๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 11:58:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อก  (อ่าน 46877 ครั้ง)
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 04:35:11 PM »

เพื่อนผมคนหนึ่ง     เป็นอ.บ.ต.  ซื้อกล็อก19 มาตัวหนึ่ง   ซื้อมาแล้วใครๆขอดูๆแล้ว   เพื่อนก็ไม่สบายใจ   เพราะมีแต่คนตำหนิซื้อมาได้อย่างไร     เขาบอกว่าร้านค้ากล่อมเขา   ปืนพลาสติก   ธรรมดาคนซื้อปืนเช่นโคลท์     เขาใช้ได้ชั่วลูกหลาน   กล็อกจะใช้ได้หรือ   ผมฟังแล้วก็ สงสัยตามเขาไปด้วย    อยากถามท่านที่ใช้กล็อกทั้งหลาย    ทำใจแบบไหนกับการซื้อกล็อก  หรือว่าจะใช้ได้ชั่วลูกหลาน     หรือว่าพังแล้วก็ซื้อใหม่       Huh(ทำใจได้ไง) Huh
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 04:44:35 PM »

นานาจิตตังครับ  Wink  เราชอบของเราอย่างนี้  คุณชอบปืนเหล็กก็ไปซื้อปืนเหล็กสิ   อิ อิ  Grin Grin
 ก็ผมชอบแบบนี้ครับ  พกง่าย  ขายคล่อง  เบาหวิว  สำหรับวันสบาย ๆ   
โพลิเมอร์ผ่านการทดสอบมาจนเป็นที่ยอมรับแล้วครับ  ถ้าไม่ดีจริง  ปืนรุ่นใหม่หลายๆ สำนัก
คงไม่เปลี่ยนมาเป็นโพลิเมอร์  การใช้งานทนทานหายห่วงครับ  เพราะไม่ได้ไปใช้แทนค้อน  จอบ   เสียม  แค่ยิงอย่างเดียวไม่มีปัญหาครับ   Grin Grin

ดอนเมือง​1
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 04:46:30 PM »

Wink มาถึงวันนี้ผมว่า glock ได้พิสูจน์ตัวเองจากการยอมรับในหลายๆประเทศ คงไม่ต้องสงสัยถึงการใช้งานของปืนยี่ห้อนี้ ขึ้นกับคนจะซื้อปืนมากกว่า คงต้องถามตัวเองว่าจุดประสงค์ในการซื้อปืนเพื่ออะไร หากซื้อไว้เพื่อเก็บไว้ที่บ้านเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ตั้งใจเก็บไว้ให้ลูกหลาน ปืนเหล็กก็น่าจะเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ แต่ที่ผมเลือก glock เพราะตั้งใจใช้ในการพกพามากกว่า ส่วนปืนเหล็กก็เก็บไว้เฝ้าบ้านครับ... Wink
 Cheesy เป็นปกติครับ สำหรับชาวบ้าน ผู้เฒ่าผู้แก่ จะมีอคติกับปืนพลาสติก เพราะยังมีความฝังใจว่าถ้าออโตต้อง Colt ถ้าลูกโม่ต้อง S&W ครับ... Cheesy

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 04:56:07 PM »

อย่างที่ พี่ natjoe   ว่าไว้ครับ
กล็อก คือปืนใช้งานครับ พกทุกวัน เท่ากันกับปืนเหล็ก ผมว่าจะรักกล็อกมากกว่านะครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 05:05:34 PM »

Wink ลองพิจารณาบทความที่ผู้การสุพินท์เขียนไว้ใน อวป. เล่มล่าสุดประกอบนะครับ ปืน glock ที่ให้เช่าในสนามยิงปืน ผ่านการยิงมาเป็นหมื่นๆนัด ยังใช้งานได้เป็นปกติ แล้วในชีวิตจริงของคนเราที่เป็นเจ้าของปืน glock จะมีโอกาสได้ยิงขนาดนั้นหรือเปล่า... Huh

