๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:03:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถถูกยึด..โดย..? สรุปที่ หน้าที่ 10 ครับ  (อ่าน 25007 ครั้ง)
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #105 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 06:47:17 PM »

ก็ยังติดตามอ่านอยู่ครับ หนังสือราชการดูแปลกดีครับ สำหรับพวกเรา

ผมเห็นครั้งแรกตอนเพื่อนได้รับก็ว่าแปลกเพราะเอารถไปเก็บแต่ในข้อความในเอกสารเหมือนพยายามชี้ให้เห็นว่าเพื่อนผมรับรถกลับหลังจากตรวจที่ พ.ฐ. สตช. แล้วครับ

ติดตามอ่านมาตั้งแต่เริ่มต้นจนฉบับล่าสุดครับ ยังไงก็ขอเอาใจช่วยให้ผู้บริสุทธิ์ได้รับความยุติธรรมด้วยครับ ความพยายามและความอดทนของคุณและเพื่อนคุณจะนำมาซึ่งการได้รับความยุติธรรมในที่สุดครับ สู้เพื่อตัวท่านเองและเพื่อความศักสิทธิ์ของกฎหมาย ด้วยความเคารพครับขอให้การต่อสู้ที่ยาวนานครั้งนี้จบลงด้วยดีครับ
 ไหว้ ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้

เพื่อนผมสู้แบบไม่มีความหวังตั้งแต่เริ่มต้นแล้วครับพี่
ขอบคุณครับ

..... เข้ามาลงชื่อครับผม ....

ลงชื่อแล้วไม่ให้ผมสัก 1 แต้มหรือครับ พี่แจ๊ค

รอติดตามต่อไปครับ

อ่านต่อได้ครับพี่ JJ

ผมต้องขอโทษด้วยที่ให้พี่ๆ ทุกท่านรอเพราะรอให้เพื่อนส่งเอกสารบางอย่างมาให้  ได้รับแล้วก็มาเล่าให้ฟังต่อเพราะท่าน RO 02 แจ้งปักหมุดไว้ 30 วัน ก็ต้องขอบพระคุณท่านด้วยครับ
บันทึกทราบวันนัด

เพื่อนผมส่งมาให้เฉพาะปี พ.ศ. 2548-49 ตรงนี้ก็ต้องไปรายงานตัวเพื่อทราบผลเป็นเวลา 1 ปี ว่าจะส่งฟ้องคดีอาญาตามข้อกล่าวหาที่ จนท. ของ ปจร.ศปก.น ร้องทุกข๋กล่าวหาไว้ที่ สน. เพื่อให้ดำเนินคดี  เพื่อนผมก็อดทนมากเพราะทุกเดือนก็ต้องไปพบท่านอัยการหนึ่งครั้งและก็เลื่อนเพราะแจ้งว่ายังสอบข้อมูลเพิ่มมาตลอดตั้งแต่ท่านอัยการเจ้าของเรื่อง (เอกสารฉบับแรก) จนถึงอัยการผู้เชียวชาญ (เอกสารฉบับที่สอง)  ก่อนหน้าก็ปี พ.ศ.2547 ตั้งแต่ตำรวจท้องที่ส่งตัวมาพร้อมสำนวนการสอบสวนครับ

ไปรายงานตัวเดือนพฤศจิกายน พ.ศ.2549  อัยการฯ ก็นัดให้มาอีกครั้งก็ข้ามไปปี พ.ศ.2550 ตามเอกสาร  ช่วงนั้นเพื่อนผมโทรมาคุยด้วยและไปทานข้าวมื้อเย็นด้วยกับพร้อมกับน้องทนายเรื่องทิศทางของคดี  ไม่มีใครคิดออกหรือเดาใจอัยการฯ ได้นอกจากปล่อยให้เป็นไปตามขั้นตอนและเวลาซึ่งน้องทนายให้ข้อคิดว่า อัยการคือทนายของแผ่นดินซึ่งการสอบหาข้อมูลให้เพียงพอเพื่อทำหน้าที่ฟ้องคดี ถ้าจะสั่งไม่ฟ้องคือข้อมูลไม่พอและฟ้องแล้วแพ้ (ศาลพิพากษายกฟ้อง) เท่านั้น

