ปืนยาว .22 LR ในงบประมาณ 60K

(1/11) > >>

Stevie G - รักในหลวง:
เรียนสอบถามพี่ๆครับ
 (จากคราวก่อนได้รับความกรุณาเกี่ยวกับเรื่องลูกซองไซก้า จนเป็นที่มาของการขออนุญาต ป.3 และได้รับมาเป็นที่เรียบร้อย   ติดตรงยังไม่มีเวลาปลีกตัวลงไปซื้อปืนที่ กทม.  ::004::  ::004::  คาดว่าจะเป็นในช่วงวันหยุดยาวเดือนหน้า คงได้เดินทางและจัดหามาไว้ในครอบครองสักที)   เข้าเรื่องเลยละกันนะครับ อยากสอบถามความคิดเห็นของพี่ๆ เพื่อนๆในเวปนี้ ว่าหากมีงบประมาณ สำหรับปืนยาว .22 LR ไว้ประมาณ 60000 บาท + - ได้อีก 10000 บาท  พี่ๆเพื่อนๆจะเลือกซื้อยี่ห้อและรุ่นใด ครับ   (งบดังกล่าวว่ากันด้วยตัวปืนเป็นหลักเลยนะครับ ไม่นับรวมกล้องและอุปกรณ์เสริม) หรือ ถ้าจัดเรียงลำดับ 1 2 3  ได้จะเป็นประโยชน์อย่างมากครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ::014::

** จุดประสงค์คือ นำมาใช้ยิงแข่งขันโดยตรง แบบติดกล้องพาดยิงครับ

yod - รักในหลวง ครับ:
ด้วยงบที่มากพอควร....
อันชูตส์  ไม่ผิดหวังครับ
ทั้ง ๑๗๑๐  ๑๗๑๒
คิมเบอร์
วิน ๕๒
ซาโก้
๖๔ P
หรือเอา BR ๕๐  แบกน้ำหนัก
ทั้งนี้ ล้วนแต่ต้องอาศํย กระสุนดีดี มาป้อน
ถึงจะแสดงศักภาพ แท้จริง
แต่ถ้า ลูกพื้น ๆ 
เล่นตัวราคาถูก  อย่าง ซีแซด   อิสมา ก็โอเคแล้วครับ
ผมว่านะ.....

ttt:
ถ้าชอบตกแต่ง ลองซื้อ cz แล้วเอามาแต่งไก วางราง ติดกล้องดีๆ แหวนดีๆ ฯลฯ  งบเหลือเฟือ แม่นอีกต่างหากครับ :VOV: :D~

หอนาฬิกา:
เยี่ยมมากครับพี่  Stevie G    ป.3 ลูกซอง ของผมก็ผ่านแล้ว เหมือนกัน  จะไปช่วงหยุดยาว  ถ้าใจตรงกันคงเจอกันนะครับ 

Stevie G - รักในหลวง:
ผมกำลัง searching ใน web ต่างๆ เพื่อหาดูรูป และ Detail ตามที่พี่ยอดเสนอมาอยู่ครับ  
ด้วยความที่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับ ปืนยาวที่ใช้ยิงแข่งขันกันในบ้านเรา เลยอยากศึกษาแบบจริงจังถึงรุ่นปืนที่ใช้กัน งบประมาณในการจัดซื้อหาปืนสำหรับใช้แข่ง หรือ ถ้าเป็นปืนที่ตลาดหน่อยอย่างที่มีขายกันทั่วๆไป แล้วนำไปทำการปรับแต่งเสริมสมรรถนะ แล้วพอที่จะลงไปแข่งกับเค้าได้ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ จะต้องเริ่มต้นจากอะไรบ้าง  ซึ่งผมไม่สามารถหาความรู้ประเภทนี้ได้จากแหล่งความรู้รอบด้านที่ผมอยู่ จึงต้องอาศัยจากพี่ๆ เพื่อนๆ รวมถึงผู้ทรงคุณวุฒิหลายๆท่านในนี้ช่วยชี้แนะ
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป