๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 12:33:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตตามหาชราชน  (อ่าน 47212 ครั้ง)
ครูชรา
Jr. Member
**

คะแนน 13

« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 03:34:18 PM »

เรียนท่านหลวงรินฯที่คิดถึง  ยังข้องใจเรื่องรำวงอยู่ครับ เบื่อเรื่องปืนแล้ว ผมว่าเรามา"ชมเด็กสาว เล่าความหลัง นั่งคนเดียว......."ให้สมกับวัย เริ่มปิดฝาโลง คลายเครียด คิดว่าสมาชิกคงจะไม่ว่านะครับ คิดถึง รอบนี้การช่างเหมา ท่านโซ้ยตี๋มา ผมนึกว่า จิบสปาย คุยกับท่านมะขิ่น นึกว่าดื่มว็อดก้าสะใจ ยังไม่รู้ว่าท่านหลวงจะเป็นอย่างไร อยากสังสรรค์กับผู้คุมกฏซึมเศร้าทีมจัง
                   ด้วยความชราคารวะ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2007, 10:00:33 AM โดย ครูชรา » บันทึกการเข้า

"เสพสุรากับผู้รู้ใจ พันจอกยังน้อยเกินไป  เสพสุรากับผู้ไม่รู้ใจ
 จอกเดียวก็มากเกินไป"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 03:53:55 PM »

ครั้งแรกที่อาจารย์ตั้งกระทู้หรือเปล่าครับ ว่างๆก็มากรุงเทพสิครับ จะพาไปเที่ยวบาร์รำวง เยี่ยม เยี่ยม

ครูชรา
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 04:47:04 PM »

ครั้งแรกที่อาจารย์ตั้งกระทู้หรือเปล่าครับ ว่างๆก็มากรุงเทพสิครับ จะพาไปเที่ยวบาร์รำวง เยี่ยม เยี่ยม
ถูกต้องครับ เบื่อความชราเลยตั้งกระทู้แหย่ผู้อาวุโสสูง ดื่มกับคุณจอย นึกถึง    ไฮน์เน็กเก็น ยิ่งดื่มยิ่งเพลิน บาร์ กทม.แถวพระราม9 เขตยึดครองของท่าน ไม่เหมือนรำวงชาวบ้าน ตามงานวัดครับ  ยิ้มีเลศนัย

"เสพสุรากับผู้รู้ใจ พันจอกยังน้อยเกินไป  เสพสุรากับผู้ไม่รู้ใจ
 จอกเดียวก็มากเกินไป"
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:09:07 PM »

สวัสดีครับท่านครูชราที่คิดถึงเช่นกัน

ข้องใจเรื่องรำวง  สมัยก่อนก็ต้อง ดาราน้อย / ป่าสักคอมโบ้ / ตำหนักลูกทุ่ง(วงของพวกผมเอง) ฯลฯ.

สถานที่ๆเคยผ่านๆก็ บางเลน/บางหลวง/วัดศิลามูล/วัดแถบหินกอง/วัดไผ่สีสุก(ปักธงชัย) ฯลฯ.

ส่วนมากที่ตีๆกันก็เพราะรอบเหมามากๆที่แหละ....ถ้าคนคุมเวทีไม่แบ่งรอบให้ดีเดี๋ยวก็มีตีกัน

เล่นรำวงมาตั้งแต่รอบละ 1 บาท......จนมาถึงบาร์แถวเพชรบุรีตัดใหม่รอบละ 5 บาท....ก็เลิก

จิ้มไม่ไหวหรอกท่าน  เอาไว้จิบว๊อดก้านั่งสัมนากันให้รู้ดำรู้แดงไปเลยดีกว่า

ท่านมะขิ่นไม่ใช่คอสปายนะครับเดี๋ยวท่านจะหาว่าดูถูกท่าน.....คอท่านน่ะว๊อดก้ารัสเซียเชียวนะครับ

ส่วนท่านโซ๊ยตี๋น่ะขี่ช้างอย่างเดียว  อย่างอื่นไม่สน

ส่วนผมเข้าวงไหนใครดื่มอะไร......ผมดื่มได้หมด(ยกเว้นช้าง)ไม่ไหวจริงๆ  ตั้งแต่ออกมาขายผมดื่มอึกเดียวแท้ๆ

แล้วไม่ดื่มมันอีกเลย  ไม่ถูกคอกันน่ะครับไม่มีอะไร 

คุยเรื่องผู้คุมกฏเราคุยกันเล่นสนุกๆน่ะครับไม่มีอะไร  ไม่มีอะไรจริงจริ๊งงงงงงงงงงงงงง ยิ้มีเลศนัย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:20:01 PM »

