  (อ่าน 47170 ครั้ง)
kabin.com
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 08:47:00 AM »

หากเลือกแล้วต้องมั่นใจที่จะใช้มัน  ส่วนตัวผมว่า กล็อก เป็นปืนที่ดี พกง่าย  ใช้ง่าย  เหมาะแก่การใช้งานครับ ลองยิงดูแล้วเทียบกับปืนเหล็กดูผมว่า กล็อก ดีกว่าอยู่แล้วครับ  ท่าน... ว่าไหม๊ครับ   Cool Cool
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 09:28:28 AM »

กล็อคคือกระบอกต่อไปที่จะเอามาครอบครอง Tongue Tongue Tongue
ผ่านมาเป็นปี ตอนนี้สมหวังแล้วครับ
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 09:30:52 AM »

ถ้าพลาสติกไม่ดีจริง กล็อกคงเลิกทำไปแล้วครับไม่ขายมาตั้งเป็นสิบปี แถมทุกยี่ห้อก็ทำแล้วจะไม่ดีได้อย่างไร เอาเป็นว่าชอบเหล็กซื้อเหล็ก ชอบพลาสติกซื้อพลาสติกครับ
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 09:42:42 AM »

365 วันเพื่อนคุณคงไม่ยิงทุกวันกระมังครับ ถ้าดูแลรักษาดี  ๆ อย่าว่าแต่ชั่วลูกชั่วหลานชั่วเหลนก็น่าจะถึงครับ เชียร์ GLOCK เต็มที่เพราะผมก็อยากได้เหมือนกัน

ch_supa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 10:02:24 AM »

ผมคิดว่าคำว่าพลาสติค  ทำให้คนที่ไม่เข้าอาจคิดว่าเป้นพลาสติคที่เอามาทำของเล่นเด็กมั้ง?

ผมอีกคนที่คิดว่าลูกหลานคงหาซื้อตามที่เขาชอบเขาเองดีกว่า  เราชอบแบบไหนเราก็ซื้อแบบนั้น นี่เห็นว่าczก็หันมาเล่นพลาสติกด้วยเหมือนกัน...แล้วจะว่าพลาสติคไม่ดีได้อย่างไร
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 10:41:29 AM »

เป็นแค่ความเห็น...อย่าเพิ่งตกใจ..

ใช้ก่อน...ว่ามันไม่ดี...แล้วค่อยเอามาขาย  เพื่อนสมาชิกในที่นี้ รอกันอยู่ตรึม...5555

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 10:45:31 AM »

กล็อคคือกระบอกต่อไปที่จะเอามาครอบครอง Tongue Tongue Tongue
ผ่านมาเป็นปี ตอนนี้สมหวังแล้วครับ

ยินดีด้วยคราบบบบบบ

กระทู้ข้ามปี Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 10:56:27 AM »

กล็อคคือกระบอกไปที่จะเอามาครอบครอง Tongue Tongue Tongue
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 11:06:14 AM »

เหมือนผมเลย
92FS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 11:08:42 AM »

...เพื่อนเจ้าของกระทู้เพียงแต่กังวลว่า โพลิเมอร์จะทนชั่วลูกชั่วหลาน เหลน หรือไม่ เมื่อเทียบกับเหล็กนะครับ...
...ชาวบ้านเชื่อว่าเหล็กทน นานนับสิบๆปี อันนี้พิสูจน์แล้วว่า..จริง..
...โพลิเมอร์ เป็นพลาสติกนวัตกรรมใหม่..ผมว่าคงต้องรอเวลา..ว่าจะเป็นอย่างไร...เมื่อถึงเวลานั้น..
...ปัจจุบันผมว่าโพลิเมอร์ ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ....มันมีคุณสมบัติที่ดีหลายอย่างในตัวมัน....
...ปัจจุบันนี้ การขอมีปืนก็ยากมากแล้ว  เมื่อมีแล้วชาวบ้านก็เลยอยากให้มันทนชั่วลูกหลาน..นะครับ..
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 11:16:13 AM »

เตรียมไปขอ ป.3แล้วครับ SW 990 L ระบบปฏิบัติการเช่นเดียวกับกล๊อค  ทั้งโครงโพลิเมอร์ ระบบปฏิบัติการเหมือนกัน แต่แพงกว่านิดหน่อย ความจริงชอบกล๊อค 19 C แต่ดู ๆ ไปมีคนใช้เยอะ  อยากแปลกแหวกแนวบ้าง 
pongsak
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 12:09:01 PM »

เมื่อก่อนนี้ผมก็มีอคติกับ Glock  และไม่เคยคิดที่จะซื้อเลย  จนมาได้ลองยิงของเพื่อนเป็น Glock 19 ความรู้สึกแบบนั้นหายไป  เริ่มศึกษาหาความรู้จากในเวปนี้ และหนังสือปืนต่าง ๆ จนสรุปได้ว่าเป็นปืนที่ดี  ทน  และแม่น  จึงตัดสินใจซื้อ Glock 19 และก็ไม่ผิดหวังครับ  ในความรู้สึกผมว่าผมยิง Glock ได้แม่นกว่า ปืนเหล็กที่ผมมีอยู่ทุกกระบอกครับ Grin

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 12:26:57 PM »

ผมทึ่ง อึ่ง ........ กับปืนกล็อกครับ มีความรู้สึกดีมาก ๆ กับปืนป๊าดสะติกกระบอกนี้ บอกได้ครับว่าสุดยอดดดดด Grin

สารภาพครับ....แต่ก่อนผมก็ไม่ชอบ ผมชอบปืนเหล็กมากกว่า แต่เดี๋ยวนี้กลับชอบกล็อกมากกว่าปืนเหล็กอีกนะ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 12:31:26 PM »

เมื่อก่อนนี้ผมก็มีอคติกับ Glock และไม่เคยคิดที่จะซื้อเลย จนมาได้ลองยิงของเพื่อนเป็น Glock 19 ความรู้สึกแบบนั้นหายไป เริ่มศึกษาหาความรู้จากในเวปนี้ และหนังสือปืนต่าง ๆ จนสรุปได้ว่าเป็นปืนที่ดี ทน และแม่น จึงตัดสินใจซื้อ Glock 19 และก็ไม่ผิดหวังครับ ในความรู้สึกผมว่าผมยิง Glock ได้แม่นกว่า ปืนเหล็กที่ผมมีอยู่ทุกกระบอกครับ Grin

เยาะเย้ย เห่อ เยาะเย้ย
 Grin แต่ก็เหมือนผมเลย ผมยิงกล๊อกทำกลุ่มได้สวยกว่าเจ้าซุปไก่ หรือแม้แต่เจ้าอ้ายของผมอีก Grin

ผมทึ่ง อึ่ง ........ กับปืนกล็อกครับ มีความรู้สึกดีมาก ๆ กับปืนป๊าดสะติกกระบอกนี้ บอกได้ครับว่าสุดยอดดดดด Grin

สารภาพครับ....แต่ก่อนผมก็ไม่ชอบ ผมชอบปืนเหล็กมากกว่า แต่เดี๋ยวนี้กลับชอบกล็อกมากกว่าปืนเหล็กอีกนะ Grin

Grin นี่ก็เห่อ เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2005, 12:33:40 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 12:32:28 PM »

ตัวผมเองก็ใช้กล็อกอยู่แต่ไม่ได้ใช้งานหนักหรือซ้อมหนักมากเท่าไร ทุกอย่างของตัวปืนก็เรียบร้อยดีไม่มีส่วนไหนชำรุดเลยครับ อีกอย่างผมเห็นนักกีฬา IPSC หลายท่านที่ใช้ปืนกล็อกในการแข่งขัน พวกนักกีฬา IPSC ท่านยิงปืนแต่ละทีใช้กระสุนจำนวนมากอยู่ก็ยังไม่มีใครบ่นว่าไม่ดีเลยนะครับหรือมีแต่ผมไม่รู้ ส่วนตัวผมว่าปืนกล็อกใช้ง่ายและดีครับผม
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์