๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 08:22:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตตามหาชราชน  (อ่าน 47210 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 06:33:14 PM »

Coolขอนั่งฟังด้วยคนครับ...วัยรุ่น เกิดไม่ทันครับ ... Cool

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 06:47:30 PM »

ขออนุญาตครับ อาจเสียมารยาทที่มาแอบฟังผู้อาวุโสคุยกัน แต่อยากได้ความรู้เพิ่มเติมอีกหน่อย

เคยได้ยินคุณตาเล่าให้ฟังสมัยเด็กว่ามีโรงรำวงด้วย ..... ไม่รู้หน้าตาจะเป็นอย่างไร บางท่านบอก

เป็นโรงสังกะสี  มีการเล่นดนตรีสดๆเลย  แล้วต้องซื้อบัตรไปโค้งสาวนางรำที่ตัวเองหมายปองไว้

เรียกว่า " ไปเชียร์รำวง " น่าสนุกนะ ...... เสียดายเกิดไม่ทัน ...... ฮิ ฮิ

ครูชรา
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 06:50:29 PM »

ขอแก้ข่าวท่านหลวงฯ เพื่อความเข้าใจตรงกัน ผมคุยกับคุณโซยตี๋ รู้สึกเหมือนกินสปาย นิ่มๆน่ารัก เวลาคุยกับท่านผู้การมะขิ่นรู้สึกเหมือนกินว็อดก้าออนเดอะร็อค แกล้มด้วย มะนาวจิ้มเกลือ ดุเดือด สะใจ ชอบครับ จังหวะปาทังก้าพอรู้ แต่จำจังหวะไว้ท็ฮอร์ส-ม้าย่องได้ไหมครับ งงมานานเพิ่งจะรู้ว่ามาจากWhipe-out  รำวงเข้าถ้ำ นะน่ากลัวนะครับ แต่เมียงูน่ากลัวกว่า(ดูได้ จับได้ลูบได้ คลำได้ แต่ห้ามดึง)  ผมขึ้นกระทู้เพราะเริ่มรู้สึกว่าชราแล้ว แต่ก็ดีใจครับ ที่มีเพื่อนสมาชิกที่ชอบ กินของขม ชมเด็กสาว เล่าความหลัง นั่งคนเดียว.........มาร่วมเฮฮากัน แต่ขอยกเว้นคุณกวางสักคนนะครับ ผมเพิ่งจะเริ่มติดลม คุณกวางขอหมูสเต๊ะกลับบ้านก่อน อันชายใดเกรงใจภรรยา ชายนั้นจะรุ่งเรืองเสมอ อคติพจน์ประจำวันนี้ครับ ขอขอบคุณทุกๆท่านครับที่มาเข้าชมรม เริ่มปิดฝาโลงกับผม ด้วยความดีใจจริงๆ ไหว้

"เสพสุรากับผู้รู้ใจ พันจอกยังน้อยเกินไป  เสพสุรากับผู้ไม่รู้ใจ
 จอกเดียวก็มากเกินไป"
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:13:21 PM »

ขอแก้ข่าวท่านหลวงฯ เพื่อความเข้าใจตรงกัน ผมคุยกับคุณโซยตี๋ รู้สึกเหมือนกินสปาย นิ่มๆน่ารัก เวลาคุยกับท่านผู้การมะขิ่นรู้สึกเหมือนกินว็อดก้าออนเดอะร็อค แกล้มด้วย มะนาวจิ้มเกลือ ดุเดือด สะใจ ชอบครับ จังหวะปาทังก้าพอรู้ แต่จำจังหวะไว้ท็ฮอร์ส-ม้าย่องได้ไหมครับ งงมานานเพิ่งจะรู้ว่ามาจากWhipe-out  รำวงเข้าถ้ำ นะน่ากลัวนะครับ แต่เมียงูน่ากลัวกว่า(ดูได้ จับได้ลูบได้ คลำได้ แต่ห้ามดึง)  ผมขึ้นกระทู้เพราะเริ่มรู้สึกว่าชราแล้ว แต่ก็ดีใจครับ ที่มีเพื่อนสมาชิกที่ชอบ กินของขม ชมเด็กสาว เล่าความหลัง นั่งคนเดียว.........มาร่วมเฮฮากัน แต่ขอยกเว้นคุณกวางสักคนนะครับ ผมเพิ่งจะเริ่มติดลม คุณกวางขอหมูสเต๊ะกลับบ้านก่อน อันชายใดเกรงใจภรรยา ชายนั้นจะรุ่งเรืองเสมอ อคติพจน์ประจำวันนี้ครับ ขอขอบคุณทุกๆท่านครับที่มาเข้าชมรม เริ่มปิดฝาโลงกับผม ด้วยความดีใจจริงๆ ไหว้

คิก คิกยังครับ...แต่ถ้ามีคำว่า " ยิ่วรดหลังเท้า" ต่อท้าย...ต้องยอมรับครับ คิก คิก

ครูชรา
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:34:28 PM »

คิก คิกยังครับ...แต่ถ้ามีคำว่า " ยิ่วรดหลังเท้า" ต่อท้าย...ต้องยอมรับครับ คิก คิก

ขออนุญาตครับ ที่สุพรรณใช้ ปัสสาวะไม่พ้นแม่โป้เท้าครับผม จะพิมม์แล้ว กลัวโดนเซ็นเซอร์น่ะครับ

"เสพสุรากับผู้รู้ใจ พันจอกยังน้อยเกินไป  เสพสุรากับผู้ไม่รู้ใจ
 จอกเดียวก็มากเกินไป"
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:47:24 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากใช่แล้วครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:49:42 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากใช่แล้วครับ

แก่แล้วต้องเป็นแบบนี้ทุกคนหรือเปล่าครับน้าเป้า ....... กลัวอะ เพราะอีกไม่กี่สิบปีก็จะแก่แล้ว

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:00:58 PM »

เศร้าอ้าวววว...ลุงปูอย่าเหมาสิครับ....ผมมามุงดูเฉยๆ...ม่ายได้อยู่ในกลุ่มคร๊าบบบ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:02:35 PM »

ตาแก่อยากมีเมียสาว

ถือไม้เท้ายักแย่ยักยัน

เพลงประจำวงรำวง..ใช่ป่าวครับ คิก คิก คิก คิก
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:05:59 PM »

ที่รักเรารักกันไม่ได้ - เรียม ดาราน้อย

http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=nutthed&date=30-10-2007&group=4&gblog=7

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:18:21 PM »

Coolขอนั่งฟังด้วยคนครับ...วัยรุ่น เกิดไม่ทันครับ ... Cool
ขอนั่งด้วยคนค่ะ..... Grin

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:19:22 PM »

ขออนุญาตครับ อาจเสียมารยาทที่มาแอบฟังผู้อาวุโสคุยกัน แต่อยากได้ความรู้เพิ่มเติมอีกหน่อย

เคยได้ยินคุณตาเล่าให้ฟังสมัยเด็กว่ามีโรงรำวงด้วย ..... ไม่รู้หน้าตาจะเป็นอย่างไร บางท่านบอก

เป็นโรงสังกะสี  มีการเล่นดนตรีสดๆเลย  แล้วต้องซื้อบัตรไปโค้งสาวนางรำที่ตัวเองหมายปองไว้

เรียกว่า " ไปเชียร์รำวง " น่าสนุกนะ ...... เสียดายเกิดไม่ทัน ...... ฮิ ฮิ

ไม่ค่อยเห็นรำวงทำเป็นโรงนะครับ.....ที่เห็นก็ทำเวทีเป็นวงกลมประดับไฟสี.....มีสายรุ้งประดับ

มีบันไดขึ้นลงสองทาง.....มีเก้าอี้ให้นางรำนั่ง แล้วก็ยกพื้นสำหรับนักร้องและเครื่องดนตรีเล่นสดๆครับ

คำว่าเสียดายเกิดไม่ทันเนี่ย......ไม่ค่อยมั่นใจเลยอ่ะ  ยิ้มีเลศนัย

ขออภัยครับเข้าใจไขว้เขวไปหน่อย  อิอิ

ยังมีอีกจังหวะนึงครับ"แซมบ้าคริสมาต"ไง.......แต่จำเพลงไม่ได้แล้ว  จำได้แต่ว่าเป็นเพลงของชาย เมืองสิงห์

เค้าว่าคนไม่กลัวเมียจะเสียคน.......จริงรึเปล่าไม่รู้ท่านครูชรา คิก คิก

แก่แล้วต้องเป็นแบบนี้ทุกคนหรือเปล่าครับน้าเป้า ....... กลัวอะ เพราะอีกไม่กี่สิบปีก็จะแก่แล้ว

อยากจะหัวเราะเป็นภาษาอิตาลี ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตาแก่อยากมีเมียสาว

ถือไม้เท้ายักแย่ยักยัน

เพลงประจำวงรำวง..ใช่ป่าวครับ คิก คิก คิก คิก
เพลงรำวงต้องขึ้นด้วย"ดาวพระศุกข์"จ้ะ

เอ้า  มา มา รำ ร้องเพลงลำนำร่ายรำเฮฮา  ถึงดาวพระศุกข์สนุกหนักหนา ฯลฯ.
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:22:16 PM »

เยี่ยมคราวหน้าต้องรบกวนให้ปู่ร้องให้ฟังแล้วครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:28:48 PM »

คิก คิก อู๊ย....ผมหลงเข้ามาครับ งั้น...ขอสวัสดีคุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา ทุกๆคนครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:53:21 PM »

ที่รักเรารักกันไม่ได้ - เรียม ดาราน้อย

http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=nutthed&date=30-10-2007&group=4&gblog=7

ใครเอาเพลงนี้มาเชียร์รำวงคืนนั้ก็ไม่ต้องขายบัตรแล้วละท่าน ขำก๊าก

ดาราน้อยคือชื่อคณะรำวงที่ดังมากในยุคนั้น......บ้านอยู่หนองตำลึงเมอืงชลจ้ะ Grin

ขอนั่งด้วยคนค่ะ..... Grin
เก็บตังค์ค่าบัตรด้วยครับ Wink Cheesy

เยี่ยมคราวหน้าต้องรบกวนให้ปู่ร้องให้ฟังแล้วครับ
ได้แต่ต้องสามขวดผ่านไปแล้วนะ  จะได้นึกเนื้อออก Grin

คิก คิก อู๊ย....ผมหลงเข้ามาครับ งั้น...ขอสวัสดีคุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา ทุกๆคนครับ
จริงอ่ะ ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 27
  พิมพ์