ขอดูรถที่เก็บในส่วนของกลางกรมศุลกากรก็ไม่ได้  เพื่อนผมเริ่มมีอาการหงุดหงิดโดยให้น้องทนายร่างหนังสือร้องเรียนเพื่อส่งให้ ผู้ตรวจการแผ่นดินของรัฐสภา และ ปรึกษากับสภาทนายความเรื่องคดีที่อยู่ในชั้นอัยการ  ผมมีโอกาสคุยกับเพื่อนทั้งปลอบใจและให้กำลังใจว่า อดทนมาถึงขนาดนี้แล้วขอให้ทนต่ออีกสักพัก ในเมื่อเราไม่ได้ทำผิดความจริงต้องปรากฏ ความยุติธรรมน่าจะยังมีอยู่ในระบบบ้าง  พร้อมชวนเพื่อนกลับไปไหว้ขอพรที่ศาลหลักเมืองอีกครั้ง

เดือนสุดท้ายของปี พ.ศ.2549  ได้ส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่กับเพื่อนซึ่งดูแล้วเค้าก็เครียดน้อยลงแต่ก็ยังคุยกันเรื่องนี้นิดๆ หน่อยๆ เพื่อนผมพูดว่า ทำใจแล้ว ถ้าโดนฟ้องก็สู้ ไปว่ากันในศาลอีกที ผมก็บอกว่าปล่อยวางบ้างก็ดีถึงเวลาค่อยมาวางแผนกับน้องทนายอีกครั้งยังมีเวลาอีกเกือบเดือน อดทนมาสองปีกว่าแล้วให้ปีใหม่เป็นปีดีๆ ให้สิ่งดีๆ เข้ามาแทนที่เรื่องที่เกิดขึ้น ผมก็ยังได้พาเพื่อนไปไหว้พระที่วัดอาจารย์ของผมซึ่งเพื่อนก็ขอพรไว้ให้เรื่องต่างๆ คลี่คลายไปในทางที่ดีครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 09:09:32 PM »

วิ่งกันฝุ่นตลบเลย ขาแกว่ง เท้าขวิด เหมือนช้างตายทั้งตัว  กำลังหาใบบัวปิดพยายามปิดให้มิดชิด แล้วออกตามตำราช้างตกมันฟาดงวงฟาดงา เศร้าครับเล่นไม่เลิกก็ต้องตีแผ่ต่อสาธารณะชนครับ เยี่ยม เยี่ยม   เยี่ยม เยี่ยม
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #107 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 02:39:33 PM »

เพิ่งเข้ามาอ่านครับ น่าเห็นใจครับ บ้านเมืองเรา ผู้มีอำนาจก็ทำตัวแบบนี้  เศร้า

เวรกรรมมีจริง อ่านไปเศร้าไปครับ ขอให้กรรมตามสนองไวๆ ไอ้ !@#$%^&**()_+
Undecided Angry

วิศิษฏ์เอ๊กซ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 58

« ตอบ #108 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:52:19 PM »

หลงรัก  สวัสดีครับ พี่ RroamD ครับ มาให้กำลังใจอีกแล้วครับท่าน และลุ้นอยู่ว่าจะจบแบบไหนครับกระผม   เยี่ยม

การพูดว่า..ให้..คือความผิดอันสูงสุดในชีวิตผม  ต่อไปนี้จะไม่มีคำว่า...ให้...อีกต่อไป
thewan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #109 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 11:06:50 PM »

เข้ามาอ่านดู ตั้งแต่หน้าแรก คดีตั้งแตปี47 จนป่านนี้พนักงานอัยการยังไม่มีคำสั่งฟ้องหรือไม่ฟ้องผู้ต้องหาเลย น่าเห็นใจจริงๆ ครับ ถ้าเป็นผมจะรีบตรวจดูสำนวนให้แล้วมีความเห็นไปตามพยานหลักฐานว่ามีความผิดตามที่ถูกกล่าวหาหรือไม่ ถ้าไม่ผิดก็ต้องให้ความเป็นธรรมสั่งไม่ฟ้องคดีต่อไป ผมก็ไม่ทราบว่าพนักงานอัยการท่านใหม่ท่านจะรอผลตรวจสอบอะไรเพิ่มเติมอีก ข้อเท็จจริงมันค่อนข้างชัดเจนว่าเป็นอย่างไร ผลทางคดีเป็นอย่างไรผมจะพยายามติดตามเพื่อเป็นกรณีศึกษาต่อไป ขอเอาใจช่วยให้รอดพ้นจากการถูกดำเนินคดีอาญาครับ  Cheesy สู้

ใช้ปัญญา ไม่ใช้ความรุนแรง
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #110 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 09:48:03 AM »

สวัสดีครับ......อรุณสวัสดิ์พี่อารมณ์ดี....มาติดตาม และเอาใจช่วยด้วยครับ
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #111 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 02:20:40 PM »

วิ่งกันฝุ่นตลบเลย ขาแกว่ง เท้าขวิด เหมือนช้างตายทั้งตัว  กำลังหาใบบัวปิดพยายามปิดให้มิดชิด แล้วออกตามตำราช้างตกมันฟาดงวงฟาดงา เศร้าครับเล่นไม่เลิกก็ต้องตีแผ่ต่อสาธารณะชนครับ เยี่ยม เยี่ยม   เยี่ยม เยี่ยม

เรื่องนี้คงพอเป็นอทาหรณ์ให้กับพี่ๆ ที่ชอบรถ ทำงานเก็บเงินซื้อรถที่อยากได้แล้วมาพบเหตุการณ์แบบนี้
ขอบคุณคำคมของพี่ rockguns ครับ

เพิ่งเข้ามาอ่านครับ น่าเห็นใจครับ บ้านเมืองเรา ผู้มีอำนาจก็ทำตัวแบบนี้  เศร้า

เวรกรรมมีจริง อ่านไปเศร้าไปครับ ขอให้กรรมตามสนองไวๆ ไอ้ !@#$%^&**()_+
Undecided Angry

ต้องเรียกว่า ลุแก่อำนาจ เพราะคิดว่ามีผู้บังคับบัญชาปกป้องอยู่ครับ

ขอบคุณครับพี่ wOrLd_oF_gLoCk

หลงรัก  สวัสดีครับ พี่ RroamD ครับ มาให้กำลังใจอีกแล้วครับท่าน และลุ้นอยู่ว่าจะจบแบบไหนครับกระผม   เยี่ยม

สวัสดีครับ พี่ visitx
ให้กำลังใจผมเรื่องเจ็บป่วยไม่สบายและการพักฟื้น ผมขอขอบคุณมาก อาการดีขึ้นเรื่อยๆ
ใกล้ถึงตอนจบแล้วครับ

เข้ามาอ่านดู ตั้งแต่หน้าแรก คดีตั้งแตปี47 จนป่านนี้พนักงานอัยการยังไม่มีคำสั่งฟ้องหรือไม่ฟ้องผู้ต้องหาเลย น่าเห็นใจจริงๆ ครับ ถ้าเป็นผมจะรีบตรวจดูสำนวนให้แล้วมีความเห็นไปตามพยานหลักฐานว่ามีความผิดตามที่ถูกกล่าวหาหรือไม่ ถ้าไม่ผิดก็ต้องให้ความเป็นธรรมสั่งไม่ฟ้องคดีต่อไป ผมก็ไม่ทราบว่าพนักงานอัยการท่านใหม่ท่านจะรอผลตรวจสอบอะไรเพิ่มเติมอีก ข้อเท็จจริงมันค่อนข้างชัดเจนว่าเป็นอย่างไร ผลทางคดีเป็นอย่างไรผมจะพยายามติดตามเพื่อเป็นกรณีศึกษาต่อไป ขอเอาใจช่วยให้รอดพ้นจากการถูกดำเนินคดีอาญาครับ  Cheesy สู้

