๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 02:54:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อก  (อ่าน 43744 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 01:05:43 AM »

Cheesy เรื่องปืนพลาสติกนี่เห็นเถียงกันมาเป็นสิบๆปีแล้วมั้งคับ...

อย่างที่ท่านผู้การสุพินท์เคยเล่าเอาไว้ในอวป.เล่มเก่าๆที่ทดสอบเรมิงตัน ๗๐๐ เอดีแอล...

ถึงเรื่องที่ว่ากว่ากองทัพเมกาจะยอมรับเอ็ม ๑๖ เข้าประจำการ...

แล้วเป็นอย่างไรคับ... ทุกวันนี้กองทัพเกือบทุกประเทศต้องมีปืนไรเฟิลโครงพลาสติกเข้าประจำการ...

มันเป็นเรื่องของวิวัฒนาการของปืนหน่ะคับ... เห็นมั๊ยคับ... ขนาด ๑๙๑๑ ยังมีทำโครงพลาสติกออกมาตั้งหลายยี่ห้อ...

สรุปคับ... ผมจนถ้าจะขายทิ้งขอผ่อนได้ป่าวคับ...  Grin Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 03:32:54 AM »

ไม่มีใครรู้เท่าใจตัวเองครับลูกผู้ชายตัวจริง
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 07:39:08 AM »

Huhผมพยายามพูดให้เขาใช้ไปก่อน    ขายจะขาดทุน  ค่าโอนค่าตัวปืนด้วยครับ    คนในเขตผม   ส่วนใหญ่ไม่มีใครรู้จักปืนรุ่นใหม่   ก็อาจจะงงบ้าง    มีผมคนเดียวเท่านั้นที่ซื้อหนังสือปืนอ่าน    เขารู้จักแค่โคลท์9 ซุปเปอร   สมิธ  วอลเธอร    ตอนนี้เริ่มมีการพูดถึงปืนรุ่นใหม่ๆกันบ้างแล้วครับ      คนที่เก็บเงินได้ก็จะถามผมถึงราคาโคลท์9  กันก่อนทั้งนั้น    ปืนในใจชาวบ้านครับ Huh
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 07:46:06 AM »

ดีครับ ปะเหลาะให้แกใช้ไปก่อนซักพัก ถ้าไม่รักกันจริง ก็ถือโอกาสหักคอซื้อต่อซะ
หรือไม่ก็หาปืนเหล็กไปแลกครับ แต่ผมว่าใช้ไปซักพักแล้วเนี่ยจะชอบมันนะครับ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 11:22:51 AM »

อย่าคิดมากครับ หากมันพังได้ง่าย ๆ เขาก็คงไม่นำพลาสติกประเภทนี้มาเป็นส่วนประกอบของปืนแน่ ๆ ครับ  นั่นแสดงว่า หากรู้จักดูแลรักษาผมว่าคงอยู่ได้นานชั่วอายุคนแน่นอนครับ  ก็ลองนึกถึงขยะที่เป็นพลาสติกดูสิครับ ต้องใช้เวลาในการย่อยสลายนานมาก ๆ   ปัจจุบันมีการนำพลาสติกมาใช้กันอย่างแพร่หลาย ไม่ว่าจะเป็นส่วนประกอบของเครื่องมือ เครื่องใช้ ที่อยู่อาศัย ยานพาหนะ ฯลฯ
      ใครว่าก็ช่างครับ ถ้าเราชอบเสียอย่างไม่ต้องไปฟังเสียงนกเสียงกา

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 11:58:25 AM »

โพลิเมอร์ของกล๊อกเป็นส่วนผสมของเขาเองซึ่งอาจเทียบกับพลาสติดอย่างอื่นให้ตรงกัน 100 % คงยาก แต่เท่าที่หลายหน่วยหลายระเทศ หลายคนใช้มาในสภาพแวดล้อมทุรกันดาน/ร้อน ก็ทนทานพอละครับ หน่วยรบพิเศษของอิสราเอลก็ยังใช้กล๊อก 17 ตำรวจอริโซน่าก็ใช้กล๊อก

ผมว่าเราอาจไม่กลัวพังเพราะยิงแต่อาจกลังพังเพราะเก่าหลายชั่วอายุคน เมื่อก่อนตอนสถานการณ์ปืนแยามากๆ ผมก็รูสึกหน่อยๆ เหมือนกันว่ากล๊อกจะอยู่ไม่ค้ำฟ้า แต่ตอนี้คิดไปคิดมาไม่ห่วงละครับ มีปืนแบบที่เข้ามือ/มั่นใจ ใช้ประจำได้ดีก็คุ้มแล้ว

รัฐบาลวิสัยทัศน์แคบๆ กับนโยบายโง่ๆ คงไปก่อนกล๊อกเก่าจนพัง

ตอนนี้มีกล๊อก 19 แล้วก็ยังอยากได้กล๊อก 26 อีก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 12:55:45 PM »

Smiley ทนจนถึงรุ่นลูกรุ่นหลาน.เป็นเพียงจุดขาย..เห็นด้วยครับ.. แต่พลาสติกยุคนี้ ถ้าพัฒนา ได้ถึงขนาดเป็นปืนทั้งกระบอก ผมก็ยังจะซื้อครับ .. ขอซื้อความเบาสะดวก สบายครับ  Grin Grin Grin

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 03:03:56 PM »

เพื่อนผมคนหนึ่ง     เป็นอ.บ.ต.  ซื้อกล็อก19 มาตัวหนึ่ง   ซื้อมาแล้วใครๆขอดูๆแล้ว   เพื่อนก็ไม่สบายใจ   เพราะมีแต่คนตำหนิซื้อมาได้อย่างไร     เขาบอกว่าร้านค้ากล่อมเขา   ปืนพลาสติก   ธรรมดาคนซื้อปืนเช่นโคลท์     เขาใช้ได้ชั่วลูกหลาน   กล็อกจะใช้ได้หรือ   ผมฟังแล้วก็ สงสัยตามเขาไปด้วย    อยากถามท่านที่ใช้กล็อกทั้งหลาย    ทำใจแบบไหนกับการซื้อกล็อก  หรือว่าจะใช้ได้ชั่วลูกหลาน     หรือว่าพังแล้วก็ซื้อใหม่       Huh(ทำใจได้ไง) Huh

มีข้อสังเกตเล็กน้อยครับ
๑. พี่ อบต. ซื้อปืนตามร้านกล่อม ... แบบนี้ถ้าเข้าผิดร้านมิโดนอูซี่เจาะพอร์ตหรอกหรือ
๒. ใคร ๆ ก็ขอดู แสดงว่าใคร ๆ แถวนั้นยังไม่เคยเห็นปืน Glock  Huh
๓. เขาคิดว่าใช้โคลท์ จะได้ใช้ชั่วลูกชั่วหลาน ... ถ้าลูกหลานมันไม่ชอบมันก็โยนทิ้งอยู่ดีล่ะ  Grin  Grin Grin

ผมไม่ได้ใช้ Glock ครับ แต่ใช้ HK USPC ... ก็พลาสติกเหมือนกัน ผมไม่ต้องทำใจเลือกพลาสติกครับ เพราะผมเลือกที่ดีที่สุดที่หาได้ (ตอนนั้น Glock ไม่ meet requirement ส่วน Sig ก็ตึงไปหน่อย)...

ความจริง เวลาเหล็กขึ้นสนิม มันกินเนื้อเหล็ก แต่โพลิเมอร์มันไม่เป็นสนิมครับ ไม่เอาตะไบถูเสียอย่าง คงสภาพเป็นพันปี นอกจากนี้ ปืนโครงพลาสติกก็ใช้พลาสติกในส่วนที่ไม่รับแรงมาก ชิ้นส่วนหลักก็ยังเป็นเหล็กอยู่

Glock มีชิ้นส่วนที่อ่อนไหวต่อการหัก น้อยกว่า 1911 อีกครับ แถมยังไม่ต้องมีการปรับแต่งมาก ... บางทีซื้อ Colt มาแล้ว อาจจะยิงแล้วไม่ถูกใจ ต้องหาช่างมาปรับโน่นนิดนี่หน่อยก็ได้ ผิดกับ Glock ที่ถือออกจากร้านแล้วออกศึกได้เลย  Grin Grin

ตอนนั้นผมไม่เลือก Glock เพราะผมต้องการปืนมีนก มีห้ามไกครับ ... มาถึงตอนนี้ ผมก็ยังไม่เลือก Glock เพราะยังไม่มีเงินครับ  Tongue  Grin Grin Grin

ถึงเรื่องที่ว่ากว่ากองทัพเมกาจะยอมรับเอ็ม ๑๖ เข้าประจำการ...
แล้วเป็นอย่างไรคับ... ทุกวันนี้กองทัพเกือบทุกประเทศต้องมีปืนไรเฟิลโครงพลาสติกเข้าประจำการ...
มันเป็นเรื่องของวิวัฒนาการของปืนหน่ะคับ...
นึกถึงหนังเรื่อง We were soildier ที่ป๋าเมล กิ๊ปสัน เล่น ...  จ่ากองร้อยพลัมลี่เกลียด M16 มาก ๆ แถมในเรื่องแกก็ใช้แต่ 1911 ตลอดเลยอ่ะ

เด็กขนส่ง
...ชนชั้นผู้น้อย..ที่เฝ้าคอยการแก้ไข...
Full Member

คะแนน 2

"Justice In The Barrel"

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 03:45:05 PM »

ส่วนตัวผมเอง..เมื่อก่อนมองว่าGlock เป็นปืนพลาสติกยังไงก็ไม่ชอบ รู้สึกว่าปืนมันต้องเป็นเหล็กท่านั้น มันถึงจะทนทาน อยู่ได้นาน เลยซื้อปืนเหล็กมาใช้...จนได้มีโอกาสรู้จักและศึกษามากขึ้น ได้สัมผัสกับของจริงบ่อยๆครั้ง เดวนี้ถ้ามีโอกาสซื้อได้อีกกระบอก ผมว่า Glock คือคำตอบในใจของผมครับ... Grin Cheesy

"ฉันเรียนรู้เพื่ออยู่เพียงตัวและจิตใจ เป็นมิตรแท้ที่ดีต่อกัน"
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 05:42:02 PM »

มาอีกรอบหนึ่งครับ...

ของผมเองก็ถูกร้านปืนกล่อมครับ  Grin  เพราะตอนแรกตั้งใจจะไปซื้อเบเร็ตต้า 92 เอฟเอส ยี่ห้ออื่นไม่ดูเลย  แต่พอทางร้านเอาปืนทั้งสองกระบอกมาให้ลองจับสัมผัส พร้อมกับอธิบายเรื่องต่างๆ (กล่อม) ผมก็เห็นตามกะที่ร้าน  ขาไปว่าจะได้ปืนเบเร็ตต้า  ขากลับได้เป็นปืนกล็อกแทน

เมื่อได้มาแล้ว ผมยังนึกขอบคุณทางร้านเขาอยู่เลยครับ เพราะไม่เคยผิดหวังกะมัน  ถึงแม้จะเริ่มหันมาชอบปืนแบบ 1911 ผมก็ยังหวังว่าจะซื้อเป็นปืนบูลที่โครงปืนเป็นโพลิเมอร์อยู่ดีครับ  Wink

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 05:54:57 PM »

เป็นไปได้ไหมครับ คนที่มีปืนเหล็กหลายกระบอกแล้ว ก็อาจอยากลอง โพลิเมอร์บ้าง อย่างผมเป็นต้น Grin

อยู่ในเว็บนี้เสียตังอีกแหงๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 05:59:53 PM »

ตอนนี้เขากำลังทำความคุ้นเคยอยู่ครับ     เขาบอกว่ายิงแม่นมากครับ    การซื้อแต่ละทีมันเสียค่าธรรมเนียม     เปลื่ยนบ่อยไม่ไหวครับ Huh   เขายีงเก่งกว่าผมครับ     เขาบอกว่าลากมาจนถึงจุดหนึ่งแล้วหยุด    แล้วค่อยลากต่ออีกนิดหน่อยครับ Huh 
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 06:06:29 PM »

ตอนนี้เขากำลังทำความคุ้นเคยอยู่ครับ     เขาบอกว่ายิงแม่นมากครับ ...  เขาบอกว่าลากมาจนถึงจุดหนึ่งแล้วหยุด    แล้วค่อยลากต่ออีกนิดหน่อยครับ Huh 
แหม... เสียดายที่พี่แก้วไม่อยู่  ไอ้กระผมก็ยังละอ่อน  แต่ก็ขอบอกแหละครับว่าใช่เลย  ลากไกยาวมา พอลากไกอีกนิดก็ลั่น แล้วจุดรีเซ็ทไกก็สั้นๆครับ ไม่ต้องปล่อยไกกลับคืนไปยาว  ปล่อยนิดหนึ่งก็เหนี่ยวไกต่อได้

อันนี้ผมจำข้อความของพี่แก้วมาตอบอ่ะครับ  เคยอ่านเจอมาตั้งแต่นิตยสารปืนและกระสุนฉบับแรกเลยครับ

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 06:25:45 PM »

เรามีนายท่านรัฐบาลหอคอยงาช้าง Tongue

สิทธิที่จะมีอุปกรณ์ป้องกันตัวตอนนี้สำคัญยิ่งกว่าทรัพย์ซะแล้วครับ มีอยู้แล้วอย่าปล่อยเลย หาเพิ่มดีกว่า Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 06:37:22 PM »

เพื่อนเขาเป็นพวกซื้อไว้เก็บ แต่ถ้าเก็บไม่ดีอาจไปเร็วกว่ากล็อกก็ได้ Cool

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์