๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 04:12:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จัก จ.สอ.ปรีชา หรือ ครูปรีชา ที่รับสอนเทคนิคการยิงปืนบ้างครับ  (อ่าน 3969 ครั้ง)
love glock
Full Member

คะแนน 12

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 11:41:56 AM »

พอดีเพื่อนฝากถามน่ะครับ        จ.ส.อ ปรีชา     ( ไม่ทราบนามสกุล)  ที่รับสอน อบรม การยิงปืน

ใครพอมีเบอร์โทร   หรือสถานที่ติดต่อ  ช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 11:48:27 AM »

รู้จักแต่ จ่าประชา โคจริก

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
love glock
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 02:18:46 PM »

สวัสดีครับ  พี่เป็ก

แล้วจ่าประชา  ได้รับสอนยิงปืนหรือเปล่าครับ เป็นไปได้ว่าอาจเป็นคนเดียวกันคือ ปรีชา กับประชา เสียงคล้ายๆกันอาจจะจำผิด   

คือเพื่อนที่ฝากถามเนี๊ยะ  เค้าต้องการสมัครเรียนยิงปืนกับอาจารย์ท่านนี้ครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 03:37:20 PM »

คงจะครูประชาฯ คนนี้แหละครับ... ตัวจริงเสียงจริง ต้องหาคนแนะนำไปด้วยนะครับ Course ดีๆ ท่านไม่สอนซี๊ชั๊ว... ก้อเคยสอนตี๋ใหญ่ แบบไม่รู้ตัวว่าสอนมหาโจร... เล่นเอาครูแกเสียความรู้สึกไปหลายปี... ไม่ฮา

นายสมชายสงสัยว่า จะเกือบทั้งเวบนี้แหละครับ... ถ้าลงเคยหัดยิงปืนที่สนาม ร.ด. ยุคเก่าๆ แล้วกล้าไปขอให้ครูแกสอนฯ เป็นได้วิชาปืนแนวต่อสู้จากครูฯ ทุกคน... นายสมชายฝังใจ 1911 ส่วนหนึ่งก็มาจากครูประชาท่านนี้แหละครับ...
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 04:08:45 PM »

น่าจะเป็นคนเดียวกันนะคะ เพราะเคยเรียนยิงปืนที่สนามรด.กะท่านเมื่อหลายปีที่แล้ว หลังๆเจอที่สนามรด.ท่านก็ยังมาแนะนำการยิงปืนลูกซองแบบสปีดอยู่เลย แต่ไม่ทราบว่าครูประชายังสอนให้กับสนามรด.อยู่เปล่า
ลองไปติดต่อเรียนที่สนามรด.ดูแล้วกันค่ะ เยาะเย้ย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
love glock
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 05:06:37 PM »

สวัสดีครับ  พี่สมชาย   และ น้องโอ ( ขออนุญาตเรียกน้องนะครับเพราะอายุน้อยกว่าผมแน่ๆ)     
           ใช่เลยครับ      คนนี้แหละครับ     เพราะ ฟังมาว่าเป็นคนเดียวกับที่สอนวิชายิงปืนให้ตี๋ใหญ่         
      ไม่ทราบใครพอจะมีเบอร์โทรของท่านบ้างครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 05:09:38 PM »

เบอร์ไม่มีครับ แต่ถ้าไปเดิน ๆ สอบถามที่สนามยิงปืน นสร. (รด.) เป็นได้เจอตัวแน่ครับ  หลงรัก

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 05:44:21 PM »

สวัสดีครับ  พี่สมชาย   และ น้องโอ ( ขออนุญาตเรียกน้องนะครับเพราะอายุน้อยกว่าผมแน่ๆ)   

โอ๊ย  ... อนุญาตแน่อยู่แล้ว 
เพราะน้องเขาชอบมากเวลาใครบอกอายุยังน้อย  Grin

A B M
ลูกกระสุนไม่เคยมองว่าใครเป็นใคร
Newbie
*

คะแนน 0

ลูกกระสุนไม่เคยมองว่าใครเป็นใคร

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 11:11:34 AM »

ไม่แน่ใจนะครับว่าคนเดียวกันหรือป่าวแต่ถ้ามีโอกาศได้ไปลองซ่อมยิงปืนที่สนามวิภาวดีก็ลองเข้าไปถามดูนะครับ ไม่รู้ว่าใช้คนเดียวกับที่เค้าเรียกกันว่าลุงแม้นหรือป่าว

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 11:16:35 AM »

รูปข้างบนนี้คงไม่ใช่ ครูปรีชา แน่.... เนี่ย ลุงแม่น  Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
B1
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 04:46:57 PM »

คนละคนกับในรูปนะครับ อ่าน อวป. เล่มเก่า ๆ จะพบหน้าครูประชาครับ อยู่ที่ รด. ผมเองก็เรียนยิงปืนที่ รร. เสนาฯ แล้วอีกท่านนึงก็
เฮียโก๋ (พ่อเจ้า X) คนนี้สุดยอด ทั้งสากลและชาวบ้าน แต่ตอนนี้ไม่อยู่ที่ รด. แล้วครับ ในรูปนั่นลุงแม่นครับ ไม่เคยเรียนกับท่าน แต่อ่านหนังสือที่ท่านทดสอบปืนประจำ แม่นสมชื่อครับ

เส
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 11:49:17 AM »

ท่านที่ยืนกอดอกตรงกลางครับ..ครูประชา

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 11:55:54 AM »

Smiley..และคนที่ถืออาวุธปืนออโต. ขวามือครูประชา  หล่อ หล่อ..ดูดี.  คือคุณต้อม..อีก ๒ ท่านคือ คุณนินจา19 และคุณSting... คราวนั้น..ที่เมืองกาน..ถูกต้องไหมครับ. Cheesy. Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 12:02:11 PM »

...เจ๋งครับรูปนี้ โปรดสังเกตมาดเหมือนทีมตามล่าขุนโจรในอดีต Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 12:07:11 PM »

นี่รอบสอง  ชื่อตอนว่า "หลอกเพื่อนมาอ๊วก"

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
หน้า: [1] 2
  พิมพ์