เพื่อนผมโทรมาหลังจากได้อ่านข้อความของพี่ thewan แล้วให้ผมขออภัยพี่ก่อนเพราะเรื่องที่ฝากให้ผมมาตั้งกระทู้มีลำดับที่มาที่ไปตามระยะเวลาเพียงแต่ตัวผมไม่ได้แจ้งให้พี่ๆ และผู้อ่านทราบเพราะเป็นวิธีการนำเสนอ คดีนี้อาจจะเป็นคดีอาญาแต่ไม่อุฉกรรจ์ก็จริงแต่มีเงื่อนปมเห็นอยู่ไม่น้อยครับ
ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ......อรุณสวัสดิ์พี่อารมณ์ดี....มาติดตาม และเอาใจช่วยด้วยครับ

สวัสดีเช่นกันและขอบคุณพี่หรอย ที่ติดตามเอาใจช่วยครับ

23 มกราคม 2550

ผมมีโอกาสไปพบเพื่อนและน้องทนายที่สำนักงานอัยการเพราะจะไปพบแพทย์ที่ รพ.ศิริราช เนื่องจากปัสสาวะมีเลือดปนออกมาด้วย  เข้าไปที่ฝ่ายคดีเศรษฐกิจและทรัพยากร 4 ตามเวลาที่ระบุในเอกสารบันทึกทราบวันนัด นิติกรให้นั่งรอเพราะอัยการฯ ท่านไปที่ศาลอาญากรุงเทพใต้  เวลาเกือบ 11 โมงเช้า อัยการฯ ท่านกลับมาถึงฝ่ายฯ แล้วเชิญพวกเราไปนั่งที่โต๊ะทำงานสักพักหนึ่งแล้วก็พาไปพบ อัยการพิเศษฝ่ายฯ ซึ่งท่านถามเพื่อนผมว่า ทาง สน.ท้องที่มีหนังสือแจ้งให้ไปพบหรือยัง เพื่อนก็เรียนท่านว่า ยังไม่ได้รับหนังสือดังกล่าวครับ

อัยการพิเศษฯ ท่านก็แนะนำตัวว่าท่านดูแลส่วนงานฝ่ายคดีเศรษฐกิจและทรัพยากร 4 ทั้งหมด สำนวนคดีที่สอบเพิ่มทั้งหมดได้ส่งมาถึงท่านช่วงต้นเดือนธันวาคม 2549  โดยอัยการจังหวัดประจำกรมและอัยการผู้เชียวชาญมีความเห็นตรงกันและได้สรุปสำนวนส่งมาที่ท่าน ท่านได้ตรวจและพิจารณาทั้งหมดซึ่งมีการสั่งสอบหาหลักฐานเพิ่มมาตลอดจนถึงหน้าสุดท้ายแล้วก็มีความเห็นตรงกับอัยการทั้งสองท่าน  จึงได้ส่งสำนวนคดีเสนอให้ท่านอธิบดีอัยการฝ่ายทราบเพื่อรอคำสั่ง หลังจากนั้นท่านก็นำเอกสารฉบับนี้ออกมาจากแฟ้มและให้เพื่อนและน้องทนายดูครับ

