๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:42:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หน่วย อปพร. ควรจะใช้กระสุนปืน ลูกซองแบบใหนดีครับ.  (อ่าน 9133 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 04:37:37 PM »

ถ้ามีเหตุยิง ก็ต้องยิงให้หยุดยั้งได้ครับ ไม่ใช่คนโดนยิงมีแรงวิ่งเข้ามาฟันหัว หรือยิงฝ่ายเราก่อนร่วง

ใช้ OO Buck สิครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 04:58:18 PM »

แถวที่ทำงาน  พก 686 ซองนอกไปโบกรถงานศพ  พอใกล้จะเผา  พวกยิงขึ้นฟ้าหมดโม่เลย    Tongue

ผล นายอำเภอที่มาเป็นประธานฯในพิธีเดินมาถามว่า  ใครใช้ให้ยิง  เป็นเจ้าหน้าที่หน่วยงานไหน  พกปืนซองนอกแบบนี้ได้ยังไง ใครอนุญาต   อีกสามวันต่อมา เห็นว่าโดนปลด แถมหัวหน้า อปพร.ตำบลโดนด่ากระเจิง   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:08:04 PM »

แถวที่ทำงาน  พก 686 ซองนอกไปโบกรถงานศพ  พอใกล้จะเผา  พวกยิงขึ้นฟ้าหมดโม่เลย    Tongue

ผล นายอำเภอที่มาเป็นประธานฯในพิธีเดินมาถามว่า  ใครใช้ให้ยิง  เป็นเจ้าหน้าที่หน่วยงานไหน  พกปืนซองนอกแบบนี้ได้ยังไง ใครอนุญาต   อีกสามวันต่อมา เห็นว่าโดนปลด แถมหัวหน้า อปพร.ตำบลโดนด่ากระเจิง   Grin
ยิงส่งวิญญาณคนตายขึ้นสวรรค์ พร้อมส่งตนเองลงนรก....โชว์ศักยภาพ ผิดที่ผิดทาง โดนซะ.. ยิ้มีเลศนัย

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:25:52 PM »

ผล นายอำเภอที่มาเป็นประธานฯในพิธีเดินมาถามว่า  ใครใช้ให้ยิง  เป็นเจ้าหน้าที่หน่วยงานไหน  พกปืนซองนอกแบบนี้ได้ยังไง ใครอนุญาต   อีกสามวันต่อมา เห็นว่าโดนปลด แถมหัวหน้า อปพร.ตำบลโดนด่ากระเจิง   Grin

ชื่นชมนายอำเภอท่านนี้จังครับ....

ทำได้ถูกใจครับ...Cheesy
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:31:15 PM »

ผมก็สมน้ำหน้าอยู่   พวกชอบคุยว่าสนิทกับนายแต่ดันไม่รู้จักกับนาย 555      686ตรูยิงทะลุรางรถไฟ   Tongue

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:32:54 PM »

แล้ว ตำรวจชุมชน ล่ะครับ แถวบ้านเรียก ตำหนวดแห้ง  Grin
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 06:10:53 PM »

แล้ว ตำรวจชุมชน ล่ะครับ แถวบ้านเรียก ตำหนวดแห้ง  Grin
..ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ บางคนกลางวันทำงานรับจ้าง กลางคืนวางมาดราวกับเป็นตำรวจยศสัญญาบัตร Shocked บางคนเหมาหมดเป็นทั้ง อปพร ตชต กู้ภัย พก ว กันอีนุงตุงนัง แล้วชอบเปิดสแตนด์บายช่องตร.เร่งเสียงดังๆเข้าไว้...แหมฉันนี่ช่างเท่เสียเหลือเกิน เยาะเย้ยคุยโม้โอ้อวดว่าอำนาจหน้าที่เท่าเทียมกับตำรวจ  Grinผมก็เลยถามมันว่าแล้วเราจะมีโรงเรียนนายร้อยโรงเรียนพลตำรวจไว้ทำไม...ก็ตอบผมไม่ได้.. งอน.นี่ยังไม่ได้พูดถึง ว.กับปืนตลอดจนคลื่นความถี่ที่ใช้ ว่าถูกต้องหรือเปล่าอีก..แต่ยังไม่เคยมีใครมากร่างกับผมครับก็เลยรู้สึกเฉยๆ(รออยู่เหมือนกัน Grin Grin Grin)คิดซะว่าบางคนอาจมีปมด้อยอะไรบางอย่างในจิตใจก็เลยวางท่าแบบนั้น คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:41:20 PM โดย sopon870 » บันทึกการเข้า

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
glock-bt
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 06:56:29 PM »

อปพร. ซื้อปืนสวัสดิการได้มั้ยครับ
Winkซื้อปืนโครงการได้ครับ โครงการ มท.50 ครับ ตกใจ รีบเข้าร่วมโครงการหมดเขต 31 ม.ค.51 Cry
jo1911
สู้ และ ตายอย่างมีเกียรติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:01:52 PM »

ผมไม่วิจารณ์ไปถึงอปพร.ที่อื่นนะครับ แต่อปพร.ที่เป็นคนขับรถที่บ้านผม ผมเห็นว่าควรให้มันใช้ได้แค่10นิ้ว....ประนมไหว้ให้เยอะๆ

ใส่เครื่องแบบแต่ละทีเห็นกร่างเสียเหลือกิน วันดีคืนดีกลิ่นเหล้าขาวหึ่งเชียว  บู่
เหมือนกันกับแถวบ้านผมเลยครับพี่

อยู่ในแถวร่วมรบกับข้า

sunsun
"บางสถานการเพื่อนอาจจะทิ้งคุณ แต่ทุกสถานการปืนไม่ทิ้งคุณแน่นอน"
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:31:43 PM »

ถ้ายิงเอาแค่เจ็บก็ลูกปลาย
              ถ้ายิงให้ตายก็ลูกเก้าครับ   
ส่วน อปพร. จะว่าไปที่ดีก็มีนะครับ  เสียสละเวลาของตัวเอง  ทำงานเพื่อสังคม   เยี่ยม
              "ส่วนที่ไม่ดีของเขาอย่าไปรู้เลย  เอาแต่ส่วนที่ดีของเขาก็พอ  ยังพอมีประโยชน์ต่อโลกบ้าง" อ้างจาก พุทธทาสภิกขุ วัดสวนโมก
ด้วยความเคารพครับทุกท่าน    Grin Grin Grin

เสียทรัพย์ เสียค่าปรับ ขึ้นโรงขึ้นศาล ประกันตัว บ่หยั้น
แต่เสียดายที่ไม่ได้พาปืนไป อาจถึงขั้นเสียตัว หรือเสียชีวิตได้
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:38:18 PM »

ถ้ายิงเอาแค่เจ็บก็ลูกปลาย
              ถ้ายิงให้ตายก็ลูกเก้าครับ   
ส่วน อปพร. จะว่าไปที่ดีก็มีนะครับ  เสียสละเวลาของตัวเอง  ทำงานเพื่อสังคม   เยี่ยม
              "ส่วนที่ไม่ดีของเขาอย่าไปรู้เลย  เอาแต่ส่วนที่ดีของเขาก็พอ  ยังพอมีประโยชน์ต่อโลกบ้าง" อ้างจาก พุทธทาสภิกขุ วัดสวนโมก
ด้วยความเคารพครับทุกท่าน    Grin Grin Grin
..เอายังไงก็เอา.ว่าตามกัน Grin.. (แต่ยังรออยู่เหมือนเดิม ขำก๊าก ขำก๊าก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:53:36 PM โดย sopon870 » บันทึกการเข้า

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:40:31 PM »

อปพร. ซื้อปืนสวัสดิการได้มั้ยครับ
Winkซื้อปืนโครงการได้ครับ โครงการ มท.50 ครับ ตกใจ รีบเข้าร่วมโครงการหมดเขต 31 ม.ค.51 Cry

อ่านดีๆครับ เฉพาะอปพร. ในพื้นที่ 3 จังหวัด

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:12:00 PM »

มีโครงการจัดซื้ออาวุธปืนสำหรับ อปพร. ใครก็ได้ที่มีบัตรสมาชิกซื้อได้หมด

แถวบ้านผมเห็นเห่อกันอยู่พักนึง ..... แต่ส่วนใหญ่พวกนี้ก็เข้าใจว่ารายได้น้อย

สุดท้ายก็เหลือแต่หนังสือชักชวน กลายเป็นฝันสลายเพราะหาเงินกันไม่ทันกำหนด

BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:24:07 PM »

ผมไม่วิจารณ์ไปถึงอปพร.ที่อื่นนะครับ แต่อปพร.ที่เป็นคนขับรถที่บ้านผม ผมเห็นว่าควรให้มันใช้ได้แค่10นิ้ว....ประนมไหว้ให้เยอะๆ

ใส่เครื่องแบบแต่ละทีเห็นกร่างเสียเหลือกิน วันดีคืนดีกลิ่นเหล้าขาวหึ่งเชียว 

เคยเห็นเหมือนกันครับ ไปเที่ยวงานวัดตอนกลางคืน เห็นสพายปืนลูกซองกันกร่างเลยครับ ไม่รู้ว่ามีการอบรมการใช้อาวุธและการควบคุมสติ มามากน้อยเพียงใด แบบว่าเสียวอ่ะครับ

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:27:41 PM »

..ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ บางคนกลางวันทำงานรับจ้าง กลางคืนวางมาดราวกับเป็นตำรวจยศสัญญาบัตร Shocked บางคนเหมาหมดเป็นทั้ง อปพร ตชต กู้ภัย พก ว กันอีนุงตุงนัง แล้วชอบเปิดสแตนด์บายช่องตร.เร่งเสียงดังๆเข้าไว้...แหมฉันนี่ช่างเท่เสียเหลือเกิน เยาะเย้ยคุยโม้โอ้อวดว่าอำนาจหน้าที่เท่าเทียมกับตำรวจ  Grinผมก็เลยถามมันว่าแล้วเราจะมีโรงเรียนนายร้อยโรงเรียนพลตำรวจไว้ทำไม...ก็ตอบผมไม่ได้.. งอน.นี่ยังไม่ได้พูดถึง ว.กับปืนตลอดจนคลื่นความถี่ที่ใช้ ว่าถูกต้องหรือเปล่าอีก..แต่ยังไม่เคยมีใครมากร่างกับผมครับก็เลยรู้สึกเฉยๆ(รออยู่เหมือนกัน Grin Grin Grin)คิดซะว่าบางคนอาจมีปมด้อยอะไรบางอย่างในจิตใจก็เลยวางท่าแบบนั้น คิก คิก
ถ้าประจันหน้ากับพวกนี้ในขณะที่เขาใช้ปืนข่มขู่เรา  จะตัดสินใจในขณะนั้นอย่างไร (เรามีปืนที่ถูกต้องและพร้อมใช้ป้องกันตนเอง)  เพื่อนสมาชิกช่วยออกความเห็นหน่อยครับผม

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์