แก้ไข...อวป.ฉบับ 357 เดือน กรกฎา glock 21 .45ACP ผ่าน 50,000 นัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2004, 05:18:41 PM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 06:21:35 PM »

อ้างถึง
เพื่อนผมคนหนึ่ง     เป็นอ.บ.ต.  ซื้อกล็อก19 มาตัวหนึ่ง   ซื้อมาแล้วใครๆขอดูๆแล้ว   เพื่อนก็ไม่สบายใจ   เพราะมีแต่คนตำหนิซื้อมาได้อย่างไร     เขาบอกว่าร้านค้ากล่อมเขา   ปืนพลาสติก   ธรรมดาคนซื้อปืนเช่นโคลท์     เขาใช้ได้ชั่วลูกหลาน   กล็อกจะใช้ได้หรือ   ผมฟังแล้วก็ สงสัยตามเขาไปด้วย    อยากถามท่านที่ใช้กล็อกทั้งหลาย    ทำใจแบบไหนกับการซื้อกล็อก  หรือว่าจะใช้ได้ชั่วลูกหลาน     หรือว่าพังแล้วก็ซื้อใหม่       (ทำใจได้ไง)

คุณคิดถูกแล้ว...ถ้าอยากใช้แบบชั่วลูกชั่วหลาน...ต้องเล่นปืนเหล็กครับ
ผมเห็นใจเพื่อนคุณจริงๆ...เอามาขายผมนะ...ผมจะช่วยซื้ออ่ะ...40,000 โอเคไม๊ Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 06:26:58 PM »

คุณคิดถูกแล้ว...ถ้าอยากใช้แบบชั่วลูกชั่วหลาน...ต้องเล่นปืนเหล็กครับ
ผมเห็นใจเพื่อนคุณจริงๆ...เอามาขายผมนะ...ผมจะช่วยซื้ออ่ะ...40,000 โอเคไม๊ Grin

ง่า.....คุณbuckอย่ากดราคาจิครับ อย่างน้อยๆต้อง40001คับ ขายผมแทนละกัน Grin Grin Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 06:36:16 PM »

เพื่อนผมคนหนึ่ง     เป็นอ.บ.ต.  ซื้อกล็อก19 มาตัวหนึ่ง   ซื้อมาแล้วใครๆขอดูๆแล้ว   เพื่อนก็ไม่สบายใจ   เพราะมีแต่คนตำหนิซื้อมาได้อย่างไร     เขาบอกว่าร้านค้ากล่อมเขา   ปืนพลาสติก   ธรรมดาคนซื้อปืนเช่นโคลท์     เขาใช้ได้ชั่วลูกหลาน   กล็อกจะใช้ได้หรือ   ผมฟังแล้วก็ สงสัยตามเขาไปด้วย    อยากถามท่านที่ใช้กล็อกทั้งหลาย    ทำใจแบบไหนกับการซื้อกล็อก  หรือว่าจะใช้ได้ชั่วลูกหลาน     หรือว่าพังแล้วก็ซื้อใหม่       Huh(ทำใจได้ไง) Huh

ลองเอาโคลท์ไปซุกไว้ในห้องน้ำสักสองสามปี แบบที่ผมทำกับกล็อก 21 ดูซิครับ  โคลท์จะทนได้สักกี่วัน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 06:36:29 PM »

Cheesy ซื้อปืนฟังเพื่อนไม่รู้จริง ก็ไม่สบายใจแบบนี้แหล่ะครับ วิธีแก้....เวลาซื้อปืน อย่าให้เพื่อนที่มันไม่รู้จริงเห็น Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 06:49:06 PM »

Grin Grin Grin วิธีแก้....เวลาซื้อปืนอย่าให้เพื่อนที่มันไม่รู้จริงเห็น... Grin 555  วิธีการนี้ดีครับ แต่ธรรมดาครับ ได้ปืนมาใหม่มันอดโชว์ไม่ได้นะครับ....พี่ว่ามั้ย... Grin Grin Grin 