พวกเรา...งง...และ...เงียบกันหมดหลังจากอ่านเอกสารฉบับนี้จน อัยการพิเศษฯ ท่านทักเพื่อนผมและแนะนำให้ไปพบ จนท.สอบสวนที่ สน.ท้องที่เพื่อขอทราบผลคดี  น้องทนายได้เรียนถามท่านว่า ทำไมทาง จนท.ของ สน. ไม่ส่งหนังสือถึงเพื่อนผม ถ้าไม่ได้มารายงานตัวตามบันทึกทราบวันนัดก็ไม่มีทางได้ทราบเรื่องนี้  อัยการพิเศษฯ ท่านก็ยิ้มและกล่าวว่า งานคงล้นมือ คดีคงมากเพราะส่งเข้ามาที่ฝ่ายต่างๆ เพื่อให้ฟ้องคดีอาญา  จนไม่เห็นความสำคัญทั้งที่ได้รับเอกสารและคำสั่งให้แจ้งคู่กรณีทราบตามหนังสื่อที่ให้ดู

ท่านได้ให้นิติกรทำสำเนาหนังสือให้เพื่อนผมและแจ้งว่าต่อไปคงไม่ได้เห็นหน้ากันที่ฝ่ายแล้วเพราะผลของคำสั่งออกแล้ว ดังนั้นไม่มีหนังสือบันทึกทราบวันนัดให้เซ็นรับทราบเหมือนที่ผ่านมาอีกต่อไป  พวกเรายกมือไหว้พร้อมกล่าวคำขอบพระคุณและลาท่าน ออกจากสำนักงานอัยการเพื่อนผมหายใจไม่ทั่วท้องและพูดว่า กูฝันไปหรือเปล่าวะ เดินข้ามสพานข้ามคลองไปที่ร้านอาหารหัวมุมซอยแพร่งนรา สั่งมื้อเที่ยงมาทานไปคุยไปน้องทนายก็พูดว่า พระท่านไม่เข้าข้างคนผิดคนชั่วเลยครั้งนี้ ทำใจให้สบายแล้วค่อยนัดกันไปที่ สน.  อิ่มแล้วก็ไป รพ. เป็นเพื่อนผมครับ

ยังมีเอกสารเพิ่ม ผมรอให้เพื่อนส่งมา
ขอบคุณพี่ๆ และทุกท่านสละเวลาเข้ามาอ่านครับ
ด้วยความเคารพ

พักสายตากันก่อนครับพี่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2007, 06:56:41 PM โดย RroamD » บันทึกการเข้า

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #112 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 02:48:02 PM »

เป็นแรงใจช่วย ครับ    รอติดตามครับผม หลงรัก

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 02:59:32 PM »

คดีพลิกหรือไม่ ก็คงจะวิ่งกันฝุ่นตลบ นะครับ
RroamD
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #114 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 11:31:29 AM »

เป็นแรงใจช่วย ครับ    รอติดตามครับผม หลงรัก

ขอบคุณครับ

คดีพลิกหรือไม่ ก็คงจะวิ่งกันฝุ่นตลบ นะครับ

วิ่งกันฝุ่นตลบคงเป็น จนท. ที่ทำเรื่องไว้แล้วช้างตายครับพี่ Cheesy

สำเนาเอกสารอีกฉบับครับ

กุมภาพันธ์ 2550
หลังจากได้ทราบคำสั่งและรับสำเนาเอกสารทั้งฉบับที่ท่านอัยการพิเศษฯ เพื่อนได้ไปพบพนักงานสอบสวนที่เคยให้ปากคำที่ สน.ในท้องที่ จนท.ห้องสอบสวนได้แนะนำให้ไปที่ห้องเก็บสำนวนคดีของ สน.  ไปพบ จนท.ห้องเก็บสำนวนคดี (นายดาบท่านหนึ่ง) แสดงสำเนาเอกสารของสำนักงานอัยการให้ดูแต่ได้รับแจ้งว่าพนักงานสอบสวนเจ้าของเรื่องได้ย้ายไปปฏิบัติงานที่ สน.อืนและได้นำสำนวนคดีไปด้วยให้ไปตามด้วยตนเอง  เพื่อนแย้งไปว่า สำนวนชุดหนึ่งอยู่ที่อัยการ อีกชุดหนึ่งต้องเก็บที่แผนกนี้จนกว่าคดีจะถึงที่สิ้นสุดเป็นไปไม่ได้ที่ จนท.จะนำไปด้วย  นายดาบท่านนี้ก็ขอดูเอกสารของอัยการและพูดว่า ทาง สน. ไม่ได้เป็นผู้อายัดและเก็บของกลาง ยังไงก็ให้ไปตามเอาเอง