คือแบบว่า

เป็นครั้งแรกที่เห็นครูชราตั้งกระทู้ ตั้งแต่พี่จอยบอกมา สวัสดีครับ ผมยังเด็กเกิดไม่ทันไม่รู้จักครับรำวง แต่เห็นเดี๋ยวนี้รู้สึกจะมีการพยายามฟื้นฟูกันขึ้นมาครับ โดนเฉพาะเวลามีงานตามวัดนะครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:27:21 PM »

ป๋าต้อยคร้าบ น้ำสิงห์ผมเหลืออยู่เกือบสองลิตร  หิ้วไปหิ้วมา  ไม่มีใครกินเลย  เอาไปนครปฐมได้แต่ล้างแผลให้ชาวบ้าน  หากมีโอกาสได้สังสรรกันอีกคงจะหิ้วไปด้วยคร้าบ   Grin Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:33:21 PM »

สมัยก่อนนางรำต้องเป็นเด็กสาวหน้าตาน่ารัก  เต้นเก่ง เอาใจคู่เต็นเก่ง ก็จะได้รางวัลตอนเลิกงาน

สมัยนี้รำวงย้อนยุค.....นางรำรุ่นคุณป้ามาเต้นจังหวะ สามช่า/กัวราช่า/แทงโก้/อ๊อฟบิด/โซน/ม้าย่อง

ปาทังก้า(มีจริงๆนา)/ตะลุง อะไรอีกล่ะ จำไม่ได้แล้วเรา  พอเต้นครบทุกจังหวะก็จองศาลาได้เลย คิก คิก
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:39:42 PM »

ป๋าต้อยคร้าบ น้ำสิงห์ผมเหลืออยู่เกือบสองลิตร  หิ้วไปหิ้วมา  ไม่มีใครกินเลย  เอาไปนครปฐมได้แต่ล้างแผลให้ชาวบ้าน  หากมีโอกาสได้สังสรรกันอีกคงจะหิ้วไปด้วยคร้าบ   Grin Grin

....ชอบอยู่เหมือนกัน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ปู่ต้อยจะนัดวันไหนครับ..อิอิ คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:43:15 PM »

โถช่างน่าสงสาร......ดีครับดีหิ้วมาสอยซะให้เกลี้ยงก็ดี........เก็บไว้นานเดี๋ยวยุงไข่ น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

....ชอบอยู่เหมือนกัน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ปู่ต้อยจะนัดวันไหนครับ..อิอิ คิก คิก คิก คิก
มาไงวุ๊ย.....เห็นตาตั๊กแตนละมาเชียว.....นัดที่ไหนล่ะอีกคนอยู่ข้างบน อีกคนอยู่ข้างล่าง(หมายถึงที่อยู่อ่ะ)

ต้องหาจังหวะนัดเจอกันน่ะแหละ  Wink Cheesy
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:43:43 PM »

ชอบรำวงเข้าถ้ำ หรือเปล่าครับ  คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:46:03 PM »

เอ้าคนแก่เหมือนกันนิถึงรู้จักรำวงเข้าถ้ำ Grin
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:48:59 PM »

สวัสดีครับ ท่านครูชรา...และท่านหลวง ไหว้

ยังไงๆ ขอเว้นพื้นที่ให้เด็กแว๊น..ไว้เต้นฮิปฮ๊อป บ้างนะครับ..อิอิ คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:50:34 PM »

แมวสะก๊อยขอซ้อนท้ายด้วยคนน๊ะครับพี่เอ้  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 06:05:22 PM »

โถช่างน่าสงสาร......ดีครับดีหิ้วมาสอยซะให้เกลี้ยงก็ดี........เก็บไว้นานเดี๋ยวยุงไข่ น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

มาไงวุ๊ย.....เห็นตาตั๊กแตนละมาเชียว.....นัดที่ไหนล่ะอีกคนอยู่ข้างบน อีกคนอยู่ข้างล่าง(หมายถึงที่อยู่อ่ะ)

ต้องหาจังหวะนัดเจอกันน่ะแหละ  Wink Cheesy

รับครับ ท่านครูชรา เข้ามาเยือนพื้นเมื่อไหร่แจ้งมาน่ะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 06:15:02 PM »

สวัสดีครับ ท่านครูชรา...และท่านหลวง ไหว้

ยังไงๆ ขอเว้นพื้นที่ให้เด็กแว๊น..ไว้เต้นฮิปฮ๊อป บ้างนะครับ..อิอิ คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อิอิอิอิ ทำเนียนเข้าพวก โด่  ..... ผมรู้ว่าพี่ นะทันบาร์รำวงอยู่ ...... อิอิอิ

อิอิอิอิ

แมวสะก๊อยขอซ้อนท้ายด้วยคนน๊ะครับพี่เอ้  คิก คิก

อิอิอิ  นี่ตาแมวยังใกล้กับเราหน่อย ...... ปู่เขาคุยอะไรกันไม่รู้เรื่อง เลย

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: [1] 2 3 4 ... 27
  พิมพ์