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 07:07:32 PM »

อืมมมมม์  ไม่สบายใจก็ขายทิ้งเถอะครับ  แล้วก็ซื้อตามที่คนอื่นเขาแนะนำ

ผมไม่ได้ประชดหรอกนะครับ  เพราะหากท่านที่ซื้อปืนยังไม่เชื่อมั่นในการตัดสินใจของตัวเอง และไม่มั่นใจในปืนกระบอกนี้  ป่วยการครับ  เห็นทีไรก็ใจเสีย  หากเกิดเหตุให้ต้องใช้งานมันแล้ว กลับจะนึกไม่เชื่อมั่น  มันจะยุ่งกันใหญ่

ขอให้ท่านเจ้าของกระทู้สร้างความเชื่อมั่นให้กะท่านเจ้าของปืนด้วยนะครับ  สมาชิกในเว็บฯนี้ และท่านอื่นๆอีกเพียบ ก็ใช้กล็อกกันอยู่  พกพาและใช้งานมันอย่างสบายใจ  อุ่นใจ  และมั่นใจเต็มร้อยกับมันเลยเชียว  Wink

อ้อ... ผมไม่คิดจะใช้ปืนไปชั่วลูกชั่วหลานหรอกครับ บ่จี๊ก็ขายกิน  ถ้าลูกชอบปืนอะไร ถึงเวลาอันเหมาะสมแล้ว ผมก็จะซื้อให้เขา  ถ้าเขาชอบกล็อก แต่มันพังไปเสียก่อน ก็ซื้อใหม่อยู่ดีแหละครับ  Wink

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 07:08:46 PM »

Grin อย่างไรไม่รู้ครับ แต่ผมว่าผมสามารถเอาปืนเหล็กมายิงให้พังได้ไวกว่ากล๊อก Undecided Tongue Grin

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 08:29:18 PM »

ผมเอง ก็ จะซื้อ ปืน เหล็ก ครับ   ......แต่ กระบอก ต่อ ไป ก็ เป็น     กล็อก  19    แน่นๆ  ครับ......
อ้างถึง
อย่างไรไม่รู้ครับ แต่ผมว่าผมสามารถเอาปืนเหล็กมายิงให้พังได้ไวกว่ากล๊อก   

พี่ ใหม่ พูด  แบบ นี้แล้ว ใคร จะกล้า เอาปืนให้ ลองยิง   ละพี่ ....กลัวปืนเหล็กพัง  Grin  555555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2004, 08:30:50 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 08:53:56 PM »

กล็อคคือกระบอกไปที่จะเอามาครอบครอง Tongue Tongue Tongue
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 09:20:57 PM »

Wink ลองพิจารณาบทความที่ผู้การสุพินท์เขียนไว้ใน อวป. เล่มล่าสุดประกอบนะครับ ปืน glock ที่ให้เช่าในสนามยิงปืน ผ่านการยิงมาเป็นหมื่นๆนัด ยังใช้งานได้เป็นปกติ แล้วในชีวิตจริงของคนเราที่เป็นเจ้าของปืน glock จะมีโอกาสได้ยิงขนาดนั้นหรือเปล่า... Huh

แก้ไข...อวป.ฉบับ 357 เดือน กรกฎา glock 21 .45ACP ผ่าน 50,000 นัด
ผมเคยอ่านมาเหมือนกันครับเห็นว่าฝรั่งมันล่อ G17หรือ G19 นี่ไปเป็นแสนๆนัดแล้วอะครับ

ง่า.....คุณbuckอย่ากดราคาจิครับ อย่างน้อยๆต้อง40001คับ ขายผมแทนละกัน Grin Grin Grin
หึ หึ ผมให้หมดกระเป๋า 40,001กับอีก1สลึง Grin Grin Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์