เพื่อนผมเกิดอาการ อารมณ์เสียและหงุดหงิดอย่างแรง และพูดว่าต้องการพบผู้กำกับ สน. นายดาบก็บอกว่าไม่อยู่  เพื่อนออกจากห้องเก็บสำนวนคดีไปที่ห้องทำงาน ผกก.สน. จนท.หน้าห้องแจ้งว่าไม่อยู่  ออกจาก สน. เพื่อนผมโทรหาน้องทนายและได้รับคำแนะนำให้ใจเย็นไว้ก่อนจะทำหนังสือส่งถึง ผกก.สน. แจ้งให้ทราบถึงเรื่องที่เกิดขึ้น  กรณีที่เกิดขึ้นน้องทนายบอกกับเพื่อนว่าคงต้องมีค่าน้ำร้อน น้ำชา ค่าเหล้า ค่ายาเส้น ค่าเล่าเรียนลูกของนายดาบคนนี้ซึ่งไม่ใช่เรื่องที่ถูกต้องเพราะเป็นหน้าที่ของทาง สน. ที่ต้องปฏิบัติตามคำสั่งของอัยการและประมวลกฏหมายอาญาที่ระบุในคำสั่ง เพื่อนผมก็ใจเย็นลงและรอให้น้องทนายทำหนังสือเรียบร้อยก่อนจึงจะดำเนินการตามคำแนะนำ

เพื่อนนัดน้องทนายและแวะมารับผมไปทานข้าวเพื่อปรึกษาเรื่องขั้นตอนของทาง สน. ผมไม่มีความเห็นอะไร ฟังขั้นตอนที่น้องทนายแจ้งให้ทราบแล้วก็เห็นว่าน่าจะเรียบร้อย  ผมก็บอกเพื่อนไปว่าเรื่องคงใกล้จบและไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง เพื่อนถามผมกลับเรื่องผลตรวจที่ รพ. ผมก็บอกไปตรงๆ ว่า มะเร็ง ทั้งสองคนหน้าเปลี่ยนสีซึ่งผมก็บอกว่าไม่เป็นไรหรอก จัดการเรื่องที่ช่วยกันมาให้เรียบร้อยแล้วถ้าได้รถคืนมาถ้าทำให้มันวิ่งได้ ผมขอนั่งอีกสักรอบเหมือนที่เคยให้ลองนั่ง เพื่อนผมบอกว่า ยังมีอารมณ์พูดเล่นอีก ถามผมต่อว่าหมอวางแผนการรักษาไว้ยังไงบ้าง ผมก็บอกว่าไม่มีอะไรมานอกจากผ่าตัดและยังอยู่ในช่วงที่ผมปรึกษากับแฟนและพี่ชายที่เป็นหมออายุรกรรม  สีหน้าเครียดๆ ของทั้งคู่ก็ลดลง

ตอนนี้ผมขอพักสักช่วงบ้างครับพี่ๆ  Wink

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 11:59:23 AM »

อย่าเพิ่งโหมนะครับ ทำอะไรก็ได้ที่ใจอยากทำ ทำแล้วสบายใจ แต่ห้ามท้อนะ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #116 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 12:01:45 PM »

ยินดีด้วยครับกับเพื่อนของ คุณ RroamD.และต้องขอชื่นชม น้องทนายท่านนี้ด้วยครับ ..  Smiley

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #117 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 06:52:37 PM »

อัยการพิเศษฯ ท่านก็แนะนำตัวว่าท่านดูแลส่วนงานฝ่ายคดีเศรษฐกิจและทรัพยากร 4 ทั้งหมด สำนวนคดีที่สอบเพิ่มทั้งหมดได้ส่งมาถึงท่านช่วงต้นเดือนธันวาคม 2550  โดยอัยการจังหวัดประจำกรมและอัยการผู้เชียวชาญมีความเห็นตรงกันและได้สรุปสำนวนส่งมาที่ท่าน ท่านได้ตรวจและพิจารณาทั้งหมดซึ่งมีการสั่งสอบหาหลักฐานเพิ่มมาตลอดจนถึงหน้าสุดท้ายแล้วก็มีความเห็นตรงกับอัยการทั้งสองท่าน  จึงได้ส่งสำนวนคดีเสนอให้ท่านอธิบดีอัยการฝ่ายทราบเพื่อรอคำสั่ง หลังจากนั้นท่านก็นำเอกสารฉบับนี้ออกมาจากแฟ้มและให้เพื่อนและน้องทนายดูครับ

..... ตรงนี้ไม่ทราบว่าปี พ.ศ. ผิดหรือไม่ครับผม .... เพียงช่วยตรวจสอบเท่านั้น  มิได้จับผิดแต่อย่างใด  เห็นมีคนสนใจอ่านกันมากครับผม .... ด้วยความเคารพ ...

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #118 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 06:56:00 PM »

ลงชื่อแล้วไม่ให้ผมสัก 1 แต้มหรือครับ พี่แจ๊ค    .... อ้างถึง RroamD

.... ลืมบอกไปครับ  ที่ทวงแต้มผมนั้น  ผมชดเชยให้แล้วนะครับ .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
RroamD
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #119 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 07:01:38 PM »

อัยการพิเศษฯ ท่านก็แนะนำตัวว่าท่านดูแลส่วนงานฝ่ายคดีเศรษฐกิจและทรัพยากร 4 ทั้งหมด สำนวนคดีที่สอบเพิ่มทั้งหมดได้ส่งมาถึงท่านช่วงต้นเดือนธันวาคม 2549  โดยอัยการจังหวัดประจำกรมและอัยการผู้เชียวชาญมีความเห็นตรงกันและได้สรุปสำนวนส่งมาที่ท่าน ท่านได้ตรวจและพิจารณาทั้งหมดซึ่งมีการสั่งสอบหาหลักฐานเพิ่มมาตลอดจนถึงหน้าสุดท้ายแล้วก็มีความเห็นตรงกับอัยการทั้งสองท่าน  จึงได้ส่งสำนวนคดีเสนอให้ท่านอธิบดีอัยการฝ่ายทราบเพื่อรอคำสั่ง หลังจากนั้นท่านก็นำเอกสารฉบับนี้ออกมาจากแฟ้มและให้เพื่อนและน้องทนายดูครับ

..... ตรงนี้ไม่ทราบว่าปี พ.ศ. ผิดหรือไม่ครับผม .... เพียงช่วยตรวจสอบเท่านั้น  มิได้จับผิดแต่อย่างใด  เห็นมีคนสนใจอ่านกันมากครับผม .... ด้วยความเคารพ ...

ลงชื่อแล้วไม่ให้ผมสัก 1 แต้มหรือครับ พี่แจ๊ค    .... อ้างถึง RroamD

.... ลืมบอกไปครับ  ที่ทวงแต้มผมนั้น  ผมชดเชยให้แล้วนะครับ .....

แก้ไขเป็นปี พ.ศ.2549 ตามที่พี่ทำการตรวจสอบและแจ้งให้ผมทราบเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
1 แต้ม ให้พี่แจ๊คที่ช่วยให้ข้อความที่ผมโพสไม่ผิดพลาด 174 เป็น 175 แต้มครับ
ขอบคุณมากครับ

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์